ดู: 5315|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

บวมระหว่างคิ้ว T^T

[คัดลอกลิงก์]

เราเพิ่งไปทำมาวันศุกร์ที่แล้วอ่ะค่ะ (30 MAR 2012)
นี่ผ่านมาได้4-5วันก็ยุบลงไปมากพอสมควร
ตั้งแต่ที่ทำมาก็ประคบเย็นมาตลอด ในใบที่แพทย์ให้มาพร้อมกับพวกยาต่างๆ
ก็ไม่ได้มีบอกว่าต้องประคบเย็นหรือร้อน นานเท่าไหร่
ถ้าเราจะประคบเย็นต่อไปเรื่อยๆจะเป็นอะไรมั๊ยคะ

แล้วก็....

ตรงหว่างคิ้วนี่ไม่ค่อยลดเท่าไหร่เลยค่ะ
ที่จริงก็พอจะรู้มาว่าตรงหว่างคิ้วเป็นจุดที่บวมนานที่สุด
แต่พอดีเรามีเรียนประมาณสิ้นเดือนนี้ เลยอยากรู้ว่ามันจะหายทันมั๊ยอ่ะคะ m(_ _)m
ตอนนี้เราก็เร่งประคบทั้งวันทั้งคืนแทบจะไม่ได้หยุดเลย กลัวยุบไม่ทันเปิดเรียน

อีกเรื่องค่ะ.....

เราเพิ่งซื้อเรพาริลเจลมา อยากทราบว่าพอทาแล้วก็ประคบเย็นได้เลยใช่มั๊ยคะ
วันนึงจะทาได้ประมาณกี่ครั้ง หรือเค้ามีจำกัดว่าทาได้วันละไม่เกินกี่รอบ

ท้ายสุด.....

เจลประคบ 3m ไปปัดโดนจมูกสองครั้งแล้ว ถึงจะไม่แรงมากแต่ก็เรียกได้ว่าไม่เบาเหมือนกันค่ะ
เล่นเอาปวดสักพักกันเลยทีเดียว โดนแบบนี้กับจมูก 6 วัน จะมีผลร้ายแรงมั๊ยคะ
มากกว่าการที่หว่างคิ้วไม่ยุบก็กลัวการเบี้ยวนี่แหละค่ะ T___T

ยังไงก็รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

6วันเ่ท่ากันเลยค่ะ แต่เราไม่ได้ประคบอะไรเลย กินแต่น้ำใบบัวบก ยังไงก็หายไวๆันไปเรียนนนะค่ะ ^^
ุ6 วันเหมือนกันค่ะ  ตอนนี้ของเรายุบไปเยอะแล้ว ตรงสัน กับตรงปลายก็ยุบไปพอสมควรเลยค่ะ  
แต่ตรงหว่างคิ้วเหมือนกันที่หนักใจ เพราะมันไม่ยุบเลย ยังไม่เป็นสันอ่ะค่ะ  เหมือนกับว่าบวมขึ้นกว่าปกตินิดนึงด้วยอ่ะ  
ตอนนี้เริ่มใช้น้ำแข็งประคบเลย    เริ่มนอยแล้ว  
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-6 07:45:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราประคบเย็นติดต่อกันเลยค่ะ ไม่ได้ประคบร้อนเลย
(จนถึงวันนี้ก็ยังประคบเย็นอยู่) ไม่รู้จะเป็นอะไรรึป่าว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้