ดู: 2415|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถามเกี่ยวกับถอดซิลิโคนที่จมูกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้เราไปทำดั้งมากับหมอแถวบางลำพู  คืออยากสอบถามว่า ใครที่เคยทำกับหมอแล้วเคยเอาออกบ้าง เอาออกเเล้วจมูกมันบุ๋มไหม คือเราอยากเก็บข้อมูลหน่อยอะ เผื่อไว้ เพราะเราเป็นภูมิแพ้ เผื่อเกิดแพ้ขึ้นมา แล้วน้ำมูกเราเยอะมาก อะไรแบบนี้เราจะได้ตัดสินถูกน่ะค่ะ ว่าเราจะเอาออกดีไหม แล้วถ้าเอาออกเร็วๆภายใน1เดือน จมูกเราจะเท่าเดิมไหมอะคะ หรือมันจะเเย่กว่าเดิมอย่างไร รบกวนผู้รู้ตอบเราด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-3 15:28:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คือตอนที่ไปที่คลินิคเราก็สองจิตสองใจอยู่แล้ว ทำดีไหมหรือไม่ทำ ทำมาแล้วเราก็จิตตก
อย่าเพิ่งคิดไปล่วงหน้าซิคะ มันอาจไม่เป็นแบบที่คุณคิดก็ได้ กรณีแพ้หรือติดเชื้อเกิดขึ้นได้จริงแต่น้อยมากๆ
และเราเองก็เป็นทั้งไซนัสและภูมิแพ้ ทำจมูกมาสิบปีแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรนะคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-3 17:45:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณที่ตอบนะคะ แล้วทำมานี่ อาการภูมิแพ้ดีขึ้นไหมคะ เคยอ่านเจอ เขาบอกว่าไม่ค่อยแพ้ แล้วเวลาจามนี่เช็ดจมูกแรงได้หรือไม่ได้คะ?

แสดงความคิดเห็น

ไม่เกี่ยวค่ะ ภูมิแพ้ก็เป็นเหมือนเดิม เวลาจามก็สั่งน้ำมูกได้ปกติ  โพสต์ 2012-4-3 21:20
เป็นคนหนึ่งที่เอาซิลิโคนออกค่ะ เพราะมีปัญหาติดเชื้อ แต่โชคดีมาก เอาออกแล้วจมูกไม่บุ๋มค่ะ เราคิดว่าถ้าไม่มีอาการอักเสบหรือติดเชื้อ ถ้าเอาออกมีโอกาสน้อยนะคะที่จะบุ๋ม ตอนนี้เราเอาออกแล้ว สามเดือนแล้วค่ะ จมูกก็ปกตินะคะ เหมือนตอนก่อนทำค่ะ เราก็เป็นภูมิแพ้นะคะ ยิ่งตอนเช้าจามบ่อยมาก น้ำมูกไหลตลอด แต่ไม่กระทบต่อการทำจมูกนะคะ

ขอให้อาการภูมิแพ้ดีขึ้นนะคะ ^_^  โพสต์ 2012-4-5 21:46
เราก็พึ่งไปเอาซิลิโคลนออกค่ะ ได้1วัน กำลังรอดูว่าจมูกจะเหมือนเดิมหรือป่าว ตอนนี้ยังบวมอยู่ค่ะ ทำได้แค่เดือนเดียวรู้สึกไม่ชอบ อึดอัด และเราก็เป็นภูมิแพ้เหมือนกันน้ำมูกไหลตลอด
รับส่วนลดพิเศษ ถอดซิลิโคนจมูกที่ยันฮี
ติดต่อ พลอย 089-9835956
สามารถโทรปรึกษาข้อมูลหรือรายละเอียดได้นะคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-5 21:45:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kuzanaka เมื่อ 2012-4-5 10:39
เราก็พึ่งไปเอาซิลิโคลนออกค่ะ ได้1วัน กำลังรอดูว่าจม ...

ขอให้หายไวๆแล้วจมูกสวยเหมือนเดิมค่ะ เราก็แพ้บ่อยมากเกมือนกันค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ สู้ๆๆค่ะ เจ็บสองรอบเลยเรา  โพสต์ 2012-4-6 11:44
ขอถามเป็นความรู้หน่อยนะคะคนที่เสริมจมูกนานๆไปถ้าเอาซิลิโคนออกจมูกจะบุ๋มทุกคนหรือเปล่ารบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะคะ
อยากถอดออกเหมือนกันคะทำได้หนึ่งเดือน เพื่อนๆไปถอดออกกันที่ไหนคะ ราคาเท่าไหร่ ไม่อยากกลับไปทำที่คลีนิคเดิมแล้วค่ะ
ถอดมาแล้ว เป็นอย่างไรกันบ้างค่ะ  นานไหมกว่าจะจมูกจะเหมือนเดิมอ่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้