ดู: 10047|ตอบกลับ: 74
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] 16 เมษานี้จะไปทำแล้ววววงตื่นเต้นอยากได้รีวิวหมอสุเทพสระบุรีค่ะ ช่วยทีนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ
ชื่อพลอยนะคะ อยู่ลพบุรีค่ะ
ศึกษาและดูรีวิวการทำจมูกมาเกือบสองปีแล้วตอนนี้อยากสวยเต็มทนแล้วค่ะ แฮ่ๆๆๆ แต่ยังกลัวๆอยู่เลย
พลอยตัดสินใจไปทำใกล้ๆบ้านค่ะ หมอสุเทพ จ.สระบุรีค่ะ
ได้คิววันที่ 16 เมษายน 2555 เวลา 10.00 น.ค่ะ

ใครมีรีวิวให้พลอยดูบ้างคะ อยากได้มากๆเลย...รบกวนโฟสให้พลอยดูทีนะคะ

แล้วๆๆๆ.....คือ อยากได้คำแนะนำน่ะค่ะว่า จะดูแต่ตัสเองยังไงหลังจากที่เราไปอัพจมูกเรามาแล้ว....
พลอยเป็นคนมีดี้งแต่ไม่มีสันค่ะ..ปลายจะออกทู่ๆ ไม่โด่งน่ะค่ะ.....ถ่ายรูปออกมาต้องหามุมกล้อง....

อยากสวยเลยมาขอคำแนะนำยังไงรบกวนคนสวยรุ่นพี่ ^_^ มาตอบคำถามพลอยทีนะคะ  ขอบคุณค่ะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-18 09:06:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย paeploy เมื่อ 2012-4-16 22:27
อิอิ

ขอบคุณค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Devils_bt เมื่อ 2012-4-3 16:35

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Devils_bt เมื่อ 2012-4-3 16:33

พี่ทำมาสองปีแล้วค่ะ หน้าเปลี่ยนไปเยอะเลยค่ะ จากตอนที่ยังไม่ได้ทำมากๆเลยค่ะ

พี่ไม่ค่อยได้เข้ามานะคะ อินบ๊อกซ์มาถามเมลหรือเฟซบุ๊คได้ค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-4 14:37:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่คะ...ขอบคุณนะคะ

ช่วยแอดน้องทีค่ะ  daily_ploy@hotmail.com

ตื่นเต้นมากๆค่ะ อยากขอคำแนะนำ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-9 00:43:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่สาวหายไปไหนเลย แง้ๆ
มาอ้พรูปให้ดูตามสัญญาแล้วจ้า
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-9 22:39:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย giggle_gig เมื่อ 2012-4-9 15:46
มาอ้พรูปให้ดูตามสัญญาแล้วจ้า

ขอบคุณมากๆนะคะ....สวย อยากได้แบบธรรมชาติแบบนี้เลย ภาวนาทุกวัน ขอให้สวยๆอ่ะค่ะ..ตัวเองทำงานอะไรคะ อายุเท่าไหร่หรอคะ เค้าอายุ 25 อ่ะค่ะๆม่รู้เป็น เพื่อน พี่ หรือน้อง...จะได้เรียกถูด...ชื่อพลอยนะคะ   จะติดตามรีวิว...สามวันมาโพสทีนะคะ อิอิ...สวยจังเลยค่ะยุบแล้วต้องเป๊ะแน่ๆเลย

แสดงความคิดเห็น

อายุ 30 จ้า เปิดร้านกาแฟสดจ้ะ  โพสต์ 2012-4-10 07:45
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-10 21:16:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย paeploy เมื่อ 2012-4-9 22:39
ขอบคุณมากๆนะคะ....สวย อยากได้แบบธรรมชาติแบบนี้เลย ภา ...

ค๊าบบบบบบป๋ม......  
อยากจะไปทำหมอสุเทพคะ กำลังจะไปคะ
ขอให้สวยนะคะพลอย
เจ๊ เอากะเค้าด้วย ไม่ถามน้องๆ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-13 09:59:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย popeyejaaa เมื่อ 2012-4-11 21:15
เจ๊ เอากะเค้าด้วย ไม่ถามน้องๆ

๕๕๕๕  เราคุยกันแร้นเนาะ..... พี่ไม่ไปทำหรอกหมอคนนั้นอ่ะ รู้มาเหมือนกัน.... ศึกษามานานแล้วแก ๒ ปีกว่าแล้วอ่ะ อยากไป กทม แต่ไกล ไม่มีคนพาไป...คิวก็ยาว.... ขอบจัยน้อยอายมากนะ  ....อิอิ นางสงกรานต์
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-13 10:00:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย hilin เมื่อ 2012-4-11 13:31
ขอให้สวยนะคะพลอย

ขอบคุณนะคะ...สาธุ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-13 10:00:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย hilin เมื่อ 2012-4-11 13:30
อยากจะไปทำหมอสุเทพคะ กำลังจะไปคะ

ไปค่ะไปไปไป...แล้วเอารูปมาแชร์กันนะคะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-16 22:13:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ฮาโหล เทสๆๆๆๆ..พลอยทำมาแล้วนะคะ
11.00น. (๑๖ เมษายน ๒๕๕๕)
ไปถึงหมอก็ถามชื่อ พรรณราย???  ใช่ค่ะ...หมอดูart มาค่ะ ๕๕๕๕ นิ่งๆ คำพูดตรงๆฉะฉาน....ได้คือได้ไม่ได้คือไม่ได้..เค้าบอกว่าจมูกและหน้าคนเราจะทำให้เหมือนกันไม่ได้นะคะ เพราะว่าโครงสร้างไม่เหมือนกัน ของพลอย มีอยู่แล้ว มองขางๆโด่ง มีดั้ง แต่ด้านหน้า ดูเหมือนไม่มี เพราะฐานจมูกกว้าง ... มองด้านตรงเลยดูไม่มีมิติ.. หมอบีบบีบ  จับจับ จมูกพลอยเกือยครึ้งชั่วโมงแฟน่ะ ๕๕๕ แล้วก็วาดรูปให้ดูค่ะ ว่าโครงหน้าเราก่อนและหลังทำจะเป็นแบบนี้ๆนะ... จะทำไงเอาขึ้นแค่ไหน??ของคุณจะได้แค่นี้...อยากได้แบบธรรมชาติที่สุด...แฟนมองหน้า หนูเลยลังเล กลัวแฟนไม่อยากให้ทำ๕๕๕  เค้ากลัวพลอยจะเอาขึ้นสูงมากแล้วมันจะทุเรศ!!!๕๕๕ แฟนพลอยบอกค่ะ  ปากคอเราะร้ายมะคะ๕๕๕
เหมือนพลอยจะจู้จี้หมอมากไป ถามตั้งแต่สากกระเบอยันเรือรบ๕๕๕แต่ไม่แคร์ค่ะเพราะเราอยากได้ดีดีแล้วก็ไม่อันตราย....หมอไม่ว่าไรถามไปตอบมาค่ะเป็นอัปดุลย์เลย คริๆๆๆ

พอตกลงทำหมอก็ให้เซ็นต์ยินยอมค่ะ แล้วผู้ช่วยก็นำยามาใให้ทานค่ะ  ห้าหกเม็ดได้ค่ะ  เป็นยานอนหลับกับแก้อักเสบมั้ง?

แล้วหมอก็ให้เข้าห้องน้ำให้เรียบร้อยแล้วใส่เสื้อกราวผ่าตัดค่ะ ใส่หมวกคลุมผม> ถ่ายรูปก่อนทำหน้าตรง ข้างๆ และหน้าแหงนค่ะ แล้วเค้าก็ให้ล้างหน้าด้วยน้ำยาฆ่าเชื้อ(ดังนั้นใครที่จะไปทไม่ต้องแต่งหน้าเลยนะคะ แต่งไปก็ต้องลบอยู่ดีค่ะ) ล้างในรูจมูกสองข้างด้วยเพราะจะมีแผลข้างใน แล้วไม่ต้องเช็ดหน้าค่ะให้ขึ้นเตียงแล้วเค้าจะเปิดเพลงให้ฟัง เราก็นอนรอหมอ..พอเค้าเห็นว่าเราหลับก็..เข้ามาบรรจงทำหน้าเราให้งามค่ะ

*** ก่อนทำเค้าให้กินยานอนหลับ ซึ่งบางคนจะกลับปุ๋ยๆ แต่พลอยไม่เลยค่ะ ๕๕๕ไม่รู้เพราะอะไร หมอถามเลยว่าเป็นคนนอนยากหรอ? ใช่ค่ะพลอยเป็นคนนอนยาก คิดอะไรเรื่อยเปื่อย หมอบอก อ่ะไม่เป็นอะไร หมอบรรยายเกือบทุกขั้นตอน(ขณะที่เห็นเราตื่นอยู่) หมอจะเอาปากกามาวาดที่หน้าเราก่อนนะคะ เอาไม้บรรทัดวัดด้วยใช้เวลาห้าถึงสิบนาทีได้ค่ะ แล้วเค้าก็ฉีดยาชา เจ็บตอนฉีดยาชาค่ะ เจ็บมากๆ เหมือนจะฉีดที่ข้างๆจมูกสองข้างข้างละเข็มค่ะ จากนั้น เค้าก็
เหลาซิลิโคน อยู่ข้างๆหูเรา พลอยได้ยินเลยอิอิ...แต่ไม่กล้าลืมตามามองนะคะ....แสงไฟที่ส่องหน้าร้อนมว้ากกกกกกกกก เหมือนหน้าจะไหม(คิดไปเอง) หมอจะชวนเราคุยไปเรื่อยๆค่ะ พลอยไม่รู้เลยว่าหมอกรีดตอนไหน ๕๕๕  แต่รู้สึกว่า หมอยัดเจ้าพระเอกเข้าไปค่ะ มันเสียงดังมาก  แกร๊กๆๆๆๆๆๆๆๆ เหมือนซิลี่ พระเอกของเราไปขูดกับจมูกค่ะ ของพลอยเลือกซิลี่แบบนิ่มราคา 8500.-ค่ะ หมอบอกว่า มีสองวิธีในการใส่ซิลี่....คือ ใส่บนกระดูก มันจะเคลื่อนได้ จับบิดได้ กับอีกแบบคือยัดเข้าไปใต้กระดูกค่ะ...พลอยคิดว่าของพลอยเป็นแบบนี้แน่นอน...
หมอใส่ซิลี่ด้วยน้ำหนักมือที่แรงพอสมควรนะคะ หลับตาปี๋ เกร็งไปหมดเลยค่ะ หัวดุ้งหัวคลอนเลย๕๕๕๕ กลัวค่ะ แอบน้ำหูน้ำตาไหลเล็กน้อย...หมอเลยชวนคุย  ขณะทำผู้ช่วยหมอจะคอยดูดน้ำออก ไม่รู้น้ำอะไร สงสัยเลือด แฮ่ๆๆๆ...พลอยรู้สึกว่า ยาชาและน้ำล้างมันไหลลงคอ  โห้วววว.เค็มๆขมๆไงชอบกลค่ะ ๕๕๕๕๕

พอเสร็จแล้ว เค้าจะเอาเจลเย็นมาประคบแล้วนอนพักสักครู่ แล้วก็เข้ามาบอกว่ากลับบ้านได้ค่ะ..แล้วก็ไปรับยาจ่ายเงินค่ะ ^_^  

ปล. ขอบคุณพี่กิ๊ก  พี่กุ้ง สำหรับคำแนะนำและรูปสวยๆที่พลอยใช้ในการตัดสินใจนะคะ  ขอบคุณมากค่ะ แล้วพลอยจะมารีวิวให้ดูเรื่อยๆนะคะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-16 22:27:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย paeploy เมื่อ 2012-4-16 22:24

อิอิ

แสดงความคิดเห็น

หน้าใสมากๆเลยอ่ะ ผิวขาวใสกิ๊กเลย อิจฉาง๊า แอ๊  โพสต์ 2012-4-18 00:07
ตัวเองได้จับซิลลี่ดูไหมอ่ะคะ นิ่มมะ เป็นแบบมีขาหรือไม่มีคะ  โพสต์ 2012-4-17 20:26
สวยอ่ะ คลินิกอยุ่ตรงไหนอ่ะตัวเอง ถ้าเปนคน ตจว.จะไปถูกไหมอ่ะ หายากไหมคะ  โพสต์ 2012-4-17 20:26
สวยค่ะ เอาใจช่วยให้สวยไวๆๆหายบวมไวๆๆ ทานน้ำอุ่นๆๆเยอะๆๆจะช่วยได้เรื่องยุบบวมและรอยช้ำนะค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-17 10:26:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nunew_za เมื่อ 2012-4-16 22:35
สวยค่ะ เอาใจช่วยให้สวยไวๆๆหายบวมไวๆๆ ทานน้ำอุ่นๆๆเย ...

ขอบคุณมากค่ะ ตอนนี้พลอยเป็นอวตาลเลยค่ะ.....ปวด  ทรมานอ่ะ   แง้ๆๆๆ อยากหายไวไวค่ะ ไม่ทราบว่าตัวเองทำที่ไหนมาคะ? สวยจังเลยอยากสวยอิอิ
ไม่ได้ทำทั้งหน้าเลยค่ะ แต่ชอบพาเพื่อนไปศัลยกรรมและก็เรียนรู้วิธีการรักษาดูแลเพื่อน หาความรู้ว่าหมอในเก่งเพราะชอบความสวยความงาม สิ่งใดได้ผลก็แนะนำเพื่อนๆๆชาวดั้งโด่งต่อไป
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-17 12:12:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nunew_za เมื่อ 2012-4-17 12:10
ไม่ได้ทำทั้งหน้าเลยค่ะ แต่ชอบพาเพื่อนไปศัลยกรรมและ ...

เค้าอวตาลลงร่างแล้วอ่ะ๕๕๕๕  ทำไงดีคะ
กินยา Brufen 1 เม็ด ก่ะน้ำอุ่นเลยค่ะ ด่วนๆๆๆ ไม่ต้องประคบนะ ยิ่งไปโดนมันก็บวมเรื่อยๆๆ งดจับหรือถูกผิวหนังบนใบหน้าเลยค่ะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-17 12:19:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nunew_za เมื่อ 2012-4-17 12:18
กินยา Brufen 1 เม็ด ก่ะน้ำอุ่นเลยค่ะ ด่วนๆๆๆ ไม่ต้องประค ...

แล้วยาหมอที่ให้มาอ่ะคะ...อันนี้มันยาอะไร?
มันเป็นยาแก้ปวด ลดบวมอย่างแรง เริ่ดมาก เพราะทุกครั้งที่พาเพื่อนไปทำจะให้กินยา Brufen เท่านั้น ส่วนมาก 1-2 เม็ดแค่นั้น เพราะไม่ค่อยปวด ไม่บวม และเพื่อนสาวทั้งหลายไม่ดื้อ นางจะคอยกินแต่น้ำร้อนๆๆตลอดทั้งวัน ไฟต์สวยเร็วๆๆ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-17 12:26:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nunew_za เมื่อ 2012-4-17 12:22
มันเป็นยาแก้ปวด ลดบวมอย่างแรง เริ่ดมาก เพราะทุกครั้ ...

แล้วยาที่หมอให้มาต้องกินป่ะคะ  กินด้วยจะตายมะอ่ะ ๕๕๕
ยา Brufen มีลักษณะแบบนี้ และสีนี้ หาซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไป ยานี้จะแรงต้องทานหลังอาหารทันที 1 มื้อ ต่อวันก็พอ ยาหมอก็หยุดไปสัก 1 มื้อที่ทาน Brufen
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้