ดู: 1757|ตอบกลับ: 3

[ทั่วไป] 9 วัน เลือดซึมในจมูก ปกติไหมครับ ช่อยตอบหน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
เมื่อวานผมไปตัดไหมมาครับ วันนี้ครบ 9 วันที่ทำมา ผมใช้คัตเตอร์บัตจ่มนำ้เหลือเช็ดแผลในจมูกเหมือนที่เคยทำ
ปรากฎว่า มีเลือดซึมออกมาในจมูกครับ เดาว่าเป็นข้างแผลที่ผ่าครับ เช็ดแล้วจะมีเลือดออกมาเรื่อยๆ แต่ไม่ถึงขนาดซึมจนไหลนะครับ
มันจะเป็นอะไรไหมครับ กังวลมากครับ

ไม่แน่ใจว่าช่วงนี้ ผมพยายามยิ้ม พยายามอ้าปากมากหรือเปล่า เพราะว่ามันยังตึงๆ อยู่ เลยอยากให้มันหายตึงเร็วๆ

ขอบคำแนะนำเพื่อนๆ ด้วยครับ
โพสต์ 2012-4-1 22:12:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
9 วันปกติเลือดจะไม่ซึมเเล้วนะครับ เพราะแผลน่าจะเริ่มๆแห้งบ้างแล้ว
โพสต์ 2012-4-1 23:26:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของเราได้ 7 วันก็ตัดไหม กลับมาบ้านเอาคัตตัลบัตเช็ด ก็มีซึมนิดนึงเหมือนกัน
แต่เราคิดว่า น่าจะเป็นเพราะ มันมีแผลในจมูกที่หมอผ่าแล้วยังไม่หายดี
ตอนตัดไหม พี่เค้าจะทำความสะอาด อันไหนที่เป็นสะเก็ตแล้วถูออกได้ก็ถู อันที่โดนถูออกก็คงจะมีเลือดซึมบ้าง
เด๋วก็หาย เราคิดว่างั้นนะ ^^
โพสต์ 2012-4-2 13:22:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลองรอไปอีกสักพักแหล่ะค่ะ อาจจะยังไม่แห้งดี ควบคุมเรื่อง อาหารด้วยนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้