ดู: 3051|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] สอบถามอาการบวมหลังตัดปีกจมูก เครียดมาก

[คัดลอกลิงก์]
อยากสอบถามอาการบวมหลังตัดปีกจมูก ไม่ทราบว่าจะมีอาการบวมประมาณกี่วัน เพราะตอนนี้เข้าวันที่3แล้ว รู้สึกจมูกจะใหญ่กว่าก่ิอนตัดอีก กลัวมาก แล้วมีใครเคยตักปีกแล้วดูใหญ่ขึ้นไหม เพราะตอนนี้รู้สึกมาเชิดๆ พองๆ รบกวนด้วย
เพิ่งตัดมาได้ 4 วันค่ะ เป็นการแก้จมูกร่วมด้วย มีอาการบวมเหมือนกันค่ะแต่ไม่มาก อาการบวมของแต่ละคนไม่เหมือนกันะคะ ถ้ายังไงปรึกษาคุณหมอน่าจะดีกว่านะคะ สู้ๆ ค่ะ
ถ้าตัดแล้วน่าจะเล็กก่านี้อ่าคับ ยังบวมอยู่ๆ
ของเรา หลังจากวันที่ 4 เราก็เริ่มลดลงแล้วอ่ะ แล้วจมูกมันจะแข็งๆ เพราะยังไม่หายดี
วันที่5- 6  เราก็จะเริ่มเอามือนวดตรงปีกจมูกที่ไม่เจ็บเบาๆแล้วอ่ะ ให้มันอ่อนตัวลง
ไม่งั้นจมูกมันจะแข็งๆบานๆ วันที่ 7 ก็เข้าที่แล้วอ่ะ
ใจเย็น ๆ น่าจะเพราะบวมอยู่ ถ้าสักอาทิตย์นึงไม่ยุบลงก็คงต้องปรึกษาหมอแล้วหล่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้