ดู: 28752|ตอบกลับ: 111
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ประสบการณ์แย่ๆที่อ.คลีนิค พหลฯ73 แก้ไม่ได้ หน้าพังเหมือนตายทั้งเป็น

[คัดลอกลิงก์]
เมื่อประมาณ มิย.54 เราไปทำหน้ากับหมอ อ. แถวพหลฯ73 ทำคางและใต้ตาที่ดูบวม เคยได้ยินว่าตัดไขมันออกได้ เพราะเพิ่ง30 นอกจากเสริมจมูกแล้วก็ไม่เคยทำอะไรกับหน้าเลยนอกจากบำรุง แต่ด้วยความที่อยากสวย เรารู้ปัญหาหน้าเราเองแต่ไม่รู้วิธีเลยเข้าไปปรึกษาหมอ อ.ที่คลีนิค วันปรึกษาคุยเยอะมาก หมอตอบได้หมด บลาๆๆๆ ทฤษฎีแน่น ดูน่าเชื่อถือถึงแม้หมอจะดูเด็กอยู่แต่หมอบอกมันเป็นผ่าตัดเล็กไม่น่ากลัว ก็ไว้ใจหมอนะ(ใครจะนึกว่าหลังจากนั้นจะเกิดอะไรขึ้น)

วันผ่า คุยกับหมอไม่มาก กินยาเบลอๆ คุยไม่รู้เรื่องแล้ว แต่บอกหมอว่าเอาแบบในรูปที่ให้ดู ขอธรรมชาติทั้งตาและคางเลยนะ หมอทำคางก่อน แล้วทำตา การผ่าตัดผ่านไปยังไม่คิดอะไร รู้สึกตัวตลอดแต่ ตอนเย็บแผลนิสิ 
เรา : หมอคะทำไมเจ็บหางตาเจ็บมากค่ะ
หมอ : สงสัยยาชาใกล้หมอ จะเสร็จแล้วนะ ไม่เป็นอะไรหรอก
กลับบ้าน ยังไม่คิดอะไรรู้แต่เจ็บหางตาตลอด คางโดนพัน เอะใจนิดนึงว่าทำไมแปะพลาสเตอร์หางตา ยังคิดดีว่าเป็นวิธีหมอล่ะมั้ง

ผ่านไปวันนัดตัดไหม เห็นแล้วตกใจ เฮ้ย!หน้าแปลกๆ มีแผลหางตาด้วย คางบวมดูไม่ออก ตาตึงๆ หมอบอกไม่เป็นอะไร คางสวยแล้ว ตาที่ตึงๆเด๋วก็หาย แผลหางตามันจะจางไปเอง เราก็ยังเชื่อ

เพิ่มเนื้อหา (2012-5-25 21:58):
ลงรูปแล้วค่ะ อยู่หน้า 2 นะคะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-30 20:06:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังจากนั้น1เดือนรู้ไหมเกิดอะไรกับหน้า คางยาวแหลมเหมือนแม่มด ซิลิโคนไม่นาบไปกลับคาง จับเจอขอบซิลิโคนคมๆยื่นออกมา ตาตึงเหมือนโดนดึงตลอดเวลา เจอเพื่อน เพื่อนทักเหมือนซันนี่ยูโฟ ชอบตอนไม่ทำน่ารักกว่านะ .... เครียดมาก กลับไปหาหมอบอกว่าก็ปรกติดี ดีอะไรหน้าเหมือนแม่มด ไม่ไหวค่ะ ขอเอาคางออกเสียค่ายา1000บาท ตอนเอาออกหมอมือหนักมากไม่เหมือนตอนทำ ดึงคางจนหน้าเราโยกตามมือหมอ นอนร้องตลอดหมอก็ไม่สน บอกแปปเดียวๆ เอาออกเสด คางช้ำเป็นเดือน ตอนนี้เกือบปีแล้วคางยังชาอยู่เวล่ยิมก็มีรอยยุบคางไม่เหมือนเดิมค่ะ ใครบอกเอาคางออกแล้วเหมือนเดิมอย่าไปเชื่อ มันมีผังผืดยังไงก็ไม่หาย

ส่วนเรื่องตา อันนี้สาหัสมาก พอตาหายบวมปรากฏว่า ใต้ตายุบ!! ยุบเลย เห็นล่องน้ำตาชัดมากเหมือนคนตาโบ๋ แล้วตาไม่เท่ากัน เล็กข้างใหญ่ข้าง จากที่ตาโตๆ ดูเล็กลง มีแผลหางตายาวออกมาเกือบเซนและแดง เจ็บแผลตลอด หางตาตก เวลายิ้มมีตีนกา รู้ไหมหมอทำวิธีไหน หมอทำแบบเก็บกล้ามเนื้อแล้วตัดหนังตาทิ้ง ซึ่งวิธีนี้เป็นวิธีเก่ารักษากับคนมีถุงใต้ตามากๆอย่างคนแก่เขาทำกัน

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-30 20:18:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ส่วนเรื่องตา อันนี้สาหัสมาก พอตาหายบวมปรากฏว่า ใต้ตายุบ!! ยุบเลย เห็นล่องน้ำตาชัดมากเหมือนคนตาโบ๋ แล้วตาไม่เท่ากัน เล็กข้างใหญ่ข้าง จากที่ตาโตๆ ดูเล็กลง มีแผลหางตายาวออกมาเกือบเซนและแดง เจ็บแผลตลอด หางตาตก เวลายิ้มมีตีนกา รู้ไหมหมอทำวิธีไหน หมอทำแบบเก็บกล้ามเนื้อแล้วตัดหนังตาทิ้ง ซึ่งวิธีนี้เป็นวิธีเก่ารักษากับคนมีถุงใต้ตามากๆอย่างคนแก่เขาทำกัน

เราร้องไห้เลย โทรไปหาหมอก็ไม่ว่างคุย บอกติดผ่าตัดวันนึงหมอโทรกลับมาเราก็ขอให้หมอแก้ไขให้หน่อยเราพูดดีๆกับหมอ รู้ไหมหมอตอบว่ายังไง
เรา : หมอคะตาเป็นแบบนี้มันแปลกๆ แล้วแผลชัดมากแก้ไก้ไหมไม่อยากให้ตายุบแบบนี้ 
หมอ : ถ้าอยากให้ตาบวมเหมือนเดิมต้องฉีดฟิลเลอร์ แต่อย่างหนูคงต้องเยอะหน่อย
เรา: งั้นหมอรักษาได้ไหมคะ
หมอ : ได้ครับ แต่มีค่ารักษานะ (หมอคิดราคาฉีดฟิลเลอร์) หรือหนูไปซื้อตามเน็ตก็ได้เยอะแยะ 
เรา : แล้วในเน็ตจะเป็นของจริงหรอคะ 
หมอ : มันผ่านอย.แล้วทั้งนั้นแหละ ไปหามานะเดี๋ยวหมอฉีดให้ก็ได้ จริงๆให้ใครฉีดให้ก็ได้ พ่อ แม่ พี่ น้อง เพื่อน หรือฉีดเองยังได้จะได้พอใจหนูไง
เรา : หมอช่วยรักษาหน่อยเถอะค่ะ หนูไม่มีงบจริงๆ (อึ้งมากแต่เรายืนยันว่าหมอต้องรักษาให้เพราะเขารู้ดีที่สุดว่าทำอะไรกับหน้าเรา)
หมอ: หมอว่าหนูไปให้แพทย์ที่เชี่ยวชาญการฉีดฟิลเลอร์ดีกว่า คลีนิคหมอมีฉีดนะ แต่หมอว่าอย่างหนูหมอทำให้แล้วหนูไม่พอใจเองนะคะ หมอไม่กล้าทำให้หรอก หมอจบแพทย์.......(ม.ดัง) มีใบประกอบโรคศิลป์ถูกต้องนะคะ แต่หนูไม่ชอบ หมอก็คงทำให้หนูพอใจไม่ได้  

หมอตอบแบบนี้ เสียศูนย์เลย จริงๆคุยเยอะกว่านี้มาก แต่ยกตัวอย่างที่สะเทือนใจมาเล่าค่ะ หลังจากนั้นเกิดเรื่องไม่ดีกับเราตลอดเหมือนทำตาแล้วเสียโหงวเฮ้งไปด้วย หรือเป็นช่วงแย่ๆของเราไม่รู้ ตอนนี้ทำยังไงก็ไม่เหมือนเดิมจากที่ตาเด่นสวย ตอนนี้ดูตาเศร้าแล้วดูแก่กว่าก่อนทำมากๆๆๆ

เกือบปีแล้วเรายังไม่กล้าออกไปไหนเพราะมีแต่คนทักไม่สบายหรอ หน้าโทรมขนาดนั้น งานก็ลดลงจนไม่มีเลย เพราะงานเราใช้หน้าตาเป็นหลัก เครียดที่ไปทำคิดผิดมากๆ เอามาเล่าเพราะอยากให้เป็นตัวอย่าง อยากให้ศึกษาหมอดีๆอย่าคิดว่าเขารับผิดชอบ หมอพูดดีก่อนทำหลังทำเหมือนขอเขากิน เสียใจจนทุกวันนี้ค่ะ 
อยากรู้จริงๆว่าหมอไหน แบบนี้แย่สุดๆเลยค่ะ
มีรูปไหมคร้า อยากเห็นอ่า ก่อนหลังทำและหลังทำ พอดีเพื่อนอยากเห็นค่ะ เหมือจจะเป็นคลีนิคที่เพื่อนกำลังจะไปทำเลย
หนูพอรู้ค่ะว่าคลีนิคไหน เพราะหนูผ่านมีดกับหมอมา (ทำจมูก) แต่คงไม่คิดทำอย่างอื่นกะหมออีก
จมูกหนูโอเคค่ะไม่มีปัญหาไร แต่อย่างอื่นไม่รู้จริงๆค่ะว่าหมอทำสวยไม่สวย....
อ่านแล้วเห็นใจเจ้าของกระทู้มากเลยค่ะ อย่าท้อแท้นะค่ะ ทุกปัญหาย่อมมีทางออกเสมอค่ะ
หนูเป็นกำลังใจให้นะค่ะ สู้ๆค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2oil เมื่อ 2012-3-30 21:59

ไม่ได้ตำหนิว่าเจ้าของกระทู้นะคะ คือทำศัลยกรรมทุกอย่างต้องอาศัยเวลาให้มันเข้าที่คะ ส่วนใหญ่สามถึงหกเดือนขึ้นทั้งนั้น และที่เหนมีปัญหา ทำกะหมออื่นแร้ว ก้อเรื่องเอาไขมันใต้ตาออกเนี่ยแระตาจะห้อยๆเหมือนโบ๋ๆเหมือนคนไม่สบาย แต่ถามเราเรื่องคางนะ คือใช้เวลาสามเดือนขึ้นอะ กว่าจะได้รูป แร้วหลังทำเดือนหรือสองเดือนต้องนวดๆให้พงผืดหรือไตที่แข็งๆรอบซิลิโคนให้นิ่ม ทุกอย่างเรย เสริมไปแร้วเอาออก บุ๋ม ไม่เหมือนเดิมแน่นอนคะ ถ้าห้ามทันจะห้ามไม่ให้เจ้าของกระทู้ไปเอาคางออก และคางที่หมอเสริมก้อมีหลายขนาด เราต้องบอกหมอ และต้องเลือกให้เหมาะกะรูปหน้าด้วยคะ อย่างเราก้อเสริมคาง หน้ายาวอยู่แร้วไม่อยากเสริมเรยแต่หมอบอกจำเปนต้องเสริม เรยบอกหมอไม่เอายาวนะเพราะหนูหน้ายาวแร้ว อยากให้ปลายมันมนเฉยๆ เพราะตอนแรกจะให้หมอกรอคางด้วยซ้ำ หมอบอกทำยาก เสริมแระดีแร้ว ยังไงต้องมีทางออกนะคะ คุณ หน้าเราหมอต้องมีส่วนรับผิดชอบด้วยสิ บริกาาหลังทำอะ ถ้าคุยไม่เปนผล แจ้งหน่วยงานรัฐได้ป่ะคะ เพราะเราเปนงี้ เราเสียหายเหมือนกัน
อ่านแล้วเห็นใจเตงมากๆ สู้ๆนะค่ะ
อ่านแล้วก็เห็นใจนะแต่เพื่อนไปทำที่นี่มาทำคาง ทำจมูก ตัดถุงใต้ตาก็สวยอะครับ คุณเพิ่งทำมาไม่เท่าไรก็เอาออกแล้วศัลกรรมนะต้องใช้เวลา ผมว่าเคสแบบนี้โทษหมอไม่ได้นะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-31 01:52:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่ะเรื่อง มีค่ะเดี๋ยวจะเอามาลงให้ดูนะคะ เข้าใจว่ามีคนเห็นด้วยและไม่เห็นด้วย แต่เราคงเป็นเคสที่ไม่ประสบผลสำเร็จ

แล้วเจอคำพูดของคุณหมอที่ตอบกลับมามันรู้สึกแย่มากๆ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-31 02:00:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดี๋ยวจะเอารูปมาลงให้ดูนะคะ เพราะมาเกือบปีแล้วเรื่องตายุบตบแป้งกลบพอไหว แต่แผลหางตากับคางที่ยุบมันปิดไม่ได้ค่ะ
พูดเฉยๆคงนึกภาพกันไม่ออก ไม่อยากพูดลอยๆด้วยค่ะ เพราะว่าโดนมาหนักกว่าที่บอกไว้เยอะเลย
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-31 02:05:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดี๋ยวจะเอารูปมาลงให้ดูนะคะ เพราะมาเกือบปีแล้วเรื่องตายุบตบแป้งกลบพอไหว แต่แผลหางตากับคางที่ยุบมันปิดไม่ได้ค่ะ
พูดเฉยๆคงนึกภาพกันไม่ออก ไม่อยากพูดลอยๆด้วยค่ะ เพราะว่าโดนมาหนักกว่าที่บอกไว้เยอะเลย
รอๆดูรูป แต่เราว่าหมอเค้าพูดจาดีนะ เพราะเราก็ทำจมูกที่นี้ เคยปรึกษาหลายเรื่องอยู๋เหมือนกัน
น่าเหนใจ ไปทำจมูกกะหมอ อ เหมือนกัน  สู้ๆนะตัวเอง
ลงรูปให้ดูหน่อยสิคะ การทำศัลยกรรมมีความเสี่ยงทุกอย่างนะคะ ต้องวัดดวง ว่าทำแล้วจะสวยไม่สวย เพราะทำแล้วแก้ไขอะไรไม่ได้ จะให้เป็นหมือนเดิมคงยาก แต่ก็เป็นกำลังใจให้คุณ จขกท นะคะ ทุกปัญหามีทางแก้ไขคะ
นอยเลยนะเจอแบบนี้ ไม่แปลกที่เจ้าของกระทู้เสียใจ เพราะเราเกิดมามีเพียงหน้าเดียว จะห้ามไม่ให้ศัลยกรรมก็คงทำไม่ได้หรอก เพราะมันเป็นความต้องการส่วนบุคคล ใครก็อยากที่จะตต้องการหาสิ่งดี ๆ ให้กะตัวเองทั้งนั้น จะว่าผิด ก็คงต้องผิดทั้งสองฝ่าย ฝ่ายเจ้าของกระทู้ก็น่าจะหาข้อมูลให้มากๆหน่อย ทำกับหมอที่เค้าเชียวชาญเฉพาะด้านจริง ๆ จริงอยู่ ว่าหมอศัลยกรรมมีอยู่ทั่วไป แต่ละหมอก็ทำใด้ทุกอย่างบนใบหน้า แต่..หมอแต่ละท่าน เค้าก็จะมีความเชี่ยวชาญจริงๆ เพียงอย่างใดอย่างหนึ่งเท่านั้นบวกกับความชอบของหมอด้วย อย่างเช่น
.........หมอท่านหนึ่งอาจจะชอบทำตา ฝีมือการทำตา ของหมอท่านนั้นก็เลยสวยเป็นที่ถูกใจของผู้คนทั่วไป
.........หมอท่านหนึ่งอาจจะชอบทำจมูก ฝีมือการทำจมูก ของหมอท่านนั้นก็เลยสวยเป็นที่ถูกใจของผู้คนทั่วไป
.........หมอท่านหนึ่งอาจจะชอบปาก ฝีมือการทำปาก ของหมอท่านนั้นก็เลยสวยเป็นที่ถูกใจของผู้คนทั่วไป
.........หมอท่านหนึ่งอาจจะชอบทำคาง ฝีมือการทำคาง ของหมอท่านนั้นก็เลยสวยเป็นที่ถูกใจของผู้คนทั่วไป
.........หมอท่านหนึ่งอาจจะชอบทำนม ฝีมือการทำนม ของหมอท่านนั้นก็เลยสวยเป็นที่ถูกใจของผู้คนทั่วไป
จริงๆแล้ว หมอแต่ละท่านที่เอ่ยมานี้ ทุกท่านต่างทำศัลยกรรมให้ได้ทุกอย่าง ไม่ว่าจะเป็น ตา จมูก ปาก คาง หรือนม ฯลฯ แต่ว่ามันขึ้นอยู่กับความถนัดของหมอแต่ละคนไงครับ และผลเสียของความชอบเฉพาะด้านของแต่ละหมอก็จะเกิดขึ้นน้อยด้วยครับ ........ต่อมา พูดถึงหมอบ้าง เกิดมามีอาชีพเป็นหมอ ไม่ว่าจะหมออาไร หรืออาชีพอาไรก็แล้วแต่ ก็ควรที่จะมีจรรญาบรรณในตัวเอง ไม่ใช่ว่า เกิดมามียศมีตำแหน่งแล้วจะทำอาไรยังไงก็ได้ เกิดเป็นมนุษย์ต้องมีสัจจะ ต้องมีความรับผิดชอบบ้าง เอาใจเข้ามาใส่ใจเรา ไม่ใช่ว่าผิดพลาดแล้ว จะมามัวแต่นั่งอ้างยศอ้างตำแหน่องเพียงอย่างเดียว คนไข้เค้าเสียตังมาให้หมอทำ เค้าไม่ได้มาขอรักษาฟรี แต่ละคนก็เสียตังเรือนหมื่นเรือนแสนทั้งนั้น การลงทุนมันก็ต้องหวังผลกำไร จะดีกว่าไหม ถ้าหมอรับผิดชอบ แล้วผลที่ออกมาเป็นการตอบรับที่ดีของคนไข้ ผลงานดี คนไข้พึ่งพอใจ และไม่เสียดายกับเงินที่เสียไป ทางหมอเองก็ภูมิใจที่ได้รับคำชมได้รับความน่าเชื่อถือในฝีมือ มีรายได้เขามาเยอะๆ มีชื่อเสียง แบบนี้ไม่ดีกว่าหรอครับ ......ผมตอบกระทู้นี้ ก็ชี้ให้เห็นทั้งสองด้านแล้ว ทั้งตัวหมอ และตัวคนไข้ .....ผู้ใดที่เข้ามาอ่าน จะติชมยังไง เชิญได้เลยนะครับ แต่อย่าแรงมากนะ ขอบอกทิ้งท้ายไว้ว่า ข้อความทั้งหมดนี้ มันเป็น "ความคิดเห็นส่วนตัว" นะครับ!!!!!!!!

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณมากเลยคับ ^ ^  โพสต์ 2012-6-9 18:15
กด like ให้เยอะเลย  โพสต์ 2012-6-8 23:45
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-31 16:36:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย usutorn2525 เมื่อ 2012-3-30 21:04
อยากรู้จริงๆว่าหมอไหน แบบนี้แย่สุดๆเลยค่ะ ...

แถวนั้นน่าจะมีแค่คลีนิคเดียวนะคะ ไม่ขอเอ่ยชื่อดีกว่าค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-31 16:57:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Aicky เมื่อ 2012-3-31 15:18
นอยเลยนะเจอแบบนี้ ไม่แปลกที่เจ้าของกระทู้เสียใจ เพร ...

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นค่ะ ส่วนนึงเราโทดตัวเองนะที่ไม่ดูหมอให้ดี คิดเอาเองว่าการที่หมอมีความรู้ไม่น่าจะทำให้ตัวเองเสียชื่อเพราะหมอค่อนข้างมีชื่อ แต่คนเรามีหน้าเดียว การยอมให้ใครเอามีดมากรีดหน้าเราสักครั้งนึงเราก็หวังและ เราอยากทำให้ดีขึ้น ไม่ใช่แย่ลงจริงไหม ที่เอามาเล่าเพราะอยากบอกประสบการณ์ด้านที่ไม่ดีที่เราได้เจอมา ความคิดส่วนบุคคลเราไม่ติค่ะ เพราะแต่ละคนต้องมีความคิดของตัวเองทั้งนั้น อย่างเราเราคิดว่าเรายอมเสียเงินถ้าออกมาดี เราศึกษาก่อนทำเหมือนกันแต่อาจไม่ละเอียดพอ
เป็นกำลังใจให้นะค่ะสู้ๆๆ  ขอทราบชื่อคลีนิคได้ใหมค่ะและรูปด้วยเพื่อเป็นวิทยาทาน pvithaya.kht@gmail.com ขอบคุณนะจ๊ะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-31 17:16:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย snack เมื่อ 2012-3-31 02:41
รอๆดูรูป แต่เราว่าหมอเค้าพูดจาดีนะ เพราะเราก็ทำจมูก ...

รูปเดียวจะหาทาวลงให้นะคะ พอดีเครื่องที่เล่นอยู่ไม่รองรับระบบอัพรูปอ่ะค่ะ รูปโปรไฟล์ยังเปลี่ยนไม่ได้เลยค๊า ส่วนเรื่องหมอเขาพูดจาดีค่ะ พูดเพราะดูใจดีมากๆๆๆ เราตัดสินใจทำเพราะหมอน่าเชื่อถือนี้หละ.
ของคุณทำจมูก หมอคนนี้ทำจมูกดีค่ะอันนี้ยอมรับ ที่เราเจอคือหลังจากทำแล้วเจอปัญหา ที่คุยกับหมอเขาพูดเพราะค่ะ แต่คำพูดที่ใช้เหมือนจิกกัดไม่น้อย อย่างเช่นเราบอกหมอว่า เราทำตาทำคางแล้วงานเราลดลง เราไม่ได้โทดหมอนะเราบอกเพราะความรู้สึก หมอตอบกลับว่าเป็นเพราะหมอแน่หรอ คนไข้หมอทำจมูกกับหมอทำไมงานเขาเยอะขึ้นล่ะ พูดเหมือนเราไม่มีความสามารถเองรึป่าว .... เจ็บเหมือนกันนะคะ จริงเขาพูดกับเราเยอะกว่านี้ แต่คุยทางโทรศัพท์เราไม่มีหลักฐานเรื่องนี้ มีแต่หลักฐานเรื่องรูปเท่านั้นค่ะ
ขอเป็นกำลังใจให้นะค่ะ  สู้ สู้  ค่ะ
อ่านแล้วรู้สึกเห็นใจมากคุณหมอน่าจะรับผิดชอบมากกว่านี้ไม่ใช่ให้ไปฉีดฟิลเลอร์กับใครก็ได้
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-31 17:42:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย 2oil เมื่อ 2012-3-30 21:57
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2oil เมื่อ 2012-3-30 21:59

ไม่ได้ตำหนิว ...

เรื่องตาวันที่ปรึกษาบอกหมอค่ะว่าเอาแต่ไขมันออก แต่ตัดแต่งอะไร ไม่อยากมีแผล. แต่หมอบอกว่าเดียวแผลจะจางไปเอง แต่ทำเสร็จมีแผลยาวเลยหางตามาเกือบเซน แล้วหมอเอาแค่ไขมันออกไม่ได้ตัดกล้าเนื้อ เราเอารูปก่อนหลังไปปรึกษาหมอที่อื่นเหมือนกัน. เขาบอกว่าไม่ได้เอาแค่ไขมันออกหรอก หมอเย็บกร้ามเนื้อเราด้วยตาก็เลยแบนแล้วโบ๋ลงไป วิธีทำใต้ตาแบบนี้เดี๋ยวนี้ไม่นิยมทำแล้วเพราะผลเสียเยอะ ได้ยินแล้วอยากเอาหัวโขกพื้น ไม่น่าทำเลย

ส่วนเรื่องคางนะคะ สาเหตุที่เอาออกเพราะทรงคางมันแหลมออกมาเป็นก้อนๆ นึกถึงมะนาวครึ่งซีกแปะไว้ใต้คางนะคะ เวลาเอามือลูบใต้คางจะสะดุุดขอบซิลิโคนคมๆยื่นออกมา ขอบซิลิโคนที่เป็นฐานน่ะค่ะไม่เรียบติดไปกับคาง เราคุยก่อนทำแล้วค่ะ ตอนแรกหมอเอาคางทรงวีเชฟมาให้ดู แต่วันผ่าหมอเปลี่ยนเป็นแบบเหลา อ้างว่าคางเราเล็ก
แต่ที่เสียความรู้สึกคือ ตอนที่ไปขอแก้เปลี่ยนทรง เป็นแบบวีเชฟเหมือนที่คุยตอนแรกดีกว่า หมอบอกว่าคางหมอมีแค่2แบบ ถ้าวีเชฟมันใหญ่สำหรับเรา (หยิบไซด์ใหญ่มาให้ดู) เราเลยขอดูว่าหมอใส่แบบไหนให้เราอีกรอบ (แล้วให้พยาบาลไปหยิบมา แต่เหมือนหยิบผิด หยิบเอาคางวีเชฟขนาดเล็กมา หมอทำหน้าดุใสพยาบาลด้วย) เราบอกแก้เป็นขนาดเล็กดีกว่า หมอกลับบอกว่าที่เขาใส่เป็นวีเชฟแล้วนะ .... แต่วันที่เอาคางออกเราขอซิลิกลับมาด้วย สรุปคางเป็นแบบเหลา ไม่ใช่วีเชฟจริงๆด้วย เราก็งงๆ หมอพูดกลับไปกลับมา เหมือนหมอไม่อยากแก้ไขอะไรให้ค่ะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-31 17:46:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Leo_wow เมื่อ 2012-3-30 23:46
อ่านแล้วก็เห็นใจนะแต่เพื่อนไปทำที่นี่มาทำคาง ทำจมู ...

เข้าใจค่ะ เพื่อนคุณทำใต้ตามา เพื่อนมีปัญหาเรื่องถุงใต้ตารวมด้วยรึป่าว แล้วหมอตัดหนังตาออกเหมือนเรารึป่าวคะ ก่อนทำเราไม่มีถุงใต้ตา แต่ไขมันเยอะเท่านั้นค่ะ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-31 17:53:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย น้องแนน เมื่อ 2012-3-31 17:16
เป็นกำลังใจให้นะค่ะสู้ๆๆ  ขอทราบชื่อคลีนิคได้ใหมค่ะ ...

ถ้าภายใน1-2วันนี้เรายังลงรูปไม่ได้จะส่งให้ทางอีเมล์นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้