ดู: 2397|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประสบการณ์แย่ๆที่อ.คลีนิค พหลฯ73 กับหน้าที่เสียแล้วแก้ไม่ได้

[คัดลอกลิงก์]
เหตุการณ์เกิดขึ้นช่วงเดือน มิย.45 ผ่านมาเกือบปียังทำใจกับหน้าตาที่แย่ลงไม่ได้จริงๆ
เร่มจากวันที่เข้าไปปรึกษาเรื่องใต้ตา กับเสริมคาง เอาเรื่องคางก่อนนะคะ เราถามว่าอยากเสริมคาง อยากให้หน้าดูมีมิติเพราะหน้ามีแก้มค่ะ
ต้องเสริมแบบไหน ทำยังไง ใช้ซิลิโคนอะไร เรื่องราคาทราบอยู่แล้วไม่มีต่อราคาเลยนะคะ แล้วหยิบหนังสือ(วางอยู่ในห้องที่ปรึกษา)ก็บอกหมอว่าเอาประมาณนี้นะคะ หมอบอกได้ครับ สำหรับคางหมอผ่าในช่องปากถ้าอยากให้หน้ายาวขึ้นหมอจะเสริมให้หน้าดูยาวขึ้น (แล้วหมอก็ดึงคางลงมา)
เราบอกหมอขอดูเป็นธรรมชาตินะคะ หมอบอกจะเห็นว่าเสริมนะแต่ไม่มากเดี๋ยวหมอเหลาซิลิโคนให้เข้ากับคางจริง ดูซิลิโคนเสร็จ ก็คุยเรื่องใต้ตา
บอกความต้องการไปทุกอย่าง ตาดูตุ่ยๆเวลายิ้มแก้ยังไง ทำได้ไม๊หนูอายุ30 อ่ะคะควรทำรึป่าว อยากดูหน้าเด็กอ่ะค่ะ
หมอบอกอยากทำก็ทำได้นะ หมอแต่งใต้ตาให้มันบวมเพราะมีไขมันใต้ตา แล้วก็ บลาๆๆๆ ฟังแล้วหมอเก่งมากถามอะไรตอบได้ บอกหมดทุกอย่าง
ฟังแล้วเคลิ้ม เราก็จองคิวไปอีก3อาทิตย์ข้างหน้า

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-30 17:57:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันผ่า ก็ไปตามนัดปรกติ ตอนเข้าห้องผ่าไม่ได้คุยกับหมอมากเพราะตื่นเต้นอยู่ บอกหมอขอดูเป็นธรรมชาตินะคะ
หมอเริ่มทำคางก่อน แล้วทำใต้ตา หมอไม่ได้พูดอะไร ทำๆแล้วก็ให้ยิ้มดูใต้ตา เราย้ำว่าหมอคะ ขอธรรมชาตินะคะ
หมอก็ครับๆ ระหว่างเย็บแผลเราเจ็บหางตามากๆ บอกหมอคะทำไมเจ็บหางตามากเลย หมอบอกสงสัยยาชาใกล้หมด จะเสดแล้วนะแปปเดียว
เราก็พันหัวออกมาเลย รับยาเสดกลับบ้าน เอะใจว่าทำไมแปะพลาสเตอร์หางตาด้วย ก็ไม่คิดอะไร ดูแลอย่างดี หน้าบวมดูไม่ออกว่าจะเป็นยังไง
หมอนัดตัดไหมอีก วันตัดไหมผู้ช่วยมาตัดไหมให้ ตกใจมาก ก ก ก ก มีแผลหางตายาวมากเกือบเซนยาวอยู่ใต้หางตา
หมอบอกเดียวหาย ช่วงแรกมันตึง ส่วนคางพันไว้สักอาทิตย์นึง แล้วก็เอาที่พันออกได้ เราก็โอเคค่ะ หน้าเราดูแลอย่างดีกัวจะอักเสบ
รอฟังต่อคะกลับมาอัพไวๆนะคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-1 07:01:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=37845&extra=&page=2
ขอโทดที่ให้รอนะคะ เราเขียนกระทู้ใหม่แล้ว ไปอ่านได้ที่ลิ้งข้างบนนะคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-1 07:03:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=37845&extra=&page=2
ขอโทดที่ให้รอนะคะ เราเขียนกระทู้ใหม่แล้ว ไปอ่านได้ที่ลิ้งข้างบนนะคะ แต่ถ้าเข้าลิ้งไม่ได้ เข้าไปในโปรไฟล์ของเราอ่านอีกกระทู้ได้ค่ะ
อยากเหนด้วยจังคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้