ดู: 11563|ตอบกลับ: 45
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ขอคำปรึ๋กษาผู้มีประสบการณ์ถอดซีลีโคนจมูกหน่อยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้อยากถอดซีลีโคนจมูกออกแล้วอ่ะค่ะ ทำมาสองรอบแล้ว
เนื่องจากปัญหาเนื้อบางใส เห็นขอบเงาชัด เริ่มเห็นซีลีช่วงปลาย ตอนนี้ทำมาได้ประมาณปีครึ่งแล้วค่ะ
อยากเอาออกแล้วเพราะกลัวว่าแก้อีกจะเจอปัญหาเดิมๆอีกค่ะ เครียดเลยไม่อยากปล่อยไว้นานกว่านี้ค่ะ อนาคตวันหน้ากลัวรับไม่ได้จริงๆ
ขอผู้มีประสบการณ์มาช่วยแชร์ความรู้หน่อยนะคะ ว่าถ้าเอาออกตอนนี้ จมูกจะปกติได้กี่เปอร์เซ็นคะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ของเราใส่มาแปดปีค่ะ แก้สองรอบไม่สวย  หมอเลยให้ถอดพักเนื้อค่อยใส่ใหม่
ตอนแรกเครียดมากๆ กลัวรับจมูกเก่าไม่ได้

แต่ถอดมาแล้ว สบายใจกว่าตอนที่ใส่อีกค่ะ

คือมันแบนแบบธรรมชาติ  คนอื่นมองก้อแค่ดั้งน้อย  แต่ตอนใส่แล้วเบี้ยวไม่สวยขาดความมั่นใจมาก

ถ้ามีปัญหาก้อถอดเลยค่ะ ไม่น่ากลัวอย่างที่คิด

ตอนนี้รับกับดั้งแบนๆได้ สบายใจ  พอหกเดือนก็อาจจะไม่ใส่แล้วค่ะ รอดูก่อน 555

เหมือนกันเลยค่ะ ทำมาได้ 17 วัน ตอนนี้อยากเอาซิลิโคลนออกมาก รู้สึกอึดอัด ไม่คล่องตัว ไม่เข้ากับหน้า ขาดความมั่นใจกว่าตอนที่ไม่ทำ อยากรู้เหมือนกันว่าเอาออกแล้วจมูกจะกลับมาเหมือนเดิมหรือป่าว  
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-22 21:06:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kuzanaka เมื่อ 2012-3-22 18:35
เหมือนกันเลยค่ะ ทำมาได้ 17 วัน ตอนนี้อยากเอาซิลิโคลนอ ...

ของเราจิ ตั้งปีกว่าแล้ว เครียดเลยค่ะจะท้ิงไว้นานกว่านี้ก็กลัวจะปัญหาเยอะกว่าเดิมอ่า
ไม่มีปัญหานะคะ  อย่ารอให้จมูกทะลุหรืออักเสบก่อนน๊า ถ้าแบบนั้นมีแน่ค่ะ
เอาออกได้เลยครับจมูกจะดูโด่งนิดนึงหลังถอดจากนั้นมันจะยุบลงๆ 3-4 วัน ก็หายบวมแล้วครับ
ตอนนี้เอาออกหรือยังค่ะ อยากทราบค่ะ จมูกเหมือนเดิมหรือป่าวค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-28 19:23:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kuzanaka เมื่อ 2012-3-28 15:41
ตอนนี้เอาออกหรือยังค่ะ อยากทราบค่ะ จมูกเหมือนเดิมหร ...

ยังเลยค่ะ ติดที่ว่าอยู่ตจว.ต้องรอไปกทม.มะไหร่ถึงจะได้เอาออกค่ะ ตอนนี้ยังไม่มีเวลาไปเลยอ่า
เข้าใจน้องรักดีค่ะ คิดเหมือนกันเลยอยากเอาออกมากๆ แอมมี่แก้มา4รอบแล้ว
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-4 19:41:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย numcha19 เมื่อ 2012-3-29 15:55
เข้าใจน้องรักดีค่ะ คิดเหมือนกันเลยอยากเอาออกมากๆ แอ ...

ตอนนี้รักนัดทางคลินิคหมอศ.ไว้ ได้คิวถอดวันที่ 26 เม.ย.ค่ะ  ลองโทรนัดคิวไว้ก็ได้ค่ะ เพราะเห็นว่าตอนนี้ยาวถึงกลางเดือนพ.ค.เลย
ต้นฉบับโพสต์โดย usutorn2525 เมื่อ 2012-4-4 19:41
ตอนนี้รักนัดทางคลินิคหมอศ.ไว้ ได้คิวถอดวันที่ 26 เม. ...

ผมเสริมได้ 12 วัน อยากเอาออกมากครับ มันรู้สึกไม่ใช่ตัวเอง ทำอะไรก็ไม่มั่นใจเลยครับ ก้มหน้าเดินตลอด บุคลิกเสียมาก ติดที่ว่าผมเสริมแบบใช้ซิลิโคนกับกระดูกหลังหูครับ กลัวถอดแล้วจะมีรอยยุบรอยบุ๋มครับ มันคงเอาออกยากกว่าใส่แท่งซิลิโคนอย่างเดียวครับ นอยมาก
ตอนนี้เราเอาซิลิโคลนออกแล้วค่ะ ได้ 7 วันแล้ว ยังมีอาการบวมอยู่แต่ไม่มากข้างที่เป็นแผล เหมือนจมูกจะเชิดนิดหน่อยไม่มาก ไม่น่าเกลียด ประมาณ 1 เดือน คงจะเห็นรูปจมูกที่แท้จริงว่าจะกลับมาเหมือนเดิมก่อนทำหรือป่าว  แต่คุณหมอบอกว่าเหมือนเดิม ขอให้เป็นอย่างที่หมอบอก สาธุ!!
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-14 19:17:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kuzanaka เมื่อ 2012-4-11 18:16
ตอนนี้เราเอาซิลิโคลนออกแล้วค่ะ ได้ 7 วันแล้ว ยังมีอา ...

หายแล้วอย่าลืมแวะมารีวิวหน่อยนะคะ จะได้มั่นใจมากขึ้นค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-27 21:40:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ไปถอดออกแล้วจ้า รอดูอาการอยู่เหมือนกันว่าจะปกติดีเหมือนเดิมมั้ย แล้วจะมาเล่าให้ฟังนะคะ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=32386&extra=page%3D1

ลิ้งตอบกระทู้ของเค้าอ่ะ คอมเม้นที่ 20 ลองเข้าไปดูจิ มีรูปด้วย
รอดูรีวิวนะครับ ถ้าไม่สะดวกลงรูปก็บอกเล่าให้ฟังบ้่างนะครับ ว่าเป็นยังเหมือนเดิมไหมอะครับ
อยากถอดเหมือนกันแต่กลังแหมบมาก คือทำครั้งแรก10ปีค่ะ ธรรมชาติดีแต่เห็นคนอื่นโด่งสวยดีเลยอยากโด่งบ้าง พอปแก้ไม่ใช่ตัวเอง แก้2รอบทรงเฟคมาก ไม่น่าแก้เล๊ย ... แล้วเอาออกไปได้กี่วันแล้วค่ะ ขอให้หายไวๆนะคะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-1 19:25:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แวะมารีวิวให้แล้วจ้า

IMG2367.jpg (353.37 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 54)

วันนี้ล่าสุดวันที่ 5 ค่ะ

วันนี้ล่าสุดวันที่ 5 ค่ะ

3day out.jpg (203.08 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 48)

ถอดวันที่ 3

ถอดวันที่ 3

2day out.jpg (256.66 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 48)

รูปนี้ถอดวันที่ 2 ค่ะ

รูปนี้ถอดวันที่ 2 ค่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-1 19:27:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปใหญ่เกินไปมั้ยเนี่ย รูปใหญ่อันบนเพิ่งถ่ายล่าสุดวันที่ค่ะ 5วันละ เหมือนจะมีความรู้สึกว่าปลายจมูกเชิดขึ้นนิดนึง แต่ยังไม่บุ๋มไม่อะไรเลยค่ะ
ถอดเเล้วก็ยังสวยอยู่นะครับ
ตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ เราก้ออยากเอาออกเหมือนกันค่ะ
อืมของผมก็อยากเอาออกเหมือนกันครับดูสิจมูกใหญ่อะไรก็ไม่รู้ของเดิมดีกกว่าอีก วันนี้ไปหาหมอมาแล้วหมอขอดูเวลาอีก 1 เดือนก่อน เพราะผมทำมาได้ 1 เดือนครึ่ง อะครับ แต่วันนี้อยากถอนออกมากเลยครับไม่สวยหน้าเลยแปลกไปเลย ทำตั้ง 20000 บาทครับเสียดายตังมากๆๆ ทำที่ ธนพร คลินิก อะครับ หมอก็ยังไงก็ไม่รู้คิดเองดูเอง แต่ที่ผมหลงเชื่อทำเพราะเป็นลูกค้ามานานอะครับกับคิลนิกนี้...หรือว่าไงบ้างครับดูรูปผมสิครับก่อนทำกับหลังทำ
เอาออกแล้ว จขกท ก็น่ารักเหมือนเดิมค่ะ  ชอบๆ :)
สวัสดีค่ะคนสวย     คือเรามีปัญหาเมือนกันจะเอาซิลิโคนออกน่ะค่ะ   ไม่ทราบว่าตัวเองไปเอาซิลิโคนออกกับคุรหมอท่านไหนคะ  ราคาเท่าไหร่  แล้วเจ็บมากมั้ยคะ  ช่วยตอบคำถามให้หน่อยค่ะ  ขอบคุณค่ะ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-19 15:38:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nutAKARA เมื่อ 2012-5-7 18:45
อืมของผมก็อยากเอาออกเหมือนกันครับดูสิจมูกใหญ่อะไรก ...

แต่ช่วงสันดูใหญ่ไปจริงๆด้วยเนอะ คุณหมอน่าจะแก้ให้อยู่นะคะ ลองปรึกษาดูหรือยังเอ่ย ถ้าจะเอาออกเลยก็เสียดายเงินตั้งสองหมื่นค่ะ ยังไงลองขอหมอแก้ดูสักทีก่อนมั้ยคะ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้