ดู: 29904|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แก้มตอบมากๆ ทำไงดีคะ??

[คัดลอกลิงก์]
อยากจะถามเพื่อนๆ ว่าใครเคยไปฉีดแก้มบ้าง ตอนนี้เราสับสนอยู่ว่าจะไปฉีดคอลาเจนกับคุณสมชายดี หรือว่าจะไปฉีดไขมันกับคุณธีร์ดี ไม่รู้ว่าสองแบบนี้อันไหนจะดีกว่ากัน อันไหนจะอยู่ได้นานกว่ากันกลุ้มใจมากๆ ค่ะ รบกวนช่วยตอบ และถ้าหากใครมีรูปรบกวนโพสให้ดูด้วยนะคะ..ขอบคุณค่ะ
กิวเคยฉีดสารกึ่งถาวรที่หมอคมกริชครับ
แต่แก้มก็ขึ้นมานิดหน่อย  สารตัวนี้จำม่ะได้ว่าชื่อว่าอะไร
เป็นสารกึ่งถาวร ซึ่งอยุ่นานเลยครับ แต่ไม่เป็นอัตราย
คุณหมอฉีด เข็มล่ะ 10,000 ไม่รู้ว่าตอนนี้ขึ้นราคายังนะครับ

ถ้าอยากให้แก้มขึ้นจริงๆ คงต้องฉีดประมาณ 2 เข็ม
แต่คุณหมอจะไม่ฉีดให้ถึง 2 เข็มน่ะครับ เพราะสารตัวนี้แพง
และคุณหมอบอกว่า ทุกอย่างที่ฉีดเข้าหน้า ถ้ามากเกินไป
โอกาสไหลก็ย่อมมีอยู่แล้ว ถึงจะบอกว่าปลอดภัยแค่ไหนก็ตาม

อีกวิธีน่าจะลองดูน่ะครับ คือปลูกไขมันที่แก้ม คุณหมอส่วนมาก
จะไม่รับทำให้กับผู้ชาย เพราะโอกาสปลูกไม่ติดเลย  
การฉีดไขมัน ฉีดไป 100% เมื่อหายแล้วจะเหลือเพียง 10-20% ครับ
ขึ้นอยู่กับแต่ละคน แต่รู้สึกว่าจะมีอยู่ที่หนึ่ง ที่จะกรองเอาเฉพาะไขมันดี
ในการปลูกถ่ายเข้าไป ซึ่งจะได้ผลดีกว่าครับ และแน่นอนราคาก็สูงกว่า
อยู่ราวๆ 2-3 หมือนต่อครั้งครับ
[คุณหมอไม่รับประกันนะครับว่าจะติดแบบพอใจ เพราะขึ้นอยู่กับไขมันลูกค้าเองว่าจะปลูกติดไหม]
สาเหตุที่กรองเอาเฉพาะไขมันดี เพื่อฉีดเข้าไปนั้น เพราะลดปัญหาที่จะให้ลูกค้าต้องปลูกหลายรอบ
และเจ็บตัวหลายรอบครับ

อ้อ อาการของการฉีดไขมันเข้าแก้ม แก้มจะดำๆ ม่วงๆ ไปประมาณ 1 เดือนนะครับ
เพราะมีเพื่อนเคยไปทำ แต่ผลที่ได้ปลุกติดประมาณ 20% ครับ

ผมก็แก้มตอบเหมือนกันแต่ฉีดสารตัวดังกล่าว ไม่ได้ช่วยให้แก้มตอบ แต่ให้มันดูเต็มขึ้นครับ ไม่ขนาดป่องน่ะครับ
แบบว่า ไม่เป็นหลุมลงไปครับ ...

ขอให้โชคดีนะครับ

แสดงความคิดเห็น

เราไปฉีดฟิวเลอร์มาได้ผลดีมากหน้าอิ่มเลยสนใจขอคำแนะนำ 0869061161  โพสต์ 2011-3-9 23:02
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-19 09:45:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ สำหรับคำแนะนำ..
แล้วแก้มมันตอบมากนี้  มันตอบถูกหรือเปล่าคับ 555+
ใช่แล้วค่ะ เหมือน ที่คุณ กิว บอกนั่นแหละค่ะ คุณหมอจะไม่ฉีดให้แก้มป่อง แต่จะฉีดให้แค่แก้มขึ้นมานิดหนึ่งค่ะ แต่ก็คิดว่าอยู่ได้
นานเหมือนกันนะค่ะ
การฉีด อย่าฉีดแบบถาวรคับ

อนาคตมีสิทธิ์ ไหล ย้อย ย้วย แน่คับ
ขอโทดค่ะ หมอธีร์ที่ว่า ชื่อเต็มๆว่าไรค่ะ?
อยู่ที่ไหนอ่ะค่ะ?
เราก็ทำมาค่ะ ไปฉีดมาค่ะ เป็นการฉีดไขมันแก้หน้าตอบ ที่คุณหมอ วีระพันธ์ V-plass บางแสน เอารูปให้ชมจ้า

ฟางแก้มตอบ13วัน.jpg (48.33 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 26)

แสดงความคิดเห็น

สวยขึ้นๆ  โพสต์ 2011-11-9 17:58
ต้องไปฉีดกี่ครั้งถึงจะได้แบบนี้จ้ะ  โพสต์ 2011-10-12 23:12

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

แก้ไขล่าสุดโดย banana999 เมื่อ 2010-6-7 18:57

ในรูปดูเด็กลงไปเลย เราก็ตอบพอๆๆกับฟางเลย  ทำแล้วในรูปดูดีมากเลยน๊า แล้วแบบว่ามีคนทักมะว่าไมแก้มอิ่มขึ้นมา วันแรกๆจะบวมกว่านี้อีกใช่มั๊ยคะ เขียวไหม แล้วมันย้อยลงมาไหม ถามเยอะเลย  ถ้าถามอีกข้อว่า ทำมาแล้ว ให้กี่คะแนนเต็มร้อย เรากำลังหาข้อมูลอยู่ว่าจะฉีดด้วยไรดี
แล้วแก้มมันตอบมากนี้  มันตอบถูกหรือเปล่าคับ 555+ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย poser เมื่อ 2009-12-12 15:20

อ่านมา...มีแอบฮานะเนี๊ยะ เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก
คห.8 ฉีดแก้มแล้วน่ารักขึ้นมากๆ
นี่ลูกศิษย์อาจารย์เหมอเดียวกันกะคุงน้องฟางอี้คับ
ทำมาเท่าไรเหรอฟาง
อยากถามว่ามีที่อยุ่ติดต่อไหมค่ะ แล้วทำเท่าไหร่ค่ะอยากรู้จริงๆ
ราคาเท่าไหร่?? หรอครับ
เราก็มีปัญหาแก้มตอบมากแต่ตัวอ้วนนะทำไมแก้มตอบก็ไม่รู้ แต่ก็โชคดีได้รู้จักกับคุณหมอศัลยกรรมจาก รพ.ศิริราช แนะนำให้ฉีดฟิวเลอร์เพื่อเติมส่วนที่ขาดหายไป ตอนนี้ฉีดมาได้ 10 เดือนแล้วหน้าก็ยังอิ่มเป็นที่น่าพอใจและมั่นใจมากเลยค่ะ การที่เราแก้มตอบมันทำให้ดูหน้าแก่มากเลยแต่ฉีดฟิวเลอร์แล้วดูหน้าเด็กขึ้นเยอะเลยค่ะ สนใจให้คำแนะนำได้นะคะ 0869061161
ฉีดแก้มตอบบวมนานไหมคะ แบบว่าไม่อยากลางานนานๆค่ะ แล้วมันจะลดไหมอะ ที่สำคัญได้รูปที่ต้องการไหมคะ
แนะนำ Sculptra (New-Fill) เป็น polylactic acid
Sculptra เอง ไม่ได้ไปเติมเต็ม แต่ไปกระตุ้นการสร้าง collagen ใต้ผิวหนัง

Sculptra สามารถเป็นสารเติมเต็มที่อยู่ในร่างกายได้นานที่สุดในปัจจุบัน จัดเป็น semi-permanent
ซึ่งอยู่ในร่างกายได้นานกว่า 2-3 ปีขึ้นไป

สารตัวนี้อาจเป็นชื่อที่ใหม่มากในไทย แต่คงอีกไม่นาน จะฮิตยิ่งกว่า Hyalurounic acid

ส่วนเรื่องราคาประมาณ 5 ซีซี/25000 บาท ลอง search ดูใน google ว่าที่ไหนฉีดนะคับ
อยากแก้ไขหน้าตอบคะ ใครมีวิธีหรือคลีนิคดีดีบอกบ่างนะคะ อยากทำจริงๆคะ
เติม Filler ดูสิคะ เราก็ไปทำมาคะ กับคุณหมอ โอภาส ที่ Lebangkok ทำดีเลยนะคะ แล้วก็ไม่แพง ชอบๆคะ
ในเชียงใหม่มีปะคะ ร้านไหนบ้าง
เราก็เป็นคนหน้าตอบ เหมือนกันค่ะ หน้าแบนด้วย ไม่มีพวงแก้มเลยก็ว่าได้ค่ะ เราก็เลยศึกษาหาวิธีว่าจะทำยังไงดีให้หน้าดูอิ่มขึ้น เลยเข้าไปดูคลิบในยูทูปอ่ะค่ะ เลยเจอคลิบฉีดฟิลเลอร์ปรับรูปหน้าของคุณหมอท่านนึงอ่ะค่ะ เลยติดต่อสอบถามดูที่คลีนิก และก็เลยตัดสินใจทำเลยค่ะวันนั้น หน้าเราตอบมากใช้ฟิลเลอร์ไปทั้งหมด13cc.เลยนะคะ ผลที่ได้คือออกมมา หน้าอิ่มมากๆค่ะ หน้าเด็กลงเยอะเลย ปลื้มมากค่ะ ลองโทรไปสอบถามดูนะคะ ที่เดอะพรีเมี่ยมรักษ์คุณคลีนิกสาขาทาวน์อินทาวน์อ่ะค่ะ เรามีเบอร์อยู่ 02-9346185 ลองโทรไปปรึกษาดูค่ะ หรือเข้าไปปรึกษาที่คลีนิกได้เลยค่ะ ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้