ดู: 12557|ตอบกลับ: 33
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] ลูชินี่สีเขียว รกแกะเพื่อผิวใส

[คัดลอกลิงก์]

ลูชินี่รกแกะ กล่องจะเป็นสีเขียว มี 50 แอมป์เท่ากัน ส่วนกล่องน้ำเงินก็มีเท่ากัน

วิธีใช้ เขียนไว้ว่า ใช้ครั้งละ 2 แอมป์ ทุกๆ 2 วัน ติดต่อกัน 25 ครั้ง (1 กล่องพอดี) ส่วนกล่องน้ำเงินก็เท่ากัน

ส่วนผสมทุกอย่างแทบจะไม่แตกต่างกันเลย

Main Ingredients หลักๆ คือ

-- Extensin N-200
ตัวนี้ คือ Hydrolysed Collagen ที่ได้จากแครอท ที่มีประสิทธิภาพเหนือกว่าคอลลาเจนที่ได้จากสัตว์ถึง 3-4 เท่า สร้างความชุ่มชื่นแก่ผิวพรรณ
ตัวนี้ละที่ทำให้ผิวเนียนลื่น ใส มีชีวิตชีวา บางคนใสจนเห็นเส้นเลือดเลยก็มี

-- Ceramide
เป็นไขมันในชั้นเซลล์ของเคราติน ที่จะไปสร้างความแข็งแรงให้แก่ผิวชั้นนอก ปกป้องมลภาวะต่างๆ ทำให้เคราตินไม่เสื่อมสลายจากมลภาวะต่างๆ ทำให้เคราตินทำงานได้อย่างปกติอย่างที่ควรเป็น
ตัวนี้จะทำให้ผิว นิ่ม ลื่นมากๆ จับแล้วจะชอบผิวตัวเองมาก

-- EGF [Epithelial Growth Factor]
เป็นตัวยืดอายุของเซลล์ผิวให้ไม่แก่ง่ายเกินไป และยังไปกระตุ้นการเจริญเติบโตของเซลล์ผิวหนัง
ช่วยทำให้ผิวไม่หมองคล้ำ ตัวนี้แหละที่ทำให้ลดอาการบวมคล้ำใต้ตา ผิวเป็นจ้ำๆ เลือดต่างๆ ทำให้แผลหายไวขึ้น
คนที่ผิวแพ้ง่าย ผิวบาง โรคภูมิแพ้ผิวหนังใช้จะช่วยแก้ปัยหาผิวแพ้ง่ายได้ดีมาก

-- Amino Acids
มีกรดอะมิโนอยู่ถึง 15 ตัว ที่จำเป็นสำหรับการเจริญเติบโตของเซลล์ผิว จึงทำหน้าที่เพื่อผิวพรรณโดยเฉพาะ ซึ่งหน้าที่หลักๆ ในการทำงาน คือ กำจัดไขมันตัวร้ายที่ซ่อนลึกอยุ่ในชั้นเซลล์ผิว อันก่อให้เกิดสิว นั้นแล

-- Vitamin E
ด้วยเหตุที่มีวิตามินอีผสมอยู่ พลาเซนต้าตัวนี้จึงไม่ควรฉีดเข้าทางหลอดเลือดเป็นระยะเวลานาน
เนื่องด้วย วิตามินอีเป็นสารที่ละลายได้ในไขมัน การฉีดเข้าทางกล้ามเนื้อจะได้ผลดีกว่า การฉีดเข้าทางหลอดเลือดเช่นวิตามินซี วิตามินบี
อย่างไรก็ตามที่รู้กันดีกว่า วิตามินอีเป็นตัวต่อต้านอนุมูลอิสระ แก้ปัญหารอยเหี่ยวย่น และช่วยกระตุ้นการไหลเวียนของโลหิต
สร้างความแข็งแรงให้แก่เซลล์ผิว ให้ละเอียด รูขุมขนกระชับ เนียนนุ่ม ดูสดใสไม่ดูแห้ง ซีดเซียว

-- Sheep Placenta
เป็นตัวที่ทำหน้าที่คล้ายๆ กับ วิตามิน แร่ธาตุ ที่ช่วยในการเจริยเติบโตของร่างกาย

สรุปแล้ว ที่มีคนถามกันมาบ่อยๆ ว่าสีเขียว ต่างจากสีน้ำเงิน รกเด็กตรงไหน ตอบได้เลยว่าไม่ต่าง จะต่างเพียงส่วนประกอบหลัก คือ พลาเซนต้าเท่านั้น

ส่วนผสมอื่นๆ ยังคงมีไม่ต่างกัน

ถ้าจับทริคได้จะพบว่า หากใช้ กล่องน้ำเงินไปเรื่อยๆ ผิวจะเริ่มใสก็จริงแต่จะเฉยเมื่อใช้ต่อเนื่อง

จึงหันมาสลับให้ใช้พลาเซนต้ากล่องเขียวสลับดูแทน

จากการทดลองสลับใช้พบว่า ยอดเยี่ยมมาก

ยังไงก็ตามเวลาซื้อก็ระวังของปลอม ของหมดอายุ นะคะ

ตอบให้แล้วนะคะที่โทรเข้ามาสอบถามกันเยอะมากว่ามันต่างกันยังไงจร้า

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

น่าลองงงงงงงงงงงงงงงงงง..
พี่ค่ะแล้วตัวPlacentex integro ต่างกว่าตัวพาเซนต้าอย่างไงค่ะ แล้วอันไหนดีกว่า ครีมใช้มาเข้ากล่องที่สอง (เพราะกล่องที่สองสั่งยาเค้าส่งตัวเดิมให้) อยากเปลี่ยนใช้พาเซนต้าที่สามารถฉีดเข้าพร้อมวิตามินซีได้เลยอะค่ะ เพราะไม่ต้องจิ้มสองรอบ -*- คือจิ้มกล้ามเนื้อเสด มาจิ้มเลือดต่ออีก
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-15 19:01:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย thanittree เมื่อ 2012-3-15 12:23
พี่ค่ะแล้วตัวPlacentex integro ต่างกว่าตัวพาเซนต้าอย่างไงค่ ...

ตัวพลาเซ็นเท๊ค ใช้ดีเช่นกัน แต่ใช้ครั้งละ 2 แอมป์เข้าสะโพก ทุกๆ 2-3 วันครั้ง

พวกพล้าเซนต้าจะทำให้ผิวขาวใสเนียนมีออร่ามาก แต่จำเป็นต้องถี่ๆ และปริมาณสูง

ยิ่งใช้กับพวกยาฮอร์โมนแบบฉีดผิวจะออร่าจับมากค่ะ

แต่ทั้งนี้ต้องฉีดเข้าตะโพกนะคะ
ราคาเท่าไหร่คะ

แสดงความคิดเห็น

http://pinkmaya001.gagto.com/?cid=377131  โพสต์ 2012-3-15 20:24
แพ๊กละ 850 มี 10 แอมป์ กล่องละ 3500 มี 50 แอมป์  โพสต์ 2012-3-15 20:24
พี่คะถ้าเวลาฉีดสารพวกนี้เืพ่อความกระจ่างใสเรื่อยๆๆมันจะสะสมในร่างกายก่อเกิดมะเร็งมั้ยคะแล้ววิธีในเปนการโบทอกบ้างอยากลองฉีดศึกษาอยู่คะแต่ผิวแพ้ง่ายอยากขาวเป็นผิวไวต่อแสงแดดมากคล้ำง่าย ถ้าฉีดแล้วเว้นระยะได้ไหมจะทำไงรักษาระดับกรูต้าให้ขาวแระไม่อันตรายบ้างคะ ช่วยแนะนำตัวยาและขั้นตอนที่ขอคำแนะนำไว้ข้างต้นด้วยคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-15 20:27:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย fangjung777 เมื่อ 2012-3-15 19:59
พี่คะถ้าเวลาฉีดสารพวกนี้เืพ่อความกระจ่างใสเรื่อยๆๆ ...

สารพวกนี้เป็นสารต่อต้านอนุมูลอิสระ ถามว่าฉีดต่อเนื่องสะสมในร่างกายจะเป็นอันตรายไหม

ฟ้าใช้สารพวกนี้ ทั้งพลาเซนต้ารก กลูต้า วิคซี มาจะ 3 ปีแล้ว ยังไปตรวจสุขภาพทุกๆ 3 -6 เดือน ไม่พบอันตรายนะคะ

ปกติฟ้าจะใช้แค่ 3 เดือน เว้นวรรคไป 1 เดือน แล้วค่อยกลับมาใช้ต่ออะคะ

ผิวคล้ำแดด ใช้ คอมพรีส ผสม วิตซี ส่วนลูชินี่จะใช้ด้วยหรือไม่ก็ได้

ใช้ทุกๆ 4 วันครั้ง ติดต่อกันให้ได้ 10 ครั้ง หรือ 1 กล่องของมันพอดี

จากนั้นสามารถใช้ตัวเดิมต่อ หรือเปลี่ยนเป็นตัวที่เข้มข้นขึ้น อย่าง มิกซิ่งเอน หรือ วีไวท์ หรือ 3G ก็ได้ค่ะ

โทรมาสอบถามได้นะคะ
ยาฮอโมนแบบฉีดผิวเช่นอะไรบ้างค่ะหาได้ที่ไหนแล้วฉีดพร้อมพาเชนแท้กได้เลยมะคะ  แล้วต้องการให้ออร่าต้องใช้พาเชนแท้กและพาเชนต้าด้วยกันเลยรึเป่าค่ะ
ยาฮอโมนแบบฉีดผิวเช่นอะไรบ้างค่ะหาได้ที่ไหนแล้วฉีดพร้อมพาเชนแท้กได้เลยมะคะ  แล้วต้องการให้ออร่าต้องใช้พาเชนแท้กและพาเชนต้าด้วยกันเลยรึเป่าค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-15 21:10:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย thanittree เมื่อ 2012-3-15 21:04
ยาฮอโมนแบบฉีดผิวเช่นอะไรบ้างค่ะหาได้ที่ไหนแล้วฉีดพ ...

ยาฮอร์โมนแบบฉีด จะเป็นยาในกลุ่มเอสตร้าดิออส

ซึ่งไม่เหมาะกับผู้หญิงฉีดเท่าไหร่ ซึ่งอาจก่อให้เกิดมะเร็งได้ค่ะ

แต่หากจำเป็นต้องใช้จริงๆ ก็ไม่อยากแนะนำ ควรใช้เพียง 1 - 2 ครั้งต่อเดือน แบบเดียวกับการฉีดยาคุมกำเนิด

การฉีดสามารถฉีดพร้อมวันเดียวกับพวกพลาเซนต้าได้ แต่อย่าเอามาผสมกัน ให้แยกเข็ม

แต่หากฉีดกลูต้าไธโอน ไม่แนะนำให้ฉีดยาฮอร์โมนค่ะ

ถามหน่อยเจ้าคะ ลูซินี่มันฉีดคล้ายเอสตราไดออลไหมอะ เพราะปกติฉีดเอสตราไดออลเองค่ะ
ถ้าอยากออร่าต้องเปลี่ยน พาเซนแท้กเปงพาเซนต้ามะค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-16 11:42:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย supinit12 เมื่อ 2012-3-15 23:53
ถามหน่อยเจ้าคะ ลูซินี่มันฉีดคล้ายเอสตราไดออลไหมอะ เ ...

คนละกลุ่มกันค่ะ

ลูชินี่เป็นสารอาหาร พวกพลาเซนต้า วิตามิน กรดอะมิโนค่ะ อยู่ในรูปน้ำใส

เอสตร้า เป็นยาสเตียรรอยในกลุ่มฮอร์โมนเพศหญิงเอสโตรเจน อยู่ในรูปน้ำมันค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-16 11:42:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย thanittree เมื่อ 2012-3-16 11:09
ถ้าอยากออร่าต้องเปลี่ยน พาเซนแท้กเปงพาเซนต้ามะค่ะ ...

เปลี่ยนได้ค่ะ ที่เปลี่ยนกันเพราะพลาเซนเท๊คแพง
ตัวนี้ต้องฉีดครั้งละ2แอมป์เหมือนตัว กล่องฟ้าหรอพี่ฟ้า  แล้วตัวนี้เน้นในเรื่องไหนมากกว่ากันอะ
คือรู้มาว่ากล่องฟ้าจะเน้นไปทางด้านสร้างออร่าให้ผิวมากกว่า
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-18 13:37:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย thetengza เมื่อ 2012-3-17 14:53
ตัวนี้ต้องฉีดครั้งละ2แอมป์เหมือนตัว กล่องฟ้าหรอพี่ฟ ...

ตัวยาเหมือนกัน แต่เปลี่ยนแค่รกเด็ก เป็นรกแกะ

ใช้ครั้งละ 2 แอมป์ ทุกๆ 4 วันค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-18 13:37:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย thetengza เมื่อ 2012-3-17 14:53
ตัวนี้ต้องฉีดครั้งละ2แอมป์เหมือนตัว กล่องฟ้าหรอพี่ฟ ...

ตัวยาเหมือนกัน แต่เปลี่ยนแค่รกเด็ก เป็นรกแกะ

ใช้ครั้งละ 2 แอมป์ ทุกๆ 4 วันค่ะ
สนใจฉีดผิวคับ แต่ไม่เคยฉีดมาก่อยครับ ขอคำแนะนำจากพี่ฟ้าได้ไหมครับ ว่าควรฉีดตัวไหนบ้างอ่ะคับ ผมเป็นคนผิมคล้ำจากแดดครับ ขอแนะนำสถานที่ฉีดด้วยนะครับ แถวอนุเสารีย์ครับ ขอบคุณครับ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-20 17:51:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย joehho เมื่อ 2012-3-20 17:28
สนใจฉีดผิวคับ แต่ไม่เคยฉีดมาก่อยครับ ขอคำแนะนำจากพี ...

มีใกล้ๆ อนุเสาวรีย์นะคะ

คล้ำแดด ใช้คอมพรีส กับวิตซี ตามรูปนะคะ

ใช้ทุกๆ 4 วัน ในเดือนแรก จนร่างกายปรับได้ ค่อยใช้สัปดาห์ละครั้ง หรือ

เปลี่ยนมาใช้ตัวนี้แทนในเดือนที่สอง ใช้สัปดาห์ละครั้ง

ในเดือนที่ 3 ให้ใช้ ตัวนี้นะคะ ใช้สัปดาห์ละครั้ง

แต่ถ้าผิวคล้ำจากกรรมพันธุ์ให้ใช้เดอม่าร์ไวท์ จนกว่าตัวจะเป็นสีเหลือง แล้วค่อยไปใช้คอมพรีสนะคะ

สนใจฉีดเหมือนกันค่ะแต่อยู่เชียงใหม่
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-21 12:10:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ratchadaa เมื่อ 2012-3-21 10:56
สนใจฉีดเหมือนกันค่ะแต่อยู่เชียงใหม่  ...

ที่เชียงใหม่มีที่ฉีดให้อยู่ค่ะ หุหุ
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2012-3-21 12:10
ที่เชียงใหม่มีที่ฉีดให้อยู่ค่ะ หุหุ ...

เด๋วจะลองหาข้อมูลดู ขอบคุณมากนะค้า :3
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-21 15:53:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ratchadaa เมื่อ 2012-3-21 15:09
เด๋วจะลองหาข้อมูลดู ขอบคุณมากนะค้า :3 ...

จร้า
ขายลูซินีกล่องน้ำเงิน 2000 บาท มี 40 amp ใช้ไปแล้ว 10 แอมป์ค่ะ

พอดีซื้อมาใช้แล้วไม่ถูกกับตัวนี้ ใครใช้แล้วดีหรือสนใจ สอบถามได้นะค๊ะ

0880049868

ปล.ขอโทษเจ้าของกระทู้นะค๊ะที่มาโพสขายในนี้ พอดีเห็นพูดคุยกับถึงเรื่องนี้อยู่
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-26 23:45:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แนะนำว่าถ้ายอมทนเจ็บได้ ให้ใช้ลูชินี่ฉีดเข้ากล้ามเนื้อ ซึ่งจะได้ผลมากกว่าเข้าเส้นค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้