ดู: 4253|ตอบกลับ: 27
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

โหวงเฮ้งกับการทำศัลกรรมทำแล้วชีวิตดีไม่ดี

[คัดลอกลิงก์]
เติ้ลอยากทำจมูกมากแต่ติดที่ว่าทำออกมาแล้วโหวงเฮ้งจะดีหรือเปล่าเลยอยากรู้ว่ากูรูทั้งหลายที่ทำศัลยกรรมมามีผลต่อชีวิตในทางที่ดีและไม่ดีอย่างไรบ้าง ค่อนข้างซีเรียสกับเรื่องโหวงเฮ้งพอสมควรอยากขอคำแนะนำค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-15 12:52:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคร่าเติ้ลหน้าเหลี่ยมคางหมูอิอิอดทนถูกต้องแต่รวยนี่สิอิอิไม่รวยเย้ย
ถ้ากลัวมาก ไปหาพวกหมอดูหรือโหร ให้เค้าดูให้เลยค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-15 22:54:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แง้วๆๆก่อนทำอาจจะต้องแวะไปดูก่อนแน่เรยพี่ปลาทำแล้วเป็นไงบ้างค่ะชีวิตดีขึ้นไม๊ค่ะ
ถ้าใบหน้า คุณสมดุล คุณก้อจะสวย โหงวเฮ้งก้อจะดี หรือ อีกประเด็น ถ้าคุณสวยคุณจะโชคดีกว่าคนหน้าตาธรรมดาครับ เปิดโอกาสให้ชีวิต เพราะ หน้าตาถือเป็นทรัพย์ครับ..........ถ้าหน้าคุณสวย ถือว่าคุณเป็นคนโชคดีครับ คนโชคดีก้อคือโหงวเฮ้งดีครับ แต่ ต้องใช้ให้ถูกนะครับ หน้าตาดี แล้ว ขยัน เปนคนดีก้อยิ่งดีครับ  แต่หน้าตาดี แต่ ใช้ชีวิตแย่ๆๆก้อแย้ครับ อยู่ที่ตัวเรา ศัลกรรมเปนการเสริมบุคลิกภาพกับความมั่นใจครับ ซึ่งสำคัญสำหรับการดำรงชีวิตบนโลกที่แข่งขันใบนี้ครับ
โดยปรกติจะโหงวเฮ้งเป็นการบ่งนิสัยโดยรวมครับสำหรับรูปหน้า ที่ว่าหน้าเหลี่ยมแล้วจะรวยต้องประกอบอีกว่าวัยจร หรือช่วงอายุจรนั้นมีโอกาศดีรึเปล่า การทำศัลยกรรมอาจทำให้เปลี่ยนไปบ้างแต่มันก็ไม่ได้เปลี่ยนหน้าเราจนเป็นอีกคนนึงใช่รึเปล่าครับ เราทำแล้วไม่ใช่ว่าคนในบ้านจะจำเราไม่ได้ดั้งนั้นการเปลี่ยนก็ยังคงพื้นฐานเดิมของชีวิตอยู่ไม่ใช่ทำแล้วจะเปลี่ยนหน้ามือเป็นเหลังมือครับ นอกเสียจากว่าเรารู้ว่าเราบกพร่องตรงไหนแล้วก็พยายามปรับไป แต่ก็ขึ้นกับโอกาศของชีวิตด้วย

คนดวงดีหรือโหงวเฮ้งดีไม่ได้แปลว่าหน้าตาสวย ผมขอถามในประวัติศาสาตร์จีนนั้นหญิงงามที่สวยที่สุดในประวัติศาสตร์จีนมีทั้งมดสี่ท่าน  ไซซี หวางเจาจวิน หยางกุ้ยเฟย เตียวเสี้ยน ทั้งสี่คนนี้ในบั้นปลายของชีวิตไม่ดีซักคนเลย
ดั้งนั้นโหงวเฮ้งที่ดี ไมได้แปลว่าสวย เสมอไปครับ มันต้องมีองค์ประกอบหลาย ๆอย่างเข้าด้วย
ส่วนมากคนก็มักเข้าใจผิดกับคำว่าดวงดี อีกด้วย ดวงดีในโหราศาสตร์จีน แปลว่าคนที่มีความสุข ไม่แปลว่าคนรวย คนมีอำนาจหรือ คนสวยคนหล่อ ความสุขแปลว่าอะไรแปลว่าคน ๆนั้นไมได้พบกับความยากลำบากความทุกข์ร้อนใจนั่นเองครับ ดั้งนั้นอย่าวัดความสุขของคนด้วยความรวยครับ รวยแต่ต้องป่วย หรืออยู่โดดเดี่ยวดีรึเปล่า มีอำนาจแต่ทุกคืนนอนไม่หลับต้องระวังเก้าอี้ มีความสุขหรือเปล่า สวยงามหรือหล่อเจอคนที่หน้าตาดีกว่า ต้องกลัวแก่ ต้องกินวิตามินต้องคอยหาหมอ เป็นความสุขรึเปล่า จริง ๆความสุขก็คือพอใจในสิ่งที่ตนเองมี แต่คนน่ะครับ ไม่มีกิเลสก็เป็นไปไม่ได้ แต่ผมอยากให้เข้าใจว่าดวงดีคือคนที่มีความสุขครับ
เราเชื่อเรื่องโหงวเฮ้งนะคะ แต่ไม่คิดว่ามันจะเป็นอุปสรรคต่อความสำเร็จ
เพราะสุดท้ายการกระทำของเรานั่นแหละที่เป็นตัววัดค่าของคน
แต่ โหงวเฮ้งมันออกจะคล้ายๆแนววิทยาศาสตร์หน่อยๆค่ะ
คือ ออกจะเหมือนวัดที่การใช้งานด้วย เพราะเราใช้หน้าตาหากินตลอดเวลา
เราเองอาจไม่รู้ตัว แต่หากหน้าตาดี โอกาสก็จะมีมาก ความมั่นใจก็มากขึ้นด้วยค่ะ

ตา บ่งบอกถึง ความคิดสติปัญญา
>คนตาเป็นประกาย ตาสวย ก็ย่อมดึงดูดคนได้มากกว่าคนตาไม่สวย
เพราะตาเป็นสิ่งที่ต้องเผชิญคนอยู่แล้วทุกวัน

จมูก บ่งบอกถึง สินทรัพย์และฐานะ
>หายใจคล่องยิ่งดีกว่าหายใจไม่คล่อง ปีกจมูกเยอะกว่าเห็นว่าจะร่ำรวย
แต่คนก็ไปตัดออกกันอยู่ดี : )

ปาก บ่งบอกถึง ลักษณะนิสัย
> ปากเล็กมีคนบอกว่าไม่ดี เราว่าหากมองในลักษณะวิทยาศาสตร์ก็น่าอยู่อะค่ะ
ปากได้รูปย่อมดีกว่าปากเล็กกระจิดริดและปากใหญ่ๆ

สรุปก็ เราว่าโหงวเฮ้งคือการทำให้ใบหน้าออกมาโดยเน้นการใช้งานเพื่อสู้สภาพสังคมได้ดีที่สุดอะค่ะ ไม่ใช่จะสวยที่สุด

มีหมอท่านนึงเน้นเรื่องโหงวเฮ้งในการทำศัลยกรรมนะคะ เราเจอข้อมูลแต่จำไม่ได้แล้วว่าที่ไหนอะค่ะ - -"
อือ อยากรู้เหมือนกัน ว่าโหง้วเฮ้งจะเปลี่ยนขนาดหนายยยยยยยยยยยยยยยยยย
แก้ไขล่าสุด nstar เมื่อ 2009-11-16 15:28
เราเชื่อเรื่องโหงวเฮ้งนะคะ แต่ไม่คิดว่ามันจะเป็นอุปสรรคต่อความสำเร็จ
เพราะสุดท้ายการกระทำของเรานั่นแห ...
ต้นฉบับโพสโดย Ubi เมื่อ 2009-11-16 10:13

อันนี้ก็ต้องถามครับว่าอะไรคือความสำเร็จในชีวิตครับ
คือได้สามีที่ดี ได้ลูกที่ดี หรือว่าร่ำรวย แล้วก็ถามอีกว่าเรื่องพวกนี้ขึ้นกับการกระทำของเราจริง ๆรึเปล่า
ศาสตร์บางอย่างไม่ใช่วิทยาศาสตร์นะครับ และผมก็บอกได้ว่า วิทยาศาสตร์ไม่ใช่สิ่งที่บอกได้ทุกสิ่งทุกอย่าง
มีคนขี้เหร่มากมายที่ร่ำรวย และมีคนสวยคนหล่อมากมายที่ยากจนครับ
คนมันกจะบอกมันอยู่ทีการกระทำ แล้วมีอะไรที่ไม่ต้องใช้การกระทำ ถ้าเป็นอย่างน้ำจริง ถ้าเราทำตามที่คนร่ำรวยทำเราจะร่ำรวยรึเปล่า มันมีปัจจัยอีกมากกว่าการกระทำของเราเอง ดังคำว่าเก่งไม่สู้เฮง ผมไม่ได้หมายความว่าถ้าดวงออกไม่ดีก็ไม่ให้ขยัน แต่ว่าจะทำอะไรก็ทำที่ทำแล้วสบายใจ แล้วไม่เดือดร้อนใคร ก็ทำไปครับ ชีวิตคนเราไม่อยู่ที่เงินอย่างเดียว หาอะไรที่เราชอบทำอยู่กับมันมีความสุขกับมันดีกว่าครับ
อันนี้ก็ต้องถามครับว่าอะไรคือความสำเร็จในชีวิตครับ
คือได้สามีที่ดี ได้ลูกที่ดี หรือว่าร่ำรวย แล้วก็ถา ...
ต้นฉบับโพสโดย nstar เมื่อ 2009-11-16 15:08

เราคิดว่า โหงวเฮ้งก็เป็นเหมือนมาตรฐานอะค่ะ (ประมาณว่าหากดูดี ดูมีสุขภาพจะประมาณนี้นะ)
เราเชื่อว่าหน้าตายังไงก็สำคัญค่ะ! เพราะมันเป็นอย่างแรกที่คนรอบตัวมองเรา
แต่ปัจจัยอื่นก็สำคัญไม่แพ้กัน อาจสำคัญมากกว่า อยู่ที่เราจะใช้งานมันยังไง
เช่น สมอง ฐานะ สกุล การศึกษา นิสัย ไหวพริบ เสน่ห์ และอื่นๆ แม้กระทั่งโชคชะตา
คนเราต้องบริหารทั้งหมดนี้ เพื่อเป็นทรัพยากรในการใช้ชีวิตเพื่อบรรลุจุดหมายที่ต้องการ
จริงๆมันอยู่ที่ความคาดหวังอย่างที่คุณว่าจริงๆอะค่ะ
ความสุขคนเราอาจอยู่ที่ความพอใจในตัวเอง
หากไม่หวังมากก็อาจไม่ต้องดิ้นรนมาก
หากหวังมากก็ต้องดิ้นรนหน่อย
: )
อืมมม..น่าคิดๆ
แก้ไขล่าสุด nstar เมื่อ 2009-11-16 17:21
เราคิดว่า โหงวเฮ้งก็เป็นเหมือนมาตรฐานอะค่ะ (ประมาณว่าหากดูดี ดูมีสุขภาพจะประมาณนี้นะ)
เราเชื่อว่าหน้าต ...
ต้นฉบับโพสโดย Ubi เมื่อ 2009-11-16 16:17

ครับคือประเด็นที่ผมอยากจะแย้งก็คือโหงวเฮ้งคือวิชา ๆหนึ่งเกี่ยวกับการทำนายใบหน้าเพื่อบอกลักษณะนิสัย และการทำนายโชคชะตาในช่วงต่าง ๆของชิวิตน่ะครับ โหงวเฮ้งที่ดีไม่ได้แปลว่าหน้าตาสวยงาม ผมไม่เถียงครับว่าหน้าตาดีมีภาษีกว่าหน้าตาไม่ดี แต่โหงวเฮ้งที่ ดวงที่ดีแปลว่าหน้าตาต้องดี ไม่อยากให้คนอ่านเข้าใจผิดคำว่าโหงวเฮ้งดีแปลว่าหน้าตาดีครับ โหงวเฮ้งไม่ดีไม่ได้เป็นอุปสรรคแน่นอนครับไม่ใช่อุปสรรค เพราะว่าโหงวเฮ้งหรือการดูดวงแบบต่าง เป็นแผนที่ไม่ได้เป็นตัวบังคับว่าชีวิตเราต้องเป็นอย่างนี้
ครับคือประเด็นที่ผมอยากจะแย้งก็คือโหงวเฮ้งคือวิชา ๆหนึ่งเกี่ยวกับการทำนายใบหน้าเพื่อบอกลักษณะนิสัย แ ...
ต้นฉบับโพสโดย nstar เมื่อ 2009-11-16 17:12

เห็นด้วยและรับทราบค่า
แก้ไขล่าสุด yonan เมื่อ 2009-11-16 17:28

โหงวเฮ้ง บุญวาสนา ดวงชะตา การกระทำ ประกอบกันหมดครับ ...........มันเป็นpart ของความสำเร็จ แต่ผมเคยสังเกต เจ้าของเบียร์ช้างมหเศรษฐีของเมืองไทยครับ คุณ เจริญ สิริวัตณภักดี หน้าตาแก ดู สมบูรณ์มาก ยิ้ม ตาหยีตลอด ไม่เห็นรูจมูกเลย แก้มก้อเยอะ คางก้อเต็ม  แต่ก่อนที่เค้าจะรวยมาถึงขั้นนี้ ...เคยมีคนทำนายเค้าว่าจะรวย ทั้งๆที่ตอนนั้น เคยคิดจะฆ่าตัวตายสองครั้ง เพราะไม่มีเงินเลยทำธุรกิจ เจ๊งหมด ....ข้อมูลที่ได้มาได้มาจาก ผู้ที่เคยช่วยเหลือคุณเจริญท่านหนึ่งสมัยที่ยังลำบากเล่าให้ แม่ผมฟังนะครับ
ถกกันแบบนี้ได้ปัญญา ครับ ^^
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-17 11:22:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอ้วข้อมูลเพียบเรย เคยมีคนดูให้หลายคนอยู่เหมือนกันเจ้าอาวาสวัดก็เคยดูให้บอกว่าเราจะเป็นคุณนายจะสบาย เอ๊ะหรือว่าเราจะเป็นง่อยสบายสิไม่ต้องทำไรชี้นิ้วอย่างเดียวฮ่าๆๆ ขำๆน๊าค๊า
ผมรู้สึกได้ว่าหลังจากผมทำแล้วการเงินไหลดีมากเลยแฮะ . ..
ไหลออกหรือไหลเข้าอะ ที่ว่าไหลดี - -*
ทั้งออกและเข้า... อิอิอิ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-20 12:54:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
55555555+ ขอไหลเข้าอย่างเดียวไหลออกน้อยๆได้ป่ะ
สำหรับบอบเอง คิดว่า ความสวยงามของหน้าตาเรา

ย่อมเสริมให้โหงวเฮ้งดีขึ้นอยู่แล้วครับ

นอกเหนือจากนั้น คือความมั่นใจ และการใชีชีวิตอย่างมีความสุขตามมาครับ

ฮ่าๆๆ ค่อยๆ เพิ่ม ค่อยๆ เติมล่ะกันจิงมั้ยครับ

ฮ่าๆ สักวันผมคงหล่อขึ้น (มั้งครับ) อิ อิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้