ดู: 12669|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] สอบถามสภาพผิวหนัง หลังตัดกราม+โหนกแก้ม

[คัดลอกลิงก์]

พี่อายุ31ขวบแล้ว กำลังสนใจอยากไปตัดโหนกแก้มกับหมอจุฑา เรื่องเจ็บไม่เจ็บนี่ไม่เป็นไร อยากสวยเจ๊ทนด้าย
แต่อยากถามคนที่เคยตัดกรามหรือโหนกแก้มมาแล้วว่าไปทำกันตอนอายุเท่าไหร่ แล้วหลังจากหน้ายุบเรียวสวยเป็นสาวเกาหลีแล้ว
หน้าเหี่ยว คล้อย หย่อนยานไรงี้ไม๊จ๊ะ อยากสวยเหมือนน้องๆ แต่กลัวหน้าแก่

ไงรบกวนด้วยนะคะ ถ้าพี่ไปตัดมาแล้วไรไง จะมาโพสให้ดูแต่ตอนนี้หาข้อมูลอยู่

ขอบคุณน้องๆสุดสวยล่วงหน้าค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย kotkotza เมื่อ 2012-3-14 12:19
เราตัดโหนกแก้มและกรามด้วย รู้สึกว่าหน้ากลมขึ้นนะ บว ...

หมอจุฑา ยันฮีคะ

แสดงความคิดเห็น

เอ.. ที่ตามอ่านในรีวิวคุณ kotkotza บอกหมอสุทัศน์ไม่ใช่เหรอคะ ???  โพสต์ 2012-12-5 20:07
หมอจุฑา อยู่ยันฮีด้วยเหรอ ถ้าอยุ่เราจะไปทำที่รพ.  โพสต์ 2012-3-29 22:09
ตัดแล้วหมอจ่ะแนะนำให้ยกกระชับแก้มด้วยค่ะ หน้าจ่ะได้ไม่หย่อนค่ะตึงเลยค่ะ ทำมาแล้ว
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-11 13:56:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย hiopop เมื่อ 2012-3-11 10:56
ตัดแล้วหมอจ่ะแนะนำให้ยกกระชับแก้มด้วยค่ะ หน้าจ่ะได ...

น้องhiopop ตัดโหนกแก้มอย่างเดียวรึเปล่าคะ แล้วหลังจากดึงกระชับแก้มแล้วรูปร่างดวงตามันเปลี่ยน หรือว่าเครื่องหน้ามันเปลี่ยนรึเปล่า อยากศึกษาให้ละเอียดก่อน แก่แล้วก็งี้แหละ
ขอบคุณน๊าา
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย doremi เมื่อ 2012-3-13 20:25

เราก็ตัดกราม+โหนกแก้มกับหมอจุฑาเหมือนกันค่ะ

รูปร่างดวงตา+เครื่องหน้า เหมือนเดิมค่ะ
แต่ร่องแก้มหายไป เป็นผลพลอยได้จากการยกแก้ม
(ถ้าตัดโหนกแก้มกับหมอจุฑา คุณหมอจะรวมยกแก้มให้ด้วยในราคา 70,000 ค่ะ)

อื่นๆก็ ตอนนี้ยังไม่ยุบบวมดี ช่วงที่บวมมากๆ ดั้งจมูกหายเลยค่ะ (ปกติดั้งไม่ค่อยมีเท่าไหร่)
กะว่ายุบบวมเมื่อไหร่ จะไปอัพดั้งเพิ่มแล้ว

ปล. อายุ 30+ เหมือนกันค่ะ ทำแล้วหน้าเด็กลงนะ
ยิ่งตอนบวม หน้ากลมป๊อก กระชากวัยมากๆ
เราตัดโหนกแก้มและกรามด้วย รู้สึกว่าหน้ากลมขึ้นนะ บวมๆ หน่อยๆ เกือบ 1 ปีแล้วหน้ายังบวมอยู่เลย เป็นสาวแก้มยุ้ยไปแล้ว เหมือนหน้าจะหย่อนๆ ด้วยนะ ยังไม่ค่อยแน่ใจต้องรออีก 1 ปี ค่อยว่ากัน

ทำหมอไหนคะ  โพสต์ 2012-3-14 18:07
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-18 13:26:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย doremi เมื่อ 2012-3-13 20:22
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย doremi เมื่อ 2012-3-13 20:25

เราก็ตัดกรา ...

ในรูปตัวเองก็หน้าเด็กมว๊าาก ไม่คิดว่าจะ30เลยนะเนี่ย

ไม่ใช่รูปเราค่ะ รูปไอดอลของเรา น้องมากิค่ะ :)  โพสต์ 2012-3-19 01:54
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-18 13:29:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kotkotza เมื่อ 2012-3-15 12:33
หมอจุฑา ยันฮีคะ

ใช่ จุฑา จันทร์ศรี คนเดียวกันกับที่คลินิคที่ปากน้ำที่เราสนใจอยู่รึเปล่าคะ ถ้าใช่หมอแกทำที่ยันฮีด้วยเหรอ? หรือว่าคนละคนคะ
หมอจุฑา ไม่ได้ทำที่ ยันฮีนานแล้วนะคะ หลายปีแล้ว ถ้าเพิ่งตัดมา 1 ปี น่าจะเป็นที่คลีนิคปากน้ำ

ที่ยันฮีน่าจะคุณหมอสุทัศน์นะคะ ที่ดังเรื่องนี้
พี่ (35ปี) ก็เพิ่งตัดมาตอนปีใหม่ ตอนนี้ก็สองเดือนกว่า ตัดที่ยันฮี แต่ไม่ใช่หมอสุทัศน์ โดยรวมก็ดูเหมือนมันไม่เปลี่ยน แต่มีหลายคนทักว่าผอมลง ปกติตัวก็ไม่โต แต่หัวโต ไงต้องรอดูว่าจะออกหัว(คน) หรือออกหัว(หอย) ฮ่าาาาา อยากให้เรียวเหมือนหัวหอย ฮ่าาาา
ต้นฉบับโพสต์โดย mamma เมื่อ 2012-3-21 02:58
พี่ (35ปี) ก็เพิ่งตัดมาตอนปีใหม่ ตอนนี้ก็สองเดือนกว่า  ...

บอกชื่อหมอได้มั้ยคับ ทำไรออกมาโอเคมั้ย ราคาเท่าไหร่คับ
ต้นฉบับโพสต์โดย PhoenixXx เมื่อ 2012-3-21 22:28
บอกชื่อหมอได้มั้ยคับ ทำไรออกมาโอเคมั้ย ราคาเท่าไหร ...

จะว่าไปมันก็เป็นความผิดพลาดทางเทคนิคหรือทางไรพี่ก็ไม่แน่ใจนะตัวเอง ก่อนพี่กลับไปก็นัดหมอสุทัศน์นี่แหละ ใจจริงอยากตัดกะหมอจุแกเหมือนกันแต่เห็นหลายต่อหลายกระทงบอกเวลาไม่เป็นใจพี่เลยเปลี่ยนเข็มทิศใหม่ แบบเสี่ยงดวงว่างั้นเอาไงเอากันกะยันฮีนี่แหละ พี่ติดต่อกะพี่คนนึงเลือกหมอสุทัศน์ จนวันที่ไปตัดแหละ ตอนพบหมอพี่ก็ไม่ได้รู้ว่าไม่ใช่หมอที่เลือก เพราะไม่เคยเห็นหน้าหมอ จนเขาเรียกชื่อเพื่อไปสอบประวัติอีกรอบแหละ เขาก็ถามชื่อเราว่าถูกเปล่า แล้วก็ถามเราหลายอย่างจนมาถึงชื่อหมอ "ตัดกะคุงหมอ สมศักดิ์ นะ เราก็อ้าววววว ใครง่ะสมศักดิ์ ลูกใครเหรอ ไม่เคยรู้จัก ไม่ได้สืบประวัติ ไม่ได้นัดหมาย แล้วเป็นหมอไรนะ เป็นหมอด้านไหน แล้วมาตัดหน้าตูนิมันจะออกมาแบบไหนเนี่ย แต่พี่ก็ไม่เปลี่ยนนะ จนไปถึงหมอดมยาสอบอีกที เขาก็ถามว่าพี่จะเปลี่ยนมั้ย พี่ก็ เออ ช่างมันเถอะ ไม่เปลี่ยน (เสี่ยงมั้ยหล่ะ เสี่ยงแบบ บ้า ๆๆๆๆ ด้วย) สำหรับพี่ตอนนี้ก็เหมือนกะไม่ได้ตัด ถามแฟนก็บอกว่ามันเล็กลง ไม่รู้เขาปลอบใจพี่ป่าว  แต่บางทีเขาก็บอกว่าจะให้บอกว่ามันเปลี่ยนไปเลยมันก็บอกไม่ได้เพราะมันอยู่ด้วยกันทุกวัน พี่ก็ดูไม่ออกง่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย mamma เมื่อ 2012-3-21 23:57
จะว่าไปมันก็เป็นความผิดพลาดทางเทคนิคหรือทางไรพี่ก ...

ขอบคุณน่ะคับพี่ ที่บอกติดต่อผ่านพี่คนนึงนี่ ใช่ป้า...มั้ย
ตอนนี้ผมกะเทไปทางหมอจุแล้ว แต่ปัญหาเยอะจิงๆ แต่มีคนบอกว่าเค้าปรับปรุงแล้ว+ขึ้นราคาด้วย T_T
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mamma เมื่อ 2012-3-22 00:15
ต้นฉบับโพสต์โดย PhoenixXx เมื่อ 2012-3-22 00:08
ขอบคุณน่ะคับพี่ ที่บอกติดต่อผ่านพี่คนนึงนี่ ใช่ป้า ...

ไม่ใช่ป้าจ๊ะ พี่คนนี้เขาชื่อแมว พี่มีเบอร์โทรแกด้วยนะ ถ้าเทียบราคาก็เท่า ๆ กันนะ ที่ ยันฮี 55000 ลดแล้วเหลือ 49500 หมอจุก็ 50000 ใช่มั้ย แต่ถ้าตัวเองทนเวลาได้เหมือนที่คนอื่นว่า หมอจุก็เห็นสวย ๆ กันนะ พี่ไม่มีเวลาไง แถมมีลุกเล็ก พี่เลยรอไม่ได้ อ้อถ้ามีไรสงสัยก็ถามได้นะ พี่ตอบได้ก็จะตอบจ๊ะ
ตอนนี้ก้ตัดสินใจแล้วว่าจะไปลองเสี่ยงดูกับหมอจุคับ

แล้วราคา 49500 นี่พี่ทำตั้งแต่ปีที่แล้วรึเปล่า ผมเห็นตอนนี้ไม่มีส่วนลดแล้ว
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mamma เมื่อ 2012-3-22 00:33

พี่ตัดเมื่อปลายเดือนธันวาที่ผ่านมาจ๊ะ พี่ว่าก็น่าจะดีนะกะหมอจุ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ออกมาดี หล่อ สมใจนะ รวมทั้งทุกคนที่คิดจะตัดกรามให้ออกมาสวย หล่อ สมใจกันทุกคนนะจ๊ะ โชคดีทุกคนจ๊ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-29 12:29:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mamma เมื่อ 2012-3-22 00:13
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mamma เมื่อ 2012-3-22 00:15

ตอนนี้หน้าเป็นไงบ้างค่ะ หายบวมรึยังเอ่ย
ต้นฉบับโพสต์โดย skybeam เมื่อ 2012-3-29 12:29
ตอนนี้หน้าเป็นไงบ้างค่ะ หายบวมรึยังเอ่ย ...

พี่ก็ไม่แน่ใจนะตัวเองว่ามันหายบวมป่าว คือมันไม่ได้ปวด แต่ถ้าจับ ๆ กด ๆ ก็รู้สึกเมื่อย ๆ ตรงที่ตัดเหมือนกัน แต่ไม่เจ็บ แต่ที่แน่ ๆ รู้สึกมันไม่ค่อยเปลี่ยนเลย หน้าเป็นกระดงใส่ตัวหนอนไหมอยู่เลย  เง้อออออออออออ
พี่ที่ใช้ชื่อว่าdoremi หนูอยากรบกวนให้พี่ช่วยเล่าประสบการณ์ตั้งแต่วันแรกที่ไปตัดโหนกให้หนูฟังหน่อยได้มั๊ยค่ะ คือหนูอยากรู้ตั้งแต่ขั้นตอนแรกไปจนถึงขั้นตอนสุดท้ายเลยค่ะว่าใช้เวลาทำกี่ชั่วโมง การวางยาสลบ การใส่ท่อช่วยหายใจ การใส่สายยางปัสสาวะ คือหนูก็สนใจที่จะไปตัดโหนกกับตัดกรามกับหมอจุฑาค่ะ น๊า พี่ช่วยเล่าให้ฟังหน่อย น๊า จะได้เตรียมตัวเตรียมใจถูก  จะรอฟังคำตอบจากพี่ ขอบคุณค่ะ

ป่านนี้น้องคงทำไปเรียบร้อยแล้ว ขอโทษที่ต้อบช้า เพิ่งเข้ามาเห็นค่ะ  โพสต์ 2013-5-9 10:33
ลองอ่านกระทู้น้องเฟรนด์นะคะ http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=24093&extra=&page=1  โพสต์ 2013-5-9 10:29
สนใจตัดกราม ลดโหนกแก้ม พ.สุทัศน์ที่ยันฮี
ด้วยประสบการณ์ด้านความงามกว่า 7 ปี ยินดีให้คำปรึกษา จองคิว และมีสิทธิพิเศษของ รพ.มอบให้ค่ะ
ติดต่อ พลอย 089-9835956
น้องแนะนำให้ดึงทั้งหน้าเลยค่ะ นี่เสียดายอยู่ดึงเฉพาะแก้ม น้องตัดกราม ตัดโหนก ยกกระชับแก้มค่ัะ หน้าหายติบไปเลย
ตัดแล้วหมอจ่ะแนะนำให้ยกกระชับแก้มด้วยค่ะ หน้าจ่ะได้ไม่หย่อนค่ะตึงเลยค่ะ ทำมาแล้ว
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย doremi เมื่อ 2013-5-9 10:48
ต้นฉบับโพสต์โดย gibwindowslive เมื่อ 2012-4-1 20:20
พี่ที่ใช้ชื่อว่าdoremi หนูอยากรบกวนให้พี่ช่วยเล่าประส ...

ลองอ่านกระทู้น้องเฟรนด์นะคะ น้องเค้าเล่าละเอียดมากๆ http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;extra=&page=1

ของพี่ทำกี่ชั่วโมงไม่แน่ใจ เริ่มลืมๆไปบ้างแล้ว ความจำสั้นค่ะ แต่เราไม่รู้สึกตัวหรอก เหมือนหลับไปแป๊บเดียวค่ะ

แล้วเรื่องสายน้ำเกลือ สายปัสสาวะ สายอะไรต่างๆ เค้าทำตอนเราสลบค่ะ ไม่ต้องกลัวเจ็บในส่วนนี้

ตอนดึงสายต่างๆออก พี่ไม่เจ็บนะ (น้องเฟรนด์บอกเสียวแปล๊บ แต่พี่ไม่อะไรเลย คงแล้วแต่คนน่ะค่ะ)

เจ็บคอ+คอแห้งมากกว่า (คอแห้งแบบกลืนน้ำลายไม่ได้เลย แทบจะหายใจไม่ออก ทรมานมากๆ)
ยกแก้มนี่เป็นการตัดหนังออกไปหรือเปล่าครับ รบกวนกูรูด้วยครับ ขอบคุณครับ
mamma ตอบกลับเมื่อ 2012-3-21 23:57
จะว่าไปมันก็เป็นความผิดพลาดทางเทคนิคหรือทางไรพี่ก ...

รบกวนที่ทักแชทไลน์หนูมาหน่อยนะคะ ไอดี moochacha หนูตัดกรามยันฮีเหมือนกัน มีเรื่องอยากพูดคุย อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้