ดู: 10272|ตอบกลับ: 58
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] ไปทำตามาแล้วครับ แต่ไม่พอใจ จะแก้ได้ไหมเนี้ย

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด jerry69 เมื่อ 2009-11-13 09:35

ไปทำที่ คลีนิคแพทย์สมชายครับ ยอมรับเลย บริการดีมาก คุณหมอให้เวลากับลูกค้าเยอะพอสมควร  เพิ้งไปทำมาวันที่ 9 นี่เองครับ ปรกติตา 2 ข้างไม่เท่ากัน ก่อนทำก็ย้ำกับคุณหมดแล้ว ว่า อยากให้ตาสองข้างเท่ากัน และดูโตขึ้น คุณหมอบอกว่า เดี๋ยวจะทำชั้นตาให้ใหม่ ให้เท่ากัน ทำแบบรูปสระอิเย็บ 3 จุด พอทำออกมาแล้ว ไหงไม่เท่ากันเหมือนเดิมเลยอะครับ แล้ว ข้างที่เล็กกว่า ตอนนี้ กลายเป็นตา 3 ชั้นไปเลย เวลาขมวดคิ้ว วันที่ 15 นี้หมอนัดตัดไหม จะลองไปปรึกษาอีกรอบดู ไม่รู้จะแก้ได้ไหมเนี้ย หงุดหงิดเจงๆๆเลยยยย
อย่าเพิ่งใจร้อนดิครับ ถ้าหมอ บริการดี อย่างที่บอก ไม่ลองกลับไปคุยดุล่ะครับ
ว่าทำไมออกมาแบบนี้ แล้วมีทางแก้รึป่าว ... ผมว่า หมอน่าจะรับผิดชอบนะครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-13 10:52:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครับผม รอวันที่ 155 ก่อนนนนน  ได้ความยังไงจะม่าเล่าให้ฟังนะครับ
ใจเย็น ๆ นะครับ ผมก็ทำตาเหมือนนาย กว่าจะเข้าที่จริง ๆ ก็ร่วม 3 อาทิตย์แหนะครับ เอาเป็นรออีกสักหน่อย ถ้าไม่ดีขึ้นค่อยว่ากันนะครับ
รีวิวรูปให้ดูหน่อยได้ไหมค่ะ อยากเห็นค่ะ
มีปัณหาเดียวกันเลย อยากทำตาแต่กลัวออกมาเป็นแบบนายอ่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-14 00:39:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปครับ ตาซ้าย ตกลงมาอย่างเห็นได้ชัดมากกก และกลายเป็น 3 ชั้นเลยอะ
รอยุบก่อนดีมั้ย
ของเราก็มีปัญหาคล้ายๆกันเลยค่ะ ขออนุญาตลงรูปของเรานะค่ะ จะเห็นได้ว่าชั้นพับตาไม่เท่ากัน แต่รูปของเรา 2 อาทิตย์ค่ะ
ตอนนี้ถ้าไม่สังเกตุก็ไม่รู้ค่ะว่าชั้นพับตาไม่เท่ากัน เอาใจช่วยน่ะค่ะ
มันยังบวมอยู่เลยอะค่ะ ใจเย็นๆน่ะค๊า
เล๊กว่า ยังยุบไม่เท่ากันอะค่ะ รอก่อนโน๊ะ

แล้วค่อยปรึกษาหมออีกที แต่ถ้า กลัวจิง ๆ ก็รีบไปพบคุณหมอ เลยก็ได้คะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-14 21:32:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พรุ่งนี้หมอนัดไปตัดไหมครับ เดี๋ยวจะถามหมอเลย
ไม่มีประสบการณ์  แต่แวะมาให้กำลังใจครับผม
หมั่นกินยา
รอให้ยุบ
หลังจากนั้น ค่อยว่ากันนะค้าบ

สู้ๆ ค้าบบบบ~
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-16 05:50:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปหาหมอมาแล้วครับ ปรากดว่า ข้างที่เป็น 3 ชั้น เป็นเพราะสิวตัวแสบนี่เอง 555+ ดันไปขึ้นตรงไหนไม่ขึ้น ไปขึ้นตรง รอยพับที่หมอทำให้ใหม่พอดี เลยทำให้รอยพับของชั้นตาพับไม่ได้เลยเกิดชั้นที่3 ขึ้น (เซ็งเจงงงง)  แล้วที่ตาดูแล้วไม่เท่ากัน เพราะรอยพับชั้นตาข้างซ้าย สิวขึ้นเลยพับไม่ได้ครับ แงแง
ผมจะรอชมรูปหล่อๆของพี่นะครับ
รอให้ยุบก่อนนะ เอาใจช่วยค่ะ
อยากรู้ว่ายุบเป็นยังไง..เอารูปมาฝากด้วยน้า
อะ..สิว..เจ้ากรรม..

ไม่เป็นไรๆนะ

จะหล่อหละ..
เป็นกำลังใจหั้ยครับ..ใจเย็นๆครับอาจยังไม่ยุบดีก็ได้...
หายไวๆนะคร่ะ ^_____________^
หายไวไว นะคะสู้สู้
อ่อ มันเป็นเช่นนี่นี้เอง
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-28 16:02:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด jerry69 เมื่อ 2009-11-28 16:05

กลับมาอีกแล้วครับ วันนี้วันที่ 28 ทำตาครบ 20 วันพอดี แต่ตาข้างซ้ายก็ยังเหมือนเดิมอะครับ ยังเป็น 3 ชั้น และตาก็ยังเล็กกว่าข้างขวาเหมือนเดิมอยู่ดี ก่อนทำ ตาข้างซ้ายก็เล็กกว่าข้างขวาแบบนี้แหละครับ แต่แค่ป็นชั้นเดียวเท่านั้นเอง กลับไปหาหมอ 2 รอบแล้ว หมอบอกว่า "ตาข้างซ้ายยังบวม แต่ตาข้างขวาหายแล้ว ต้องรอประมาณ 3 เดือน ตาถึงจะเข้าที่" พูดแบบนี้ทั้ง 2 รอบเลยอะ  แต่ตอนนี้สะเก็ดแผลที่ตาข้างขวาหลุดออกหมดแล้วส่วนตาข้างซ้าย ยังเหลืออีก 1 จุดอะครับ แต่ตัวตั้มเองคิดว่า ตาข้างซ้ายต้องได้ทำใหม่แน่ๆๆ อาการแบบนี้เพื่อนคิดว่าทำอย่างไรดีครับ หรือจะไปหาหมอท่านอื่นดี และเพื่อนๆมีหมอแนะนำไหมครับ อยากให้ตาข้างซ้ายเหมือนตาด้านขวาอะครับ
เอ่อ สิวนี่เลือกที่ขึ้นโน๊ะ ช่างเหมาะเจาะอะไรอย่างนี้
เหมือนเล็งไว้เลย ว่า ทำเส็ดนะ เค้าจะขึ้นตรงเลย
เล็งพิกัดไว้เรียบร้อย ฮ่า ๆ คุณ จขกท คงหายเซ็งละเนอะ
สบายใจขึ้นเยอะ ....
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้