ดู: 2145|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เหตุผลส่วนมากที่เพื่อนๆๆแก้จมูก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด Bukejang เมื่อ 2009-11-11 23:00

คือ อยากทราบนะค่ะ
เพราะคนที่รู้จัก เค้าทำจมูกมา สวยอยู่แล้ว
แต่พอ มีแนวใหม่ๆๆ เข้ามา เค้าก็เปลี่ยน
ไปแก้จมูก เจ็บตัว .. สะงั้น ..
กีกี้เองก็กำลังจะไปทำจมูกค่ะ(หมอบุญ)
เลยอยากเก็บข้อมูลไว้มากๆๆๆๆค่ะ
ตอนแรกเพื่อนบอกว่า แกมีงบเท่านี้ก็ทำๆไปก่อน
รวยแล้วค่อยไปแก้ !!!!!~
แต่กีกี้ไม่อยากทำบ่อยค่ะ กลัวเจ็บ
แล้วก็เชื่อใจหมอบุญค่ะ
ถูก แต่เห็นเพื่อนๆๆในเว็บทำมาสวยเยอะ
ใจจริงอยากทำกับคุณหมอเฉลิมนะค่ะแต่คิวยาวมาก
อดใจรอไม่ไหวค่ะ

เลยอยากทราบความคิดเห็นของเพื่อนๆๆ นะค่ะ ..
แชร์ประสบการณ์
แนวคิดกันค่ะ

ขอบคุณ ทุกๆคำตอบ นะค่ะ
ในบริบทของข้าพเจ้า
เหตุผลแรกที่ แก้จมูก นะครับ ข้อแรก เลยก้อคือ เค้ามีเงินแก้ครับ อันนี้สำคัญ เหตุผลที่สอง ก็คือ จมูกมีปัญหา
และที่ไล่หลังมาคือ ไม่พอใจทรงจมูกตัวเองครับ เพราะลึกๆๆแล้วใครๆก้ออยากได้โด่งๆเกาหลีทั้งนั้น แต่ จมูกสวยอย่างเดียว รูปหน้าไม่ดี ก้อไม่ไหวครับ เค้าก็เลยต้องทำตรงอื่นบ้างครับ เพราะ มันไม่ค่อยมีใครเกิดมาหล่อเหมือน แบรต พิต หรือ สวยแบบ โจลี่ หรอกครับ ........มีเงินทำแล้วก้อ แบ่งเงินไปทานข้าวกับครอบครัวบ้างหรือทำบุญด้วยนะครับ......สวยภายนอกสวยภายใน
เหตุผลส่วนใหญ่ คือ ไม่พอใจในสิ่งที่ตัวเองมีอยู่ เหตุผลเดียวกับตอนตัดสินใจทำศัลยกรรมนั่นแหละค่ะ 5555 เพราะบางคนก็สวยแล้วนะ แต่ก็ไปแก้รอบสอง รอบสาม อันนี้เป็นความพอใจส่วนบุคคลจิงๆแหละ

ที่เหลือ ก็เป็น จมูกผิดรูป อักเสบ ติดเชื้อรุนแรง หายใจไม่สะดวก ฯลฯ ซึ่งถ้าไปทำกับศัลยแพทย์ตามหลักการของแพทย์ที่พึงกระทำแล้ว จะเกิดกรณีเหล่านี้น้อยมากกก อารมณ์ว่าจะเกิดเพราะซวยสุดๆ แล้วต้องดูแลตัวเองตามแพทย์สั่งด้วยนะค่ะ เพราะบางที ไอ่สาเหตุเหล่านี้ก็เกิดจากตัวเราเองด้วยเหมือนกัน
เบี้ยว  เอียง ไม่สวย ฮ่าๆๆ ถึงอยากแก้
เบี้ยว อ่ะค่ะ ถึงอยากแก้
ซ้ำ ๆ ลบให้หน่อยนะคะ แบบตอบครั้งแรกไม่โชว์ เลยตอบอีก ฮ่าๆๆ
อยากดูดีขึ้นค่า http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=3628&extra=
มาดูกันตัดปีกเพิ่มหรือปากบางดีค่า
ส่วนใหญ่ เหตุผลหลัก ของคนที่แก้จมูก มีแค่ 2 ข้อเท่านั้นล่ะครับ
1. มีปัญหา คือ เบี้ยว แท่ง บวม - ซึ่งเหตุผลนี้ มันจำเป็นนี่นา ไม่แก้ได้ไง
2.ไม่พอใจครับ อันนี้เกิดจากความไม่พอใจส่วนตัวของคนทำ ซึ่ง อาจจะเกิดจากปัจัยหลายอย่าง
   ไม่ว่าจะ ทรงไม่สวย ไม่เข้ากะหน้า สไตล์ที่หมอทำ ไม่ตรงใจเรา รึอื่นๆ อีกมากมาย
   ทีนี้ต้องถามใจตัวเองครับ ว่ามั่นใจแค่ไหนก้การทำครั้งแรก มั่นใจตัวเอง มั่นใจหมอ
   มั่นใจสไตล์ที่หมอทำ และมั่นใจสุขภาพตัวเอง ... ถ้ามั่นใจแล้ว ทำไปเลยครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-12 14:23:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Thanks u naka

เปลี่ยนจมูกใหม่ .. ก้อเหมือน เปลี่ยนโทรศัพท์มือถือ
อะรัย
ประมาณนั้น hahaha

แสดงว่า การแก้ไข เปนเรือ่งปกติ
ไม่มีปันหาต่อเนื้อเยื่อ จมูกเรา หรอค่ะ???????
มันก็ไม่ง่ายขนาดนั้นหรอกครับ เหมือนเปลี่ยนรถขับมากกว่า ดูยากขึ้นมาหน่อยนึง
ถามว่ามีปัญหาไหม มีแน่นอนครับ คือ เราก็ไม่ควรเปลี่ยนมันบ่อยๆ หรอกครับ
ถ้าพอใจแล้วก็จบครับ อย่างมากไม่เกิน 5 ครั้งนี่ก้พอแล้วล่ะ ไม่งั้นเนื้อเราก็แย่พอดี
ดึงเข้า ดึงออก ... เนื้อช้ำอยู่นะ ไหนจะต้องรักษาตัวอีกล่ะ อย่างน้อยๆ ก็ 3-4 เดือนเลยนะ
เปลี่ยน ครบ ห้า ครั้ง ลูกๆๆ ก้อคงโตเป็นหนุ่ม พอดี อ่ะ ค๊าบบบ
ของเค้าที่อยากแก้(แต่ยังไม่ได้แก้นะรอคิวปรึกษาหมออยู่จ้ะ) ก็เพราะทำครั้งแรกมันไม่สวยอ่ะค่ะ..ไม่เหมือนของหลายๆคนใน web โทษใครไม่ได้ต้องโทษตัวเอง และก็ต้องรับผิดชอบตัวเองด้วยการหาทางแก้ไขอ่ะค่ะ...ก็มันหน้าของเราอ่ะนะอยากจะให้สวยที่ซู้ดก็เลยต้องแก้จ้ะ....
เปลี่ยนบ่อยมีปัญหาแน่ครับ เรื่อง เงินอ่ะครับ จะเยียบแสนเอานะครับๆ
เบี้ยวค่ะเซง เสียเงินฟรีเลย
ถ้าบอกหมอว่าเบี้ยว หมอบอกว่าไม่เบี้ยว เซงเลยๆเปลื่ยนที่เลย
เสียเงินหลายรอบเซง
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-13 02:42:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เบี้ยวค่ะเซง เสียเงินฟรีเลย
ถ้าบอกหมอว่าเบี้ยว หมอบอกว่าไม่เบี้ยว เซงเลยๆเปลื่ยนที่เลย
เสียเงินหลายรอบ ...
ต้นฉบับโพสโดย jeab:cm เมื่อ 2009-11-12 23:03

เหนจัยจังค่ะ ..
แล้วหมอไม่แก้ไขให้เลยหราค่ะ
แก้เพราะมันเบี้ยวค่ะปัญหาแรก ปัญหาที่สองก็เรื่องรูปทรงที่ทำออกมาแล้วเราไม่พอใจค่ะ หมอบอกสวยแต่เราว่ามันไม่สวยประมาณนั้นค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-13 21:29:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยาก ทำมากเลยค่ะ แต่ยัง ตัดสินใจทำ ไม่ได้ ค่ะ
เบี้ย น้อย หอย น้อยย
เลยต้องดู นานๆๆ หน่อยค่ะ
บางทีจะเข้าตำรา เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่ายนะคะ

เราว่า ใจเย็นๆค่อยเก็บๆตังค์ไปเรื่อยๆเลือกหมอที่เราคิดว่าใช่ แล้วค่อยทำทีเดียวดีกว่ามั้ยคะ
เพราะถ้าทำครั้งแรก ออกมาไม่ดีถ้าเจอหมอหลังการขายไม่ดีไปอีก เราก้อไม่อยากแก้ที่เดิม ก้อต้องเปลี่ยนหมอ แถมจ่ายตังอีกรอบ ที่าำคัญ รอบนี้มันมีค่าแก้เพิ่มมาอีกหลายพันด้วยนะคะ
ค่อยๆคิด ค่อยๆตัดสินใจค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้