ดู: 5481|ตอบกลับ: 38
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หน้าอย่างผมทำอะไรดีครับ

[คัดลอกลิงก์]
แรกเริ่ม ผมเคยทำจมูกมก่อน ตอนเรียน  บอกหมอว่าไม่ต้องเอาโด่งมาก เพรากลัวทางบ้านผิดสังเกตุ เพราะถาเอาขึ้นเยอะเกินเดวหน้าเปลี่ยนเกินไป กัวแม่ด่า หุหุ

ตอนนี้ทำงานแล้วค๊าบ ตัดสินใจจะไปแก้จมูกกับหมอเฉลิม    ผมนัดคิวได้ปลายเดือนมีนา เพราะเป็นช่วงได้หยุดงานพอดี

จากด้านข้าจะเห็นว่าผมไม่มีดั้งเรย หุหุ

เพื่อนๆ พี่ๆว่า นอกจากแก้จมูกแล้ว ผมควรจะทำอะไรเพิ่มดีครับ ช่วยแนะนำหน่อย อยากหน้าตาดีกับเขาบ้าง T_T
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-11 21:42:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กำ รูปใหญ่จัง ขออภัยค๊าบ พึ่งโพส ครั้งแรก
แก้ไขล่าสุด yonan เมื่อ 2009-11-12 01:27

จัดไปคุณ  บอกหมอให้ละเอียดละ เกี่ยวกับรูปทรง เด๋วไม่ได้ดั้่งใจ แล้วจิตตกเอา  ผมสังเกตดู  หมอเฉลิม เคสที่ พี่ๆเค้าเน้นให้หมอทำตามแบบ ส่วนมาก เหมือนแบบเลยนะ  อย่าทำกระเป๋าเงินหายละครับ เดี่ยวอดทำกันพอดี โชคดีครับ .........อ้อลืมบอกไป อย่าบอกว่าเอาแบบธรรมชาติมากนะ เพราะ ถ้าเสริมต้อง ให้เปลี่ยนและหล่อกว่าเดิมนะ เดี่ยวเสียดายเงิน ครับ
เรารูปหน้าคล้ายๆ จขกท.เลยอะครับ อยากถามผู้รู้ว่า เหตุใดหน้าช่วงตั้งแต่โหนกแก้มลงมาถึงได้ดูอูมๆ บานๆ คือผมไม่ชอบเลยครับ เป็นเพราะโหนกแก้มสูง ดหนกแก้มกางออกด้านข้าง หรือเพราะกรามครับ กลุ้มจริงอยากหน้าเล็กๆ ช่วยผมด้วยนะครับ (ดีที่เรามีคิ้วกับขอบตาที่มันดำ พี่สาวบอกว่าผมมีดีแค่นี้แหละ  )ช่วยหน่อยนะครับ
เด๋วผมเอารูปลงนะครับ จขกท.ไม่ว่านะครับคือผมไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่มันเด่นเกินไป บอกตรงๆว่าอายมากๆ ขอร้องอย่าเอารูปเราไปแพร่ไหนนะ แค่นี้ก็จะมุดลงดินแล้ว จมูกบานๆดั้งหักๆ ปากอูมๆ หน้ายังจะบานได้อีก+ดำ มีตังค์ก่อนๆ จะจบแล้วครับ
แก้ไขล่าสุด yonan เมื่อ 2009-11-12 01:34

4# daiballz
ดูใรูปมานก้อไม่ค่อย โผล่นะ โหนกอ่ะ
รี สอง พูด ดีมาก

ตาม นั้น คับ แฮะ ๆ
จากรูปข้างบนนะครับ ส่วนตัวคิดว่าหน้าผมไม่เท่ากันด้านขวามันบวมๆ(มันเป็นไรอะครับ พิการรึปล่าว) ตาตอนเด็กถึงวัยรุ่น(ตอนนี้22)จะโต เด๋วนี้ชั้นตาไม่เท่ากันสังเกตุคิ้วจะรู้เลยว่าหน้าทั้งสองด้านมันแปลกๆไม่รู้มันเกี่ยวกับเส้นประสาทไรรึปล่าว ปกติหน้าต้องเป้นแบบซีกซ้าย(เวรกรรมจริงๆ ) ตอนนี้ได้แต่ปรึกษาเพื่อนๆพี่ๆในเวปแหละครับ ผมยังไม่ได้ทำงานไม่อยากขอตังค์คนที่บ้าน ไว้มีตังค์ค่อยว่ากันอีกที มีข้อมูลดีๆช่วยลงให้หน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ผมไม่เคยเอารูปไปให้ใครดูเลยเพราะปกติไม่ชอบถ่ายรูปที่นี่ที่แรกและที่เดียว(เหมือนจะเจ๋ง )
แก้ไขล่าสุด yonan เมื่อ 2009-11-12 01:30

8# daiballz
ทำจมูกอย่างเดียว ชีวิตก้อ พลิกผันแล้วครับ เพราะ ตาคุณมันดู ดงบังชินกิ มากนะ จากในรูปอ่ะ
อย่าเม้มปากถ่ายซิครับ เพ่น้อง ไหนบอกปากอูม จะรุ้ไหมเนี้ยยยยย
ที่ฟันไม่เท่ากัน เกิดจาก ฟันกรามมี ข้างไม่มีข้างป่าวครับเนี้ย ลองดู
แก้ไขล่าสุด daiballz เมื่อ 2009-11-12 01:48

ที่เม้มปากเพราะติดนิสัยมาตั้งแต่เด็กแล้วครับ ไม่ใช่ฟันไม่เท่ากันครับคือที่ปากอูมคิดว่าจะดัดฟันครับเพราะมีฟันคุดอยู่ 4 ซี่ตรงชุดฟันบนอะครับ(เป็นฟันกรามทั้ง 4) ที่ผมให้ความสนใจมากคือรูปหน้าครับคือด้านว้ายกับขวาไม่เท่ากัน ปกติต้องเป็นแบบซีกซ้าย แต่ผมตอนตะแคงซ้ายมาตั้งแต่เด็กแล้วไม่รู้จะเกี่ยวรึปล่าว จมูกทำแน่ครับแต่คิดว่าถ้าจะทำผมจะทำแบบให้หมอคนเดียวจัดการให้เลย เพราะกลัวทำหมอหลายคนมันจะไม่สมดุลกันอีก คือจะเอาแบบหล่อเท่าหม่ำเลยอะครับ   หน้าบานจริงๆคือส่องกระจกที่ห้องน้ำคณะทีไรมันบานใหญ่ได้ทู๊กที เป็นยังงี้เลยไม่มีแฟนกับเค้าสักที จีบใครก็ไม่ติด อย่างที่กล่าวไว้ก่อนหน้านี้ครับ ตาผมตอนเด็กๆ-วัยรุ่นไม่ใช่แบบนี้ มันจะไม่เล็กแบบนี้ ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเป็นเพราะอะไร
ดัด ฟันๆๆๆ ก้อดีนะ ผมก้ออยากดัด ตอนปีใหม่ละ หน้าจะได้ เรียวๆๆยาวๆๆ มันจะเข้ามาประมาณ 1 เซนต์ อ่ะ
ท่านเวปมาสเตอร์กรุณาช่วยลบรูปผมให้ทีครับ พอละครับ ห้าๆ ช่วยทีนะครับ user daiball
เจ้าของกระทู้หน้าคุ้นๆจัง
อยู่แถวไหนหรอครับ
5555+

ถ้าแนะนำ นอกจากแก้จมูกแล้ว
ก็น่าจะทำคางอ่ะครับ
เพราะเหมือนคางจะสั้นไปหน่อย
5555+

เพราะเหม ...
ต้นฉบับโพสโดย Lennoxz เมื่อ 2009-11-12 08:31

เห็นด้วยกะหนึ่งครับ ... จขกทฬ นอกจากแก้จมูกแล้ว
ควรทำคางเพิ่มครับ เพราะหน้าเป็นรูปสามเหลี่ยม แล้วคางสั้นไปนิดนึง
ส่วนเรื่องแก้มโหนกนี่แก้ยากนะ แต่เคยถามหมอ หมอบอกว่า ฉีดโบท็อกส์ลดได้อ่ะ
แต่งไม่ได้มากเท่าไหร่ แต่มันก็ช่วยให้ เรียวลงได้นะ...

ปล.ส่วนอีกคน ลุงว่าอย่าสิงกระทู้เขาเลยครับ ตั้งกระทู้ตัวเองดีกว่า
ไหนๆ จะลงรูปแล้วอ่ะ ตั้งกระทู้ตัวเองไปเหอะ แล้วจะตามไปบอกให้ ...
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-12 13:29:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
3# yonan

ขอบคุณมากเรยครับ สำหรับคำแนะนำสำหรับคุณ yonan  นั่นสิน่ะ ถ้าจะทำทั้งทีก็ควรจะเปลี่ยนไปเรย หุหุ เอ่อ ต้องระวังเรื่องตังในกะะเป๋าด้วยใช่ป่ะ แบบว่ากลัวมันจะหายเข้าไปในขวดเหล้าอ่ะครับ หุหุ
แก้ไขล่าสุด daiballz เมื่อ 2009-11-12 13:35

15# king_sun

สิงไปแล้วอะครับ ลบไงหละครับ ช่วยหน่อยครับ ลบรูปให้หน่อยครับ เด๋วเพื่อนมาเห็นขอบคุณครับ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-12 13:33:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
5555+

เพราะเหม ...
ต้นฉบับโพสโดย Lennoxz เมื่อ 2009-11-12 08:31

เฮา อยู่ตี้เจียงฮายครับ  คุณ Lennoxz อยู๋ที่ใหนอ่าครับ  

(ปล เราอาจจะหน้าโหลก้อได้น่ะครับ อิอิ)
ทำใจ ทำใจ ทำใจ.....

ทำออกมาแร้วหล่อแน่นอน..ฟันธง!!!!!!!

ไม่ว่าจะทำจมูกหรือเพิ่มคาง..ดูดีขึ้นแน่นอนเพราะหน้าของจขกท.ออกไปทางคมแร่ะเข้มอยู่แร้ว

คือแถวบ้านเค้าเรียกว่าหล่อ คมเข้มครบสูตร!!!!! กรี๊ดส์!!!!!
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-13 20:45:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำใจ ทำใจ ทำใจ.....

ทำออกมาแร้วหล่อแน่นอน..ฟันธง!!!!!!!

ไม่ว่าจะทำจมูกหรือเพิ่มคาง..ดูดีขึ้นแน่นอนเพราะหน้าข ...
ต้นฉบับโพสโดย pumpui เมื่อ 2009-11-13 17:24

เอ่อ ว่าปต่ถ้าทำคางกับจมูกพร้อมกัน แล้วต้องพักฟื้นนานมั้ยครับ เวลาหยุดงานผมมีไม่ค่อยมากเท่าไหร่ หุหุ
ฉีดโบท็อกให้หน้าเรียวค่ะ
แวะมา  กรี๊ดดดดดดดส์เจ้าของกระทู้ล่วงหน้า   แค่ทำจมูกก็เกิดๆๆๆๆๆๆๆๆเห็นๆๆ
หล่อแล้วนะ จะทำใหม่อีกหรอ
จขกท. หล่อมายแล้วครับ
ผมได้ทำการ PM ไปแล้วไม่ทราบว่าได้อ่านหรือยางเอ่ย แต่ยังไง จขกท ก็มีหน้าตาที่หล่อเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ถ้าเพิ่มอีกนิดก็ดีขึ้นไปอีกครับผม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้