ดู: 2110|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] จมูกผมต้องตัดปีกจมูกไหม ช่วยแนะนำหน่อยคับ เพราะว่้าจะทำเดือนหน้าแล้ว

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mermate1 เมื่อ 2012-2-28 19:21

คือผม นัดผม คุณหมอชาตรี สยามคลีนิค ทำจมูกแล้วอ่้าคับ
แต่ตอนนี้กำลังสอบสนว่าจะตัีดปีก ด้วยไหม หรือว่า
ลองเสริมมาก่อนแล้วค่อยตัดปีกจมูก

ถามหมอ น่าจะดีนะจ๊ะ ในความคิดของคุงพี่ คุงน้องสวยอยู่แล้ว
ไม่ต้องทำไรมากมายหรอกคร่ะ
ผมว่าตัดก็ดีนะแต่ดูๆแล้วถ้าตัดก็คงต้องเสริมด้วยอะเพราะมันน่าจะไม่ balance กันอ่ะท่าจะตัดแค่ปีกเพราะดูแล้สปลายจมูกก็ใหญ่นะ ถ้าปีกเล็กลงแต่ปลายใหญ่ มันก็แปลกๆนะ อันนี้ความคิดผมนะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anttee เมื่อ 2012-2-29 03:00

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anttee เมื่อ 2012-2-29 02:50

เสริม แล้วตัดปีกให้บางลงนิดนึงน่าจะดีค่ะเพราะปีกค่อนข้างหนานิดนึง แล้วยกปีกด้วยเพราะถ้ามองจากหน้าตรง ปีกจมูกจะอยู่ต่ำกว่าปลายจมูก ต้องยกช่วงปีกให้ลับกับปลายจมูก+ตะไบข้างค่ะ เพราะเนื้อจมูกเป็นทรงชมพู่(เหมือนเรา) ช่วงกลางถึงปลายจมูกเนื้อค่อนข้างเยอะ (ทำมาเหมือนกันค่ะ ของเราเสริม+ตะไบข้าง เพราะเนื้อจมูกค่อนข้างเยอะเหมือนกัน,แต่งปลาย แต่งให้มีปลายจมูกมากขึ้น จะลับกับปีกจมูก ดูปลายพุ่ง+ยกปีกจมูกให้ลับกับปลายจมูก  แต่ของเราไม่ได้ตัดปีกจมูก เคยขอหมอตัดปีกออกด้วยแต่หมอไม่ยอมตัดให้ บอกว่าเนื้อปีกจมูกไม่ได้หนาแต่ปันหาคือปีกมันใหญ่คุณหมอเลยจะยกปีกจมูกให้แทน ก็จะขยับรูจมูกให้เลกลงไปด้วยเพราะเปนการเกบขอบปีกจมูกขึ้นไป) ของเราไปทำกับหมอสุชาติที่อนุเสาวรีมา แต่เปนงานแก้นะคะ รวมค่าเอาของเก่าออกด้วย ทั้งหมด3หมื่น8 พึ่งไปแก้มาได้3อาทิตย์
   น่าจะประมาณนี้นะคะ คิดว่าถ้าเสริมมาอย่างเดียวมันจะทำให้ดูจมูกใหญ่ เพราะตอนเราทำครั้งแรกเราก็เสริมอย่างเดียวแต่เปนคนจมูกบานไปนิดนึง ขอที่คลีนิคแรกที่ไปเสริมจมูกคุณหมอไม่ยอมตัดปีกให้บอกว่าจะไม่สวยเพราะไม่หนามาก คือยังไงหมอก็ไม่ยอมตัดให้  -_____-'  หรือจะลองค่อยๆทำก็ได้ถ้ายังไม่แน่ใจ ยังไงก็ลองศึกษาดูข้อมูลจากพี่ๆที่นี่เยอะๆนะคะ เราก็มาอ่านข้อมูลจากพี่ๆที่นี่ตลอด ขอให้เสริมออกมาแล้วหล่อๆ เอาใจช่วยค้าบ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้