ดู: 2909|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถามเกี่ยวกับ กำจัดขี้แมลงวันครับ

[คัดลอกลิงก์]
มีเพื่อนๆคนไหนเคยไปกำจัดขี้แมลงวันไหมครับ
ไม่ทราบว่าใช้วิธีไหนดี ที่ได้ผลดีและราคาไม่แพงมากอะครับ
ช่วยแนะนำทีนะครับ
เราเองค่า ฝากเลยละกัน อิอิ
http://dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=36083
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-27 15:21:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนนะคราป
แต่ต้องผ่าตัดเลยเหรอเนี่ยยย -*-
ผมเคยครับ ทำที่เมดิแคร์คลีนิค จ.อุบล ผมทำแบบเหมาทั้งหน้า 3000 บาท รวมๆแล้วน่าจะ 20 กว่าเม็ดได้ ทั้งเม็ดเล็กเม็ดใหญ่ จุดด่างดำอื่นๆ กระเนื้อ หมอเค้าจี้ออกให้หมดทั้งหน้าเลย ละเอียดสุดๆ หมอเค้าใช้เครื่อง q switch จี้เอาอ่าครับ เป็นเลเซอร์ หมอเค้ารับประกัน 3 เดือนถ้าออกไม่หมด ไปจี้ซ้ำได้ และตอนนี้ทั้งหน้ามีขี้แมลงวันอยู่ 4 เม็ดที่มันออกไม่หมด เม็ดใหญ่ๆ 3 เม็ดและก็เล็กๆตรงสันจมูก 1 เม็ด อ่อ...และก็กระเนื้อด้วย 1 เม็ด อันนี้ไม่สามารถรักษาให้หายถาวรได้ จี้ออก มันก็ขึ้นมาใหม่ หมอบอกมาอย่างนี้
ยิงด้วย CO2 Laser เลยครับ แผลน้อยกว่า เจ็บน้อยกว่า หายเร็วกว่าแบบผ่าออกธรรมดาครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-28 15:30:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย NUni69 เมื่อ 2012-2-27 22:05
ผมเคยครับ ทำที่เมดิแคร์คลีนิค จ.อุบล  ผมทำแบบเหมาทั ...

โหห ได้ผลดีและราคาถูกมากครับ แบบนี้ในกรุงเทพจะมีไหมครับ
ไม่ทราบว่าเป้นเลเซอร์แบบไหนอ่ะครับเจ้า q switch อ่าครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-28 15:31:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mutub เมื่อ 2012-2-28 01:12
ยิงด้วย CO2 Laser เลยครับ แผลน้อยกว่า เจ็บน้อยกว่า หายเร็ ...

มีที่ไหนบ้างเหรอครับ แล้วราคาประมานเท่าไรครับผม
ต้นฉบับโพสต์โดย suaykaibua เมื่อ 2012-2-28 15:30
โหห ได้ผลดีและราคาถูกมากครับ แบบนี้ในกรุงเทพจะมีไห ...

โทษทีครับ ไม่ได้เข้ามาเล่นเว็บนี้ทุกวันอ่ะครับ ^^ ผมว่าที่กรุงเทพมีแน่นอนเจ้าเลเซอร์ตัวนี้ ลองถามตามคลีนิกดูนะครับ ถามดูว่าเวลาจี้ใช้เครื่องอะไร รับประกันมั้ยถ้าออกไม่หมด เป็นแผลเป็นรึป่าว ถ้ามีเยอะๆก็สอบถามราคาเหมาดูนะครับ

ตอนผมจี้ก็มีเลือดออกนะ(ณ ตอนที่กำลังจี้อยู่)แอบเห็นตอนหมอเอาสำลีมาถูๆก็มีเลือดติดด้วย พอจี้เสร็จหมอก็เอากระจกมาให้ส่องดูน่าตัวเองว่าพอใจมั้ย ดูว่าจี้ออกหมดรึยัง ตอนนั้นหน้าเป็นแผลแดงๆ แต่เลือดไม่ออกแฮะ จากนั้นก็เช็ดหน้า แต้มยา ติดพลาสเตอร์ จ่ายเงิน รับยาและก็พลาสเตอร์เอากลับไปติดเองที่บ้าน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้