ดู: 3457|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] ที่ไทยมีที่ไหน ทำศัลยกรรมเปิดต้นตา บ้างมั้ยค่ะ? คือตาสองชั้นอยู่แล้ว แค่อยากให้โ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่า เราเป็นน้องใหม่ วันนี้มีเรื่องอยากมาถามทุกๆ คนในบอร์ดหน่อยค่ะ

http://www.stmstyle.com/surgery-eyes.html

เนี่ยอ่าค่ะ เหมือนอย่างในเว็บนี้ ที่เขียนไว้ว่า "ศัลยกรรมเปิดต้นตา"

แต่เราคงไม่มีปัญญาบินไปไกลถึงเกาหลี ที่บ้านคงออกปากด่าตายเลย

ตาเรามันสองชั้นชัดเจนอยู่แล้วค่ะ

เพียงแค่อยากให้มันดูสดใส มากขึ้น เพราะนี่บางทีมันก็ตกๆ ทำให้ดูตาสองชั้นชัดแต่ดวงตาดันเล็ก -_-

เพื่อนๆ ที่หมอหรือที่ไหนแนะนำ ก็บอกทีนะคะ สนใจมากๆ เลยค่า
เพิ่งเคยได้ยินค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-26 11:21:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คห. 1 พี่ลองเข้าไปในเว็บ ดูตรงคำว่า ศัลยกรรมเปิดต้นตา เลยค่า กำลังหาที่ทำในไทยอ่า ไม่รู้ทำที่ไหนได้บ้าง
มันคือศัลยกรรมเปิดหัวตารึเปล่าคะ เคยศึกษามาถ้าเป็นคนเกาหลีเขามีปัญหาเรื่องนี้มากเพราะตาเขาเล็กมากรอบขอบตาก็เล็ก เคยมาแล้วพวกนี้สมควรศัลกรรม ดูแล้วอึดอัดแทน มองเห็นได้ไง

เอาแหละเรามาเข้าเรื่องกันเลย การทำตาเท่าที่ศึกษามาคนที่ตาเล็ก จะทำให้โตได้ต้องเปิดทั้งหัวตา อันนี้ที่กำลังหมายถึงต้นตารึเปล่า เพราะบางคนการทำตาสองชั้นไม่ได้เพอร์เฟ็ก บางคนทำตาแล้วชั้นตาดึงขึ้นแต่มันโค้งปิดหัวตา ก็เลยมีการผ่าตัดส่วนนั้นออกทำให้หัวตารี เฉี่ยว
อันที่สองคือการผ่าตัวห่างตา คือหมอจะกรีดหางตาออกสอง สามมิล มันสามารถทำให้ตากว้างแล้วยาวมากขึ้น
บางคนต้องทำทั้งชั้นตา เปิดหัวตา(อันนี้ต้องให้แพทย์ที่ชำนาญจริงทำนะ อย่างที่เกากลีเขาเก่งประสบการณ์ลูกค้าแบบนี้เยอะ) และกรีดหาง ถ้าทำทั้งสามอย่าง รูปตาเราจะดูดีมากคะ
จากที่เล่ามาทั้งหมดเพราะเราเคยทำตากับหมอเกาหลีที่อเมริกาคะ ผลออกมาดีมากคะ คุ้มราคา แต่เราไม่ได้ทำทั้งหมด เราแค่เย็บชั้นตา เผอิญหมอเขาใจดี บอกวิธีการศัลยกรรมตาให้ฟังก็เลยรู้มา แต่ราคานี้สิแพงกว่าทำชั้นตาอีกนะคะ
ใช่เปิดหัวตาหรือเปล่าค่ะ เห็นมีคนโพสรูปเมื่อว่านนี้ค่ะ พี่คนที่ทำเค้าก็เปิดหัวตาทำให้ตาโตขี้น แอนว่ากลับไปเมืองไทยก็จะทำเหมือนกันเพราะเป็นคนตาเล็กสนใจ ที่ V plast clinic ที่บางแสนค่ะ เค้าเปิดได้ ทั้งหัวตา หางตา อย่างละ สามหมื่นค่ะ ได้ข้อมูลมาจากเวปท์นี้แหละค่ะ
พี่ moji5557 เค้าเป็นคนโพสเมื่อวานเค้าทำหลายอย่างรวมทั้งเปิดหัวตาด้วยลองเข้าไปหารูปดูนะค่ะ พี่เค้าน่ารักมาก ทำแล้วสวยสุดๆ แบ๊วสุดๆค่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้