ดู: 64380|ตอบกลับ: 150
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] อัพไซส์หน่มน๊ม by คุณหมอธีรพงษ์ เเห่ง บางกอกศัลยกรรมค่า

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย c.winniiz เมื่อ 2012-2-24 23:55

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ชื่อวินนี่นะค่ะ วินนี่เป็นผู้หญิงแท้ แต่พระมารดาให้หน้าอกมาน้อยเหลือเกิน T^T ก็เลยอยากจะมีหน้าอกตู้มๆเป็นของตัวเอง
วินมีความอยากที่จะทำหน้าอกตั้งแต่กลางปีที่แล้ว ซึ่งวินได้ไปปรึกาหมอทั้งหมด3ท่านคือ
1.        หมอพีระ เป็นคุณหมอที่สุภาพมากกก หล่อมากกให้คำแนะนำดีมากก คุณหมอบอกว่า เราเป็นคนมีเนื้อนมอยู่แล้ว เสริมได้ทั้งทรงกลม และทรงหยดน้ำ แต่หน้าอกข้างขวาเล็กกว่านิดนุง ถ้าเป็นทรงกลมก็ได้ 250,270( ถ้าจำไม่ผิด แต่270ชัวร์ค่ะ) แต่ถ้าอยากให้บะฮึ้ม แบบได้ซีซีเยอะ ก็ต้องเลือกทรงหยดน้ำ ได้ประมาน 300 กว่าๆ ประมาณนี้มั้งค่ะ จำไม่ค่อยได้แระ - -

แต่คิวคุณหมอยาวมากกกกกก ถ้าจะทำ ต้องรออีกประมาณ2เดือนได้ถ้าจำไม่ผิด วินก็เลยลองไปดูกับหมออื่นดู- -
2.        หมอเทพ ท่านมีชื่อเสียงโด่งดังเกี่ยวกับการทำนมโดยเฉพาะ ที่บอกทำแล้ว นิ่ม ไม่ต้องนวด เหมือนของจริงสุดๆ ซึ่งแกทำสวยจริงๆค่ะ เพราะได้มีโอกาสไปลองจับนมของกระเทยที่แกทำให้ นิ่มมากกก สวยด้วย แต่.. มันติดตรงที่ว่า เป็นการผ่าแบบไม่วางยาสลบละค่ะ แบบว่ากลัว บวกกับ ลูกค้าแกบางคนแพ้ยาที่แกฉีดให้ระหว่างทำหน้าอก แล้วผื่นขึ้นเต็มหน้า เต็มตัว ต้องมารักษาผื่นอีก วินก็กลัวจะเป็นหนึ่งในนั้น อุส่าต์เสียเงินไปทำนมตู้มมา แต่ต้องเสียเงินเพื่อทำให้หน้าใสเหมือนเดิมอีก- -“ ไม่เอาอะค่ะ  เลยขอบายกับคุณหมอเทพ
3.        ท่านสุดท้ายที่วินไปหา และก็ตัดสินใจทำด้วยก็คือ คุณหมอธีรพงษ์ แห่ง บางกอกศัลยกรรม ตรงพระรามสอง คุณหมอเป็นคนที่สุภาพมากก พอๆกับคุณหมอพีระเลย
คุณหมอวิเคราะห์ว่า เป็นคนมีเนื้อนม แต่หน้าอกเริ่มยาน เอ๊ย คล้อย แถมหัวยมข้างนึง แอบเบนออกไปด้านข้าง แล้วก็แอบห่างเล็กๆ(เอ๊ะ หมายความว่าไง ดิชั้นไม่ได้ใช้งานบ่อยเลยนะ คุณหมอพูดให้เสียเซลฟ์อะ T^T หมอพีระก็บอก หมอธี ก็บอก หมายฟามว่าไงคร๊า คุณหมอออ!!)
ซิลิโคนที่คุณหมอเลือกให้ก็มี
-allergan low profile ขนาด 290cc ผิวทราย ใต้กล้ามเนื้อ
-silimed 305 หรือ 320 ก็ได้ ผิวทราย ใต้กล้ามเนื้อเหมือนกัน
คุณหมอบอกว่า ถ้าอยากให้หน้าอกชิดจริงๆ ควรเสริทเหนือกล้ามเนื้อ แต่ถ้าความปลอดภับระยะยาว เสริมใต้กล้ามเนื้อดีกว่า แต่หน้าอกอาจจะไม่ค่อยชิดเท่าเหนือกล้ามเนื้อ แต่ก็แค่นิดเดียว ถ้าไม่ถ่ายรูปมาสังเกตุก็ดูไม่ออก

คุณหมอธีเป็นคนที่ให้คำแนะนำดีมาก ไม่เกี่ยงเลย ว่าวินจะถามโน่นนี่ คิดดูสิค่ะ วินนั่งคุยกับคุณหมอตั้งเกือบ2ชม.!! ถามๆๆๆ จนไม่รู้ว่าจะถามอะไร หมอก็ใจดี ตอบคำถามของวินหมด ไม่มีชักสีหน้าว่าแบบ อีนี่จะถามอะไรนักหนา ไปได้แล้ว ชิ้วๆ เสียเวลา ไรงี้เลย
สาเหตุที่วินเลือกทำกับคุณหมอเป็นเพราะ ท่านเคยทำอยู่ในทีมของคุณหมอปรีชาด้วย เพราะงั้นฝีมือต้องไม่ขี้เหร่แน่ๆ ถึงสามารถร่วมงานกับคุณหมอปรีชาได้ เพราะฉะนั้นท่านจึง ค่อนข้างชำนาญเรื่องการแปลงเพศ และ ทำนมเป็นพิเศษ (แต่ไม่ใช่อย่างอื่นท่านทำไม่สวยนะค่ะ แต่2อย่างนี้ ท่านค่อนข้างเชี่ยวชาญมากกก)
อีกอย่าง คือเรื่องของราคา หมอพี 62000 แต่คุณหมอธี 45000 ประสบการณ์ไม่ขี้เหร่ทั้งคู่ เพราะคุณหมอพี ก็เคยร่วมงานกับคุณหมอปรีชาเช่นกัน (ได้ยินมาแว่วๆ แต่คิดว่าน่าจะจริงนะค่ะ) แต่ส่วนตัววินเอง วินค่อนข้างมั่นใจฝีมือคุณหมอธีมากกว่า เพราะ แกอายุมากกว่า ประสบการณ์ก็น่าจะเก๋ากว่าอะค่ะ 55+ เกี่ยวไม๊เนี่ย

ตอนที่วินหาข้อมูล วินก็เจอเยอะนะค่ะ ว่า ถ้าคิดจะแปลงเพศ ต้องหมอปรีชา ที่เป็นอันดับ1ของประเทศ แต่ถ้าประหยัดงบหน่อย ก็ต้องเลือกหมอธี เพราะความสามารถท่านก็เก่งน้องๆคุณหมอปรีชาเลยทีเดียว แถมราคาก็กันเอง อีกอย่าง พอผ่าตัดแปลงเพศแล้ว สามารถ”ฟิน” ได้เหมือนมีเพศสัมพันธ์จริงๆเลย แต่...วินก็ไม่รู้นะค่ะ ว่าจริงหรือเปล่า เพราะวินเปน ญ แท้ ไม่ได้แปลงเพศอ่า >.<

คะแนน

5

ดูบันทึกคะแนน

คุณวีนคะ แล้ว แผลข้างที่ปูด ๆ ของคุณวีนนี่ ดูแลยังไงคะ

ตูนไม่แน่ใจว่า ถ้าปรึกษาคุณหมอ ท่านจะให้ ฉีดยาลบรอยแผลเป็นได้หรือเปล่าอ่ะคะ

เพราะถามพี่สาว ที่ทำกับหมอเทพมา เห็นบอกว่า มีฉีดยากันแผลเป็นด้วยอ่ะคะ

แสดงความคิดเห็น

ไปให้หมอฉีดได้ค่ะคุณวินเดี๋ยว29นี้เข้าไปพบหมอตรวจปกติค่ะกะให้ฉีดด้วย  โพสต์ 2012-3-26 00:35
วินแปะแค่ตอนสลับทั้งวัน แต่ก็ทาmederma ร่วมด้วยค่ะ  โพสต์ 2012-3-22 14:11
คุณวีน แปะ Cica care ทั้งวันเลยหรือเปล่าคะ  โพสต์ 2012-3-21 13:18
มีฉีดกันเเผลเป็นด้วยเหรอ วินรู้เเต่ฉีดคีลอย เดี๋ยวต้องไปหาข้อมูลแระ  โพสต์ 2012-3-21 00:40
วินแปะcica careค่ะ หายปูดลงเยอะมากก  โพสต์ 2012-3-21 00:39
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-1 00:33:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ ก็ครบ 1 อาทิตย์ที่วินทำหน้าอกพอดีเลยนะค่ะ ก่อนอื่น วินขอเกริ่นคร่าวๆก่อนละกันว่า แต่ละวิน วินสามารถทำอะไรได้บ้าง
วันแรก วันผ่าตัด
วันที่สอง ทำอะไรเองได้หมด ไม่ต้องเรียกพยาบาล เป็นวันที่ออกจากโรงพยาบาล
วันที่สาม ยกแขนได้สุด แต่ไม่กล้ายกมาก กลัวแผลฉีก แถมขับรถได้ด้วย พร้อมซื้อเสื้อในมาสองตัว
วันที่สี่ โกรธพนักงานขายเสื้อใน อุส่าเห่อ กลับบ้านซักแล้วใส่เลย ตื่นมา เจ็บนมมากก เพราะมันรัดเกินไป ก็เลยลองวัดหน้าอกตัวเองดู ปรากฎได้35นิ้ว รอบอก 29นิ้ว คำนวณคร่าวๆก็คือ D70 โกรธมากให้ชั้นซื้อ C75  ถ้าใส่แล้วรัดแน่นเกิน เนื้อตาย หล่อนจะรับผิดชอบไม๊ย่ะ ฮึ่ย
วันทีห้า ไม่มีอะไรเป็นพิเศษค่ะ แค่นอยเสื้อในที่เล็กเกิน และคลินิกที่ไม่ยอมไขข้อสงสัยของช้าน
วันที่หก วันตัดไหม มาถึงคลินิกตั้งแต่เที่ยงครึ่ง ได้เจอหมอตอนบ่ายสองกว่า- -“ คนเยอะมากกกกกก มีกระเทยสองนางสวยมากกก หญิงแท้ก็เยอะ หญิงเทียมก็แยะ ชายแท้ก็มี!(คิดว่านะจะใช่มั้งค่ะ) แต่ชายแท้? กลุ่มนั้น เป็นคนญี่ปุ่น ไม่รู้เหมือนกันว่ามาทำอะไร แต่มาคลินิกคุณหมอทีไร ก็เจอคนญี่ปุ่นทุกทีเลย สงสัยแกจะดังข้ามประเทศ ( แต่ของคุณหมอเทพตอนนั้นที่วินไป เจอสาวเวียดนามค่ะ หมอเทพแกก็โด่งดังเช่นกัน)
พอเจอหน้าพี่ที่คลินิก คำแรกวินถามเลย “พี่ขา ของหนูนี่ทำเหนือหรือใต้นะค่ะพี่” พี่เค้าก็หยิบopd มาดู (ทีวันนั้นชั้นโทรไม่ยอมหยิบนะ ฮึ่ย)
พี่เค้าเตอร์: อืม ก็ทำใต้กล้ามเนื้อนะค่ะ ซิลิโคน allergen ผิวทราย 320 ccค่ะ มีอะไรหรือป่าวค่ะ?
วิน: อ่อ ป่าวค่ะ แค่หนูสงสัยว่า ทำไม หนูไม่เจ็บก็เท่านั้น - -“ งงๆ กะตัวเอง ว่า ใต้กล้ามเนื้อจริงป่าวหว่า 55
พี่เค้าเตอร์: 555+ ดีแล้วค่ะน้อง ฟื้นตัวไว ดีๆ
วิน: พี่ก็ดูสิ หนูทำมาสองสามวัน หนูยกแขนสุดได้ ขับรถได้ ตอนแรกยังไม่กล้ายกมาก เพราะกลัวเดี๋ยวแผลฉีก
พี่เค้าเตอร์: อูยย ถ้าหนูยกได้ หนูยกได้เลยค่ะ แผลไม่ฉีกจ่ะ เพราะคุณหมอเย็บไว้หลายชั้น ทำอะไรได้ ทำเลย จะได้ไม่เป็นพังผืด
จากนั้น ก็นั่งรอซักพัก( ก่อนหน้านั้น วินไปเดินเล่นเซ็นทรัลมาชม. กว่าๆ แล้วค่อยกลับมา) พี่เค้าก็เรียกไปตัดไหม
ตัดเสร็จก็ไม่มีอะไร ไอ้เราก็รู้แหละ ว่าเดี๋ยวพี่เค้าจะสอนนวด แต่คิดในใจ เออ เราผ่านช่วงผ่าตัดมาแล้ว ก็คงไม่มีอะไรแล้วละ
พี่...: เดี๋ยวพี่จะสอนนวดนะค่ะ กลับไปถ้าไม่อยากให้มันเป็นพังผิดหนูต้องนวดทุกวัน วันละสองครั้ง ครั้งละ ครึ่งชม.นะค่ะ
วินยังไม่ทันเอ่ยปากตอบรับคำ พี่แกท่านจับนมวินบีบใต้ฐานนม พร้อมดันขึ้นถึงไหปลาร้าเลยค่ะ
อยากจะบอก เจ็บมากกก เจ็บที่สุดในสามโลก วินร้องเสียงหลงเลยค่ะ แบบไม่คิดว่าจะเจ็บขนาดนี้T^T คิดดูสิค่ะ ว่า วินว่าวินค่อนข้างถึกนะ แต่พอเจอนวดแบบนี้ วินถึงกับยกขาขึ้นมาเลยค่ะ เกร็งทั้งตัวกันเลยทีเดียว
พี่...: เอาหน่ะค่ะ วันนี้นวดครั้งแรก ก็เจ็บอย่างนี้แหละ นี่เจ็บที่สุดแล้ว หลังจากนี้ ก็จะไม่เจ็บเท่านี้แล้วละค่ะ
วิน: โหยย พี่ เอาจิง หนูว่าหนูช็อคได้เลยนะค่ะเนี่ย เจ็บมาก จะร้องไห้แล้วนะ T^T
พี่...: 55+ เอาหน่ะ ท่องไว้ สวยๆ ทีนี้หนูเชื่อรึยัง ว่าหนูทำใต้กล้ามเนื้อ ไม่ใช่เหนือกล้ามเนื้อ
วิน: เชื่อสุดใจขาดดิ้นแล้วค่ะ
เวลาพี่เค้าดันซิลิโคนไปทางไหน วินรู้สึกเหมือนได้ยินเสียงซิลิโคนมันถูกับพนักกล้ามเนื้อ ดังครืดๆ เลยอะ
พี่เค้าก็สอนนวดดันซิลิโคนให้กลิ้งบนสุดถึงไหปลาร้า พร้อมดันนมเข้าหากัน กว่าจะผ่านวินาทีทรมานไปได้ แทบกระอัก
ซักพักคุณหมอก็เข้ามาดู เค้าก็บอก อืม นิ่มดีนะเนี่ย ดีๆ นมหนูเนี่ย ฐานข้างขวาจะต่ำกว่านิดนึงนะ แล้วผิวทรายของallergen ค่อนข้างหยาบอยู่แล้วนะ ไม่ต้องนวดแรงก็ได้ เพราะเดี๋ยวมันจะอักเสบ เอาแค่ให้ซิลิโคนมันกลิ้งทั่วๆก็พอแล้ว : ) (หมอก็กดๆนมให้ดู แนวเหมือนให้เอาฝ่ามือนามเนินอกเบาๆ เพื่อให้ซิลิโคนไหลลงล่าง แล้วก็ นาบที่ฐานนม เพื่อให้ซิลิโคนไหลขึ้นบน ไม่เหมือนที่พี่ทำเลยยยยย) เดี๋ยวหมอนัดเจออีกทีวันจันทร์ที่ 5 นะ แล้วถ้ากลับไปนวดแล้ว รู้สึกว่าหน้าอกบวม ก็มาหาก่อนได้เลย ไม่ต้องรอถึงวันนัดนะ : )
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-24 23:56:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่สุดท้ายแล้ว ตอนที่วางแผนจะทำนมกะหมอธี(ราคาตอนนั้นคือ 45000) วินก็มีเหตุจำเป็นต้องไป ต่างประเทศ1 เดือน แถมพอกลับมาก็มาทำงานประจำ เลยไม่มีเวลาเป็นของตัวเองเลย T^T อาการอยากนมโต ก็เพิ่มขึ้นทุกวันๆ จนในที่สุด วันที่ 9 กพ 2555 วินไม่ไหวแล้ว ต้องมีนมเป็นของตัวเองให้ได้ เลยโทรหาพี่หนิง ตอนประมาณเกือบๆเที่ยงเพื่อนัดวันทำเลยค่ะ
วิน: สวัสดีค่ะ พี่หนิง พอดีหนูอยากจะทำนมอะค่ะ
พี่หนิง: อ๋อ น้องขา น้องต้องเข้ามาปรึกษากับคุณหมอก่อนนะค่ะ แล้วค่อยนัดวันทำอีกที เพราะคิวคุณหมอยาว ถ้านัดปรึกษาเร็วสุดก็จะเป็นวันที่ 20 นะค่ะ
วิน: ก็ได้ค่ะพี่ วันที่20 กี่โมงดีค่ะ
พี่หนิง:ช่วงบ่ายโมงก็ได้ค่ะ หนูชื่ออะไรค่ะ
วิน:ชื่อวินค่ะพี่หนิง แต่พี่หนิงค่ะ เดี๋ยวหนูขอเข้าไปจองวันทำก่อนจะได้ไม๊ค่ะ แล้วเดี๋ยวค่อยปรึกษาหมอทีหลัง เพราะหนูอยากจะรีบทำอะค่ะ อีกอย่าง หนูเคยปรึกษากับคุณหมอเมื่อนานนนมาแล้วด้วย
พี่หนิง: (อึ้งไปนิดนึง)อ้าวหรอค่ะ เอางี้ งั้นเดี๋ยวหนูมาหาพี่ที่คลินิกก่อนละกัน ถ้าเป็นไปได้มาก่อนบ่ายโมงนะค่ะ เดี๋ยวพี่จะดูให้ก่อน
เท่านั้นละค่ะ วินรีบขับรถบึ่งไปที่คลินิกทันที บ้านวินอยู่แถวลาดพร้าว ขอบอกว่าไกลลมากกกก แต่ก็ยอมค่ะ เพื่อความสวยซะอย่าง : )
พอไปที่คลินิก คนนั่งรอเยอะมากกก ทั้ง ญ แท้? กระเทย และ ผู้ชายแท้? หรือป่าว วินไม่แน่ใจ แต่ผู้ชายที่มา เป็นคนญี่ปุ่น มากันสองคน ไม่รู้เหมือนกันว่ามาทำอะไร - -“ รอประมาณครึ่งชั่วโมง เค้าเตอร์ก็เรียกวินเข้าไปเจอพี่หนิง
คุยๆ พี่หนิงก็เคาะมาให้เป็น allergan290ตามที่คุณหมอให้ พร้อมกับเจาะเลือดเช็ค HIV ไปเลยทีเดียว ผลปรากฏ..... ผ่านค่ะ 555  
แต่ความจริง วินอยากได้บึ้มกว่านี้ T^T ก็เลยทำเป็นถามๆ ว่าอยากได้ silimed แต่พี่หนิงบอก เชื่อพี่เถอะค่ะ allergen นิ่มกว่า ทรงสวยกว่า แถมพุ่งกว่าsilimed ด้วย เลือก allerganเถอะ พี่คอนเฟิม วินก็เลย โอเค ตกลงก็คะ
ก็มัดจำไป5000บาท พี่หนิงบอกว่า ราคาขึ้นแล้ว ตอนนั้น 45000 ตอนนี้50000 แล้วค่ะคุณน้อง (เสียดายน่าจะมัดจำตั้งแต่ตอนโน้นT^T)
พี่หนิงบอกว่าช่วงนี้ allergen ค่อนข้างขาดตลาด ถ้าอยากทำ พี่ก็อยากให้หนูมัดจำเลย เพราะหนูจะได้ชัวร์ว่ามีนมให้หนู ไม่งั้น เดี๋ยวจะไม่มีไซส์
เสร็จแล้วก็กลับบ้าน แต่คิดไปคิดมา เราก็ควรจะเจอหมอก่อนเน๊อะ เพราะผ่านไปแล้วเกือบปี นมมันก็น่าจะใญ่ขึ้นมั่งนี่หว่า เอาวะ โทรหาพี่หนิงใหม่ละกัน พี่หนิงเลยบอกว่า งั้นวันที่20 ต่อเที่ยงกว่าๆ ก่อนบ่ายนะค่ะ เพราะคิวเยอะ เดี๋ยวรอนาน พอวันที่20ปุ๊ป เราก็รีบบิ่งไปเลย.. แต่ไปถึง บ่ายโมงกว่าๆ - -
พอดีวินไปกับเพื่อนผู้ชาย พี่เค้าก็ถาม วันนี้น้องจะมาผ่าอะไรค่ะ? เออะ พี่ขา หนูเป็นเลดี้นะค่ะ มิใช่เลดี้บอย มันหมายฟามว่าไงค่ะคุณพี่ T^T
ก็เลยบอกพี่เค้า เดี๋ยวเขียนชื่อให้ค่ะ ก็เขียนชื่อไปพร้อมเขียนต่ออีกว่า
“พี่ขา หนูมากับแฟน พอดีจะมาปรึกษาเรื่องทำนม พี่อย่าพูดเสียงดังนะค่ะ เพราะหนูบอกแฟนหนูว่าจะมาทำตาสองชั้น ไม่งั้นเดี๋ยวมันด่าค่ะพี่ ช่วยหนูหน่อยนะค่ะ - -“
พอพี่เค้าเอาไปอ่าน เค้าก็ขำๆ แล้วก็ไม่พูดอะไร แค่ไปหาโอพีดี แล้วก็บอก นั่งรอก่อนนะค่ะน้อง (ขอบคุณพี่ๆนะค่ะ ที่ช่วยหนู หนูไม่อยากโดนล้อ เพราะไม่มีใครรู้เลยว่าหนูจะมาทำนม ยกเว้นน้องสาวเท่านั้น ถ้าอีเพื่อนหนูมันรู้ มันต้องล้อหนูไปตลอดชีวิตแน่ๆเลย ไม่อาวววT^T)
แต่จนแล้วจนรอด ก็ไม่ได้เจอกับคุณหมอธี T^T แต่เจอกับพี่หนิงแทน พี่หนิงก็คงพอจะรู้แหละ ว่าวินอยากได้ใหญ่กว่านี้ พี่เค้าก็เลยบอกว่า วันผ่า เดี๋ยวพี่เตรียมไปให้สองไซส์ละกัน 290 และ 320 เพราะวินสามารถใส่ 290 หรือ 320ก็ได้
กรี๊ดด ขอบคุณค่ะพี่ที่เข้าใจความอยากโนตมของหนู หุหุหุ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-25 00:09:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย c.winniiz เมื่อ 2012-2-25 00:14

ส่วนเรื่องการเตรียมตัวของวินก็มีดังนี้นะค่ะ

1.เตรียมไว้เลย แผ่นcool gel เพื่อลดบวมในวันแรกๆที่ทำ
2.แคปซูลใบบัวบก ของอภัยภูเบศร์ กินเพื่อลดอาการช้ำ  หลังผ่าตัดค่อยกินนะค่ะ กินเช้า กลางวัน เย็น ซัดไปค่ะ ครั้งละ 2 เม็ด (ใบบัวบก เป็นสมุนไพร ทานเยอะได้ไม่มีปัญหาค่ะ)
3. หยุนหน่านไปเหย่า วินซื้อทั้งแบบผง และแบบแคปซูล เชื่อไม๊ค่ะ ว่าวินเคยได้ยินยานี้มานานแล้ว เพราะอาม่าของวิน เวลาเป็นอะไร ก็เรียกหาหุงน้ำแปะเอี๊ยะตลอด ไอ้เรามันเด็กสมัยใหม่ เลยคิดว่าเค้าค่อนข้างงมงาย คิดดู หมาของวินเป็นลำไส้อักเสป อาม่าก็ให้กินหุงน้ำแป๊ะเอี๊ยะ.... หายซะงั้น อาม่าก็บรรยายสรรพคุณว่า หุงน้ำแป๊ะเอี๊ยะดีมาก สมัยก่อน พวกทหารเค้าใช้กัน โดยเฉพาะเม็ดแดง ซึ่งจะมี ขวดละ1เม็ด(แบบผงนะค่ะ) เนี่ย 1เม็ดเท่ากับผง1ขวดเลย ดีมากๆ ไอ้เราก็ฟังๆเค้าแหละ แต่ก็ไม่ติดใจอะไร พอตอนจะทำหน้าอก ก็ไปซื้อยาจีนตามที่ในเว็บแนะนำหละค่ะ ก็ไปบอกร้านขายยาว่าเอาหยุนหน่านไปเหย่า อ้าวว เป็นยาตัวเดียวกันซะงั้น หยุนหน่านไปเหย่า คือ จีนกลาง แต่หุงน้ำแป๊ะเอี๊ยะคือจีนแต้จิ๋ว ก็ตลกดีค่ะ แสดงว่า เจ๋งจริงง : ))
วิธีการกินนะคะ(คัดลอกมาจาก http://www.dungdong.com/forum.ph ... 8%E0%B8%B5%E0%B8%99 ขอบคุณค่ะ)

สรรพคุณของหุงน้ำเเปะเอ๊ยะ หรือ หยุนหนานไปเหยาค่ะ

1. จากรูปจะเห็นแคบซูลสีส้ม กินก่อนผ่าตัด 2 วัน หลังอาหาร เช้า- กลางวัน - เย็น
2. เม็ดสีแดงกลมๆเล็ก ด้านบนสุด ทานก่อนผ่า 1 ชั่วโมง 1 เม็ด และหลังผ่าไม่เกิน1 ชั่วโมงอีก 1 เม็ด
3. หลังจากนั้นทานแคบซูลสีส้ม หลังผ่าตัด 2 วัน หลังอาหาร เช้า - กลางวัน – เย็น
ส่วนแบบผง วินซื้อมาเพื่อเอามาทาตรงแผลเย็บค่ะ เพราะวินมีความเชื่อว่า มันทำให้แผลแห้ง+ติดเร็วขึ้น วินเคยเห็นอาม่าเอามาโรยตรงแผลเลย แต่ วินเปลี่ยน เอาผงมาผสมกับเบตาดีน แล้วทาค่ะ 555

แต่... หยุนหน่านไปเหยา มีสองเกรดนะค่ะ เกรดเอ จะเป็นกล่องสีเขียว ครีมๆ ส่วนเกรดบี จะเป็นกล่องสีครีมๆแดงๆค่ะ
เกรดเอ ถ้าเป็นแคปซูล มี16แคปซูล กับ เม็ดแดง1เม็ด อยู่ที่ 170บาท
เกรดบี มี5แผง แผงละ 16แคปซูง อยู่ที่ 300 บาท
ส่วนแบบผงก็เหมือนกัน เกรดเอจะอยู่ขวดละ 80 แต่เกรดบี จะอยู่ที่40ค่ะ วินจัดหนักทั้งแบบผง และ แบบแคปซูลเลยค่ะ

เอ่อคือว่า เค้าห้ามกินยาก่อนผ่าตัด แล้วเรากินจะไม่เป็นไรหรอค่ะ  โพสต์ 2012-8-1 00:50
แล้วตกลงเราควรเลือกเกรดไหนค่ะ  โพสต์ 2012-8-1 00:50
แล้วกินเม็ดสีแดงจากแผง 1 เม็ด จากผงอีก 1 เม็ดได้ไหม ไม่อยากซื้อตุนเยอะๆ  โพสต์ 2012-7-15 11:30
หยุนหนานไป๋เหยา นี่ถ้าเราซื้อเกรดเอ 1 แผง กับ แบบผง 1 ขวด แล้วกินเม็ดสีแด  โพสต์ 2012-7-15 11:29
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-25 00:09:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย c.winniiz เมื่อ 2012-2-25 00:16

4.        เพียงจือหวัง (อยู่ในกระปุกใสๆ ฝาเหลืองๆ)สุดยอดยาจีน กินก่อนผ่าตัดประมาณ 3-5 วัน ก่อนอาหาร วันละเม็ด หลังผ่าตัด ซัก2-3 วัน ถ้ารู้สึกยังมีอาการอักเสบอยู่ ให้กิน ก่อนอาหาร เช้า และ เย็น ครั้งละเม็ด แต่ถ้าดีขึ้นแล้วก็ไม่ต้องทาน เพราะหลังผ่าตัด ร่างกาย ยังมียาที่คุณหมอฉีดให้อยู่ ไม่จำเป็นต้องทาน เพราะทานแล้ว เหมือนสิ้นเปลืองโดยใช่เหตุ แต่ถ้าพอยาหมอหมดฤทธิ์แล้ว ยังอักเสบ หรือ บวมอยู่ ค่อยทานต่อค่ะ

เพียงจือหวัง มีสรรพคุณเพิ่มธาตุหยินให้กับร่างกาย ช่วยให้ร่างกายเย็น เพราะช่วงเวลาที่ร่างกายซ่อมแซมตัวเอง ร่างกายจะมีธาตุหยางเยอะ(ร้อน) พอธาตุหยางเยอะ ก็จะทำให้เกิดการอักเสบ ซึ่งเจ้าพังผืด จะเกิดขึ้นตอนที่ร่างกายเกิดการอักเสบ เพราะฉะนั้น จะต้องปรับสมดุลในร่างกายให้เย็นก่อน เพื่อที่จะได้ ลดอาการอักเสบ และลดการเกิดพังผืดให้น้อยที่สุดเท่าที่จะทำได้ค่ะ
ราคาอยู่ที่เม็ดละ 1300 บาท(สมัยก่อนราคาเม็ดละ950เอง ราคาขึ้นเยอะมากๆๆๆ น้ำตาเล็ดเลย ตอนซื้อ) 1เม็ดสามารถแบ่งใส่แคปซูลได้ 6-8เม็ด แล้วแต่ว่าเราจะเลือกว่า จะเอากี่เม็ด วินซื้อมา2เม็ด ที่เยาวราช ยังไงถ้าจะซื้อ ก็หาร้านที่ไว้ใจได้หน่อยนะค่ะ เพราะเดี๊ยวนี้ ของปลอมก็มีเหมือนกัน - -“ วินเลือกใส่ 8แคปซูลนะค่ะ แพง เสียดายเงิน - -“
แต่ เจ๊หมวยร้านยาจีนบอกว่า ยานี้ถ้าผู้หญิงทานมากๆไม่ดี เพราะมันเป็นยาเย็น ทานเยอะๆแล้วอาจทำให้ไม่สามารถตั้งครรภ์ได้! เพราะงั้น ถ้าไม่มีอาการแล้ว ก็หยุดทานซะนะค่ะ
5.        ยาถ่ายค่ะ - -“ วินซื้อของ sand M capsule ซื้อที่ร้านยากรุงเทพค่ะ สาเหตุเป็นเพราะ ผลข้างเคียงของยาชาจะทำให้เกิดอาการท้องผูกค่ะ(หลังจากที่เคยฉีดยาชามา3รอบ ตอนทำเวเซอร์ก่อนหน้านี้ เดี๋ยวจะรีวิวเวเซอร์ให้นะค่ะ ไม่ต้องห่วง ก็ท้องผูกทุกครั้ง ก็เลยถามคุณหมอ+หาข้อมูลในอินเตอร์เน๊ต ก็ได้ผลสรุปว่าผลข้างเคียงเช่นอาการท้องผูกสามารถเกิดขึ้นได้) เพราะงั้นมาคราวนี้ วินเตรียมตัวอย่างดีค่ะ
ยี่ห้อนี้ วินว่าดีนะค่ะ ถ้าเทียบกับพวก ฟิตเน่ หรือยาถ่ายอื่นๆ คือ มันจะไม่ปวดท้องแบบทรมาน แบบ ชั้นต้องเข้าห้องน้ำให้ได้ ไม่งั้น ชั้นจะราด ณ บัดนี้ ทำนองนั้น แต่มันจะรู้สึก ปวดท้องตุ่ยๆ เหมือนปวดเข้าห้องน้ำทั่วๆไปอะค่ะ
6.        ครีมทากันท้องแตกลายของบูทค่ะ อันนี้วินคิดเอาเองว่า พอใส่ซิลิโคน ผิวหนังก็ต้องขยาด กันผิวแตกลายไว้ตั้งแต่ต้น ก็เลยซื้อครีมนี่มากันเหนียวไว้ ตอนนี้ของบูท ซื้อ1แถม1นะค่ะ เริ่ดมาก ถ้าทานมแล้ว ยังไม่หมด วินเอามาทาแขน ทาขา ต่อก็ได้ ถือว่าเป็นการบำรุงไปในตัว ไหงๆ ก็จะโนตมแล้ว ถ้ามีรอยแตกลาย คงจะไม่สวย วินเลยขอกันไว้ก่อนดีกว่าค่ะ
7.        สุดท้าย และ ท้ายสุด เบตาดีน กับ แอลกอฮอล์ค่ะ เบตาดีน ไว้ทาแผล แต่จะทาก็ได้ ไม่ทาก็ได้(ก่อนตัดไหมนะค่ะ) แต่วินเลือกที่จะทาค่ะ เพราะเบตาดีน เหมาะกับแผลสด เบาตาดีน จะฆ่าแค่เชื้อโรค แต่ไม่ทำร้าน เซลล์ต่างๆ ที่กำลังจะช่วยประสานให้เนื้อเยื่อติดกัน ต่างกับแอลกอฮอล์ ที่ฆ่าทั้ง เชื้อโรค และเซลล์ดี เรียกว่า ทำลายทุกสิ่งอย่างก็ว่าได้ แต่แอลกอฮอล์วินเอามาไว้สำหรับเช็ดรอยปากกาที่คุณหมอมาร์คไว้ให้เท่านั้นเองค่ะ

เพียงจือหวังแพงจังค่ะ กินเม็ดเดียวได้ไหมค่ะ หรือมีตัวอื่นแนะนำไหมค่ะ  โพสต์ 2012-8-1 00:57
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-25 00:19:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ในที่สุด ก็ถึงวันที่ 22 กพ. วัน B-Day ( ย่อมาจาก Breast Augmentation Day 55+) ของวินค่ะ ไอ้เราก็ซ่า แบบว่า ไม่มีใครรู้เลยว่า เราจะไปทำหน้าอก ยกเว้นน้องสาวคนเดียว เผื่อเกิดกรณีฉุกเฉิน วันที่ไป วินเลย ฉายเดี่ยว ไปคนเดียว เพราะต้องให้น้องสแตนบายอยู่บ้าน คอยดูความเคลื่อนไหว พี่หนิงให้วิน งดน้ำงดอาหาร หลังเที่ยงเป็นต้นไป และให้ไปถึงที่คลินิกก่อนเที่ยงครึ่ง เพื่อชำระส่วนที่เหลือ จากนั้น ก็นั่งแท๊กซี่ไปที่ รพ.ราษฎร์บูรณะค่ะ
ไปถึงก็เอาพวงมาลัยไปไหว้ พระพรหม กับศาลตายาย หน้ารพ. พนงที่รพ. น่ารักมากก ใจดีสุดๆ ตามคำร่ำลือเลยค่ะ พอดีวินหาไม่เจอ พี่เค้าก็พามาไหว้ถึงที่เลย(ความจริงวินเตรียมไปสามพวง เพราะกะจะไหว้ เจ้าที่ในห้องด้วย แต่.... วินเอาไปไหส้พระพรหมตรงเซ็นทรัลพระรามสองแล้ว พอถึงในห้อง วินก็เลยยกมือไหวอย่างเดียวเลยค่ะ)
รอ ร๊อ รอ นั่งเล่น ในห้องพัก สักครู่ พี่พยาบาล ถ้าจำไม่ผิดชื่อ พี่ นิภาพร พี่เค้าน่ารักมากกกกกก เป็นกันเองมากก ขอชมจากใจจริงค่ะ ว่าพนักงานที่นี่ทุกคน การบริการเป็นเลิศ รวมถึงตอนที่วินเข้าห้องผ่าตัด ผู้ช่วยแพทย์ คุณหมอวิสัญญี รวมถึงตัวคุณหมอเอง น่ารักที่สุดในโลก บริการดีเยี่ยม เป็นกันเองสุดๆ แต่เดี๊ยวจะเล่าให้ฟังนะค่ะ ว่าเป็นยังไงบ้าง
พี่เค้าถาม เดี๋ยวมีญาติมาเฝ้าไหมค่ะ วินก็บอก ไม่มีค่ะ มาคนเดียว กลับคนเดียว พี่เค้าก็ดูตกใจเล็กน้อย เพราะส่วนใหญ่ วันผ่าตัดไม่มี แต่วันกลับ มักจะต้องมีญาติมาด้วย เค้าก็ถาม จะไม่เป็นไรหรอค่ะ วินก็ อ๋อ ไม่เป็นไรหรอกค่ะ วินชิว ไหวอยู่- -“
พี่เค้าบอกว่า สักประมาณ 3 โมง ให้หนูเข้าไปอาบน้ำนะค่ะ ถอดเครื่องประดับให้หมด เก็บใส่ตู้เซฟ (เริ่ดอะ) คอนแทคเลนส์ก็ต้องถอดนะค่ะ โนบรา โนแพนตี้เลย ใส่ได้แต่ชุดพยาบาลอย่างเดียว แล้วเดี๋ยว 4-5 โมง พี่จะมาโกนขนหน้าอกนะค่ะ
วินก็นั่งดูทีวีไปซักพัก ก็ลุกไปอาบน้ำ กลับมานั่งเล่นซักพัก พี่เค้าก็มาโกนขนหน้าอก+ขนรักแร้ด้วย
ของวินเป็นเคสแรก เพราะฉะนั้น จะเริ่มที่ประมาณ 1ทุ่มกว่าๆ หรือ 2 ทุ่ม พอใกล้1ทุ่มนิดๆปุ๊ป วินก็แอบทานเม็ดแดงไปหนึ่งเม็ด โดยที่ไม่มีใครรู้ค่ะอิอิ

ประมาณทุ่มครึ่ง พี่เค้าก็มาบอกว่า คุณหมอมาแล้วค่ะ แล้วก็โยน เอ๊ย พาวินลงไปนอนบนเตียง แล้วก็เข็นๆไปห้องผ่าตัด ให้ห่มผ้าห่มไปด้วยนะค่ะ กันหนาว พอถึงหน้าห้องผ่าตัดก็เปลี่ยนอีกเตียงนึง แล้วก็รอพบคุณหมอค่ะ
สักพักคุณหมอก็มา ก็คุยเล่นเรื่อยเปื่อย
หมอธี: อืมม เคยมาปรึกษาตั้งแต่ปีที่แล้วเน๊อะ นี่นมไม่ใหญ่ขึ้นเลยหรอ
วิน: คิดว่าคงไม่อะค่ะคุณหมอ ถึงใหญ่ขึ้น ก็คงไม่เยอะหรอกค่ะ - -“
หมอธี: แล้วหนูจะเอาไซส์ไหน 290 หรือ 320 เห็นเค้าเตรียมมาสองไซส์ หรือหนูจะเอาใหญ่กว่านี้ไม๊ ทำทั้งที เอาให้บึ้มๆไปเลย (ประชดป่าวหว่า- -“)
วิน: (นู๋อยากได้บึ้มๆ) ทำหน้าอินโนเซ้นต์ เห็นพี่หนิงให้หนู320อะค่ะคุณหมอ
หมอธี: แต่หมอกลัวว่า ถ้าเป็น 320 หน้าอกหนูมันจะกลายเป็นสองลอนหนะสิ เพราะว่าฐานของ320 มันใหญ่กว่าฐานนมหนูประมาณ7มิล แต่ไม่เป็นไรหรอก เพราะหนูเสริมใต้กล้ามเนื้อ ถ้าเสริมใต้กล้ามเนื้อ ก็ต้องเป็น300กว่ๆอยู่แล้วละ
วิน: (เริ่มใจเสีย นู๋ไม่อยากมีนมสองลอน) ถ้าอย่างงั้น หนูเอา290ก็ได้ค่ะคุณหมอ
หมอธี: เอางี้ละกัน เดี๊ยวหมอจะดูให้ ถ้าตอนผ่าแล้วหมอเห็นว่ามันมีโอกาศเกิดสองลอน หมอก็จะเปลี่ยนเป็น290ละกัน แล้วก็อาจจะเสริมเหนือกล้ามเนื้อให้นะ
วิน: อ้าว แล้วถ้าทำไปแล้วนมเป็นสองลอนละค่ะ
หมอธี: ไม่เป็นไร มันแค่นิดหน่อยเอง เดี๊ยวมาฉีดไขมันเอาก็ได้ ไม่มีปัญหา (ไม่รู้ว่าหมอพูดจริงหรือเปล่า เพราะแกทีเล่น ทีจริงตลอดเลย หมออะไร อารมณ์ดีเกินน ตามไม่ทัน ว่าอันไหนแหย่เล่น อันไหนจริงจัง- -)
วิน: ได้ค่ะคุณหมอ ขอสวยๆ เนียนๆนะค่ะ :) (แต่ใจจริงหนูไม่เอาเหนือ หนูจะเอาใต้ง่าาา)
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-25 00:20:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังจากนั้น คุณหมอก็คุยๆ ท่านก็ถาม หนูเคยวางยาสลบไม๊ วินก็บอก วินเคยทำเวเซอร์ เป็นลักศณะการวางยาสลบ ซึ่งแกไม่เห็นด้วยกับการดูดไขมันวิธีนี้ แกบอกว่า สังเกตุไม๊ว่าคนที่ดูดไขมันแล้วตาย เป็นเพราะการทำเวเซอร์ทั้งนั้น เพราะสมัยนี้ หมอที่ทำเวเซอร์ส่วนใหญ่เป็นหมอผิวหนัง ไม่ใช่หมอศัลยกรรม ถ้าจะทำควรเลือกหมอศัลยกรรมดีกว่า(โชคดีที่วินทำกับคุณหมอศัลยกรรมเลยรอดตัวไป) ตอนแรกวินก็เถียง เพราะวินเข้าใจว่า ที่เค้าเสียชีวิต มันเป็นเพราะ แพ้ยาสลบ แต่คุณหมอธีบอก ไม่ใช่ เป็นเพราะการทำเวเซอร์ ซึ่งถ้าอธิบายให้วินฟัง( วินจบเคมีมาค่ะ ซึ่งคุณหมอทราบ แถมยังว่าวินอีกว่า ทำไมจบเคมีมา ไม่ทำงานให้ตรงสาย เสียดายความรู้T^T) วินก็คงไม่เข้าใจ เพราะมันเกี่ยวกับกลไกภายในร่างกาย ทำนองนี้
หมอธีเป็นหมอที่คุยเก่ง น่ารัก และ อารมณ์ดีมากๆ คุณหมอชอบแหย่พวกพี่พยาบาล พี่พยาบาลก็แหย่ๆแก เป็นกันเองดีค่ะ น่ารักดี
พอถึงตอนเลือกแผล วินไม่ค่อยอยากเลือกแผลทางรักแร้ เพราะวินกลัวเจ็บ กลัวจะยกแขนไม่ไหว หมอเลยขอดูหน่มน๊มของวิน วินเลย ถอดเสื้อให้ดู คุณหมอก็บอก นมวิน ค่อนข้างคล้อย( อร๊าย หมายฟามว่าไงงงง นู๋ยังไม่เหี่ยวน๊า) แต่ไม่คล้อยมาเหมือนพวกฝรั่ง พวกฝรั่งเค้านมคล้อยถึงทำตรงฐานนมดี เพราะมันจะหย่อยมาปิดแผลพอดี แต่วินยังไม่คล้อยขนาดนั้น ถ้าจะทำ ทำที่รักแร้ดีกว่ เดี๋ยวเห็นแผล แล้วจะไม่สวย วินเลยเลือกที่รักแร้ค่ะ
พี่พยาบาลก็บอก รอแปปนะค่ะ คุณหมอวิสัญญีกำลังมา ก็รอแปปเดียวจริงๆ พี่เค้าก็พาวินเข้าห้องห้องผ่าตัด จากนั้น จับวินมัดแขนทั้งสองข้าง เสมือนจะถูกตึงกางเขน ตอนนั้นวินตื่นเต้า+กล้วมากๆ กลัวว่าจะมีอะไรผิดพลาด เพราะเราแอบหนีที่บ้านมาทำ แต่ก็เชื่อใจคุณหมอค่ะ( ต้องบอกเลยว่า รพ.นี้ สภาพภายนอก ถ้าเป็นวิน วินไม่เลือกที่จะเข้า เพราะเก่ามากจริงๆค่ะ แต่ให้คะแนนเกิน10 สำหรับ การบริการ อาหาร และพนักงาน เพราะพี่ๆที่นี่ บริการ สุดชีวิตจริงๆค่ะ)
สักพัก พี่เค้าก็เอาเหมือนเยลลี่มาแปะไว้ที่น่องของวิน คาดว่าจะเป็นตัววัดชีพจร พร้อมกับคุณหมอวิสัญญีก็เข้ามา แนะนำเกี่ยวกับวิธีการวางยาสลบ พร้อมฉีดยานำสลบเข้าเส้นให้วิน ซึ่งแสบมากๆๆ รู้สึกเลยว่ายาวิ่งไปไหนๆบ้าง แสบจริงๆ แต่ทนได้ รอสักพัก คุณหมอก็บอก อีกสักพักจะหลับแล้วนะครับ วินก็บอก ใกล้แล้วค่ะคุณหมอ แต่ตอนนี้ยัง แค่มึนๆ แต่ยังไม่วาย บอกอีกว่า พี่ขา ถ้าสมมติหน้าอกหนูมันใส่ 320 แล้วจะเกิดเป็นหน้าอกสองลอน บอกคุณหมอให้เปลี่ยนเป็น 290 เลยนะค่ะ ไม่ต้องเกรงใจ แต่อีกแค่แปปเดียว วินก็บอก วินจะหลับแล้วนะค่ะ ฝันดีค่ะทุกคน แล้วก็หลับไปเลย

มาฟื้นตัวอีกทีตอน4ทุ่ม ทำเสร็จเมื่อไหร่ไม่รู้ มีพี่บุรุษพยาบาลคนนึง เค้าก็ อ้าว ฟิ้นแล้วหรอ เก่งมากๆเลย ไม่แพ้ยา ไม่อาเจียนอะไรเลย รู้สึกยังไงบ้าง ณ ตอนนั้น วินพูดจริงๆเลย ไม่รึสึกเจ็บ ปวดอะไรทั้งนั้น  แค่อึดอัดหน้าอกนิดหน่อย เท่านั้นเอง
เสร็จก็จัดการย้ายเตียง จากห้องOR ไปยังเตียงเข็นๆ ตอนที่เค้าจะย้าย ทำใจอยู่นานมาก แบบ พี่ขา หนูขอทำใจแป๊ปนะค่ะ บุรุษพยาบาลก็ยิ้มๆ แล้วก็ยกละนะครับ ฮึ้บบ
ไม่เจ็บเลยค่ะ แค่เสียววูบๆหน่อยเดียว
มาถึงห้องก็ทำการย้ายเตียงอีกรอบ ก็ฮึ้บบ วูบๆ อย่างเดียว ไม่เจ็บอย่างที่คิดเลยค่ะ
พอกลับมาถึงพี่เค้าก็ให้วินจิบน้ำ ไอ้เราก็แบบ พี่ขา พี่ช่วยหยิบยาให้หนูได้ไม๊ค่ะ พอดีมันเปนยาจีน ไว้กินหลังผ่าตัด จะช่วยทำให้แผลหายไวอะค่ะ พี่เค้าก็คุยๆกัน สุดท้ายก็ไม่ให้วินกินT^T พี่เค้าบอก ต้องถามคุณหมอก่อนค่ะ เพราะทานไปแล้ว อาจทำให้เลือดออกมากกว่าเดิมก็ได้ อย่าเพิ่งทานนะค่ะ ตอนนั้น วินไม่มีแรงจะสู้ละ ง่วงนอนมากๆ ก็เลยค่ะๆ แล้วก็หลับไป
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-25 00:26:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย c.winniiz เมื่อ 2012-2-25 01:16

จำไม่ได้ว่าพี่เค้าเข้ามาอีกตอนกลางคืนหรือป่าว รู้ตัวอีกที ก็ตอน 7โมงเช้า พี่เค้ามาเช็ดตัว พร้อมกับ พาลุกไปเข้าห้องน้ำ
แต่พอขยับตัว จะลุกขึ้นเท่านั้นแหละ จะอ้วกเลยอะ แบบ พะอืดพะอมมาก จนบอก พี่ขา หนูไม่ไหว หนูจะอ้วก ขอนอนต่ออีกแป๊ปนะค่ะ พี่เค้าก็มายืนถือกระโถนให้ พร้อมไปเรียกพี่พยาบาลมาฉีดยากันคลื่นไส้
30นาทีต่อมา พี่เค้าก็มาปลุก วินก็บอก หนูขอนอนต่อได้ไม๊ค่ะ หนูไม่ไหว(ตอนนั้นหายคลื่นไส้ละ เพียงแต่รุ้สึกว่าอยากนอน) แต่พี่เค้ามาไม้โหด บอก น้องลุกไปเข้าห้องน้ำเหอะนะค่ะ เพราะนี่มันเกินเวลาแล้ว นะๆ ลุกเถอะค่ะ (เกินเวลาอะไร ก็ไม่ได้ถามเหมือนกันแหะ- -) ก็เลยอะค่ะๆ แล้วก็ลุกไปเข้าห้องน้ำ
เชื่อไม๊ค่ะ ว่าวินไม่รู้สึก เจ็บ ไม่ปวดอะไรเลย ไหน ใครบอกว่าเหมือนรถสิบล้อทับ ไม่จริงค่ะ วินขอเถียง วินเดินปร๋อมาก จนพี่เค้าตกใจ พอเข้าห้องน้ำเสร็จ อาหารเช้าก็มาเสริ์ฟ แต่วินไม่กินค่ะ ขอนอนต่อ 5555
10:00 พี่พยาบาลเข้ามา บอก น้องค่ะ ไม่ทานข้าวละค่ะ น้องต้องทานยานะ เดี๋ยวอาหารเที่ยงจะมาแล้ว กินหน่อยเร็วๆ วินก็ อ่าค่ะๆ ก็ลุกขึ้นนั่งเอง แล้วก้นั่งทานเอง พี่เค้าก็มองแบบงงๆ คนคิด อีนี่ถึกมาก มันทำอะไรเอง ไม่ต้องเรียกตูเลย 55+
จากนั้น วินก็ไม่ทำอะไร แบบว่า หายง่วงละ นอนเต็มที่แล้ว พออาหารเที่ยงมา วินก็เลยแอบกินเม็ดแดงของวิน(เค้าให้กินหลังผ่าตัดไม่เกินครึ่งชม. วินล่อไป เกินครึ่งวัน- -“) แล้วก็อ่านหนังสือที่เอามาด้วย เดินไปเดินมา เข้าห้องน้ำเองวันนั้น ไปตั้ง4รอบ ตอนพี่พยาบาลมา วินยังบอกเค้าเลยว่า พี่ขา เอาจริง มันไม่เห็นเจ็บเหมือนที่เค้าบอกกันเลย เนี่ย หนูแค่ หนักๆ หน้าอกหน้าใจอย่างเดียว แค่นั้นแหละ ไม่ปวด อะไรเลย พี่เค้าก็ขำๆ เค้าก็บอก เนี่ย กระเทยห้องข้างๆเค้าก็ทำนมพร้อมหนู แต่เค้าไม่ไหว ปวดมาก เค้าจะอยู่ต่ออีกคืนแล้วเนี่ย
แต่ก็ต้องเข้าใจอย่างนึงแหละค่ะ ว่าระดับความถึก เอ๊ย ความเจ็บของแต่ละคนไม่เท่ากัน ง่ายๆเลย แค่ผู้หญิง กับ ผู้ชาย ผู้หญิงเรามีความอดทนสูงกว่าผู้ชายอยู่แล้ว อีกอย่าง เจ็บแค่นี้ จิ๊บๆค่ะ ถ้าทำให้วินสวยซะอย่าง อิอิ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-25 00:26:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นั่งๆ นอนๆ เดินๆ ทำโน่น ทำนี่ แถมยัง มีอารมณ์แต่งหน้า กรีดอายไลเนอร์อีก 555+ หันไปมองบนโต๊ะ ก็เจอหนังสือ เหมือนเป็นหนังสือรับประกันของ allergan ว่านมที่หมอใส่ให้คือ ยี่ห้อนี้ ไซส์นี้จริงๆนะ  ร๊อ รอ จนเกือบ2ทุ่ม คุณหมอก็มา คุณหมอก็ถามเป็นยังไงบ้าง สบายดีไม๊ วินก้ตอบ ก็ดีค่ะหมอ ไม่เจ็บ ไม่อะไร เท่าที่คิด คุณหมอก็บอกดีๆ ส่วนไซส์ที่ใส่ให้คือ320cc นะ (เยส แอบกรี๊ดในใจ) แล้วคุณหมอก็แกะผ้า พร้อมกับดันนมให้ชิดกัน ตอนคุณหมอดันเนี่ย ใจแอบวูบๆ มันไม่เจ็บนะค่ะ แต่มันปวด วูบๆนิดหน่อย
        คุณหมอบอก ถ้าอยากให้อกชิด ต้องดันแบบนี้ 30 ครั้งต่อวัน ทำได้ไม๊ ชัวร์ค่ะคุณหมอ มาถึงขั้นนี้แล้ว ต้องดูแลตัวเองเต็มที่อยู่แล้วค่ะ
        จากนั้นก็มาถึงนาทีระทึก ตอนที่จะดึงสายเดรนออก แบบว่า กัดฟันสุดฤทธิ์ พร้อมกับบอกคุณหมอ คุณหมอขา หนูกลั้นหายใจนิดนึงนะค่ะ ได้ยินว่ามันเจ็บมาก คุณหมออย่าเพิ่งดึงจนกว่าหนูจะพร้อมนะค่ะ คุณหมอก็ครับๆ แล้วก็หัวเราะ สักพัก คุณหมอ ก็บอก พร้อมนะ เจ็บนิดนึงนะ
        วืดดดดด สายเดรน มันจะยาวปายหนายยย ยาวมว้ากกกก แต่... ไม่เจ็บอะ - -แค่รู้สึกเหมือนมีอะไรออกจากร่างกายไป แต่ไม่เจ็บ ไม่แสบ เหมือนที่เค้ารำลือ
ถัดมาข้างซ้าย ก็ วืดดด อีกรอบ เออ ก็ไม่เจ็บนะ เอ๊ะ หรือชั้นถึกวะ ทำอะไรก็ไม่เจ็บ ชักสงสัยตัวเอง - -“
แต่ก่อนคุณหมอไป วินก็ยังไม่ลืมกะไอ้นมสองลอน ก็ถามคุณหมอว่า ที่ใส่320 เนี่ย มันจะเป็นสองลอนไม๊
หมอธี: อ้าว อยากได้สองลอนหรอ ไม่อยากได้เป็น3ลอนหรอกหรอ?
วิน: เออะ ไม่อะค่ะคุณหมอ - -“ หนูอยากเลือกไม่มีลอนอะค่ะ สรุป มันจะมีลอนไม๊ค่ะ
หมอธี: อืมม ผมว่าไม่น่าจะมีนะ ไม่ต้องห่วง ไม่มีหรอก แล้วแกก็หัวเราะ พร้อมกับเดินออกจากห้องไป
คุณหมออ่า อารมณ์ดีเกินไปละนะ ก๊วน กวน อยู่ได้ T^T
ก่อนออกพี่พยาบาลก็แซว แหม ยังเขียนอายไลเนอร์ไหวอีกหรอค่ะเนี่ย เก่งจริงๆเลย แหะๆ พี่ขา หนูก็เป็นผู้หญิง ชอบความสวยงามนะค่ะ
พอคุณหมอออกไปปุ๊ป ไอ้เราก็จัดการแต่งตัวเองเลยค่ะ ใส่เสื้อผ้าเอง ทำอะไรเอง เพราะอยากรีบกลับ กลัวที่บ้านจับได้ว่าแอบหนีมาทำนม- -“
ออกมาเจอตรงเค้าเตอร์ เค้าก็ตกใจ แบบ น้องถึกคนนี้ รีบอะไรขนาดนั้น มันแต่งตัวเอง ทำอะไรเองได้ด้วยวุ้ย เก่งจริงๆ ( ตั้งแต่มานอน วินกดออดเรียกพยาบาลไปครั้งเดียว เพื่อที่จะถามว่า คุณหมอจะมาประมาณกี่โมงเท่านั้นหละค่ะ นอกนั้น จัดการอะไรเองหมดคนเดียวค่ะ
พี่เค้าก็จัดการเอายา พร้อมวันนัดให้ พร้อมกับเดินลงไปส่ง ขึ้นแท๊กซี่กลับบ้าน กลับมาบ้าน เราก็เดินแบบชิวๆ เสมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ก่อนนอนก็เอาหมอนมาซ้อนๆกันก่อน นอนหนุนหมอนสูง ตามที่อ่านๆในเน๊ต จะได้หาบวมไวๆ  ก็จบวัน B Day ของวินละนะค่ะ เดี๋ยว ขอเวลาแปป เดี๋ยววินจะมาเม้าท์ต่อหลังจากวันที่วินทำหน้าอกค่ะ : )
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-25 00:27:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย c.winniiz เมื่อ 2012-2-25 00:43

ลงรูปค่ะ

ของเดิมคุณวินมีอยู่แล้วนะ แค่แอบหย่อนนิดหน่อย แต่ทำมาแล้วสวยมากค่ะ  โพสต์ 2012-8-1 00:55
รอๆๆชมรูปอยู่คร้า

รอเหมือนกันค่ะ ตอนนี้เป็นยังไงบ้างค่ะ  โพสต์ 2012-6-2 04:04
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-25 00:44:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย c.winniiz เมื่อ 2012-2-25 01:00

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย c.winniiz เมื่อ 2012-2-25 00:59

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย c.winniiz เมื่อ 2012-2-25 00:48

ขอลงรูปหลังทำใหม่นะค่ะ เเอบมีลายเซ็นต์ เลยมองไม่ค่อยเห็นเลย

วินทำหน้าอกวันที่ 22 กพ. ตอน2ทุ่มนะค่ะ

หลังทำมา วันที่2 (วันที่23 กพ)

หลังทำ วันที่3(วันที่ 24 กพ นี่เอง)

ไม่มีรอยช้ำเกิดขึ้นเลยค่ะ ไอ้ที่ดูเขียวอ่อนๆ ตรงขอบหน้าอก ไม่ใช่รอยช้ำนะค่ะ เเต่เป็นรอยปากกา ที่วินลบออกไม่หมดค่ะ

เเอบถ่ายเกี่ยวกับการดูเเลของ รพ.ค่ะ

12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-25 00:55:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่รู้ว่าเป็นเพราะฝีมือคุณหมอ เพราะยาทุกขนานที่วินทานเตรียมตัวก่อนผ่าตัด หรือเพราะความถึกของวิน  วันนี้ วินถึงสามารถขับรถได้ แต่ลำบากตอนเลี้ยวนิดนึง สามารถยกแขนเหนือหัวได้ด้วย(ถึกไปไม๊ชั้น - -“)
ไปเซ็นทรัล เพื่อไปซื้อ sport bra เดินดุ่มๆ ไปแผนกชุดชั้นในของไทรอัม เรียกหา sport bra พี่พนง.ถามเลย น้องไปทำหน้าอกมาใช่ไม๊ค่ะ เดินซะตัวแข็งเชียว 555+ คุณพี่ก็ นู๋เขิลนะค่ะ

พี่เค้าเลยวัดไซส์ให้ ได้ C75 หละค่ะ จากตอนแรก B70 เกือบเต็ม(รอบใต้อกเล็กค่ะ 70เอง) หรืออาจจะใส่เป็น D70 ก็ได้ ถ้าต้องการให้พอดีใต้อก แต่พี่เค้าแนะนำว่า ใส่เป็นC75ก่อนดีกว่า ให้สบายๆนิดนึง
แต่ไม่อยากจะบอกว่า พอใส่C75 มันแอบแน่นอะค่ะ - -“ แบบว่าพอดีโด๊ะ คิดในใจ เอาหน่า มันบวมอยู่ เดี๊ยวก็ยุบ ก็เลย ซื้อมาแค่สองตัว
ตอนนี้ไทรอัมซื้อ4ชิ้น ลด20% นะค่ะ ช่วยโปรโมท ในฐานที่ว่า พี่พนง.น่ารัก เป็นกันเองดี : ))
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-25 01:07:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย c.winniiz เมื่อ 2012-2-25 01:11

วันนี้ วินก็เริ่มสงสัย ว่าทำไม ตูไม่เจ็บเลยเนี่ย- -" ออกเเนวถึกเกินมนุษย์ไปป่าววะชั้น เลยโทรไปถามพี่หนิงที่คลินิก ถามว่า คุณหมอทำเหนือกล้ามเนื้อหรือป่าวค่ะพี่ ทำไมหนูไม่เจ็บ ไม่ปวดเลย พี่หนิงตอบ อ้าว ก็ดีเเล้วนี่คะ ไม่เจ็บ ไม่ปวด เเสดงว่า หนุไม่มีน้ำเหลืองคั่ง ฟื้นตัวเร็วก็ดีเเล้วหนิค่ะ น้องขา - -"
เเต่ไอ้เราก็สงสัย วันก่อนกลับ ก็ลืมถามหมอว่า หมอเสริมใต้กล้ามเนื้อให้หรือป่าว พี่หนิงก็บอกว่า ถ้าหมอพูดไง ก็อย่างงั้นละค่ะ โกรธค่ะๆ ก็หนูจ้องใจนี่ค่ะ ดูโอพีดี ให้หนูไม่ได้หรือไงกัน พี่หนิงเลยบอก เดี๋ยวหนูมาถามหมอตอนวันตัดไหมละกันนะค่ะ
เห้ออ เซ็งเลย ที่โทรมา เพราะอยากจะรู้ว่า หนูทำเเบบไหน เเต่ทำไมทำกะหนูเเบบนี้ละค่ะ เคืองงง T^T

คือวินไม่เจ็บเลยจริงๆ เเค่หน่วงๆ หนักๆ ก็เท่านั้น จนวินกลัวว่า คุณหมอจะเสรีมเหนือกล้ามเนื้อให้หรือป่าว ไม่น๊า หนูไม่เอาเหนือกล้ามเนื้ออออ

ps: ทำหน้าอกมา นน.ขึ้นด้วยละค่ะ - -" นน.ซิลิโคนก็ 6.40 ขีด เเต่ นน.วินขึ้นมา โลครึ่ง เเง๊ๆๆๆ
ไม่เป็นไร รอสอง-สามอาทิตย์ก่อน เดี๋ยวหนูจะไปฟิตเเอนด์เฟิร์มให้หุ่นเช้งกระเด๊ะเลย คอยดู๊!!

หวังว่าบทความของวินคงจะช่วยเพื่อนๆ ในการตัดสินใจทำหน้าอก ไม่มากก็น้อยนะค่ะ ไว้ว่างๆ เดี๋ยวจะมาอัพเดทเพิ่มหลังตัดไหม พร้อมกับข้อข้องใจว่า ตูเสริมเหนือหรือใต้กล้ามเนื้อกันเเน่หนิ ข้องใจๆ รวมถึงหลังจากที่นวดกับพี่เเป้นมือทองนะค่ะ ( นัดไว้เรียบร้อยละค่ะ อิอิ)
เล่าเรื่องได้สนุกดีค่ะ ชอบ ฟังแล้วเพลินดี

หนูก็อยากทำกับหมอธีเหมือนกันแต่ช่วงที่หนูมีเวลาพร้อมจะทำ คุณหมอจะต้องไปต่างประเทศ หนูเลยต้องโบกมือลา แล้วหันไปหาคุณพ่อหมอเทพแทน

ไม่มีรูปให้ดูบ้างหรอค่ะพี่

อ๋อ เห็นรูปละค่ะ อิอิ สวยกลมดีจังเลยน่ะ ^_^  โพสต์ 2012-2-25 02:16
ยาสมุนไพรหาซื้อได้ที่ไหนคะ สนใจทำหน้าอกกับหมอธี เหมือนกัน

ขอบคุณคะ  โพสต์ 2012-3-8 03:19
ฝากซื้อได้นะค่ะ 0870077734  โพสต์ 2012-3-7 12:13
อ่านมาตั้งแต่ต้น   สนุกดีค่ะ  แอบสนใจด้วย   
หายไวๆนะค่ะ   แล้วอย่าลืมเอารูปมาโชว์บ้างนะค่ะ
สนใจหมอธีเหมือนกานค่ะ ว่าแต่ยาจีนเนี่ย ซื้อที่ไหนหรือค่ะ
พ๊อบเพียบเลย หายไวๆ นะคะ ลูกสาวหมอธีเหมือนกัน สู้ๆ สวยๆ นะคะ
สวยมากค่ะคุณน้อง พี่มีแพลนจะทํากับหมอธีร์เหมือนกัน แบบปรึกษาแล้วทําเลยอิๆ ราคาน่าคบด้วย แต่ปัญหา ของพี่รอให้เจ้าลิงคนที่สอง หยุดเล่นดูดนมแม่ก่อน ไม่หยุดสักที ทั้งที่นํ้านมแห้งก้ยังมาเล่นมากินอยู่ อิๆ
หน้าอกสวยมากๆเลย หมอธี ฝีมือดีเหมือนกันนะเนียะ
มาอัพเดทรูปให้ดูอีกนะคะ ถ้าว่าง
พอดีเกํบข้ัอมูลอูยนะคะ

วินทำมายังไม่ครบอาทิตย์ดี เเต่เท่าที่เห็นตอนนี้ถือว่าพอใจมากๆเลยย : )  โพสต์ 2012-2-29 10:35
ต้นฉบับโพสต์โดย c.winniiz เมื่อ 2012-2-25 01:07
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย c.winniiz เมื่อ 2012-2-25 01:11

วันนี้ วิน ...

อ่านเพลินมากเลยค่ะ คุณวิน เห็นภาพตามเลย เพราะไปทำวันที่ 14 กพ กับหมอธีเหมือนกันค่ะ  อีกเสียงยืนยันในการให้บริการของ จนท. ของโรงพยาบาล ดีเลิศ จริงๆ  คุณหมอธี ก็น่ารัก เรียกหนูทุกคำเลย อาการคุณวินดูแข็งแรงดีจังเลย  ส่วนเราไปตรวจเมื่อวาน น้ำเหลืองคลั่ง ต้องเจาะออก ครบสองอาทิตย์ ยังบวม หมอบอกเจาะดีกว่า ไม่เจ็บเลยค่ะ  เจาะแล้วสบายตัว เห็นทรงนมชัดเจน ส่วนตัวใส่ Mentor 350CC ทรงสูง ค่ะ  คุยกับพี่แป้นไว้เหมือนกัน ตั้งแต่วันผ่า นี่ยังไม่ได้นวดกับพี่แป้นเลย  ให้หายไวๆนะคะ เป้าหมายเรา สวยๆกันค่ะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-29 08:57:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย chawasiri เมื่อ 2012-2-25 04:18
ยาสมุนไพรหาซื้อได้ที่ไหนคะ สนใจทำหน้าอกกับหมอธี เหม ...

วินซื้อเเถวเจริญกรุง ร้านชื่อ ย่ง ซิว ตึ้ง ค่ะเเถวๆทางเข้าวังมังกร ริมถนนเลยค่า
ร้านมันออกเเนวเก่าๆหน่อยนะค่ะ เเต่วินใช้ระบบความเชื่อใจค่ะว่า ยาที่ขายของจริงชัวร์ เพราะซื้อตั้งเเต่รุ่นอาม่าละค่ะ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-29 08:57:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย newza_newza เมื่อ 2012-2-25 04:41
อ่านมาตั้งแต่ต้น   สนุกดีค่ะ  แอบสนใจด้วย   
หายไวๆนะค ...

ขอบคุณค่าาา : )
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-29 08:59:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย SawnoiPaPanG เมื่อ 2012-2-25 15:17
พ๊อบเพียบเลย หายไวๆ นะคะ ลูกสาวหมอธีเหมือนกัน สู้ๆ ส ...

วินมีอ่านกระทู้คุณเหมือนกันค่ะ หมอธีน่ารัก+ ทำสวยจริงๆ
ว่าเเต่ คุณแป้งตอนนวดเป็นยังไงมั่งค่ะ วินเพิ่งไปนวดมา เเทบกรี๊ดเลยค่ะT^T
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-29 09:00:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย thisada เมื่อ 2012-2-26 15:07
สวยมากค่ะคุณน้อง พี่มีแพลนจะทํากับหมอธีร์เหมือนกัน  ...

หูยย อย่างนี้ถ้าทำไปเเล้ว เจ้าลิงคนที่สอง จะยิ่งไม่มาเล่นหรอค่ะ เเบบว่า หม่าม๊ากลับบ้านมาวันนี้ ทำไมนมเด้งดึ๋งดีจัง 555

ไม่เกิน 400 cc 50000 ถ้วนค่ะ  โพสต์ 2012-3-28 22:03
แล้วตอนนี้ราคาของหมอธีร์ เท่าไหร่อ่ะคะ  โพสต์ 2012-3-28 15:52
555  โพสต์ 2012-2-29 21:45
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้