ดู: 4499|ตอบกลับ: 40
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำจมูกใหม่ มา 5 วัน ไม่พอใจมาก

[คัดลอกลิงก์]
คือว่าไปทำจมูกมา 5 วัน  จมูกโด่งมากๆ เลยครับ  แถม  สันแหลมคมเล็กอีก
ไม่พอใจมากๆ  จะไปให้หมอแก้ให้ใหม่ตอนนี้เลยจะได้ไหมคับ หรือต้องรอหายก่อน
อ่อ  แถมตัดปีกจมูกด้วย  ปีกจมูกข้างขวาแผลยังมีน้ำเหลืองซึมๆ ไม่ยอมแห้งอีกด้วยอะ
รบกวนลงรูปได้ไหมครับ เพื่อนๆจะได้ช่วยกันดูนะครับ
แก้ไขล่าสุด ton404 เมื่อ 2009-11-10 20:11

ใจเย็นๆ นะครับ

ที่ไหน อะไร ยังไง ขอดูรูป SS ประกอบด้วยค๊าบ

ปล.จริงๆ โด่ง ดีกว่าไม่โด่งไม่ใช่หรือครับ

...............
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-10 19:54:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูป  ไม่มี อะคับ
แต่ ตัวผมเองไม่ชอบมากๆ
ไม่ชอบตั้งแต่ตอนทำเส็จใหม่ๆ แล้วคับ
บอกหมอแล้วว่าโด่งไป  หมอก้อบอกว่าสวยแล้วๆ
ตอนนี้ สันยุบเกือบหมดแล้ว  ดูยังไงก็ไม่ชอบมากเลยครับ  ถามเพื่อนๆ  ที่ทำงานเขาก้อว่าโด่งไป
ถ้าแก้ใหม่  ตอนนี้จะได้เลยไหมคับ

อ่อ  แล้ว  ปีกจมูกที่ตัด ข้างขวา ยังไม่ยอมแห้งสักที  ผิดปกติไหมครับนี้ (น้ำเหลืองยังซึมๆ  ออกมาจากคราบเลือด  ไม่กล้าเช็ดคราบเลือดออก)
เอ่อ รูปไม่มี แล้วคนในบอร์ด จะช่วยแนะนำยังไงอ่าครับ
บางครั้ง ถ้าได้เห็น กูรูที่มีประสบการณ์มา จะแนะนำได้ดีกว่าน่ะครับ
5 วัน ยังยุบไม่หมดหรอกครับ

ส่วนแผลตัดปีก ควรไปให้คลีนิคที่ทำให้ล้างแผลใส่ยาให้นะครับ

คุณหมอจะได้เช็คแผลด้วยครับ ใจเย็นๆครับ
ใจเย็นๆ เอาจริงๆถ้าจะให้เห็นทรง ต้อง 1 เดือนน้า กว่ามันจะยุบก็ 2-3 อาทิตย์

ถ้าไม่พอใจจริงๆ มันยังแก้ไม่ได้อะ ต้องรอซัก 2-3 เดือนเท่าที่เคยได้ยินมาน้า

ถ้าให้ดี เอารูปมาให้พวกเราช่วยดูดีกว่า อย่าพึ่งกังวลๆ^_^
ของผมกว่าจะยุบก้ ตั้งสองอาทิตย์นะครั แล้ว กว่าจะเข้าที่จริงๆ ก้ ประมาน สองถึงสามเดือนนะครับ
ทางที ดีดูต่อไปก่อนดีกว่าา นะ ครับ อย่าเพิ่งไจร้อน น^ ^
หมอไหนค่ะ ถ้ามีรูปจะแจ่มมากมาย
ใจเย็นๆนะครับ ช่วงนี้กำลังจิตตก ไม่เคยมีใครทำจมุกแล้วยุบแล้วสวยถุกใจภายใน3วัน7วันนะครับ
เคสของคุณเสริมด้วยและตัดปีกด้วยจะใช้เวลานานหน่อย สัก 2-3สัปดาห์จะเห็นอะไรชัดเจนขึ้นครับ
อย่าเพิ่งใจร้อนรีบไปเอาออกนะครับ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-10 20:46:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด pigwidgeon เมื่อ 2009-11-10 20:49

นี่คับ  รูป
อ่อ ผมเป็นคนคางสั้น พอจมูกโด่งมาก คางหายหมดเลยอะ
กลุ้ม มาก
[

[
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-10 20:51:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ที่สำคัญ  ผมไม่พอใจตั้งกะลงเตียงผ่าตัดมาแล้วคับ  มันไม่ชอบเลยจิงๆ

ปกติ รูปทรงที่พอดูใกล้เคียง  คือตอนผ่ามาใหม่ๆ  ไม่ใช่หรือคับ
สวยดีนะเราว่า

ทำหมอไหนอ่ะ โด่งได้ใจเราเลย

บอกหน่อนะ ทำหมอไหนที่ไหน มีเบอร์ไหม
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-10 20:56:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าจะแก้  ต้องรออีกหลายหลายเดือนเลยใช่ไหมคับ  นี่

รู้งี้อดใจไปทำ กะหมอเฉลิมดีก่า  เดววันตัดไหม ลองไปคุยกะหมอที่ทำให้ก่อน ว่าแก้ได้ไหม

ค่อยบอก  ชื่อหมออีกที
ผมว่า โอเคน่ะครับ แต่ เข้าใจ ไงก็เป็นกะลังใจให้ครับ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-10 21:00:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ในรูป อาจดูไม่โด่ง
แต่ของจิง  เอานิ้วชี้กะนิ้วกลาง  2 นิ้ว มาวางเทียบ
สันจมูก  ยังสูงกว่า 2 นิ้วมืออีกอะ   กลุ้ม

ถ้าเอาออกเลย  นี่ใส่ของใหม่ยังไม่ได้ใช่ไหมคับ
ทรงสวยนะครับจมุกดูยาวขึ้น อีกอย่างช่วงบวมเนี่ยมันตั้งแต่ทำเสร็จใหม่ๆแล้วครับ
ช่วงนี้มันบวมนะครับ  ถ้าอยากแก้จริงๆ ก็ รอ 3เดือน คัรบ
ไปแก้ตอนนี้เดี่ยวนี้ แผลยังไม่หายสนิทดี โอกาสการอักเสบมีสูงครับ
ขอให้รอไปก่อนนะครับ
ทำคางเพิ่มหน่อยก็ดีครับ จะหล่อมากๆๆเลย คิคิคิ
ทำกับหมอที่ไหนมาครับ
เป็นเหมือนของเราเรยอ่ะ

อยากเอาออกมากเยยย

สันมันดูแข็งๆ อ่ะ

แร้วก้อมีเหลี่ยมด้วย   เซ็งอ่ะ
เป็นเหมือนของเราเรยอ่ะ

อยากเอาออกมากเยยย

สันมันดูแข็งๆ อ่ะ

แร้วก้อมีเหลี่ยมด้วย   เซ็งอ่ะ
ต้องรอสามเดือนก่อนถึงแก้ไขได้ครับผม - -*
ใจร่มๆเน้อ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-10 21:16:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
19# yamclub

เห้อ  แต่ของผมนี่ อยากได้สันใหญ่ อีกนิด  อันนี้ขนาดยังยุบไม่หมด  สันยังคมได้ขนาดนี้
ถ้ายุบหมด  สันคงบาง+คม มากๆ แน่  หมดไป 20000+  ได้ไม่สมดังใจหวังเร้ย
เครียดต่อปายยยย
ผมว่าเท่าที่เห็นของเพื่อนมา มันก็ดูโด่งมากบวมอย่างนี้แหล่ะ เดือนนึงจะยุบมากมาย
ผมว่ามันโด่งสวยดีครับ แต่ถ้าไม่ชอบก็แก้เลยครับจะได้สบายใจ เพราะของผมเองผมก็อยากได้โด่งกว่านี้ ปลายจมูกแหลมๆพุ่งๆกว่านี้ และหยดน้ำยาวๆกว่านี้ ก็รอ3เดือนก็จะไปแก้เหมือนกัน
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-10 22:28:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันตัดไหมที่ปีก  ค่อยไปลองคุยกะคุณหมอก่อนดีกว่า
พูดตรง ๆ ส่วนหนึ่งอาจเพราะผมไว้ใจหมอมากไป
ไม่มีแบบให้หมอดู บอกหมอขอแบบเกาหลีก้อพอ  ให้หมอพิจารณาตามความเหมาะสม
พอหมอทำออกมาแล้วไม่พอใจ  เห้อ
อาจเพราะ เป็นการทำครั้งแรก เลยเครียดมากมั้งครับ

อ่อ  เล่าให้ฟัง  วันที่ 2 หละงจากทำมา  คิดว่าจมูกตัวเองเบี้ยว  เลยพยายามดัด  ปรากฏว่า  มันดัดไม่ไปครับ
หมอเขาทำไงไม่รู้  ซิลิโคนมันยิดติดกะ กะดูกตรงหว่างคิ้วแน่นเลย  ดันไม่ไป  
พอมาดู วันนี้ มันก้อตรงดีแหะ ดีนะ  ที่วันนั้น ดันไม่ไป อิอิ
เราว่าใจเย็นนะคะ ช่วงลงจากเตียงอ่ะ มันบวมแล้ว เราพูดจริงๆนะคะ ที่บอกว่าจะคล้ายทรงที่แท้จริงอ่ะ คนที่เปนอย่างนั้นประมาน 20%เอง
คุณต้องอย่าลืมนะคะ ยาชาเข็มแรก มันทำงานนานแล้ว ลุกจากเตียงยังงัยก้อไม่ใช่ที่แท้จริงอ่ะค่ะ เพราะมันบวมยาชาไปเรียบร้อยแล้ว การรับยาชาของแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ แถมของคุณโดนยาชาเยอะ เพราะตัดปีกด้วย เพราะฉะนั้น ยิ่งจะไม่เห็นทรงที่แท้จริงเข้าไปใหญ่เลยค่ะ
ครบ 7 วันไปให้คุณหมอดูนะคะ แล้วลองใจเย็นๆ ค่อยๆคุยกับหมอ ว่าถ้าเราไม่โอเค จะแก้ให้เมื่อไหร่ ยังงัย แต่เราอยากให้ใจเย็นรอสักสองเดือน มันยุบได้อีกเยอะอ่ะค่ะ แล้วความโด่งจะลดอีกเยอะ

ส่วนเรื่อง ซิลิโคน ยึดแล้วเนี่ย เราว่าอย่าเพิ่งดัดจะดีกว่านะคะ รอให้คุณหมอดูก่อน บางทีเพราะมันยุบบวมไม่เท่ากัน มันเลยดูเหมือนเอียง แต่ถ้าคุณรีบร้อยไปดัด จากที่ยุบบวมไม่เท่ากัน ที่นี้มันจะเอียงจริงๆเอานะคะ ช่วงสันจมูกดัดยากค่ะ 1 อาทิตย์ยังดัดยากเลย ของเราตอนโดนดัด 1 อาทิตย์ หมอดัดนี่ น้ำตาเล็ดเลยนะคะ มันเจ็บมากเพราะช่วงสันมันยึดไว ที่หมอเค้าเซาะร่องวางอีก มันจะดัดยากและเจ็บมาก เราอยากให้คุณไปให้หมอเช็คเรื่องเอียงให้ชัวร์ก่อนดัดนะคะ อย่าเพิ่งใจร้อนค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้