ดู: 5431|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] หลังจากเสริมจมูกแล้ว มีเส้นเลือดฝอยเต็มเลยที่สันจมูก

[คัดลอกลิงก์]
หลังจากเสริมจมูกแล้ว มีเส้นเลือดฝอยเต็มเลยที่สันจมูก พอโดนแดดสันจมูกก็ยิ่งแดงมาก กลุ้มใจมากเลย
หนูก็เป็นเหมือนกันค่ะแต่ไม่เยอะ ทำให้จมูกดูแดงคล้ำ เศร้า...
จมูกอักเสบรึป่าวค่ะ
ผมก้อเป็นครับ   หลังงานกีฬาสีแบบว่า บวมแดง  หลังจากนั้นดำ  ตอนนี้เริ่มยุบบ้างไรบ้างแล้ว  และคล้ายว่ามีรอยย้นเลยใช้สมูทอีลบรอยแผลเป็นไปด้วยเลย
เรากับพี่สาวเรา ทำพร้อมกันที่ คลีนิค ณรวี 2ปีแล้วยังไม่หายเลยอ่าา กลัวมากว่าจะเอาออก
ถ้าแดงเห็นเปนเส้นเลือด จะไม่หายนะคะ  พยายามเลี่ยงแดดค่ะ  
เราเสริมมาจะสองอาทิตแล้ว เริ่มเห็นเส้นเลือดฝอยทำไงดีคับ ตายแน่ๆถ้าไม่หาย
เราก็เป็นพอโดนแดดจะแดงมากเสียใจจังพอจะมีใครรู้บ้างค่ะวิธีรักษายังไงหรือต้องเอาออกค่ะ
อาจเกิดจากใส่ซิลิโคนขนาดใหญ่เกินไป ทำให้ผิวหนังขาดเลือดไปเลี้ยงทำให้ร่างกายต้องสร้างเส้นเลือดฝอยเพิ่มขึ้น คนที่เคยฉีดฟิลเล่อร์มาก่อนแล้วไปเสริมจมูกก็พบปัญหานี้ได้บ่อย เนื่องจากตัวฟิลเล่อร์เองเคลื่อนตัวมาอยู่ผิวหนังชั้นตื้น การอักเสบติดเชื้อก็ทำให้เกิดจมูกแดงแต่มักจะมีอาการบวมๆยุบๆร่วมด้วย หากมีอารแบบนี้ให้รีบปรึกษาหมอเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้