ดู: 1778|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] เคยผิวขาวหน้าขาว เดี๋ยวนี้หน้าแดงไม่ขาวเลย กลุ้มๆ

[คัดลอกลิงก์]

เมื่อก่อนเป็นคนตัวเย็น มือเย็น หน้าเย็นขาวๆซีดๆ แต่เดี่ยวนี้เครียดสะสม หน้าร้อน ตัวร้อนไปหมด หน้าแดงไม่ขาวเลย
เมือก่อนหน้าขาวกว่าตัวมาก แต่ตัวก้ขาวอยุ่แล้ว
เดี่ยวนี้ ตัวเหมือนจะขาวกว่าหน้าเยอะมาก หน้าแดงๆ ร้อนๆ กลายเป็นว่าหนังหน้าหมองสุดในร่างกาย กลุ้มมากครับ
ตอนอาบน้ำเสร็จใหม่ๆ หน้าขาวกว่าตัวอีก รอไม่ถึงนาที หน้าแดงอีกละ - -" เซ็ง

ทำไมอ่ะคับ เป็นเพราะไรอ่า
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-22 12:46:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่รู้เหมือนกันครับ จำได้ว่าวันที่เป็น ไปเดินกลาวงแดดแล้วรู้สึกร้อนๆ คัน วิ้งๆ แล้วผื่นขึ้นเป็นจุดๆอ่ะครับ ปวดหัวตุบๆ แล้วก้รู้สึกว่าหน้าร้อนๆ  หลังจากนั้นก้ไม่ขาวเลย TT บ้ามากก
ได้ดื่มพวกเหล้า เบียร์ไหม มีส่วนทำให้หน้าแดง หมองคล้ำได้นะคราฟฟผมก็เป็นอยู่
ถ้าใช่เราก็ควรดีท๊อกตับอ่าคราฟ..ขับสารพิษออกมาเด๋วก็ดีเอง!!
หน้าแดง เพราะแดด หรือเพราะสารในเครื่องสำอางค์ หรือมลพิษ

ต้องเช็คเป็นกรณีไป

ถ้าเพราะแดด อันนี้แก้ยาก อาจต้องทำ IPL หรือเลเซอร์ หรือเมโส

ถ้าเครื่องสำอางค์ ต้องหยุดใช้ แล้วรักษาร่วมกับวิธีอื่น

กรณีมลพิษ เหล้า บุหรี่ ต่างๆ อันนี้รักษาง่าย เช่น ทำเมโส ใช้กลูต้า เป็นต้น
อ้าวว นึกว่าหน้าจะขาวตามด้วย
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-22 17:39:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มันอาจจะเป็นที่ระบบในร่างกายอ่ะครับ แต่ก้ไม่รุ้เพราะอะไร IPL ก้ทำมาแล้วครับหน้าก้เนียนขึ้น กลูต้า กินเท่าไหร่ ก้ขาวแต่ตัวอ่าครับ เอามือมาเทียบหน้า คนละสีเลย 555
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้