ดู: 72622|ตอบกลับ: 106
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิว ปาก+แก้จมูก+เสริมหน้าอก ณรวีคลีนิค อุดมสุข30 โดยหมอรณชัยค่า

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kiddyjung เมื่อ 2012-2-21 15:28

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kiddyjung เมื่อ 2012-2-21 14:56

พอดีเพื่อนๆพิตตี้แนะนำมาหลายคนว่าที่นี่คุณหมอเก่ง เราก็พึ่งเรียนจบด้วย ก็เลยว่าง จะลองไปปรึกษาดู
เข้าไปปรึกษาคุณหมอวันที่ 9 มค. ที่อุดมสุข30 สุขุมวิท103
เปนคลีนิคที่ใหญ๋มากค่ะ เหมือนโรงพยาบาลเลย มี หลายชั้น ไว้สำหรับนอนพักฟื้นได้ด้วย
อยากทำหมดเลยค่ะ ตา จมูก ปาก หน้าอก อ่าาา

ให้คุณหมอดูแล้ว คุณหมอไม่ยอมทำตาให้ค่ะ เค้าก็บอกตรงๆว่าอาการหนัก ทำแล้วตาจะปิดไม่สนิท
คุณหมอเค้ากัวทำออกมาไม่สวย  จิงๆใจร้อน อยากทำวั้นนี้เลย 5555+ แต่วัดความดันไม่ผ่านค่ะ อดเลย
คุณหมอก็เลยนัดคิวอีก 1อาทิต วันที่16 มค.ค่ะ

ตาตกหมอไม่รับเย็บ+ปากไม่เป็นทรง ดูหน้าบึ้งไม่รับแขกทั้งๆที่ปกติ+จมูกเสริมแท่งใหย่ สิริโคนที่เคยฉีดไหล+หน้าอกแทบแบน ตายดีกว่า แง่กๆ

ถึงวันนัด ต้องงดน้ำ+อาหาร ก่อนผ่าตัด 10 ชมค่ะ คุณหมอนัด11โมง เราไปถึงเที่ยง -*-
คุณหมอใจดีค่ะ รออยู่ ก็รีบไปถ่ายรูปก่อนทำ มีปาก แก้จมูก และทำหน้าอกค่ะ ส่วนตาอดทำ.. แง่ววววว

ถ่ายรูปเสร็จก็เปลี่ยนชุดขึ้นลิฟท์ไปชั้น 3 เตรียมตัวผ่าตัด เวลาบ่ายโมงตรงค่ะ พอนอนบนเตียง ใจก็คิดละว่าเด๋วก้สลบแล้ว สบายยย
แต่... มันไม่ใช่อย่างนั้นค่ะ คุณหมอฉีดยาชาที่ปากเราก่อน อ้่าววว!!ทำปากก่อนค่ะ ยังไม่วางยา จ้ากกกกกก เจ็บตอนฉีดยาชานิดหน่อย แต่ตอนทำไม่เจ็บเลยค่ะ คุณหมอใช้เลอเซ่อกรีดเป็นกลิ่นเหม็นไหม้ของเลเซ่อ แล้วก็มีเอากรรไกรมาเล็มๆปากด้วยค่ะ เสร็จแล้วเยบ ใช้เวลานานพอสมควร คุณหมอละเอียดมาก แต่ก้ไม่แน่ใจเวลาเพราะทำปากเสร็จก็ จัดต่อเลย.. ไอเราก็คิดว่า ต่อไปคงได้หลับแล้ว..

ย้ากกกก... คุงหมอฉีดยาชาจมูกค่ะ แง่ๆ เราเลือกทำจมูก แบบใช้กระดูกที่หู มาทำปลายจมูก
ส่วนด้านบนเปนซิลิโคน จมูกเราเคยแก้มาแล้ว 3ครั้งจากหมอแถวทาวอินทาว ไม่พอใจค่ะสันมันใหย่และไม่โด่งเลย
แถมไปโดนหลอกฉีดซิลิโคนกับหมอหน้าย้อยแถวงามวงวาน + ฉีดฟิลเลอร์ที่อื่นอีกมากมาย
คุณหมอส่ายหัวเลย ต้องขูดทิ้งค่ะ หัวโยกไปตามแรงขูด เหมือนเวลาโดนถอนฟันอะ เหอๆ
จากนั้นก็ฉีดยาชา.. ที่หู อีกแง้ววววววว... เพื่อเอากระดูกหู มาใส่จมูกค่ะ รู้สึกว่านาน นานมาก..
เสร็จเวลา 4โมงครึ่ง ผ่านไป 3ชม.ครึ่ง ลุกไปฉี่ค่ะ

หลังจากนั้นกลับมาที่เตียง วางยาแล้วค่าา รอทำหน้าอก บ้ายบายยย
ตื่นมาเวลาทุ่มครึ่ง มึนมาก สภาพก็เป็นแบบนี้อะคะ จมูกต้องดามเฝือกไว้ กันเบี้ยว มีไหๆไว้ระบายเลือดคั่ง อยู่ตรงใต้ราวนม
การผ่าเราเลือกผ่าใต้ราวนมนะคะ ซิลิโคนเลือกเป็นของเมกาแบบนิ่มสุด
จริงๆอยากทำ300cc แต่คุณหมอทำให้275เพราะฐานหน้าอกเราเล็ก แอบเซ็ง
เราขอนอนโรงบาล 2วันค่ะ วันแรกเพื่อนมานอนเฝ้า แต่อีกวันเพื่อนไม่ว่าง ก็จ่ายค่าห้องต่ออีกคืน
มีพี่พยาบาลคอยดูแลตลอด 24 ชม.ค่ะ อยากได้อะไร กดกริ่งเรียกได้ ฮ่าๆ

ผ่านไป3วัน

7วันละค่ะ ถอดเฝือกกับเอาไหเลือดออกแล้ว ปากเริ่มตกสเก็ดแล้วค่ะ -*-

1เดือนผ่านไป.. ถ่ายมะวานค่า

ตอนนี้อยากหาที่ทำตาอยู่ค่ะ หางตามันตกมากมาย ถ้ามีคัยแนะนำได้ ช่วยทีนะค่า

จบรีวิวค่า By CanDy.. ^^

แสดงความคิดเห็น

สุดๆๆเลยค่ะทำทีเดียวเก่งมว๊ากกขอให้ทำตาไวไวค่ะ  โพสต์ 2012-3-12 20:03
เจ้าของกระทู้อดทน และเข้มแข็งมากเลยจ้า ทำพร้อมกันรวดเดียวเลย  โพสต์ 2012-3-10 10:15

คะแนน

9

ดูบันทึกคะแนน

สวยขึ้นมากๆเลยค่ะ
ทำแล้วสวยมากเลยค่ะ หน้าอกก็ไม่เล็กนะคะสวยมาก เราทำ325cc ยังดูเล็กกว่านี้อีก
ว้าว สวยมากเลย นมอึ๋มมาก

จิงๆเราอยากให้ใหย่กว่านี้อีกน้า 5555+  โพสต์ 2012-2-21 17:20
สวยขึ้นเลยค่ะ หน้าอกอึ๋มมาก ถ้าได้ตาอีกอย่างก็เพอร์เฟ็กต์เลยค่ะ

อยากยกหางตาอ่าค่ะ กำลังศึกษาเทคนิคร้อยไหมอยู่ ไม่รุ้เปนยังไง -*-  โพสต์ 2012-2-21 17:21
โอ้วววววว สวยขึ้นมากกกเรย เราอยุสุขุมวิท 101/1 ไม่ยักกะรู้ว่ามีคลินิคดีดี ที่อุดมสุข อิอิ

ชื่อคลินิคอะไรค่ะ  โพสต์ 2012-2-21 16:09
เบือจังเลยเจอแต่คนสวยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย (แอบบ่นนิดก็อิจฉา)5555555555555555555
เสริมหน้าอก ราคาเท่าไหร่ค่ะ นมบึ้มจังเลย อิจฉา อิอิ สวยขึ้นมากมายเลยค่ะ ขอให้หายไวๆนะคะ สู้ๆ

ซิลิโคนมีหลายแบบ ราคา 5หมื่นถึงแสนสอง เราเลือก9หมืนแบบนิ่มสุดของเมกาคะ  โพสต์ 2012-2-21 17:14
โห สวยสั่งได้จริงๆคุณหมอเก่งมากเรย น่าสนใจจังเลย

หมอรณชัยเปนอ.สอนหมอ ฝีมือดีค่ะ ตอนเราผ่าก็เปนเคสที่ นร.มาดู แอบเขิลอ่า  โพสต์ 2012-2-21 17:44
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-21 17:06:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย googgig_petulan เมื่อ 2012-2-21 16:06
โอ้วววววว สวยขึ้นมากกกเรย เราอยุสุขุมวิท 101/1 ไม่ยักก ...

ณรวีคลีนิคค่า ซอยอุดมสุข30 ขวามือตึกสูงๆ 3-4ชั้นเลยค่ะ ดูภายนอกคล้ายๆอพาทเม้นนะ
น่ารักอ๊าาาา....เบ็ดเสร๊จหมดไปเท่าไหร่หรอคะ
แล้วทำหน้าอกเจ๊บมากไหมคะ ทรมานไปกี่วัน
ป๊าดดดดดดดดดดดดดดดดดเหมือนเกิดใหม่เลยครับ สวยมาก อยากรุ้ว่าผุ้ชายทำจมุกกับตา หมอจะรับทำไหมครับนี
สวยจนน่าอิจฉาเลยนะคะเนี่ย
สวยมากเลยค่ะ จริงๆไม่ต้องทำตาแล้วก็ได้นะเนี่ยยย ><
3อย่างอันไหนเจ็บสุดคะ? เราเคยแต่ทำปาก
สุดยอดเปลี่ยนไปมาก...แบบนี้ต้องมีแบบไปให้หมอดูมั้ยครับ
สวยมากมายอ่ะ  เปลี่ยนเป็นคนละคนเลยอ่ะ  ชอบๆ
อยากทราบค่าเสียหาย เท่าไหร่ครับ จมูก ปาก  สวยมากเลย
สวยมากเลยค่ะ.... เราคิดว่าถ้าทำตาแล้วมันออกมาไม่ดีแบบที่หมอบอก อย่าทำดีกว่าค่ะ  เมคอัพช่วยได้  เพาะแค่นี้ ก้อสวยมากๆๆๆๆแล้วอ่าค่ะ
หน้าเปลี่ยนเลยอะคะ น่ารักมั๊กมากๆ
สวย ชอบหน้าอกสวยมากอึ๋มจ๊ะ  250 cc. ทำไมอึ๋มจัง
ดูดีขึ้นมากค่ะ...
น่ารักขึ้นมากๆเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้