ดู: 19217|ตอบกลับ: 31
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

กรามใหญ่ๆ ทำไงให้เล็ก

[คัดลอกลิงก์]
พอดีเติ้ลเปงคนมีกรามเป็นกรามจากกระดูกเพราะดูจากรูปตอนเด็กแล้วใช่เรยค่ะขนาดผอมๆหน้าตอบยังมีกรามเติ้ลมีปัญหาเรื่องกรามอีกอย่างนึงตรงที่ชอบปวดกรามบ่อยๆไม่รู้เพราะอะไรบางทีปวดจนเมื่อยและที่สำคัญเป็นคนชอบกินอาหารที่เหนียวๆเคี้ยวๆบ่อยๆเช่นหมากฝรั่ง ถั่ว ประมาณนี้เบื่อกับอาการปวดกรามมากบางครั้งไม่ได้กินอาหารประเภทนี้ก็ปวด ใครเคยเป็นบ้างค่ะแล้วถ้าเติ้ลผ่าตัดกรามนี่เคยได้ข้อมูลมาว่า ทันตกรรมรพ.จุฬา ดีที่สุดเค้าว่าเชี่ยวชาญกว่าพวกศัลยกรรมโดยเฉพาะเพราะบางคนที่ตอนถอนฟันอาจต้องฝ่าตัดกรามด้วย ใครพอทราบบ้าง เคยโทรไปถามแล้วคชจ.ประมาณ 60,000 บาท คิดว่าจะผ่าตัดจะได้หมดปัญหาและจะได้สวยขึ้นเป็นของแถมใช่ไม๊ค่ะ

tle08.JPG (33.94 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

คงต้องตัดกรามนะคับ หน้าคงสวยเรียวขึ้นเยอะเลยนะคับ ^^
ฉีดโบท๊อกซ์ลดกรามได้ผลนะเดี๋ยวนี้ถูกเยอะเลย
ถ้าเป็นกระดูกต้องตัดกรามอย่างเดียวครับ  
กรามใหญ่เนื่องจากกล้ามเนื้อนี่จะมาจากการที่เคี้ยวอาหารที่เคี้ยวยาก เหนียวๆ บ่อยๆเป็นประจำตั้งแต่เด็ก
ตอนนี้ผมก็เริ่มเข้าใจแล้วว่าทำไมคนบางภาคที่กินข้าวเหนียวเป็นหลักถึง มีขนาดกรามใหญ่กว่าคนที่กินข้าวสวยอย่างชัดเจน

ถามนิดครับ คุณทำงานอยู่แถวลาดพร้าวรึเปล่าครับ  หน้าคุ้นๆมาก เหมือนเห็นบ่อยๆ
คือ ลองดูนะคะ ลดการใช้งานลง พวกของแข็งๆหนีบๆทั้งหลาย เลิกกินมันซะ มันจะยุบลงไปเยอะเหมือนกันนะคะ แล้วพอมันลดมาแล้วค่อยดูกันว่าจำเป็นแค่ไหนที่ต้องตัดกราม

ลองกัดฟันดูนะคะ ถ้ากัดแล้วจับแถมกรามเปนก้อนกล้ามเนื้อหนาๆตรงนั้นโบท็อกช่วยได้ค่ะ แต่ถ้ากัดแล้ว ก้อนนิดเดียว แสดงว่ากระดูกค่ะ อันนี้ต้องผ่าตัดอย่างเดียว
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-10 13:38:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คงต้องตัดกรามนะคับ หน้าคงสวยเรียวขึ้นเยอะเลยนะคับ ^^
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-10 13:39:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ฉีดโบท๊อกซ์ลดกรามได้ผลนะเดี๋ยวนี้ถูกเยอะเลย
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-10 13:42:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าเป็นกระดูกต้องตัดกรามอย่างเดียวครับ  
กรามใหญ่เนื่องจากกล้ามเนื้อนี่จะมาจากการที่เคี้ยวอาหารที่เคี้ยวยาก เหนียวๆ บ่อยๆเป็นประจำตั้งแต่เด็ก
ตอนนี้ผมก็เริ่มเข้าใจแล้วว่าทำไมคนบางภาคที่กินข้าวเหนียวเป็นหลักถึง มีขนาดกรามใหญ่กว่าคนที่กินข้าวสวยอย่างชัดเจน

ถามนิดครับ คุณทำงานอยู่แถวลาดพร้าวรึเปล่าครับ  หน้าคุ้นๆมาก เหมือนเห็นบ่อยๆ
ใช่ค่ะคิดว่าเป็นกระดูกกรามเพระแม่เติ้ลก็หน้าแบบเติ้ลเด๊ะๆ มีกรามเหมือนกันเยยห้าๆๆ และบอกกับเติ้ลชอบกินของแข็งๆด้วยต้องตัดอย่างเดียว       ทำงานลาดพร้าวช่วงไหนอ่าค่ะไปทาวน์อินด์ทาวน์บ้างค่ะเพราะว่าขายคอนโดอยู่ใก้ลๆปาร์คทาวน์ง่าแต่นานๆไปทีค่ะ ส่วนใหญ่อยู่คอนโดที่ขายพร้อมพงษ์ค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-10 13:45:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คือ ลองดูนะคะ ลดการใช้งานลง พวกของแข็งๆหนีบๆทั้งหลาย เลิกกินมันซะ มันจะยุบลงไปเยอะเหมือนกันนะคะ แล้วพอมันลดมาแล้วค่อยดูกันว่าจำเป็นแค่ไหนที่ต้องตัดกราม

ลองกัดฟันดูนะคะ ถ้ากัดแล้วจับแถมกรามเปนก้อนกล้ามเนื้อหนาๆตรงนั้นโบท็อกช่วยได้ค่ะ แต่ถ้ากัดแล้ว ก้อนนิดเดียว แสดงว่ากระดูกค่ะ อันนี้ต้องผ่าตัดอย่างเดียว
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-10 13:49:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้เติ้ลกำลังตัดสินใจระหว่างผ่าตัดกรามกับทำจมูกเติ้ลควรจะทำไรก่อนดีค่ะคือเงินมันก็เยอะนะค่ะ  เรยอยากค่อยเป็นไปทีละอันพี่ๆช่วยกันบอกทีว่าควรจะทำจมูก หรือ ตัดกรามก่อน ดีค่ะ แล้วผลข้างเคียงคนที่เคยมีประสบการ์ณไปตัดกรามมาแล้วเป็นยังไงบ้างข้อมูลตรงนี้ค่อนข้างน้อยมากหาข้อมูลยากมากค่ะ   ส่วนจมูกเติ้ลก็อ่านจากพี่ๆในเว็บที่มาโพสต์บ่อยๆเรยได้ข้อมูลไปเพียบถ้าทำจมูกคง เลือกหมอเฉลิม ฟอร์จูนแหละค่ะน่าจะทำดีสุด
อิอิเเพงจัง
ถ้าเป็นกรามจากกระดูกไม่เกี่ยวกับกล้ามเนื้อ คงต้องตัดกรามคัรบ
แต่ถ้าเป็นกล้ามเนื้อ โบทอกช่วยได้ครับ
ทำจมูกก่อนดีกว่าครับ  
เรื่องกรามใหญ่ยังแก้ได้โดยการไว้ผมปิดเอา
ที่สำคัญคือตัดกรามนี่เรื่องใหญ่มาก ทั้งเจ็บ ทั้งรักษาตัวนาน แถมต้องพักฟื้นที่โรงพยาบาล
แต่ทำจมูกนี่เรื่องง่ายๆ ครับ ไม่เจ็บ แถม สามวันก็ไปไหนมาไหนได้ละ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-10 16:22:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำจมูกก่อนดีกว่าครับ  
เรื่องกรามใหญ่ยังแก้ได้โดยการไว้ผมปิดเอา
ที่สำคัญคือตัดกรามนี่เรื่องใหญ่มาก ทั้งเจ็บ ทั้งรักษาตัวนาน แถมต้องพักฟื้นที่โรงพยาบาล
แต่ทำจมูกนี่เรื่องง่ายๆ ครับ ไม่เจ็บ แถม สามวันก็ไปไหนมาไหนได้ละ
โอเคงั้นเราจะไปทำจมูกก่อนละกัน แหนะสับสนอีกแระว่าจะเอาจมูกทรงเหมือนใครเหอๆ แนะนำหน่อยละกันน๊ะค่ะพอดีชอบมีคนทักว่าหน้าเหมือนปิ่นเก็จมณี เรยไปดูจมูกเค้ามา กะว่าเอาก็อปปี้ไปเรยและทำลักยิ้มเพิ่มจะได้เหมือนไปเรย ห้าๆๆ
แก้ไขล่าสุด peeanna เมื่อ 2009-11-10 18:27

อยากตัดกรามเหมือนกันเลย แหะๆ หน้าใหญ่มากเราอ่ะ
มีผลงานของหมอที่ จุฬา บ้างป่าวคะ จาได้ตัดสินใจถูก
ว่าจะทำที่เกาหลีหรือกลับไปทำบ้านเราดี ที่เกาหลีราคาห้าล้านวอนค่ะ
ทำจมูกกะหมอคมกริชที่สุขุมวิท 22  ก็สวยน๊า

อ้อ แอนเคยฉีดโบท๊อกแล้วด้วยอ่ะค่ะ มันไม่ค่อยแตกต่างกะของเดิมเท่าไหร่
ฉีดกะหมอเฉลิมมั้ง ถ้าจำมะผิด 8000 บาทอยู่ได้ ประมาณหกเดือนค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-11 11:28:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าเป็นกรามจากกระดูกไม่เกี่ยวกับกล้ามเนื้อ คงต้องตัดกรามคัรบ
แต่ถ้าเป็นกล้ามเนื้อ โบทอกช่วยได้ครับ
---------------------------------------------------
สงสัยต้องตัดอย่างเดียวแล้วง่าขอบคุณน๊าค๊า
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-11 11:33:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากตัดกรามเหมือนกันเลย แหะๆ หน้าใหญ่มากเราอ่ะ
มีผลงานของหมอที่ จุฬา บ้างป่าวคะ จาได้ตัดสินใจถูก
ว่าจะทำที่เกาหลีหรือกลับไปทำบ้านเราดี ที่เกาหลีราคาห้าล้านวอนค่ะ
ทำจมูกกะหมอคมกริชที่สุขุมวิท 22  ก็สวยน๊า

อ้อ แอนเคยฉีดโบท๊อกแล้วด้วยอ่ะค่ะ มันไม่ค่อยแตกต่างกะของเดิมเท่าไหร่
ฉีดกะหมอเฉลิมมั้ง ถ้าจำมะผิด 8000 บาทอยู่ได้ ประมาณหกเดือนค่ะ
หาข้อมูลยากมากค่ะคนที่เคยตัดกรามมีน้อยมากเท่าที่เคยหาข้อมูลมา มีคนเดียวค่ะแต่ทำมาหน้าสวยเรยแต่เค้าก็ไม่ได้บอกว่ามีผลข้างเคียงไรบ้างเพราะคนโพสต์คนละคนกันอ่ค่ะ คงจะชลอไว้ก่อนเรื่องตัดกรามค่อนข้างเสี่ยงสูงน่ะค่ะสำหรับเติ้ลโบท็อกคงช่วยไรเติ้ลไม่ได้อ่ะค่ะ              ส่วนจมูกเติ้ลดูงานของคนที่ทำหมอเฉลิมฟอร์จูนมาหลายคนแล้วค่อนข้างชอบฝีมือหมอมากเรยคงทำกับหมอค่ะเดี๋ยวรอตังสิ้นเดือนไปจองคิวและจะมาดูว่ามีใครให้คิวก่อนบ้างอยากสวยก่อนไวๆแต่ยังไม่ได้ทรงจมูกที่จะเอาไปให้คุณหมอดูเรยค่ะ  คุงค่ะ
ถ้าไปเสริมจมูกนะหน้าคงสวย เปรี้ยว เลิศค่ะ
ถ้าเสริมยิ่งสวยน่ะคร๊าเนี๊ย
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-11 15:24:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สาธุขอให้ออกมาสวยจริงๆเท้อลุ้นเน๊อะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-11 15:40:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เติ้ลเอารูปมาให้ดูค่ะว่าใบหน้าเติ้ลเป็นยังไงกำลังหาแบบจมูกที่เข้ากับใบหน้ามากที่สุด แต่อยากได้จมูกที่เหมือนแมวหน่อยอ่ะค่ะทรงคล้ายโจลี่ค่ะแต่หน้าเค้าฝรั่งเรานี่ลาวคั่กๆทำไปคงบ่คือกันแน่ๆๆเรย มีรูปหันข้างที่แบบว่าเห็นกรามใหญ่มากๆๆแถมจมูกก้สั้นๆเล็กๆๆ อีกตะหาก  และรูปที่ ถ่ายด้านข้างอีกรูปนี่คือแอบหุบจมูกแบบว่าถ้าชั้นทำจมูกมาจะเป็นแบบนี้นะ 555+ แถมด้วยรูปจับจมูกหว่างตาเพื่อจะดูว่าถ้าทำแร้วตาเราจะเปลี่ยนเป็นแบบไหน วิจาร์ณด้วยค่ะอิอิ

gu2.JPG (53.52 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-11 15:44:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปค่ะ

Gu1.JPG (51.02 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

gu3.JPG (34.43 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

gu4.JPG (44.65 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

จมูก.JPG (54.33 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

สวยแล้วคะ ไม่ต้องตัดกรามหรอก ดูไม่เห็นจะกรามใหญ่ ตรงไหนเลย เสริมจมูกอย่างเดียวก็ดูดีแล้วคะ แต่ต้องแต่งหน้าให้เก่งกว่านี้หน่อย รับรองสวยระดับดาราเลยล่ะ
เข้ามาฟงด้วยคน เราเองก้อยากฉีดโบท๊อกเหมือนกันแต่ให้ตัดกรามเนี่ยไม่ไหว วันที่ ยี่สิบนี่จะไปเสริมหมูกกะหมอคมกริช เลยอยากฉีดโบท็อกหน้าเรียวด้วยไม่ทราบเหมือนกันว่า ราคาเท่าไรคะ กูรูช่วยตอบที
อย่าตัดเลยเพื่อนเราตัดกรามโดนเส้นประสาททุกวันนี้ปากยังชาอยู่เลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้