ดู: 4619|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หลังทำจมูกมากี่วันถึงจะหายเจ็บคะ

[คัดลอกลิงก์]
คืออยากทราบว่าหลังทำจมูกมาระยะเวลานานแค่ไหนถึงจะหายเจ็บจมูก แล้วคนที่ทำมาแล้วตอนนี้เวลาจามหรือเป็นหวัดจะเจ็บมั้ยคะ รบกวนด้วยค่ะ
เจ็บหรือปวดครับ.................... ของผมบวมนานหน่อยไม่ค่อยเจ็บครับ ปวดนิดนึง แต่ทานยาแก้ปวดทุกสี่ชั่วโมงครับ ช่วยๆได้
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-9 09:50:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ก้อรุสึกทั้งเจ็บและปวดอ่ะค่ะ อยากให้แผลหายเร็วๆต้องใช้ยาไรทาอ่ะคะ เพิ่งทำมาเองด้ายวันเดียวต้องออกจากบ้านปัยเรียนมีเวลาพักแค่มั่ยถึงสัปดาห์ ช่วยบอกวิธีรักษาหน่อยนะคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-9 10:00:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มั่ยให้มันเขียวอ่ะค่ะ มั่ยกล้าออกจากบ้าน
ถ้าวันแรกประคบเย็นไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก หน้าจะบวมน้อยมาก วันที่สองเริ่มเห็นรอยช้ำบวมและคล้ำบริเวณหัวตา ให้เอาผ้าเย็นผืนเล็กที่ใช้ประคบเย็นนั่นแหละชุบน้ำอุ่นประคบบริเวณตาและจมูก โปะทับลงไปเลย ประมาณ 15 นาที ก็ไปทำกิจกรรมอย่างอื่น ช่วงพักค่อยทำต่อ รอยช้ำจะจางลง ตอนแรกก็ไม่สะดวกที่จะทำ ง่ายๆ ถ้าประคบเย็นก็เอาผ้าเย็นใส่น้ำแข็งวางโปะ ถ้าประคบร้อนก็เอาผ้าเย็นวางในจานกดน้ำร้อนในกระติกประคบๆ พอเย็นก็บีบน้ำทิ้งและกดใส่ใหม่ ง่ายมาก ของพี่ออกบ้านได้ตั้งแต่วันแรกเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้