ดู: 43075|ตอบกลับ: 153
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ศัลยกรรมเรือน 100,000 เปลี่ยนหน้าโดยหมอชัยโรจน์ ที่ ดอกเตอร์รัชโยธิน แก้จมูก ทำต

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนอื่นนะคะขอบอกว่าเมื่อห้าปีที่แล้วหน้าเกลียดมาก แต่ว่าอยากเริ่มต้นอะไรใหม่ๆ ก็เริ่มตั้งแต่ ทำผิวไปเรื่อยๆ จนกระทั่งศัลยกรรมค่ะ แล้วก็มาดัดฟันเพื่อเปลี่ยนโครงสร้างหน้า แล้วก็มาทำศัลยกรรมจมูกกับนมเมื่อปีที่แล้วที่กรุงเทพ ตอนแรกทำจมูกราคาประมาณ 12000 ทำนม 65,000 แถวลาดพร้าว แต่บังเอิญมันยังไม่ถูกใจจมูก แต่นมยังพอรับได้ พอทำเสร็จ มีแต่คนบอกว่าเหมือนเดิม จนกระทั่งเมื่อเดือนที่แล้วเพื่อนส่งลิงค์รีวิวมาให้ดู แล้วก็มาเห็นเพื่อนที่ทำศัลยกรรมจมูกที่หมอชัยโรจน์  เลยตัดสินใจไปปรึกษาก่อนทำเมื่อเดือนที่แล้ว

ตอนมาปรึกษาไม่ได้นัด นั่งรอหมอประมาณสามชั่วโมงได้ เข้ามาถึงก็เสียค่าเมมเบอร์ประมาณ 300บาท สงสัยว่าน่าจะเป็นค่าปรึกษา พอหมอเบรกผ่าตัดก็มานั่ง แล้วเราก็ถามว่าต้องทำไงบ้างถึงสวย หมอก็บอกว่าให้แก้จมูกกะทำตา แล้วก็วาดรูปนู่นนี่นั่น พร้อมอธิบายคุณลักษณะความสวยงามงี้งั้น อธิบายละเอียดมากทุกขั้นตอนเอาเป็นว่าเยอะ แล้วหมอก็บอกว่าโครงหน้าแบบนี้ ทำไปไม่มีคำว่าศูนย์ แต่ก็ไม่มีทางถึงร้อยเปอร์เซนต์  พร้อมบอกว่าถ้าเนื้อเยื่อไม่มีปัญหาอะไรก็จะหายไว แล้วหมอก็บอกว่าโครงหน้าคนเรามันต่างกันทำออกมาก็สวยต่างกันอยู่แล้วเพราะเราถามเค้าหลายรอบว่าจะเหมือนในรูปไหม

พอหมอออกไปปั๊ปก็จะมีน้องผู้หญิงบอกอาการข้างเคียงของศัลยกรรมนู่นนี่นั่น แล้วก็บอกว่าถ้าไม่สวยขึ้นก็ตกแต่งเพิ่มที่นี่ได้ไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเราเลยค่อยอุ่นใจหน่อยกลัวค่าใช้จ่ายบานปลาย ก่อนออกเค้าก็จะถามย้ำประมาณว่าเป็นคนเครียดง่ายไหม หรือวิตกกังวล หรือมีความคาดหวังสูงไหม เราก็บอกว่าก็ขอให้ดีขึ้นถ้าหมอการันตีว่าจะช่วยจนสุดความสามารถก็พอ อันต่อไปนี่ตลกมาก หลังจากที่ตอบแบบนั้นน้องผู้หญิงเค้าก็บอกว่า ถ้าพี่ใจร้อนแล้วก็เครียดง่ายห้ามทำศัลยกรรม เรานี่งงเลยเพราะว่าเค้าน่าจะเชียร์ แต่น้องเล่นบอกแบบแนวเช็คสุขภาพจิตกะว่าถ้าเครียดง่ายไม่ให้ทำ  แล้วพอน้องเค้าถามเสร็จ เราก็ถามบ้างว่าต้องจ่ายเท่าไรทั้งหมด เค้าก็บอกว่า ค่าแก้จมูกพร้อมยกปีกจมูก 65,000 ทำตา 30,000 โบทอก 12000 รวมมูลค่าความเสียหาย 107000 บาทแล้วเค้าก็ให้คอร์สเลเซอร์มาหนึ่งคอร์ส มัดจำไป 10000 นึง ทำวันที่  16 มกรา

พอถึงวันนัดทำเค้านัดบ่าย แต่ได้ทำบ่ายสามเนื่องจากหมอทายาชา แล้วค่อยๆ ฉีด ไม่เจ็บเลยแม้กระทั่งฉีด มือเบามาก ตอนผ่าก็เกร็งๆนิดนึงแต่เค้าให้ยาแก้เครียด ตอนอยู่ในห้องผ่าตัดคุยกะหมอตลอกเวลา จนเวลาล่วงเลยผ่านไป ก็เสร็จ แล้วก็ได้กลับบ้านตอน สามทุ่ม โอ๊ย นอนจนเมื่อย   พนักงานดูแลดีมากค่อนข้างเอาใจใส่มาก อยากชมมากอะคือเค้าดีกว่าที่เก่ามากเลย ขนาดว่าเค้าเห็นเรามึนไม่มีคนมารับนะ เค้านั่งรถแท็กซี่ไปส่งถึงบ้านเลย ประทับใจอะ

ตอนนี้เวลาที่ผ่านมาแปปเดียวมาก แต่รู้สึกว่าหายไว แต่หมอบอกว่าอย่าไปวางใจเพราะอาการข้างเคียงอาจปรากฎให้เห็นได้ให้มาตามนัด แล้วจะมารีวิวต่อให้ดูเรื่อยๆ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-16 22:35:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ก่อนทำศัลยกรรมทุกสิ่งอย่าง

ทำจมูกครั้งแรกย่านลาดพร้าวพร้อมทำหน้า

แก้จมูก ยกปีกจมูก ทำตาสองชั้น ที่ ดอกเตอร์รัชโยธินคลินิกกะ คุณหมอชัยโรจน์ วันแรกเสร็จหมาดๆ

วันที่สอง

วันที่สามก่อนไปตัดไหมตา

แสดงความคิดเห็น

ยกนิ้วให้ความกล้าค่ะ ^^  โพสต์ 2012-5-13 17:39
หายไวๆๆนะครับ  อย่าลืมมาอัฟรูปให้ดูด้วยนะครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-16 22:45:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ตัดไหมที่ตา

ถอดเฝือกออกแล้ว ภาพก่อนตัดไหมหมดวันที่ 7

อยากดูรูปก่อนทำ แบบเห็นทรงจมูกทรงเดิมแบบชัดๆ ได้ไหมครับ  โพสต์ 2013-4-17 14:34
ทรงจมูกสวยมากเรยอะ  โพสต์ 2012-3-6 12:29
ปาดดดดดดด. รอชมคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-16 22:48:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

หลังทำได้สองอาทิตย์ ชั้นตายังบวมอยู่เลยค่ะ แต่จมูกยุบบวมแต่ปลายยังไม่ยาวมาก หมอบอกว่ามันจะยาวขึ้นเนื่องจากทำแบบ double implant

สวยมากมาย  โพสต์ 2012-7-30 15:22
แลดูอ่อนวัย สวยมากค่ะ  โพสต์ 2012-6-18 15:30
กรี๊ดดด สวยค๊ะ  โพสต์ 2012-2-18 19:29
ทรงจมูกสวยอะ่ ปลายก็แหลมสุดดีจัง..^_^  โพสต์ 2012-2-17 22:26
สวยมากเลยค่ะ หน้าคมมาก  โพสต์ 2012-2-17 00:00
สวยมาก ๆ เลยคะ หน้าลูกครึ่งมากก ><'
สุดยอดคับ เปลี่ยนเป็นคนละคนเลย
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-16 23:36:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ก่อนแต่งหน้าค่ะ  

ภาพหลังจากเปลี่ยนสีผม แต่งหน้า   หน้าเปลี่ยนเว่อร์

นอนหลับฝันดีนร้าค่ะ สวยมั้ยละ

คุณคะไปทำที่ไหนมาคะ บอกได้ไหมคะ แจ้งกลับ wantana_ann@hotmail.com อยากสวยเหมือนกาน ค่า  โพสต์ 2012-2-22 18:55
เปลี่ยนแนวไปเลยค่ะ  โพสต์ 2012-2-22 00:02
ภาพด้านข้างเหมือน avril lavigne เลยค่ะ  โพสต์ 2012-2-18 20:19
สวยมากกกกกกกก เท่าไรอะคะจมูก  โพสต์ 2012-2-18 16:59
so so so beautifullllllllllllllllllllllllllllllllllllll makkkkkk ka...  โพสต์ 2012-2-18 15:00

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

โอ้ว  สวย เปรี้ยว เลยครับ
หูย จมูกสวยมากๆๆๆๆๆเลยค่ะ ทั้งปลายยาวหยดน้ำสวย ทั้งด้านข้าง ด้านตรง ชอบจมูกมากๆๆๆ อยากได้ๆๆๆ
ปล จมูก 65000 นี่ใช่ที่ใช้กระดูกอ่อนหลังหูรองปลายป่าวคะ
สวยมากเลยค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-17 00:09:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคำชมนะค่ะ

ขอบอกอย่างนะคะ อย่าไปดูภาพตอนแต่งหน้ามากนะคะ มันโดนไอโฟนถ่ายเลยสวยไปหน่อย
ถ้าจะดูภาพเหมือนตัวจริงเลยต้องดูไฟล์ก่อนแต่งภาพค่ะ

สวยว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
จมูกสวยค่ะแต่แอบแพงไปนิสนึง
สวยมากๆเลยค่ะ
ขอบอกว่าตัวจริงสวยมาก(เหมือนสาวอิตาลีมากๆ)
สวยมาก ทำเอาสะเปลี่ยนเป็นคนละคนเลย
ถ้ายกปีกจมูก กับเสริม แบบไม่แก้ของเก่า ราคาประมานเท่าไหร่อะค่า
สวยมากเลยค่ะ ก่อนทำจมูก เหมือนทำออกมาแล้วปลายยาวกว่านี้ไม่ได้ แต่หมอทำให้ปลายยาวสวยมากเลยค่า อิอิ สวยมากกกกกกกก
*0* จมูกสวยมากๆค่ะ
สวยมากเลยค่ะ เข้ากันทั้งตาและจมูก ^^
แตกต่างแบบเห็นได้ชัด แบบดีและสวยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้