ดู: 15502|ตอบกลับ: 60
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ถ้าไม่แก้จมูกคงไม่รู้กับสิ่งที่กำลังจะเกิดขึ้นและผลกระทบที่ตามมา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย somjizzebamboo เมื่อ 2012-2-13 14:43

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย somjizzebamboo เมื่อ 2012-2-13 14:10

เราเป็นคนหนึ่งที่อยากจะสวยอยากจะดูดีแบบคนทั่วไปที่อยากจะสวย เมื่อเราได้ตัดสินใจจะไปเสริมจมูก+ตัดปีกจมูกขอบอกไว้ก่อนเลยว่าเราไม่ได้ดูประวัติข้อมูลของหมอคนนี้มาก่อนแต่เนื่องจากเห็นเพื่อนที่ร่วมงานไปทำมาแล้วสวยดูดีเราเลยนัดวันกับหมอแล้วทำเลยพอไปถึงก็ปรึกษาหมอว่าเอาทรงนี้แบบนี้หมอก็โอเคเราก็ลงไปเตรียมตัวจะทำ ตอนนั้นเเบบว่ามีความมั่นใจมากว่าจะต้องสวยออกมาดูดีเพราะหมอที่เราเลือกเป็นโรงพยาบาลที่ค่อนโอเค+กับเพื่อนร่วมงานที่ไปทำมาสวยและดูดีพอเราเข้าห้องผ่าตัดหมอก็ฉีดยานอนหลับเราก้อไม่รู้สึกตัวมารู้อีกทีก็ถึงบ้านแล้วหลังจากทำได้2เดือนเราก็ดูแบบว่าจมูกเรามันเอียงอ่ะดูแบบแปลกๆใหญ่ๆด้วยเราเลยโทรหาหมอนัดหมอเลยบอกว่าจมูกเบี้ยวค่ะหมออยากเปลี่ยนทำใหม่แต่หมอบอกว่าให้เข้ามาดูก่อนพอเราเข้าไปเขาก็บอกว่า หมอว่ามันเอียงนิดเดียว แต่เราก็บอกว่ามันก็เอียงอ่ะคุณหมอ หมอเลยบอกว่างั้นเดียวหมอดัดจมูกให้ใหม่นะรอดูก่อนถ้ายังไม่เข้าที่เดี๋ยวเรามาคุยกันอีกที เราก็โอเคค่ะแต่ตอนที่หมอดัดจมูกเจ็บมากเลือดไหลออกมาเยอะมากกก หลังจากนั้นอีก1เดือนมันก็เอียงเหมือนเดิม ในใจเราคิดว่า หมอดัดภาษาห่าไรว่ะแม่งก็เอียงเหมือนเดิมแถมยังเจ็บตัวอีก  หลังจากนั้นเรานัดหมอเลยค่ะบอกว่าไม่ดัดแล้วค่ะจมูกหนูจะแก้เลยทำเลยค่ะ รู้ไหมค่ะหมอบอกว่าโอเคหมอจะทำให้แต่ต้องเสียเงินค่าแก้????? เราถึงกับเอ่อก่อนหน้านี้ไหนบอกว่าถ้ามีปัญหาอะไรจะแก้ฟรี แต่เราไม่เป็นไรเพราะตอนนั้นเสียเงินก็เสียว่ะ คิดในใจทำไมมันซวยอะไรอย่างนี้ รอบแรกทำจมูก+ตัดปีกจมูก18000 รอบ2แก้12000 แต่เรายอมเสียค่ะอยากมีจมูกที่สวยและไม่เอียง หลังจากทำมาแล้วมาดูอีกโอ้ยยยยย เอียงเหมือนเดิมแต่เปลี่ยนข้างเอียงค่ะจากที่เอียงขวาเปลี่ยนเป็นเอียงซ้ายแทนเราโมโหมากแต่ทำอะไรไม่ได้ค่ะโทรไปหาหมอ หมอก็บอกว่าลองดูก่อน จนเราแบบว่าไม่อยากไปหาแล้วหมอคนนี้ ชุ่ยมาก แต่ความชุ่ยของหมอคนนี้ยังไม่หมด เดี๋ยวจะเล่าเป็นตอนๆไป หลังจากนั้นเราก็ปล่อยให้จมูกที่มันเอียงด้านซ้ายอยู่กับเรามาจนเกือบ3ปี ประกอบกับเข็ดกับหมอประเภทนี้จนเราเริ่มมาเวปดั้งโด่งที่รีวิวจากหลายๆคนจนมีความคิดว่าเออฉันควรจะเปลี่ยนจมูกใหม่ได้แล้วนะ จนเราได้ไปขอคำปรึกษากับคุณหมอศรัณย์คุณหมอให้คำปรึกษาที่ดีมากๆค่ะ จนเรานัดวันเวลาทำจมูกพอคุณหมอฉีดยาชาเสร็จ เราคิดในใจฉันจะไม่มีจมูกที่เอียงแล้วโว้ยยย อันนี้เป็นรูปเราตอนกำลังจะเสริมจมูกกับคุณหมอศรัณย์    ]
[/siหลังจากดีใจได้ไม่เกิน3นาที หมอศรันย์บอกว่าหมอคิดว่าเรายังเสริมตอนนี้ให้ไม่ได้ เราตกใจถามคุณหมอด้วยทำเสียงสูงมากกทำไมอ่ะค่ะคุณหมอ หมอเลยบอกว่าข้างในจมูกเราหนองเต็มเลย เราถึงกับอึ้งเลยคะ คุณหมอถามว่าจมูกตรงปลายเราเคยมีปัญหาเดี๋ยวบวมเดี๋ยวยุบบ้างไหม?? เราบอกว่าเป็นค่ะแต่จะเป็นๆหายๆ เราคิดได้ใจ นี่หนองมันอยู่ในจมูกฉันมาเกือบ3ปีเลยหรอเนี้ย หมอศรัณย์บอกว่าดีนะที่มาเอาออกทันไม่งั้นคงไม่รู้ว่ามีหนองเต็มจมูก เพื่อนๆลองสังเกตดูนะค่ะว่าปลายจมูกเรามันใหญ่มากๆทั้งที่ก่อนทำไม่ได้ใหญ่ขนาดนั้นเลย หลังจากคุนหมอทำเสร็จคุณหมอบอกคุณโชคดีมากนะเนี้ยที่จมูกไม่บุ๋ม เพราะส่วนใหญ่ถ้าจมูกติดเชื้อแล้วเอาศิลิโคนออกจมูกมันจะบุ๋มๆ เราก็เลยพูดกับหมดตรงนั้นเลยว่าอย่างน้อยหนูก็ยังโชคดีอยู่บ้างเพราะที่ผ่านมามันเลวร้ายๆกับหนูมากกก คุณหมอบอกรออีก6เดือนค่อยมาทำใหม่ เราก็เลยออกมาพร้อมกับนัดวันทำเลยแบบว่าประทับใจคุณหมอศรัณย์มากทั้งคำปรึกษาและทำให้หนูได้รู้ว่าหมอคนก่อนเหลาศิลฺโคนหนูได้ชุ่ยมากจริงๆทำจมูกเอียงไม่พอ ตอนนี้มีความรู้สึกว่าเจ็บใจกะหมอคนนี้มาก โรงพยาบาลก็ไม่อยากจะไปเหยียบอีกต่อไป หมอไม่มีจรรยาบรรณ!!!   

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-13 14:23:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย RINGs เมื่อ 2012-2-13 14:18
สู้ๆนะ

ค่ะขอบคุณมากๆค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ
ปลายจมูกดูบวมๆ ซิลี่โคลนตรงหัวตาเอียงมาทางซ้าย หมอชุ่ยได้โล่ย์จริงๆ แล้วตลอดสามปีนี้ปลายจมูกมีอาการอักเสบตลอดเลยหรือเปล่าค่ะ

แสดงความคิดเห็น

มันก็มีอักเสบบ้างค่ะแต่2วันมันก็หายมันก็จะเป็นแบบนี้เรื่อยๆ  โพสต์ 2012-2-13 20:31
ปัญหาเดี๋ยวกันเลยคะ จะไปหาหมอศรัณย์เหมือนกัน อยากคุยเป็นการส่วนตัวอะคะ มีเบอร์ไหมคะ

ส่งไปทางข้อความแล้วนะคะ  โพสต์ 2012-2-13 20:32
รออ่านตอนต่อไปค่ะ แต่ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย somjizzebamboo เมื่อ 2012-2-13 14:23

ขอเบอร์ของคุนหน่อยได้ไหมคะ เรามีปัญหาเดี๋ยวกันเลย
ต้นฉบับโพสต์โดย somjizzebamboo เมื่อ 2012-2-13 14:23

ขอเบอร์ของคุนหน่อยได้ไหมคะ เรามีปัญหาเดี๋ยวกันเลย
เป็นกำลังใจให้นะจ้า ขอให้คราวนี้สวยและปลอดภัยนะจ้า

ขอบคุนมากๆคะ  โพสต์ 2012-2-13 20:35
ขอบคุณที่ให้ข้อมูลค่ะ คราวนี้ขอใหสวยสมใจนะค่ะ สู้ๆนะ

ขอบคุนมากคะ  โพสต์ 2012-2-13 20:35
ดูจากรูปจมูกเอียงจริง ๆ ด้วยค่ะ ทำใหม่กับหมอศรัณย์สบายใจได้ค่ะ มีปัญหาหมอแก้ให้ฟรีจริง ๆ เราแก้มาแล้วค่ะ
เราก็เจอเหมือนกัน อักเสบมาสามเดือน ปรึกษาหมอศรัณย์บอกมีหนองเต็มเลยต้องถอดและพักเอาไว้หกเดือน ตอนนี้ครบแล้วและแก้ใหม่ได้เกือบเดือนแล้วค่ะ

อาการเป็นไงคะมาเล่าให้ฟังบ้าง  โพสต์ 2012-2-14 06:34
สู้ๆนะคับ ขอให้สวย

เราเป็นคนนึงที่แก้จมูกมา 6 ครั้งอ่ะ

สาเหตุก้อคือมันเบี้ยวทุกครั้งเลย แล้วเรายืนยัน นอนยัน ตะแคงยันตรงนี้จากประสบการณ์จริงเลยนะ ว่าการดัดจมูก หลังจากหมอทำให้มันเบี้ยวตั้งแต่แรกแล้วอ่ะ  ไม่มีทางจะตรงหรอก มันจะเบี้ยวเหมือนเดิมแบบนั้นแหละ  
มันขึ้นอยู่กับฝีมือหมอที่ยัดซิลิโคนเข้าไปได้ตรงกลางพอดีนั่นแหละ  คือการแก้ปัญหาเน้อ

ให้กำลังใจนะคะบ  สู้ๆ ^^

ชอบคุณมากเลยคะ  โพสต์ 2012-2-13 20:34
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-13 20:29:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย เนเน เมื่อ 2012-2-13 15:01
เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุณมากค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-13 20:33:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kannapit เมื่อ 2012-2-13 16:57
ดูจากรูปจมูกเอียงจริง ๆ ด้วยค่ะ ทำใหม่กับหมอศรัณย์ส ...

ใช่เลยค่ะหมอศรัณย์ไปปรึกษามาแล้วรู้สึกเลยคะว่าใส่ใจรายละเอียดกับเรามากๆ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-13 20:34:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย koryar เมื่อ 2012-2-13 17:25
เราก็เจอเหมือนกัน อักเสบมาสามเดือน ปรึกษาหมอศรัณย์บ ...

เอารูปมาลงให้ดูบ้างนะคะ
สู้ๆค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ  โพสต์ 2012-2-17 20:50
น่ากลัวมากเลยอะ หนองอยู่ที่จมูกได้นานขนาดนั้นเลยหราค่ะทำเอาเราสงสัยจมูกตัวเองเลยอะ
ยังไงก้อเป็นกำลังใจให้นะ เราเองก้อผ่านการแก้มาแล้วเหมือนกัน มันเอียง แต่ไม่เยอะเท่า จขกท
แต่ก้อยังจิตตกทุกครั้งที่ส่องกระจก เลยตัดสินใจเด็ดขาดไปขึ้นเขียงอีกรอบ ตอนนี้ ได้เดือนนึงแล้วค่ะ จมูกยังดูใหญ่ๆ อยู่
อดทนกันต่อไป สู้ๆนะค่ะ

ถามหมอ หมอบอกว่าถ้ามันอักเสบหนองก็จะตามมาอ่ะคะ  โพสต์ 2012-2-17 20:51
นก ก็แก้จมูก กับหมอศรัณย์ มาเหมือนกันค่ะ ของเก่าทำหมออื่น แล้วเอียงค่ะ สงสาร คนที่มีปัญหาเดียวกันค่ะ เข้าใจและเห็นใจมากเลยค่ะ มันไม่มีความสุขกับการเจ็บตัวและเงินที่เสียไป  แถมหมอเก่ายังพูดจาไม่ดีอีก ( หมอเก่าจมูกมีไว้หายใจไม่ได้มีไว้ให้จับผิด ) คุณ ไม่ต้องคิดมากน่ะค่ะ ได้มาเจอกับหมอศรัณย์ โชคดีแล้วค่ะ หมอดีจริงๆ มีจรรยาบรรณมาก อดทนรอหน่อยน่ะค่ะ เด๋วเสริมใหม่แล้วสวยกว่าเดิมแน่นอนค่ะ  คุณหมอแนะนำให้สวดมนต์เยอะๆค่ะ จะได้สวยๆ ( คุณหมอแอบมีมุข)

ขนาดเราบอกหมอศรัณย์ว่าอยากทำเลยหมอบอกไม่ได้ครับเอาปลอดภัยดีกว่า  โพสต์ 2012-2-17 20:52
ขอบคุณมากค่ะที่ให้ข้อมูลเป็นประโยชน์กับสมาชิก  ขอทราบชื่อหมอที่ไม่มีจรรยาบรรณคนนั้นได้มั๊ยคะ จะได้ไม่ไปตกเป็นเหยื่ออีก  จารึกชื่อลงในบัญชีหนังหมาเลยค่ะ  55555

ชื่อหมอปัญญาค่ะ อยู่โรงบาลใจกลางเมือง  โพสต์ 2012-2-17 20:53
ต้นฉบับโพสต์โดย ochin เมื่อ 2012-2-13 18:38
สู้ๆนะคับ ขอให้สวย

เราเป็นคนนึงที่แก้จมูกมา 6 ครั้งอ ...

แล้วตอนนี้หายเบี้ยวไม๊คะ
เราก็ทำมาสองเบี้ยวปลาย

รอบสามเลยถอดพักเนื้อก่อนค่ะ  อีกสามเดือนถึงจะได้ทำใหม่

เอาใจช่วยนะค่ะสู้ๆๆหายไวๆนะจ๊ะ

ขอบคุณมากนะค่ะ  โพสต์ 2012-2-17 20:53
คุณโชคดีมากเลยนะค่ะที่เป็นหนองแล้วแบคที่เรียไม่กินเนื้อปลายจมูกไป ของเราเคยติดเชื้อแบคทีเรียกินเนื้อปลายจมูกไป ตอนนี้ปลายจมูกเราบุ๋มและหดเข้าไปเหมือนจมูกหมูน่าเกลียดมาก เป็นกำลังใจให้นะค่ะสู้ๆอดทนรอทำใหม่ ต้องกลับมาสวยกว่าเดิมแน่ๆค่ะ อยากทราบว่าทำกับหมอไหนมาก่อนค่ะ ส่งเป็นข้อความส่วนตัวมาก็ได้นะค่ะ

ค่ะ  โพสต์ 2012-2-17 21:33
ชื่อหมอปัญญาค่ะ  โพสต์ 2012-2-17 20:54
หมอที่ไหนค่ะน่าบอกเป็นทานเพื่อนๆจะได้ไม่หลงผิดไปทำกะมัน....งัยก็ขอให้หายไวๆๆค่ะ

หมอปัญญาค่ะ โรงบาลใจกลางเมืองค่ะ  โพสต์ 2012-2-17 20:54
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้