ดู: 3767|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูก 2 เดือนกว่าแล้วแต่ทำไมมีอาการแบบนี้!!!!!

[คัดลอกลิงก์]
คือเราแก้จมูกมาได้ 2 เดือนกว่าแล้ว แต่มีอาการเจ็บแปลบๆ แล้วก้อเจ็บจี๊ด ๆ ตรงแผลเที่หมอเย็บเป็นบ้างครั้งและจะมีอาการแบบนี้ทุกวัน และบางทีที่บีบปีกจมูกหรือกดปีกจมูก ข้างใดข้างหนึ่งก้อจะเจ็บมากจนมันกระเทือนไปถึงซิลิโคนเลย ลืมบอกไปเราก้อตัดปีกจมูกด้วยทำพร้อมกับเสริมเลย เพื่อนที่เคยมีประสบการแบบนี้ช่วยแนะนำด้วยนะคะ เพราะส่วนตัวเราก้อว่ามันผิดปกติ 2เดือนกว่ามันไม่น่าจะเจ็บแล้วนะ อีกอย่างตอนนี้เราก้อจะมีอาการแบบว่าในโพรงจมูกข้างซ้าย เวลาที่มีนำ้จมูกไหลจะรู้สึกแสบบริเวณเดิมบ่อยมาก เคยถามหมอแต่หมอก้อบอกว่ามันอาจเป็นเพราะโพรงจมูกอักเสบ เหมือนเวลาอากาศเปลี่ยนเราก้อจะเจ็บบ้างบางครั้ง แต่เราเป็นมาตลอดเป็นมาประมานเกือบเดือนได้ เราถามคนที่รู้จักที่ทำหมอเดียวกับเราเค้าก้อไม่เจ็บ ตอนนี้กลุ้มใจมากไม่อยากให้มีอะไรเกิดกับตัวเองเลย แล้วเวลาไปหาหมอที่รัยก้อจะป่าวประโยชน์ เพราะหมอมักจะบอกว่ามันยังไม่เข้าที่ดี แต่ละคนจะใช้เวลาไม่เหมือนกัน แล้วอีกอย่างภายนอกมันดูปกติไม่แดง ปล. ปีกจมูกด้านซ้ายของเราก้อติดไม่สนิท กลุ่มใจมากกกกกกกกคะ เครียด!!!!!!
เราว่าแปลกนะคะ ของเราก็แก้มาเพิ่งได้อาทิตย์กว่า ๆ แต่ไม่ได้ตัดปีก อาการเจ็บแทบไม่มีเลยนะคะถ้าไม่ได้ไปโดน อาการแสบในโพรงจมูกก็ไม่มีเลยค่ะ มีแต่บางทีหายใจไม่ค่อยสะดวกอยากแคะขี้มูกประมาณนั้นอ่ะค่ะ
แต่ไม่มีเลือดหรือน้ำเหลืองไหลออกมาใช่มั้ยคะ เคยอ่านว่ามีคนมีเลือดหรือน้ำเหลืองไหลออกมา ปรากฏว่าแผลด้านในโพรงจมูกมันเปิดอ่ะค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-13 11:52:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kannapit เมื่อ 2012-2-13 11:43
เราว่าแปลกนะคะ ของเราก็แก้มาเพิ่งได้อาทิตย์กว่า ๆ แ ...

เราจะแคะขี้มูกก้อต่อเมื่อนำ้มูกไหล แต่นำ้มูกมันก้อใสนะ แต่เวลาไปโดนตรงปีกจมูกที่เป็นรอยเย็บจากข้างในรูจมูก มันมีเลือดออกมาด้วย แต่ไม่ได้ออกมาจากสันจมูกนะคะ แต่มันมาจากปีกจมูกแทน วันนี้ว่าจะไปหาหมอศรัณย์เหมือนกัน จะไปถามอาการแกหน่อยแต่เราไม่ได้แก้กับแกนะ เราทำจากที่อื่นมา ถ้าจะต้องทำใหม่ก้อคิดว่าจะทำกับแกคะ เพราะแกคุยดี

ปล.  คุนทำกับหมอศรัณย์ใช้ไหมคะเคยเหมือนในกระทู้อะ เป็นยังงัยบ้างยังเบี้ยวอีกหรือป่าว
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-13 11:53:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kannapit เมื่อ 2012-2-13 11:43
เราว่าแปลกนะคะ ของเราก็แก้มาเพิ่งได้อาทิตย์กว่า ๆ แ ...

เราจะแคะขี้มูกก้อต่อเมื่อนำ้มูกไหล แต่นำ้มูกมันก้อใสนะ แต่เวลาไปโดนตรงปีกจมูกที่เป็นรอยเย็บจากข้างในรูจมูก มันมีเลือดออกมาด้วย แต่ไม่ได้ออกมาจากสันจมูกนะคะ แต่มันมาจากปีกจมูกแทน วันนี้ว่าจะไปหาหมอศรัณย์เหมือนกัน จะไปถามอาการแกหน่อยแต่เราไม่ได้แก้กับแกนะ เราทำจากที่อื่นมา ถ้าจะต้องทำใหม่ก้อคิดว่าจะทำกับแกคะ เพราะแกคุยดี

ปล.  คุนทำกับหมอศรัณย์ใช้ไหมคะเคยเหมือนในกระทู้อะ เป็นยังงัยบ้างยังเบี้ยวอีกหรือป่าว
ต้นฉบับโพสต์โดย Atomic1980 เมื่อ 2012-2-13 11:53
เราจะแคะขี้มูกก้อต่อเมื่อนำ้มูกไหล แต่นำ้มูกมันก้ ...

ถ้างั้นอาจจะเป็นแผลที่ปีกจมูกมันอาจจะปริรึเปล่าคะ ลองไปปรึกษาหลาย ๆ หมอก็ดีนะคะ บางทีถ้าหมอเดิมเค้าไม่รับผิดชอบเค้าก็จะบอกแต่ว่าไม่เป็นไร ๆ เราทำกับหมอศรัณย์ค่ะ รอบนี้เท่าที่ดูน่าจะตรงดีนะคะ หวังว่าคงไม่มีรอบ 3 แล้วค่ะ
สงสัยเหมือนกันค่ะว่า แผลปีกจมูกปริป่าวคะ อาจจะยังสมานไม่สนิทดีแต่มีกระเทือนอะไรอย่างงั้นอ้ะค่ะ

จำได้ว่า คุณหมอที่ฝนอัพดั้งบอกว่า ถ้าฝนจะตัดปีกจมูกด้วย ฝนต้องห้ามมีสิวบริเวณจมูกเพราะเดี๋ยวแผลตัดปีกอาจจะปริแตกได้ค่ะ (--")
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-13 18:04:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kumiko_i เมื่อ 2012-2-13 18:00
สงสัยเหมือนกันค่ะว่า แผลปีกจมูกปริป่าวคะ อาจจะยังสม ...

ตอนนี้กำลังรอคิวคุนหมอศรัณย์คะ เดี๋ยมาอับเดจให้ฟังนะคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-13 18:05:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kumiko_i เมื่อ 2012-2-13 18:00
สงสัยเหมือนกันค่ะว่า แผลปีกจมูกปริป่าวคะ อาจจะยังสม ...

ตอนนี้กำลังรอคิวคุนหมอศรัณย์คะ เดี๋ยมาอับเดจให้ฟังนะคะ
สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ^_^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้