ดู: 2930|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจ็บดั้ง อ่ะ เป็นไรหนอ

[คัดลอกลิงก์]
ครบ 1 เดือน วันพรุ่งนี้ แต่เจ็บแปล๊บๆที่กลางสันจาหมูก มาหลายวันละ บ่ายๆจะแดงชัดมาก เป็นเพราะอาหารที่เรากิน เผ็ดร้อนหรือเปล่านะ แต่ปกติเป็นคนม่ายกินเป็ดนะ ก๋วยเตี่ยวยังใส่แค่ น้ำตาลอย่างเดว (กินเป็ดม่ายล่ายอ่ะ) ส้มตำสารพัด ก้อประมาณไม่เกิน 3 ช้อนอย่างมากเพราะมันเผ็ด เซียนทั้งหลายในยุทธ ชี้แนะข้าพเจ้าที
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-7 13:56:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลงรูปหั้ยดูน้า อาจจะไม่ชัดเท่าไหร่ ตรงเส้นแดงน่ะ มันพาดขวางสันดั้งเลยล่ะ

IMG_5310.jpg (8.67 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

IMG_5309.jpg (7.76 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

เออสรุปเนี่ย... จะมีทั้งกินเป็ด-เผ็ด และไม่กินทั้งเป็ด-ทั้งเผ็ดหรอไงจร้า????

เอาแบบให้ชัดเจนในการถามแล้วกันโน๊ะ..จะได้แชร์ความคิดกันได้หลากหลาย...เพราะเราเข้ามาอ่านผ่านๆ คำถามก้อไม่ได้ยาวนะแต่ว่าเราเล่นอ่านไป3รอบ[[และต้องตั้งใจอ่านมากๆ..เดี๋ยวจะอ่านไม่เข้าใจ]] หุหุ

อาหารก้อส่วนนึงนะ แต่นี้ก้อจะครบเดือนละมันน่าจะหายบวม หายช้ำ หายอักเสบแล้วนะ... งัยก้อลองรอท่านอื่นมาแชร์ความคิดเห็นดูแร้วกัน จะได้รู้ไว้เป็นแนวทาง ถ้าไม่ดีขึ้นก้อจะได้รีบกลับไปปรึกษากับหมอที่ทำมา ขอหายไวไวนะจร้า..
ยัง งง กับ คำถามเหมือนกันครับ
อาหารการกิน เป็นส่วนหนี่งของการอักเสบ การพักผ่อน ก็เป็นเรื่องสำคัญ
แต่ดี ที่สุด คือ ไปพบคุณหมอ นะครับ
ยังไม่เคยทำจมูกนะค่ะ แต่แนะนำว่าโทรไปปรึกษาคุณหมอ หรือไปพบท่านจะดีกว่า
เพราะเท่าที่ดู ..มันบวมๆแดงๆๆ...จังเลยค่ะ
ตกลงกินส้มตำ กะ ก๋วยเตี๋ยวใส่เป็ดและเผ็ดใช่ไหมครับ -*-  

ผมว่ามันบวมนะดูแล้วน่าจะอักเสบ
ทำหมอที่ไหนเหรอคับ น่าจะเอาไปให้หมอดูก่อนนะคับ
อักเสบรึเปล่าครับ
ปรึกษา คุณหมอ ชัวร์กว่าคะ

แต่ตอนของเล๊ก กินเผ็ดตั้งแต่ 3 วันที่ทำ ยังไม่เป็นไรเลยอะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้