ดู: 1611|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รบกวนช่วยดูให้หน่อยค่า

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด looktan เมื่อ 2009-5-14 12:06

แบบว่ารบกวนพี่ๆช่วยดูจมูกให้ตาลหน่อยนะคะ  ตอนนี้อายุ 19 ค่ะ อยากทำ

แต่ไม่รุว่าต้องทำไรมั่ง แร้วก้อแนะนำคุณหมอด้วยก้อดีค่ะ ขอบคุณมากๆล่วงหน้าค่ะ

ปีกจมูกดูเหมือนจะกางไปนิด แต่ว่าปีกจมูกดูเรียวๆ แบบนี้ได้เปรียบคัฟ

ลองสังเกตดูจมูกดาราน่ะคัฟ ปีกจมูกเค้าจะลีบมาก แต่ลีบไม่ใช่ว่าไม่สวยน่ะคัฟ

เพราะถ้าไม่สวย คงยากที่จะได้เปนดาราดัง

อิ อิ

ออกนอกเรื่องไปใหญ่แล้ว อิ อิ กลับมา

ก็คิดว่า เสริมเข้าไป จมูกจะดู บาลานซ์ มีมิติ ได้รูปสวยงามมากขึ้นคัฟ

ความคิดเหนส่วนตัวอยากให้เสริมจมูกเน้นๆ ให้จมูกดูยาวๆ เรียวๆ  

แต่ความโด่งก็ด้วย เพราะความโด่งจะช่วยให้ปีกจมูกบาลานซ์กับจมูกนั่นเองคัฟ

ดูด้านข้างทรงจมูกสวยคัฟ เสริมเติมอีกนิด ก็โอเค เฟอร์เฟคคัฟ

ส่วนเรื่องหมอ ก็ไม่อยากจะแนะนำให้คัฟ

แต่อยากจะให้ จขกท ลองหาข้อมูลเยอะๆ เองดีกว่า

จะได้ดูผลงานหมอหลายๆ หมอแล้วเปรียบเทียบกันดูเองว่า หมอไหนที่ใช่ที่ถูกใจเรามากสุด

ในทุกๆ เรื่องๆ ทั้งเรื่อง ความสวยงาม ราคา การบริการ สถานที่ไกล้บ้านมั้ย

สะดวกไปมั้ย อะไรอย่างนี้นะคัฟ

ลองดูน่ะคัฟ สู้ๆ คัฟ
อีกอย่างน่ะคัฟ ประสบการณ์ส่วนตัวก็เคยไปทำมาที่เดียวคัฟ

ยังไม่เคยไปที่อื่น เลยไม่รู้ว่าที่อื่นดีแค่ไหน

ก็เลยไม่อยากแนะนำหมอให้คัฟ

อยากจะให้ศึกษาเคสเยอะๆ ตามเวบไซต์ต่างๆมีอยู่เยอะ เว็บเราก็ด้วย เริ่มเยอะขึ้นเรื่อยๆๆ

และเลือกด้วยตัวเอง เอาที่เราชอบดีที่สุดคัฟ

เป็นกำลังใจให้คัฟ สู้ๆคัฟ
คุณบ๊อบผู้รู้มาไขข้อสงสัยแล้วนะค๊ะเนี่ย

เป็นกำลังใจให้นะค๊ะ

คุณบ๊อบผู้รู้มาไขข้อสงสัยแล้วนะค๊ะเนี่ย

เป็นกำลังใจให้นะค๊ะ

ต้นฉบับโพสโดย Arty เมื่อ 2009-5-14 13:31

ก้อม่ายขนาดนั้นอ่ะ เปนความคิดส่วนตัวอ่ะ

อาร์ตี้ ลองแนะนำในมุมมองของตี้ก็ดีน่ะ

แนะนำกันเยอะๆ แนะนำหลายคนๆ น้อง จขกท จะได้ มีแนวทางในการตัดสินใจเยอะขึ้นคัฟ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-14 14:51:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากค่ะที่ช่วยชี้แนะ
เราว่าปลายยาวอยู่แล้วอะค่ะ

ถ้าทำให้โด่งขึ้น ปีกจมูกจะเล็กลงอะค่ะ

เน้นช่วงหว่างตาหน่อย เน้นให้จมูกยาว ๆ น่าจะประมาณนี้นะค๊ะ

ตามความคิดเรานะ

จินว่าอยู่ที่ตัวเองด้วยน่ะว่าเราต้องการแบบไหน บางทีถามคนอื่นว่าเราจะทำยังไงดี คำถามมันกว้างมากเกินไป เพราะสิบคนก็จะบอกสิบแบบ ที่แต่ละคนชอบ

อย่างจินเอง จินคิดว่ารูปจมูกจินสวยอยู่แล้ว แต่ไม่มีดั้ง ก็เลยอยากให้มันโด่งขึ้นมาอีกหน่อย ส่วนแบบที่ชอบ ก็ยังไม่ได้หาไว้หรอกค่ะ แต่ก็คิดว่า อยากได้แนว ๆ ทรงเดิมของเรานี่แหละ แต่ให้มันสูงขึ้นเท่านั้น

เพราะฉะนั้นอย่างบ๊อบว่า ต้องลองศึกษา แล้วก็ถามตัวเองด้วยแหละว่าต้องการแบบไหน เพราะถ้าถามสิบคน ก็จะได้คำตอบที่ไม่ตรงกันทำให้เราสับสนมากขึ้นอีก
เสริมแล้วต้องสวยขึ้นแน่นอนค่ะ
หมอที่ทำจมูกผู้หญิงสวยๆเยอะนะครับ ลองปรึกษาหลายๆ ที่ดู  จขกท โชคดีมากโครงจมูกสวยอยู่แล้ว
เสริมให้ดูจมูกเรียวยาวชัดขึ้น ก็โอเคอยู่นะครับ
รูปทรงสวยอยู่แล้ว ต้องลองไปถามหมอดูนะจ้ะ ลองไปถามก่อน เพราะบางเคสไม่ต้องตัดปีก ถ้าหมอยกดั้งให้เก่งๆก็คงไม่จำเป้น ทั้งนี้ก้อยู่ที่ความพึ่งพอใจของเรานะจ้ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้