ดู: 15546|ตอบกลับ: 39
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] 1 เดือนหมอชาตรี .. ปลายจมูกแดงหมายถึงมันจะทะลุป่าวคับ

[คัดลอกลิงก์]
ไปทำจมูกกับคุณหมอชาตรี สยามคลีนิคมาครับ เมื่อวันที่ 3 มกรา ตอนนี้ก็เดือนนิดๆแล้ว แต่รู้สึกว่าปลายจมูกมันแดงๆ ไม่แน่ใจว่าอาการนี้เสี่ยงต่อการทะลุป่าวคับ เพราะเหมือนเคยอ่านว่าถ้าปลายจมูกแดงมันอาจจะทะลุได้

ยิ่งเวลาตอนกลางวัน หรือแดดร้อนหน้ามัน ตรงปลายมันจะค่อนข้างแดงเห็นได้ชัดเลยอะครับ แต่ว่าไม่เจ็บนะครับ ยังงี้ต้องทำไงอะครับ

แล้วก็ช่วยดูให้หน่อยสิครับว่าควรจะตัดปีกหรือแต่งปลายเพิ่มมั้ย เพราะเวลายิ้มจมูกมันบาน    แล้วทำกับหมอไหนดีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เนี่ยครับ ถ้าดูดีๆปลายจมูกจะแดงๆ   

javascript:;

javascript:;javascript:;

photo (3).JPG (73.97 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

photo (3).JPG

photo (1).JPG (98.73 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

photo (1).JPG

แสดงความคิดเห็น

ของผมก้แดงครับ ตรงกลางๆๆ เครียดๆอยุ่เหมือนกันแถมสิวจ้องจะขึ้นด้วย  โพสต์ 2012-2-11 18:26
ในภาพก็ดูไม่แดงนะคะ

จมูกทะลุเกิดจากการใส่ซิลลี่ยาวเกินไปอ่ะค่ะ มันถึงทะลุ บางรายมันอักเสบก็ทะลุก็มีค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-9 19:37:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย baobao123 เมื่อ 2012-2-9 19:32
ในภาพก็ดูไม่แดงนะคะ

จมูกทะลุเกิดจากการใส่ซิลลี่ยา ...

หลอคับ แต่ถ้าดูรูปแรกเลย ปลายมันแดงๆอะคับ กลัวเหมือนกัน แต่เห็นเค้าบอกว่าหมอชาตรี ไม่เคยทำทะลุเลยย
ในภาพมันมองไม่ชัดอ่ะค่ะ บางทีเหนื่อยๆเดินเยอะหน้ามันๆ ปลายจมูกก็แดงได้นะคะ ต้องสังเกตุดูค่ะว่ามันแดงตลอดหรือ แดงเฉพาะบางที  ถ้ากังวลใจก็ลองเข้าไปให้หมอดูก็ดีนะคะ จะได้ไม่เครียด

ปล.ดั้งแรกของเราอยู่มาหลายปี ก็มีแดงบ้างช่วงล้างหน้าเสร็จใหม่ๆ (อันนี้เพื่อนเราก็เป็นค่ะ) หรือช่วงออกกำลังกายเสร็จร้อนๆ ปลายก็จะแดงค่ะ แต่ไม่มีทะลุนะคะ  
โด่งมากกก แต่ควรรออีกซักแป๊ปนะครับ ยังเร็วเกินไป หล่ออ่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-9 19:53:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย baobao123 เมื่อ 2012-2-9 19:44
ในภาพมันมองไม่ชัดอ่ะค่ะ บางทีเหนื่อยๆเดินเยอะหน้าม ...

ค่อยอุ่นใจหน่อย ของผมมันจะแดงตอนอากาศร้อนๆอะครับ งั้นน่าจะโอเค
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-9 19:53:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tigerbalm เมื่อ 2012-2-9 19:50
โด่งมากกก แต่ควรรออีกซักแป๊ปนะครับ ยังเร็วเกินไป หล ...

ขอบคุณค้าบบloveliness:
ถ้าซิลิโคนดันผิวหนังมากเกินไปก็จะแดง ต่อไปผิวค่อยๆบาง แล้วค่อยทะลุ ถ้าผิวหนังบางมากๆ ต้องรีบแก่ไข ทรงสวยดีครับ
ซิลิโคนหมอชาตรีบิดได้มั้ยอะคับ เป็นแบบแข็งรึป่าวคับ
เรื่องแดงเป็นเรื่องปกติคับ เพราะคุณหมอท่านเสริมเน้นโด่ง อาจมีอาการแดงมาจากการที่จมูกลอกเพราะเนื้อจมูกมีการขยายตัวออกคับ อย่าเพิ่งคิดมากไม่ทะลุหรอกคับ

เฮ้อ ได้อ่านงี้โล่งใจมากครับ  โพสต์ 2012-2-11 18:24
ดูแล้ว มันก่อมะได้ผิดปกติ จนเกินไปนะครับ ผมว่า มันก่อมีเป็นแดงๆ บ้างนิหน่อย ผมก่อเป็น ประมาณ 3-4 อาทิตย์ ก่อหายไปเอง
โหพี่จมูกโด่งจังผมก็อยากจะได้โด่งๆแบบนี้เหมือนกันแต่ก็ได้แค่นี้หล่ะคร้าบบบ
เราก้อเคยทำกับหมอชาตรี อาการแบบเดียวกันเลย โด่ง เวอร์ เอาออกไปแล้วค่ะ
โด่งใช้ได้เลย แต่ตรงสันหว่างคิ้ว ก็เห็นเป็นสันชัดเลย
ยิ่งจะชัดมากขึ้นเรื่อยๆ เมื่อเวลาผ่านไป
เพราะพังผืดจะมาเกาะอีก งัยขอให้โชคดีแล้วกันนะ จุ๊บุ๊ๆ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-10 21:58:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nonshi2535 เมื่อ 2012-2-10 16:05
โหพี่จมูกโด่งจังผมก็อยากจะได้โด่งๆแบบนี้เหมือนกันแ ...

แต่หมอชาตรีทำให้โด่งจริงๆคับ ขนาดนี่บอกว่าไม่เิอาโด่งมาก ขอแบบธรรมชาติๆแล้ว แต่ก็โอเคนะครับ
หมอชาตรีราคาเท่าไหร่อ่ะคับ
โด่งมากเรย ครับบบ อยากรู้ว่าก่อนทำ จมูกเป็นอย่างไงหว่าาา ..ถ้าเอาขึ้นสูงและโด่งยาวว มันก็เสี่ยงแหละครับ แต่ผมว่าไม่เป็นไรหรอกครับ สู้ๆ แต่ถ้ากังวลจริงๆไปให้หมอดูจะดีกว่าครับบบ ^^ อย่าคิดมากไปนะ สุดหล่ออ ^^
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-10 23:19:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย RINGs เมื่อ 2012-2-10 23:12
หมอชาตรีราคาเท่าไหร่อ่ะคับ

9000 บาทครับ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-10 23:28:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Newmember เมื่อ 2012-2-10 23:18
โด่งมากเรย ครับบบ อยากรู้ว่าก่อนทำ จมูกเป็นอย่างไงห ...

อันนี้เป็นรูปก่อนทำอะครับ จิงๆมันไม่ได้ต่างเท่าไหร่ เพราะก่อนทำพอมีอยู่บ้างนิดนึง แค่อยากให้มันเป็นสันขึ้นอะคับ

อ่ะครับ ของผมก้เป็นเหมือนกันครับ เดงตรงกลางๆๆ  โพสต์ 2012-2-11 18:25
จมูกทรงสวยจังผมอยากได้แบบนี้อ่ะ
เรา 9 ปีนี้แล้ว  เคยแดงๆๆ บ้างนะ เวลาไปทะเล  เป็นเพราะโดนแดด หรือป่าว ก็ไม่รู้ แต่คิดว่าจะเปลี่ยนใหม่เหมือนกัน  แต่  ของ นาย อาจจะเกิด จากการโดนความร้อน ทุลุคงไม่หรอกครับ อีกอย่างแค่เดือนเดียว  ถ้าหลายๆๆ ปี  จมูกจะบางลงเรื่อยๆๆๆๆ  เรา จา 10 ปี  ยังหวั่นๆๆๆๆๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย pingpingu เมื่อ 2012-2-10 21:58
แต่หมอชาตรีทำให้โด่งจริงๆคับ ขนาดนี่บอกว่าไม่เิอา ...

อืมแต่หล่อขั้นเทพเลยพี่
ถ้าแก้นี้ราคาเท่าไหร่ค่ะ ทำออกมาสวยเวอร์อะชอบๆๆ
ไม่เห็นเป็นไรเลยคับ ผมว่ามันก็ปกตินะ ทำมานานยังอ่ะคับ เน้นกินเนื้อสัตว์ หรือไข่ หรืออาไรที่ให้โปรตีนแก่ร่างกายเยอะๆ สิครับ โปรตีนจะได้ไปช่วยสร้างเนื้อตรงส่วนที่มันจะต้องยืดขยายออกได้ง่ายขึ้น เดี๋ยวก็หายไปเองครับ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-11 17:34:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Aomaziiz เมื่อ 2012-2-11 14:14
ถ้าแก้นี้ราคาเท่าไหร่ค่ะ ทำออกมาสวยเวอร์อะชอบๆๆ ...

ราคาแก้ 13000 คับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้