ดู: 1378|ตอบกลับ: 5

ใครมีประสบการณ์เรื่องซิลิโคลนเหลวช่วยให้คำแนะนำด้วยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เริ่มต้นคือเมื่อ5ปีที่แล้วเป็นคนผอมและหน้าตอบมาก ก็เลยไปฉีดขมับ แก้ม และคาง แต่ตอนนี้ยังไม่ได้มีอะไรมากนอกจากแก้มเวลากดก็นิ่มๆไม่แข็งแต่ถ้าบีบจะเจอเป็นก้อนแล้วเพิ่งไปฉีดโบท๊อกหน้าเรียวมาหมอก็บอกเป็นก้อนแต่ก็อาจจะเป็นก้อนไขมันก็ได้แต่ที่ขมับก็ไม่มีอะไรไม่มีแดงไม่เจ็บใครพอรู้ช่วยบอกวิธีสังเกตหรืออาการเริ่มต้นที่รู้แน่ว่าเราฉีดซิลิโคลนเหลวแน่นอนบ้างมั้ยค่ะคือกลัวว่าจะเป็นซิลิโคลนเลยอยากทราบอาการเริ่มแรกว่าจะเป็นยังไงค่ะ และส่วนมากจะกี่ปีค่ะถึงจะรู้ว่าเราซวยแล้ว
โพสต์ 2012-7-4 22:43:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปรึกษาหมอปัญญาโรงพยาบาลเดชาค่ะ เราก็เพิ่งไปผ่ามาค่ะ
โพสต์ 2012-7-5 06:22:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย kanum เมื่อ 2012-7-4 22:43
ปรึกษาหมอปัญญาโรงพยาบาลเดชาค่ะ เราก็เพิ่งไปผ่ามาค่ ...

หมอปัญญา รพ เดชา ทำออกมาดีมั้ยคับ

อยากไปขูดคางกับหมอปัญญาอยุ่

เค้าบอกว่า ขูดแล้ว ใส่ใหม่ให้ด้วย เพื่อไม่ให้คางเสียรูป

ขอคำแนะนำหน่อยย
โพสต์ 2012-7-5 15:47:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สำหรับเราว่าแกทำดีนะ แผลที่คางเรา แทบมองไม่เห็นเลย แล้วค่อยข้างยุบลงไปเยอะเลยค่ะ
โพสต์ 2012-7-5 15:49:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แต่คางเราหมอไม่ให้ใส่ใหม่นะค่ะ หมอบอกเดี๋ยวหมอจะปรับแต่งรูปทรงให้สวยโดยไม่ต้องใส่ใหม่ เพราะคางฉีดมันใหญ่อยู่แล้วอะค่ะ ปใส่มันจะยิ่งใหญ่
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-5 17:32:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ค่ะขอบคุณมากค่ะ จากที่หาข้อมูลหลายๆคนบอกถ้ามันยังไม่อักเสบหรือห้อยย้อยก็อย่าไปยุ่งกับมันก็เลยรอดูไปก่อนค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้