ดู: 3455|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เป็นคนมีดั่งอยู่แล้วแบบนี้ เหมาะที่จะเสริมแบบ สิลิโคน หรือ ฉีดฟิลเลอ

[คัดลอกลิงก์]
เป็นคนมีดั่งอยู่แล้วอะคับ แต่อยากจะให้มันชัดมากกว่าเดิม
อยากให้พี่ๆ แนะนำหน่อยว่าควรเสริมแบบไหนจะดีกว่ากัน
แล้วถ้าเสริมแบบฉีดฟิลเลอ
1.ต้องเป็นฟิลเลอแบบไหน
2.ต้องเป็นแบบที่สลายได้ใช้ไหม
3.แล้วจะมีวิธีดูได้อย่างไร ว่าฟิลเลอแบบไหนสลายได้
4.ที่ไหนที่เก่งทางด้านการฉีดฟิลเลอ หมอท่านไหนคับ
5.จมูกของผม กับ แบบที่ผมอยากได้ ถ้าทำออกมาได้ไกล้เคียงกับแบบไหม
ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-15 14:11:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย siam_angel เมื่อ 2012-2-8 19:22
จากที่ดูรูป ปัญหาของจมูกคุณมีสองจุดครับ
1 สันจมูกด้า ...

ขอบคุณมาก ๆ เลยนะครับสำหรับข้อมูล

ช่วยแนะนำสถานที่ฉีดFiller หน่อยได้ไหมครับที่ไหนดี
จากที่ดูรูป ปัญหาของจมูกคุณมีสองจุดครับ
1 สันจมูกด้านบนบริเวณหว่างตาลึก (Radix) ประกอบกับโหนกคิ้วสูงยิ่งทำให้แอ่งตรงนี้่ชัดขึ้น
2 มีปุ่มสันจมูก (Hump)

เรื่อง Hump นั้น จะแก้ไขหรือไม่ก็ได้แล้วแต่ความชอบ เพราะดูจากรูปนายแบบที่นำมาประกอบ ก็มี hump ทุกราย

มาที่เรื่องสันจมูก สามารถเสริมได้ทุกวิธีไม่ว่าจะเป็น Filler, ไขมันตัวเอง หรือ ซิลิโคน
ทัั้งสามวิธีนี้ ซิลิโคนน่าจะด้อยที่สุดครับ เนื่องจากส่วนของจมูกตั้งแต่ hump ลงมาจัดว่าสวยงามแล้ว ไม่ควรมีสิ่งแปลกปลอมเข้าไปอยู่ให้เป็นภาระ (โดยเฉพาะคุณผู้ชายที่ต้องเล่นกีฬาที่ต้องเสี่ยงต่อการกระแทกต่างๆ)
แต่ทีนี้การจะผ่าตัดใส่ซิลิโคนเข้าไปวางเฉพาะด้านบนสุดก็เป็นเรื่องที่ลำบากมาก โดยเฉพาะรายที่มี hump ขวางอยู่

ที่นิยมทำกันก็คือ ฉีด filler เป็นการลองดูก่อนว่าชอบหรือไม่ ถ้าพอใจก็พิจารณาฉีดไขมันถาวรต่อไปครับ

ปล. 1 ไม่แนะนำให้ฉีดซิลิโคนเหลวเด็ดขาดนะครับ
      2 ในปัจจุบัน filler ที่ได้รับการรับรองและยอมรับคือ filler  ที่สลายหมดครับ แบบถาวรยังไม่ผ่านการยอมรับในแง่ความปลอดภ้ย และผลลัพธ์ในระยะยาว
1 สันจมูกด้านบนบริเวณหว่างตาลึก (Radix) ประกอบกับโหนกคิ้วสูงยิ่งทำให้แอ่งตรงนี้่ชัดขึ้น
2 มีปุ่มสันจมูก (Hump)

เรื่อง Hump นั้น จะแก้ไขหรือไม่ก็ได้แล้วแต่ความชอบ เพราะดูจากรูปนายแบบที่นำมาประกอบ ก็มี hump ทุกราย

มาที่เรื่องสันจมูก สามารถเสริมได้ทุกวิธีไม่ว่าจะเป็น Filler, ไขมันตัวเอง หรือ ซิลิโคน
ทัั้งสามวิธีนี้ ซิลิโคนน่าจะด้อยที่สุดครับ เนื่องจากส่วนของจมูกตั้งแต่ hump ลงมาจัดว่าสวยงามแล้ว ไม่ควรมีสิ่งแปลกปลอมเข้าไปอยู่ให้เป็นภาระ (โดยเฉพาะคุณผู้ชายที่ต้องเล่นกีฬาที่ต้องเสี่ยงต่อการกระแทกต่างๆ)
แต่ทีนี้การจะผ่าตัดใส่ซิลิโคนเข้าไปวางเฉพาะด้านบนสุดก็เป็นเรื่องที่ลำบากมาก โดยเฉพาะรายที่มี hump ขวางอยู่

ที่นิยมทำกันก็คือ ฉีด filler เป็นการลองดูก่อนว่าชอบหรือไม่ ถ้าพอใจก็พิจารณาฉีดไขมันถาวรต่อไปครับ

ปล. 1 ไม่แนะนำให้ฉีดซิลิโคนเหลวเด็ดขาดนะครับ
      2 ในปัจจุบัน filler ที่ได้รับการรับรองและยอมรับคือ filler  ที่สลายหมดครับ แบบถาวรยังไม่ผ่านการยอมรับในแง่ความปลอดภ้ย และผลลัพธ์ในระยะยาว
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-7 20:09:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แนะนำหมอหน่อยได้ไหมคับ
ราคาด้วยคับ
จะได้ลองไปปรึกษา

THANK YOU SO MUCH
ช่ายครับ เสริมถาวรไปเลยดีกว่าครับ
แบบที่ 1 กะ ที่ 2 น่าจะเหมาะนะคะ นจคิดว่าเสริมถาวรน่าจะดีกว่าฉีดฟิลเลอ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้