ดู: 4411|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] ทำอย่างไรให้ผิวหน้าเรียบเนียน

[คัดลอกลิงก์]
คือเรา ผิวหน้าเราไม่เรียบเนียน และรูขุมขนกว้าง และมีความหย่อนคล้อย ควรทำอย่างไรคะ
เราก็หาข้อมูลจะไปฉีดหน้าขาวใสอยู่ค่ะเราก็หน้าไม่เรียบ รูขุมขนก็เริ่มกว้าง
แนะนำให้ทำเดอม่าร์โรเลอร์ ค่ะ แค่ 1 ครั้ง ก็ผิวหน้าเต่งตึง เรียบเนียน

ส่วนรอยแผลจากสิวอาจต้องใช้เวลาที่ยาวนาน ยังไงก็ตามรอยแผลจากสิวจะช่วยได้เพียง 60-90% เท่านั้น
กำลังคิดจะทำเดอร์ม่าอยู่เหมือนกัน แต่หมอที่รักษาหน้าประจำอยู่แล้ว หมอเค้าจะใช้แบบปั้มแสตมป์อ่ะ กดๆเอา ไม่ได้ใช้แบบลูกกลิ้ง ไม่รู้ว่าจะได้ผลเยอะมั้ย แต่กลัวว่าทำแล้วน่าจะแดงนานกว่า 3 วันอ่ะดิ เพราะยังเรียนอยู่ ไม่อยากหอบน่าแดงๆไปนั่งเรียนหนังสือ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-7 12:30:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รอยแผลเป็นจากสิว เราไม่มีค่ะ แต่ว่า รุขุมขนกวางเพราะอายุ30 และมีความหย่อนคล้อย และจะมีผื่นเล็กๆ  ทำเดอม่าร์โรเลอร์

จะช่วยได้ไหม และราคาครั้งละเท่าไหร่ เป้นแผลไหมอะ
ต้นฉบับโพสต์โดย NUni69 เมื่อ 2012-2-6 23:46
กำลังคิดจะทำเดอร์ม่าอยู่เหมือนกัน แต่หมอที่รักษาหน ...

แบบกด ดีกว่าแบบกลิ้ง ไม่เป็นรอยไถค่ะ ขึ้นกับน้ำหนักมือหมอ แดงประมาณ 2-3 วันค่ะ

ไม่น่ากลัวค่ะ รับรองผิวดีมากๆ
เราก้เป็นนนนนนนน
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-7 21:52:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่าทำประมาณเท่าไหร่คะ
แล้วแต่สถานที่นะ แต่ปกติจะเป็นต่อครอสมากกว่า ครั้ง เนื่องจากทางคลีนิคต้องซื้อเข็มมา 1 คนใช้ได้ 1 อันต่อ 1 คน ใช้ได้ 4-5 ครั้ง แล้วแต่รุ่น

เว้นแต่ซื้อมาทำเองที่บ้าน แต่ต้องทำเป็น และกดแรงพอดีมือด้วยน๊า
Fine scan 1 เสียงครับ
Fine scan ดีมาก แต่ก็แพงมาก

ถ้ามีตังก็ Fine scan ไปเลยค่ะ
ถ้าจะแนะนำกับมามองวิธีพื้นๆอย่างเมโสน่าใส บางก้อดีนะค่ะ บางสูตรใช้ได้ผลดีเลยที่เด่วกับการกระชับรูขุมขนที่กว้างมากๆนะค่ะ  ราคาก้อตั้งแต่  600 -1500 บาท  ลองพิจารนาดูนะค่ะ
meso อันนี้ไม่เคยแฮะ แต่หมอบอกว่าตอนฉีดจะเจ็บ และต้องฉีดหลายจุดทั่วใบหน้า แต่ทำแล้วผิวจะละเอียด ขาว ใส

แอร๊ยยยยยยย ตัดสินใจไม่ถูก
คอนเฟริมคาวมเจ็บ ตอนแรกรู้สึกเหมือนสิบล้อทับน่าอ่ะค่ะ  แต่พอมานั้งคิดว่าเราไม่ได้ต้องทำบ่อยๆก้อคุ้มกับผลที่ได้อยู่นะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้