ดู: 2851|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หมออรรถพรทำจมูกผู้หญิง %ที่ออกมาแล้วเบี้ยวเยอะไม๊คะ

[คัดลอกลิงก์]
อาทิตย์หน้าจะไปทำจมูกกับคุณหมออรรถพร
แต่อ่านในเวบบอร์ดเห็นจมูกผู้หญิที่ทำเสร็จแล้วมาโพสต์ ออกมาแล้วเบี้ยวน่ะค่ะ
แต่ก็คิดว่าบางคนที่ไม่เบี้ยวเค้าอาจไม่ได้เล่นเวบบอร์ดก็ได้ (คิดในแง่ดี) เลยออยากมาลองถามผู้รู้ที่สังเกตการณ์ดูมา

ปล.เข้าใจนะคะว่ามันขึ้นอยู่กับการดูแลของเราด้วย แต่ก็แอบกลัวหมอวางไม่ตรงตอนแรก
ไม่อยากจะดิสเครดิตเลยครับ ผมทำรอบนึงแล้วเบี้ยว ไปแก้อีก เบี้ยว เลยไปแก้อีกรอบเบี้ยว และเมื่อ3 วันที่แล้วเข้าไปโดนถอดซิลี่ครับ 3 เดือน เฮ้อ .... โคตรเซ้งเลยครับ บอกอีก 3 เดือนมาใส่ใหม่ แต่ผมจะเปลี่ยนหมอแล้วแหละครับ
ผมทำก็ไม่ได้เบี้ยวง่ายขนาดนั้นน่ะครับบ ผมก็ผ่านมาจะสามทิดแล้ว จิงๆก็แอบลุ้นอยุว่าจะบี้ยวป่าวว แต่ตอนนี้ยังตรงปกติอยุครับบ

แสดงความคิดเห็น

โชคดีจังคับของผมทำมาเอียงทั้งเเกนเก้าวัน TT  โพสต์ 2012-2-10 14:54
ระหว่างพักฟื้นควรดูแลให้ดีในตอนนี้ ห้ามจับ ห้ามเล่นคอม ห้ามกลุ้ม นอนหมอนสูง ไรงี้ มันจะดีเอง
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-7 20:43:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคอมเม้นท์มากค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย kunanon9 เมื่อ 2012-2-9 11:44
ห้ามเล่นคอมด้วยหรอคับ

ใช่ๆ เพราะมันต้องกล้มเวลาเล่นคอม เพราะคนเสริมดั้
มาเค้าไม่ให้กล้มนะ
เราทำมาครบเดือนไปหมาดๆ ไม่เบี้ยวนะ หวังว่าจะเป็นหยั่งงี้ต่อไป คือกลัวมาก นอนหมอนสูงแล้วก็ใช้ไอ้หมอนแบบที่คล้องรอบคอทุกคืนเลย เพราะมันช่วยบังคับไม่ให้หน้าโยกไปมาเวลาเราหลับ กีฬาโหดๆนี่ก็ไม่เล่น เล่นกะหมาก็ระวังที่สุด

แต่จริงๆนะ เราว่าจะเอียงจะเบี้ยวเนี่ยดูไม่ออกจริงๆหรอกจนกระทั่งมันหายบวมสนิท 3 เดือนโน่น

ไม่ต้องกลัวหรอก รักษาดีๆ อย่าประมาทแค่นั้นแหละ เราว่านะ
ของพี่ ไปทำมารอบแรกเบี้ยว รอบสองเปลี่ยนซิลิโคนใหม่เลย ก็ยังเบี้ยวอยู่ ............ตอนนี้เลยไม่รู้จะทำไงแล้วเนี้ย ไม่ได้คิดไปเองนะ คือคนเห็นหน้าเรา เค้าก็จะทักก่อนเลยอ่ะ

แสดงความคิดเห็น

เปลี่ยนซิลิโคนแท่งใหม่เลยนะ  โพสต์ 2012-2-12 08:38
คุณยุตา....แก้มาได้ 20 วันแล้วดูรู้เลยว่าเบี้ยว ฮือ ฮื  โพสต์ 2012-2-12 08:37
แก้แล้วเบี้ยวเหรอค่ะ..ตอนนี้คุณUYAJUNGแก้มาได้กี่เดือนแล้วค่ะ  โพสต์ 2012-2-12 02:01
เราก็เพิ่งไปทำมาค่ะ เดือนที่แล้วประมาณสิ้นเดือน ผลสรุปออกมา เอียงค่ะทั้งแกน เอียงมาทางขวาแต่จะเป้นทางซ้ายถ้าคนอื่นมอง  ตอนแรกๆเราก็คิดว่ามันคงยังบวมอยู่มั้ง แต่? ไม่น่าใช่เพราะเราเองเคยผ่านการทำจมูกครั้งแรกมาแล้ว อ้อ!ลืมบอกครั้งนี้ครั้งที่2 ค่ะ ตอนทำครั้งแรกพอเริ่มยุบประมาณวันที่ 5 ก็สังเกตุได้แล้วคะว่ามันก็ตรงดีไม่เบี้ยวใดๆ แต่พอมาทำครั้งนี้กับ หมออรรถพร พอวันที่ 5 เท่านะนั้น มาเลยความเบี้ยว เบี้ยวชนิดที่เรียกว่าไม่ต้องสังเกตุค่ะแค่มองหน้าก็เห็นเลย เราเองก็ร้อนใจแต่ก็รอจนถึงวันนัด ใจจดใจจ่อหวังจะพึ่งหมอ แต่ๆๆ พอไปถึงคุณหมอก็ยอมรับค่ะว่าเอียง (เบี้ยวนั่นแหละ) แล้วก้พูดว่าไปจับมันล่ะซิ  ไปโดนมันล่ะสิ ไอ้เราก็ยืนยันว่าไม่ได้ไปจับไปโดนเลยค่ะ หมอก็ทหน้าแบบเซ็งๆ เราก้เลยถามต่อไปอีกว่าเออ คุณหมอค่ะ ตอนนี้สามารถทาครีมที่หน้าได้หรือยังค่ะ เพราะตั้งแต่ทำมาไม่เคยได้ทาครีมเลยไม่กล้ากลัว ขนาดล้างหน้ายังไปล้างเอาวันที่ 8 หลังทำ (กลัวขนาดหนัก) เท่านั้นแหละคำพูดหมอก็ เหวี่ยงมาทันที ว่า ตามใจถ้าอยากจะจัจับ จะไปดดนมัน ผมก้ไม่รับผิดชอบนะ เราก็อ้าวเฮ้ย ถามดีๆๆนะผิดตรงไหนฟล๊ะเนี่ย ยังเรายังไม่เข็ดขนาดโดนไปหนึ่งดอก ยังถามต่อ "เออ คุณหมอคะแล้วมันดัดได้ไหม" หมอบอกไม่ดัดให้ อีก 2 เดือนค่อยมาใหม่แล้วจะดัดให้ ใส่เฝือก เราก็ งง งง งง เพราะเท่าที่ได้ยินมา จากหลายคน หลายหมอ บอกว่าจมูกจะดัดได้ภายใน 1 เดือนหลังจากนั้นจะติดแน่นแล้วดัดไม่ได้ต้องทำใหม่อย่างเดียว เราก็เจือกไปถามตามที่รู้มา น่านดอกสอง โดน ตามใจคุณคุณอยากดัดก็ดัดแต่ถ้ามันหลุดออกจากแกน แล้วหมอคอนโทรลไม่ได้ ไม่รับผิดชอบนะ  อึ้งค่ะที่นี้ ตรูพูดตอนไหนฟ๊ะว่าจะดัด แค่ถามเฉยๆก็ไม่ได้เหรอ สรุป อะไรๆก็ไม่ได้บอกปัดจะไม่รับผิดชอบท่าเดียว เราเสียตังทำนะเนี่ยไม่ได้ทำฟรี เป็นถึงหมอก้น่าจะพูดจะจาให้มันดีๆหน่อย หมอทุกคนทำพลาดได้การที่ยอมรับในความผิดพลาดมันไม่ถึงตายหรอกค่ะ และในที่สุดก็ทนไม่ได้ต้องไปแก้กับหมอท่านอื่น ตอนนี้ทำมาได้ 8 วันแล้วค่ะ  ใครอยากถามหรืออยากดูรูป Mail มาเลยค่ะ May.kran@gmail.com
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้