ดู: 3674|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] มีใครเคยเอาซิลิโคนออกบ้าง มันจะมีรอยบุ๋มป่ะค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

คือไปเสริมจมุกมาได้สองเดือนครึ่ง ไม่ชอบอย่างแรงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง   อยากไปเอาออกเพราะแกนมันดูไหญ่และโด่งมั๊กกๆมาก ไม่มีปัญหาไดๆแค่อยากเอาออกเพราะไม่ชอบ  มีครัยที่เคยเอาออกบ้างป่ะค่ะ ช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อย
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-31 15:48:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ออกบ้านเพราะจมูกที่ทำมาใหม่ เป็นเวลาสองเดือนครึ่งแล้วค่ะ ทรมานน เจอใครก้อเหมือนเค้าจ้องมาที่หน้าใหม่แระจมูกเราตลอดไม่อยากสบตาใครเลย เสียจัยสุดๆ  
พึ่งสองเดือนจมูกอาจจะยังบวมอยู่เคยเป็นเหมือนกันรอดูอีกนิดมั้ยอย่าคิดมากเลยคะ
ไม่มีครับ จะเกิดบุ๋มได้ก็ต่อเมื่อมันทะลุออกมาแล้วว

แสดงความคิดเห็น

so thx ค่ะ ภาวนาหั้ยเป็นแบบนั้นนะค่ะ  โพสต์ 2012-1-31 16:50
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-31 16:49:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย annie5 เมื่อ 2012-1-31 15:55
พึ่งสองเดือนจมูกอาจจะยังบวมอยู่เคยเป็นเหมือนกันรอด ...

เอาแบบตรงๆเลยนะค่ะ  คือต่อหั้ยมันหายต่ายก้อยังไม่ชอบอยู่ดี ก้อเลยอยากเอาออก คิดคงเสริมใหม่แระค่ะ แต่อาจจะต้องรเวลา เลยคิดว่า จะอยุ่รอเวลากับจมุกเดิมเราหนาเดิมๆเรา หรือว่าจะอยู่กับจมูกที่เราไม่ชอบเลย มันปวดจิตอ่าค่ะ
เราก็แกนใหญ่โด่งเหมือนกันซึ่งไม่เข้ากะหน้าเราเลยแถมยังปลายจมูกโตอีกไม่สวยใครๆก็บอกว่าของเก่าดีกว่าเยอะ  อยากเอาออกเหมือนกัน  เลยถามเพื่อนดูแต่ไม่รู้นะว่าจะเป็นอย่างที่เพื่อนบอกป่าว  เพื่อนบอกว่าถ้าเอาออกจะแหมบกว่าเดิมอีก  
เราก็เพิ่งเอาออกไม่บวมไม่เป็นอะไรเลยคะทีแรกจาหลวมนิดหน่อยตอนนี้จมูกกระชับขึ้นเยอะ

แล้วมันจะเหมือนตอนเราไม่เสริมไหมคับ  โพสต์ 2012-2-2 11:41
ตอนถอดมาแรกๆจาดูเหมือนยังเสริมอยู่แล้วมันก็ค่อยยุบลงกระชับขึ้นเรื่อยๆหนาจาซัก 2 เดือนจะใกล้เคียงของเดิมก่อนเสริมอันนี้หมอบอกมานะคะ
ผมก็เอาออกมาแล้ว...จมูกก็เป็นเหมือนตอนที่ยังไม่ได้ทำนะครับ

7 เดือนครับ  โพสต์ 2012-2-4 22:19
ทำมาได้กี่เดือนแระค่ะ ถึงได้เอาออก  โพสต์ 2012-2-4 18:10
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-4 18:09:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย supeeya เมื่อ 2012-2-2 21:33
ตอนถอดมาแรกๆจาดูเหมือนยังเสริมอยู่แล้วมันก็ค่อยยุบ ...

ทำมากี่เดือนค่ะ ที่ไปเอาออกอ่ะค่ะ
ของเราก็ทำใหม่มาได้ประมาณ2สัปดาห์แล้วถ้าต่ายจะทำจมูกรอบต่อไปต่ายต้องพักจมูกให้ได้3เดือนอ่ะคร้าบแล้วถึงจะทำได้
เราคนนึงที่ไปเสริมจมูกมาแล้ว  แล้วไม่พอใจ และไปถอดออก  คุณหมอทำให้เราโด่งมาก คือว่าคนมองหน้าเรารู้เลยว่าไปเสริมจมูกมา  และมีแต่คนชอบพูดให้เราว่าไปทำมาทำไม  หน้าเดิมนั่นน่ะสวยกว่าอีก  ยิ่งทำให้เราคิดมาก  เราทำมาได้ 2 อาทิตย์  รีบโทรไปหาคุณหมอเลยว่าเราไม่พอใจ  เราอยากถอดออก  คุณหมอเลย บอกว่าตอนนี้มันยังไม่หายดีต้องรอ 3 เดือนก่อน  ถึงจะเอาออกได้  เราก็ทำไงได้ไม่กล้าไปทำงานที่ไหนเลย  อยุ่แต่ในบ้านอย่างเดียว 3 เดือน  พอครบ3 เดือนปุ๊บ  เราไปหาคุณหมอทันที  และเราถามคุณหมอว่ามันจะเป็นยังไง  เค้าก็บอกว่ามันก็เหมือนเดิอแหละ.....แต่จะไม่เหมือนเดิมก็ตรงที่ หนุตัดปีกจมูกนี่แหละ   ยิ่งทำให้เราร้องไห้  เพราะเราอยากได้หน้าเดิมเราคืนมา  คุณหมอเลยแนะนำว่าถ้างั้นไม่ต้องถอดเดี๋ยวจะเปลี่ยนใหม่ให้  จะใส่เล็กกว่าเดิม  เราเลยคิดอยู่เกือบชั่วโมง  เลยตัดสินใจว่าไม่เอาหล่ะ  เป็นไงเป็นกันขอถอดออกเลยดีกว่าเพราะตั้งแต่เสริมจมูกมาเรากลายเป็นคนจิตวิตกอยู่ตลอดเวลา  กลัวนู่นนี่ โดนจมูก  ระแวงอยุ่ตอลด  เราเลยบอกคุณหมอว่าถอดออกเลยค่ะ   จากนั้นไม่ถึง 5 นาที่ เรียบร้อยเลยค่ะ  ใช้เวลานิดเดียว หน้าไม่บวมเลยถอดอกไม่ต้องนั่งรออะไร  กลับบ้านได้เลย  เราจับดูมันเป็นนิ่มๆๆ แล้วมันก็จะมีน้ำใสๆๆไหลออกมา  เราคิดว่าหน้าเราจะไม่กลับมาเหมือนเดิมซ่ะแล้ว  แต่ก็เกือบ90 % น่ะ  ส่วนตรงที่ตัดปีกมันก็ไม่ได้เสียหายอะไร  เพราะมันทำให้จมูกเราเล็กลง  ก็โอเคดีน่ะ  
จมูกเราก็ไม่ได้ดั่งใจเลย ทรงแข็งๆ สันโด่งไปไหนค๊าาาาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้