ดู: 8244|ตอบกลับ: 41
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูก เบี้ยว หรือ ไม่เบี้ยว??

[คัดลอกลิงก์]
รบกวนช่วยดูให้หน่อยนะคะ ว่าจมูก เบี้ยว หรือ ไม่เบี้ยว??

เท่าที่เห็น ปลายตรงหยดน้ำเบี้ยวอะ นอกนั้น ok ถ้าไม่สังเกตุคงไม่เห็นอะคะ
คุณta_jaa  ขั้นเทพเลยอ่ะ.....ถ้าเราทำจมูกต้องขอคำแนะนำจากคุณ ta_jaa บ้างนะคะ
ไปพบหมอที่ทำให้ค่ะ ถ้าเพื่อนๆบอกว่าเบี้ยวตัวคุณคิดว่าเบี้ยว พบหมอค่ะ คำตอบที่ดีที่สุด
มุมหน้าตรงดูไม่เบี้ยวนะคะ มุมด้านล่างเห็นว่าเบี้ยวนิดนึงตรงปลาย
แต่ขอบอกว่า ทรงจมูกสวยมากๆ ถ้าจะเสริมอยากได้ทรงนี้เลย
ถามนิดนึงคะ่ หมอไหนคะเนี่ยะ
ทำมาได้กี่วันแล้วคะ ของเราก็ดูเบี้ยวแต่ของเรายังบวมอยู่ต้องรอดูสักเดือนก่อนนะคะ อย่าพึ่งคิดมาก
เอียงเยอะอยู่นะครับ ผมว่าเห็นชัดนะ
เอียงนิดเดียวคร้าตรงปลายจมูกไม่สังเกตก็ไม่เห็นอ้า
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-30 18:32:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เพิ่งไปพบคุณหมอเมื่อกลางเดือนที่ผ่านมาให้คุณหมอช่วยดูอาการ  คุณหมอก็บอกว่าปกติ ทรงสวย ไม่มีปัญหา แต่เราก็บอกว่าเหมือนมันจะเอียง เบี้ยว นิดๆ แต่คุณหมอก็ยืนยันว่าปกติ ไม่เบี้ยวนะ - -* เราก็ไม่วายจิตตกนั่งส่องกระจกแล้วก็สังเกตุดู เหมือนมันจะเอียง พอถ่ายรูปออกมาโห้ยยย เหนชัดเลย ลึกๆ เราก็ไม่อยากแก้ (กัวเจ็บ) อีกอย่างนึงเราก็พอใจกับทรงจมูกตอนนี้ ถ้าทำมาได้เดือนกว่าๆ ไม่ทราบว่ามันยังพอดัดได้อยู่ไหมค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย annthony เมื่อ 2012-1-30 18:57

อยากเห็นหน้าตรงแบบเต็มหน้าอ่ะค่ะไม่เนต้อง เซนเซอร์เลย
เพราะรูปดิสเพลย์ก็ขึ้น งะ
อ้าว สรุปเบี้ยวหรอครับพี่เก๋ ทำไมช่วงนี้เคสหมอเบี้ยวเยอะจัง เริ่มหวั่นๆ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-30 19:25:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย annthony เมื่อ 2012-1-30 18:57
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย annthony เมื่อ 2012-1-30 18:57

อยากเห็นหน ...

อ๋อ แฮ่ะๆๆ ขอโทดทีจ๊ะพอดีพี่ทำรูปให้น้องเอาไปโพสถามคนอื่นดู พี่ออกแนวเข้เกียดเลยใช้รูปอันเดียวกัน ^ ^" เด๊วพี่จะลงรูปให้ใหม่นะคะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-30 19:48:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

รูปเพิ่มเติมคะ
มันดัดได้มั้ยคะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-30 19:55:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pook เมื่อ 2012-1-30 19:49
มันดัดได้มั้ยคะ

พี่ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันคะ ก็ภาวนาและหวังว่ามันยังดัดได้นะ วันพุธนี้คงแวะเข้าไปให้คุณหมอดูอีกที
1 เดือนแอนว่า ยังไม่ยุบหมดอ่ะป่าว ไปหาหมอเดิม ส่วนใหญ่หมอชอบบอกว่าไม่เอียงนะ(ไม่เข้าใจว่าสายตาหมอตรงรึป่าว รึหมอสายตาเอียง )
แต่เท่าทีดูหน้าตรงมันยังไม่ถึงกับเบี้วเว่ออ่ะค่ะ ถ้าไปหาหมอเก่าแล้วเค้าบอกไม่เบี้ยว อย่างนี้ต้องดัดเองละล่ะค่ะ แต่แค่เดือนเดียวคงไม่ต้องถึงขนาดแก้มั้งคะ
ดูรูปไม่มีเซนเซอร์ตา ดูปลายเอียงๆ นิดเดียวนะคะ
มองๆ ดูเหมือนปีกจมูกมันไม่เท่ากัน หรือว่าที่เอียงเพราะปีกจมูก หรือว่ายังบวมอยู่คะ
(ไม่ค่อยรู้เรื่องบวมนะคะ เพราะยังไม่มีประสบการณ์ด้านจมูก)
ถ้าเอียงปลายแบบนี้ มักจะดัดยากนะคะ  ตอนไปพบหมออีกครั้ง เงยหน้าให้หมอเค้าดูเลยค่ะ  เอียงนิดเดียวก็คือเอียงค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

น้องสาวเราอ่ะ ทำที่ยันฮี ตอนแรกก็เหมือนจะเอียง น้องก็ปล่อยอ่ะ ไม่สนใจ ตอนนี้เอียงชัดมาก เพราะต่อๆไป มันจะยุบได้อีก
ดัดได้ก็รีบดัดก่อนเลยนะคะ เรื่องนอนตะแคงก็ระวังหน่อยนะคะ การนอนก็น่าจะมีส่วนนะ  ระวังจะเหมือนน้องเรา ตอนนี้ก็มาหาที่แก้
เครียด เราก็ทำที่ ยันฮี เอียงเหมือนกาน  เซ็งมาก มีคนทักเยอะมากเลย
เบี้ยวนิดๆๆๆ แต่ก้อโด่งสวยเนาะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-30 22:55:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สรุปเสียงส่วนใหญ่ (ทั้งหมด) บอกว่าเบี้ยว    ฮือๆๆๆๆ  เครียดเลย
อย่าคิดมากคับผมเบี้ยวกว่าคุณอีกเดือนกว่าเท่ากันคับตอนนี้ดัดเองเลย55+เป็นไงเป็นกัน

แสดงความคิดเห็น

ไม่ได้มีวิธีไรหรอกคับสำหรับผมนะขอย้ำสำหรับผมนะคับ ดัดไปอีกทางอ่ะคับ  โพสต์ 2012-1-30 23:43
ดัดอย่างไงหราค่ะ (ช่วยบอกวิธีหน่อยได้ไหม)  โพสต์ 2012-1-30 23:25
ของนู คล้ายๆๆจะเอียงอะคะ   แต่หมอบอกว่า ให้รอ1เดือนก่อน
สอนวิธีดัดหน่อยคะ  ไม่อยากแก้ ไม่อยากทำใหม่ แง้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้