ดู: 22567|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อยากถามว่าเพื่อน ๆ ว่า ฐานจมูกเอียงสามารถเสริมได้มั้ย

[คัดลอกลิงก์]
ขอแนะนำตัวก่อนนะค่ะ เราชื่อต่าย วันนีมีนัดกับคุณหมอบุญถิ่นทำจมูก พอไปถึงแฟนหมอบุญถิ่นก็มาวาดจมูกเราและบอกเราว่าจมูกเราเอียง ถ้าเสริมออกมาแล้วจะเอียงนะรับได้มั้ย เราบอกรับได้ (ตอนนั้นเราเห็นว่ามันเอียงนิดเดียว) แต่พอได้คุยกับหมอบุญถิ่น ทำให้ความมั่นใจหดหายไปเลย จนหมอบุญถิ่นถามอีกรอบว่าจะเสริมมั้ยเพราะหมอแก้ฐานจมูกเราไม่ได้เสริมแล้วมันเอียงนะ เราก็นั่งคิดจนหมอบอกว่าให่ไปคิดข้างล่างว่าจะเสริมหรือไม่เสริม ถ้าไม่เสริมก็ไปรับเงินคืนได้ที่เค้าเตอร์ เราเลยโทรไปปรึกษาเพื่อน เพื่อนเราก็บอกว่าถ้าหมอพูดขนาดนั้นก็ไม่ต้องเสริมหรอก เราก็เลยรับเงินคืนมา (อยากเสริมอ่ะ เลยไปปรึกษากับหมออีกท่านหนึ่ง) ก็เลยไปปรึกษากับหมอภู (ภูนิษาคลีนิค) ก็ได้คำตอบเดียวกันว่าฐานจมูกเราเอียง จมูกเราเอียงประมาณ 30% คุณหมอบอกว่าถ้าเอียงน้อย ๆ ก็พอแก้ได้ แต่นี่มันเอียงมาก ถ้าเสริมก็จะเห็นว่ามันเอียง และหมอก็ถามว่าเคยมีคนทักมั้ยว่าจมูกเอียง เราตอบว่าไม่เคย คุณหมอเลยบอกเราว่า ถ้าเราไม่บอกว่าไปเสริมจมูกมาก็ไม่รู้หรอกว่ามันเอียง นอกจากเราไปบอกคนอื่นว่าเราเสริมจมูก คนอื่นก็จะมองแต่ที่จมูกของเราแล้วจะคอยติเรา แต่คุณหมอก็มีวิธีแก้ให้ 2 ทาง 1. เสริมทั้ง ๆ ที่มันเอียงและเรายอมรับมันได้มั้ย 2. ฉีดสารฟีลเลอร์ที่จมูก อยู่ได้ประมาณ 6-8 เดือน ราคา 9000 บาท หมอบอกให้ไปคิดดูอีกทีค่อยกลับมาใหม่ จริง ๆ อย่าเสริมจมูกมากกว่า เพื่อน ๆ มีหมอแนะนำมั้ยค่ะ ว่ามีที่ไหนที่สามารถแก้จมูกเอียงได้บ้างหรือเปล่า ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
อืมๆๆ มีแต่สู้ราคาไหวหรือป่าวครับ หมอดังๆ น่าจะทำได้ แนะนำหมอสมศักดิ์ เสริมจมูกเริ่มต้นที่ 50000 แต่ถ้ามีปัญหาอาจเริ่มต้นที่แสนนึง
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-20 21:55:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sunchai22 เมื่อ 2012-1-20 21:53
อืมๆๆ มีแต่สู้ราคาไหวหรือป่าวครับ หมอดังๆ น่าจะทำได ...

ขอบคุณมากค่ะ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=20863

เอามาฝากลองอ่านดูนะคับ น่าจะมีประโยชน์ไม่มากก้อน้อย

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ  โพสต์ 2012-1-21 15:08
เราเป็นคนนึงทีจมูกเอียงค่ะ แต่เราไม่รู้ แล้วเราทำจมูกมาแล้วมันเอียงค่ะ พอกลับไปปรึกษาหมอคนที่ทำให้ ว่าจมูกมันเบี้ยว
หมอกลับตอบมาว่าก็จมูกคุณเอียงอะ ถึงแก้ก็ไม่แน่ใจว่าจะตรงรึป่าว เราก็ แล้วทำไมคุณไม่บอกตั้งแต่แรกวะ ทุกวันนี้ก็ยังเบี้ยวอยู่
กำลังหาหมอดีๆแก้ให้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ถ้ามีหมอดี ๆ แนะนำให้ทราบบ้างนะค่ะ  โพสต์ 2012-1-21 15:10
ของเราก็เอียง แต่ตอนที่ไปเสริมหมอไม่ได้บอกเลยว่าถ้าเสริมแล้วจะเบี้ยว บอกแค่ว่าทำออกมาแล้วสวย
เราก็เลยทำโดยไม่ลังเลเลย ทำออกมาได้สัก 2 อาทิตย์เห็นชัดเลยว่าเบี้ยวมากมีม่แต่คนทัก (อายมาก)
เราเลยไปปรึกษาหมอ สรุปแล้วหมอบอกว่าแกนจมูกเรามันเบี้ยวถ้าเสริมมายังไงก็ต้องเบี้ยว อ้าว.....ทำไม
ตอนแรกไม่บอกเราก่อนทำอ่ะ พอแำก้ครั้งที่สอง (กับหมอคนเดิม) ก็ยังเบี้ยวอีก ตอนนี้เราใช้ฟีลเลอร์ฉีด
แก้ที่มันเบี้ยว ก็ดูดีขึ้นนะแต่มันก็อยู่ได้ไม่ค่อยนานประมาณ 8 เดือนแล้วต้องไปฉีดอีก ตอนนี้ยังหาหมอที่
จะแก้จมูกยังไม่ได้เลยค่ะ
แนะนำ 1 หมอคับ ผมไม่รู้ว่าเขาทำได้ไหมแต่พี่สาวกับเพื่อนไปทำมาก็สวยดีนะครับ เขารับประกันว่าเขาทำแล้วไม่เบี้ยว ลองหาข้อมูลดู http://jutasurgery.com/
ต้นฉบับโพสต์โดย phaiphai73 เมื่อ 2012-1-22 17:15
ดั้งผมเป็นประมาณในรูปครับ

เราน่าจะเป็นแบบเธอเหมือนกันอ่าา แบบว่าเอานิ้วแหย่เข้าไปนี่ชนที่มันคดๆๆเลย แค่แหงนหน้ามองยังเห็นเลยอ่ะ เพราะแบบนี้เลยไม่กล้าจะไปทำสักที มีข้อมูลยังไงบอกเราบ้างนะ เราก็อยากทำจมูกมากๆเช่นกัน :)
เราก้เปน คนนึงที่หมอบอกว่าเบี้ยว. แต่อยากทำ. สรุปทำออกมาเอียงคด.แถม แกนเเดงอีกตังหาก รับไม่ได้. ว่าจะไปเอาออก. อยุ่. แต่อีกใจนึงก้อยากแก้. เฮ้อ. ทำไรไม่ถูกเลยอ่ะ T,T
ก่อนทำเราเคยไปปรึกษาหมอที่ร.พยันฮีหมอบอกว่าจมูกเราเอียงเราเลยไม่ทำกลัวว่าทำออกมาแล้วจะเบี๊ยว-หาข้อมูลอยู่นานมาก/เลยไปปรึกษาหมอสำรวย-หมอบอกไม่เอียงเราเลยเสริมกับคุณหมอ/สรุปว่าออกมาไม่เอียงแม้แต่นิด-แถมสวยอีกเป็นกอง(เพื่อนๆๆแอบบอก)แถมเพื่อนตามไปทำอีก4คน/ถ้าสนใจติดต่อหมอตามเบอร์นี้ค่ะ081-86890665หรือถ้าหมอไม่รับเดี๋ยวหมอจะโทรกลับมาเองนะคะ
เราเปนคนนึงค่ะ ที่แกนจมูกเดิมเอียง ตอนแรกไม่รุ้ตัวเลย และไม่มีคนทักด้วย(เพราะตอนนั้นดั้งไม่มี คริคริ)

คราวนี้ไปปรึกษาหมอ ถึงได้ทราบนี่ล่ัะค่ะ แถมหมอบอกว่าเสริมมาก้เอียงตามฐานจมูกเดิมเรานะ เราก้โอเค

เอียงก้เอียงดิ ฝืนธรรมชาติได้เท่านี้ 55 สรุปก้เสริม ผ่านมา1ปีมีเพื่อนทักบ้าง

3-4คน ก้บอกเพื่ิอนไปว่าฐานเดิมเอียง ส่วนคนอื่นๆก็ไม่เห็นมีใครทัก

จะด้วยเกรงใจ หรือไม่สังเกตก้ไม่รุ้ ฮ่า เพราะเราเสริมแบบโด่งธรรมชาติ หมอทำสันให้น้อย อาจจะเพราะกลัวเห็นความเบี้ยวชัด

แล้วหัวตาเดิมเรามันรั้งหาแกนจมูกมากอยู่แล้ว

สรุปว่า เราโอเค รับได้ ไม่สังเกตก็ไม่เห็น (มั้ง)

ปล.แต่วันนี้เกล้าผม ถ่ายรูปหน้าตรง(แบบเอาแต่หน้า) เอร้ยย จมูกเอียง

หน้าดูเสียสมดุลยอ่ะ ดู ฮามาก เพิ่งสังเกต ปกติมีผมช่วยตลอด แต่อันนี้ขึ้นกับอุดลยพินิจแต่ละคนน้า ของเราก้รับได้อยุ่ แค่ฮาตัวเองเล็กน้อย
ฐานจมูกเอียงเหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้อยากทำกับหมอเฉลิมมากๆ ว่าจะลองเข้าไปปรึกษาคุณหมอดูก่อน
ยังไงก้เปนกำลังใจให้นะคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hana-hana เมื่อ 2013-4-26 19:25

ถ้าฐานจมูกเอียงจะแก้ยากหน่อยค่ะ แต่เท่าที่ศึกษามามีคุณหมออยู่สองท่านที่น่าจะแก้ไขได้ คือคุณหมอสมศักดิ์ รัชดา 24 กับ คุณหมอชาลี คลีนิค ห้วยขวาง ...เราเองก็ฐานเอียงค่ะเอียงเกิน50% เลยค่ะ ไปหามาหลายที่แล้วไม่มีคุณหมอท่านไหนทำให้ได้เพราะว่ามันเอียงมาก คุณหมอบางท่านพูดซะเราใจเสียเลยก็มี ...เราเลยไปแก้มากะคุณหมอสมศักดิ์ค่ะ...คุณหมอว่าสามารถแก้ให้กลับมาได้ประมาณ80% แก้มาแล้วเราก็ว่าพอได้นะคะคือคุณหมอเก่งอยู่ค่ะ แต่มันเป็นเพราะจมูกเราเองที่ฐานเอียงมากเกินไป. ตอนนี้เพิ่งผ่านมาสามวันยังบวมอยู่มาก แต่ก็พอใจค่ะ โด่งขึ้นและเอียงน้อยลงมาก....  เสียดายอยู่นิดนึงตรงที่เจอข้อมูลของคุณหมอชาลีช้าไป เลยไม่ได้เข้าไปคุยกะคุณหมอ เพราะทราบมาว่าคุณหมอเก่งทางแก้จมูกเหมือนกัน ราคาก็น่าจะถูกกว่าเยอะนะคะ. ^^ ...ลืมบอกค่ะว่าเราแก้ด้วยวิธีเสริมซิลิโคนลงไปที่ฐานจมูกด้วย. ขออภัยที่ไม่มีภาพมาให้ดูนะคะ
เราก้อไปถามมาวันนี้ แต่เจอ แฟนของหมอค่ะ  เค้าบอกว่าจมูก ของเราเอียงแต่ก้อทำได้แต่อย่าโด่งมาก  ไม่งั้นจะเหนว่าเอียง  แบบนี้แล้ว เราควรทำดีไหมอะ
เราก้อฐานเอียงนะ แต่นี้กำลังจะไปทำคุณหมอท่านหนึ่งหลังจากปรึกษามาหลายที่ เคา้บอกรับรองว่าทำมาแล้วไม่เอียง เราก้อเลยอยากลองดู มีคิววันที่ 8 เดือนหน้า ถ้ายังไงทำเสร็จไปสักอาทิตย์เราจะมาบอกต่อถ้าไม่เอียง ^^ เพราะเร้าเน้นแล้วเน้นอีก ว่าจะเอียงมั้ย เค้ารับปากว่าไม่เอียงจะเหลาให้ออกมาตรงเลย ก้อเลยจะลองดูแต่เห็นคนทำที่นี่สวยๆทั้งนั้น
อันนี้เปนประสบการณ์ของปุ๋มเองนะค่่ะ
เคยประสบอุบัติเหตุมาค่่ะ จมูกเปิด คุณหมอท่านแรกเย็บปลายจมูกเอียงมาก
คือแบบว่าถ้าเอาไม้บรรทัดมาทาบนี่ปลายจมูกจะปัดมาทางขวาเกินครึ่ง
ไปปรึกษามาหลายที่ไม่มีหมอท่านไหนรับทำเลย  จนมาเจอคุณหมอวรวิท ฟอร์จูน  ท่านก้หั้ยคำปรึกษาแล้วทำหั้ยค่่ะ ผลออกมาสวยประมาณ90มีแต่คนถามว่าไปทำที่ไหนมาสวย อิอิ ตอนนี้ทำมาได้3ปี สิริโคนเริ่มเคลื่อน(แต่คงเปนเพราะจมูกเราเอียงมากจิงๆ) ส่วนคัยที่เคสไม่หนักแบบปุ๋ม ก็ลองไปปรึกษาได้นะค่่ะ   และตอนนี้ก็กำลังมองหาที่แก้จมูกใหม่อยู อยากได้หมอที่แก้จมูกจากอุบัติเหตุโดยตง  คัยมีคุนหมอแนะที่รับเคสแบบนี้บอกด้วยนะค่่ะ  ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้