ดู: 2416|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ไปทำแบบโอเพ่นมาแล้วครับกับหมอชือดังย่านสุทธิสา่ร

[คัดลอกลิงก์]

ไปทำมาเมื่อคืนวันเสาร์ครับ แบบโอเพ่น บอกหมอขอแบบงุ้มๆ มีฮัมพ์ เว้าหัวตา
ไม่โด่ง  แต่ตอนนี้น่าจะบวมอยู่ เพิ่มผ่านมา วันนี้เป็นวันที่ 4 นอยด์มากๆครับ เพราะออกมาไม่เหมือนที่คาดไว้เลยสักอย่าง คือโด่งเกิน จากตี๋หลายเป็นฝรั่ง ปลายเชิด หัวตาไล่ออกมาจากหน้าผาก ทั้งๆที่ตรองมาอย่างดีและเป็นหมอที่ได้รับการยอมรับมากๆ
ปรึกษาหน่อยครับว่า
1. บวมมากที่สุดวันไหน
2.บอกหมอไปว่าไม่เอาหัวตา แต่หัวตาบวมเลยไม่รู้ว่าจะลดลงหรือปล่าว
ปลายใหญ่มาหและพุ่งมาก จะเรียวขึ้นไหม และหัวตาจะกลับมาไหม
3.รูปทรงจริงจะเห็นชัดวันที่เท่าไหร่

ยังไม่อยากเอ่ยชื่อหมอเพราะยังหวังว่าทรงมันไม่เหมือนที่ต้องการเพราะอาจจะยังบวมครับ
ตอบให้หน่อยครับ นอยด์มากก
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eyelid เมื่อ 2012-1-18 17:11

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eyelid เมื่อ 2012-1-18 17:06

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eyelid เมื่อ 2012-1-18 17:04

ใจเย็นๆ ฮับ ทานน้ำมะพร้่าวๆ เยอะ รอสัก 1 อาทิตย์ก่อนน่ะ ตอนยุบแล้วอาจดูดีไปเลยก็ได้ พยายามนอนสูงๆ เข้าไว้ เอาหมอนตัวยู ล็อคคออย่านอนตะแคง    หลังตัอไหมแล้วมาเล่าให้ฟังอีกน่ะ ว่าเป็นไงบ้าง
ขอดูรูปหน่อยค่า
จะได้ช่วยให้ข้อคิดเห็นได้

ถ้าสื่อสารกันชัดเจนไม่น่ามีปัญหามังคะ
ใจเย็นๆนะคะ แค่4วันเองยังมีอาการบวมอยู่มากนะคะ โอเพ่นต้องใช้เวลาในการพักฟื้นค่ะ ตอนพี่แนตทำก็บวมเยอะมากประมาณ2-4อาทิตย์กว่าจะยุบลงพบหน้าผู้คนได้. รอดูสักระยะนะคะใจเย็นๆ พยามทานยาแก้อักเสบและลดบวมทุก4ชม. และอย่าเพิ่งไปจับหรือใส่แว่นตาเด็ดขาดนะคะเพราะจะยิ่งเพิ่มอาการอักเสบมากยิ่งขึ้นค่ะ จะได้ยุบบวมไวๆนะคะ สู้ๆค่ะ
หมอไหนหรอคับ อยากทำมั้งง
ถ้าอยากลดอาการบวมไวไว กินน้ำมะพร้าว วิตามินซี อิฟนิ่ง และซิง ซิงจะช่วยให้ยาทุกตัวที่กินเข้าไปได้ผลเร็วมากยิ่งขึ้น เรื่องอาการบวมมานจะบวมมากๆ แค่ 3-4 วัน จากนั้นจะค่อยๆ ยุบลงส่วนระยะเวลาขึ้นอยู่กับการทำของแต่ละคนอย่างเช่นถ้ามีการตะไบกระดูกออกด้วยกว่าจะยุบก็ประมาณ 3 เดือน ในช่วงแรกๆ ถ้ารู้สึกว่าเบี้ยวปล่อยไปก่อนเพราะนั่นอาจเกิดจากการบวมซ้ายขวาอาจไม่เท่ากัน รอดูนะค่ะถ้า 3 เดือนแล้วไม่เป็นอย่างที่ต้องการค่อยกลับไปปรึกษาหมอคนเดิม ไม่ทราบว่าหมอรับประกันให้หรือเปล่าค่ะว่าถ้าไม่สวย เบี้ยวแล้วจะแก้ให้ฟรี ถ้าไม่ก็ทำกับหมออื่นเถอะค่ะ
ขอดูรูปได้ไหมค่ะ เอาไว้เป็นแนวทางค่ะ
แบบโอเพ่น ไม่ตัดปีกใช่ไม บวมมากลองไปหาคุนหมอดูคะมีรูปปไมค่ะ เพาระอายได้คิวหมอศรันย์ทำแบบโอเพ่น พออ่านแร้วแอบกัว
อยากจะไปแก้จมูกกับหมออยู่พอดี ฟังแล้วเบรกตัวโก่งเลย อย่าลืมเอารูปมาลงนะคับ
ขอดูรีววด้วยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้