ดู: 3066|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใครมียาเพิ่มความสูง หรือฉีดยาเพิ่มความสูงที่ไหนช่วยแนะนำทีนะคะ อยากสูงมากเลย

[คัดลอกลิงก์]
คือตอนนี้ ดิฉัน อายุ 18 ปีแล้ว แต่สูงแค่ 145 ซม. เอง มันเตี้ยเพราะกรรมพันธุ์ ค๊ เพราะพ่อสูงแค่ 156 แม่สูง 148 ค๊ ถ้าใครมียาอะไรแนะนำ หรือมีคลินิคที่ไหนน่าสนใจ ช่วยบอกทีนะคะ เพราะอยากสูงมากจิง ๆ ขอบคุนล่วงหน้านะคะ
ในเว็บมีขายนะคะลองหาดูในGoogle
มันมีด้วยหรอ ไอ้ยาเพิ่มความสูงเนี้ย..
ปล.ถึงมีจริง มันได้ผลอยู่หรอค่ะ..
ใครได้ผลช่วยมาเล่าให้ฟังต่อด้วยนะค่ะ..
คลินิกเพิ่มความสูงมีอยู่น้ะ คอร์สนึงประมาณ 2-3 หมื่นบาทแล้วแต่ที่อ่ะ ที่จะบอกคือ ไฮ-เมด ทาว์นอินทาว์น คลีนิกนี้เป็นคลีนิคเดียวกับที่พี่เอ พาเด็กเขาไปทำ ส่วนอีกที่ที่เรารู้คือ เจี่ยนอิ๋ว อยู่สะพานควาย ซอยอินทามาระ 24 หรือเปล่าไม่แน่ใจ ยังไงศึกษาดูน้ะ
ยาเพิ่มความสูงไม่มีจริงนะครับ โฆษณาหลอกทั้งนั้น
การจะสูงหรือไม่อยู่ที่ Epiphyseal plate ครับ ว่า Epiphyseal plate ปิดหรือยัง หากปิดแล้ว กระดูกก็จะไม่เจริญในแนวยาวแล้วครับ ก็จะคงความสูงเท่าเดิมอยู่อย่างนั้น การกินแคลเซี่ยมเป็นการเพิ่มความแข็งแรงให้กับกระดูกเท่านั้นครับ

ในกรณีของคุณ อายุ 18 ปี epiphyseal plate เริ่มปิดหมดแล้วครับ แต่ก็มีบ้างบางคนที่ยังไม่ปิด พยายามออกกำลังกายโดยการกระโดดร่วมกับกินแคลเซี่ยม+vit D เสริมครับจะช่วยทำให้สูงได้

อายุ 18 ปี โค้งสุดท้ายแล้วครับ พยายามหน่อยนะครับ

อ้างอิง : http://en.wikipedia.org/wiki/Epiphyseal_plate
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-27 22:10:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก็เห็นมียากิน ประมาณว่ามันจะช่ีวยเสริมกระดูกอ่อน แต่ต้องออกกำลังกาย และนอนก่อน 22.00 ด้วย จะลองทำดู ได้ผลยังไง จะมาบอกนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้