ดู: 1546|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใครเป็นเหมือนเราบ้าง

[คัดลอกลิงก์]
เพื่อนๆ มีใครเป็นเหมือนเราบ้างไหมครับ

คือตอนนี้เราทำจมูกมาได้ประมาณหนึ่งอาทิตย์แล้ว แล้วเรารู้สึกว่ามีน้ำใสๆ ไหลออกมาอยู่เป็นระยะๆ มีใครพอจะรู้บ้างไหมเอ่ยว่าเป็นเพราะอะไร รบกวนช่วยแลกเปลี่ยนความคิดเห็น และข้อแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณทุกๆ คนเลย
โอ้ววรีบไปให้หมอดูเลยค่ะ แต่พึ่งอาทิตย์แผลยังไม่แห้งรึปล่าว
วรรณเคยเป็นตอนครบเดือนซึ่งมันไม่น่าจะเป็นแล้วไงแรกๆก็มีน้ำใสๆ
ต่อมาก้เริ่มเหลือง ไปหาหมอสรุปแผลเย็บไม่ปิดมีเชื้อโรคเข้าไป
เลยอักเสบต้องเย็บใหม่หรือไม่ก็เอาออกแต่หมอเลือกที่จะเย็บใหม่
ฉีดยาฆ่าเชื้ออีกห้าเข็มติดกันห้าวรรณโอ้ววว ช่วงเวลานั้นทรมาณสุดๆ
เย็บใหม่นี่เจ็บกว่าทำครั้งแรกหลายเท่านักนรกชัดๆ ทางที่ดีปรึกษาคุณหมอ
ที่ทำด่วนเลยค่ะแต่อย่าคิดมากนะอิอิ อาจจะไม่เป็นอะไรมากก็ได้
รีบพบหมอเป็นอะไรจะได้รีบรักษาเนาะเสียเงินทั้งที
อืมๆๆเห็นด้วยรีบไปหาหมอนะคะ
ถ้ายังไม่ครบอาทิตย์ แผลยังไม่สมาน มีสิทธิ์ที่จะมีน้ำเหลืองหรือบางทีจะออกสีเลือดจางๆได้นะ เพราะแผลยังไม่สมานตัวอ่ะจ้ะ
แต่ยังงัยครบอาทิตย์ก้อต้องไปตัดไหมอยู่แล้วนะ ถึงวันนั้นถ้าแผลไม่ปิด หรือติดเชื้อ เค้าจะได้รีบจัดการอ่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-3 15:33:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เออะ น่ากลัวจัง แต่ตอนนี้เราบินมาอยู่ที่เยอรมันแล้วอ่ะ เราไปอยู่ที่เชียงใหม่แค่อาทิตย์เดียวช่วงที่ทำ และพักฟื้น ตอนนี้กลับมาเรียนต่อแล้ว ทำไงดี เริ่มกลัว...
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-4 18:34:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดีใจครับ ตอนนี้ไม่ไหลแล้ว แต่มีปัญหามาถามอีกละ ว่าไหมละลายจะใช้เวลากี่วันเอ่ยถึงจะละลายหายไปจากจมูกเราซักที เพราะตอนนี้รู้สึกเคืองๆ ในจมูก มันแข็งๆ แล้วก็ทิ่มๆ แทงๆ ในจมูกเราอ่ะ รำคาญจัง
ถามหมอมาแน่แล้วนะคะ ว่าไหมละลาย น่าจะ เกือบๆ 2 อาทิตย์นะถ้าอย่างนั้น หมั่นทำความสะอาดโพรงจมูกดีดีนะคะ เพราะตัวไหมนั่นหละ ที่จะทำให้ติดเชื้อได้ง่าย
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-5 02:32:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่ะ ครับๆ คุณปลานี่เอง เปลี่ยนรูป (ตอนแรกจำไม่ได้ แอะๆ ตอนนี้จำได้ละ)

คือก่อนทำก็คุยกับหมอแหละครับว่าอย่างนั้น อย่างนี้ หมอก็เลยบอกว่าไหมข้างนอกเป็นไหมธรรมดา วันที่หกก็ไปตัดได้เลย แต่ข้างในหมอจะใช้ไหมละลายให้น่ะครับ แต่ตอนนี้มันไม่ยอมละลายอ่ะดิ มันแข็งตัวอยู่ในโพรงจมูกเรา หึๆๆ ระคายเคืองยังไงชอบกล เดี๋ยวลองดูไปอีกซักพัก แล้วจะมารายงานให้ทุกคนทราบนะครับ ว่าผลเป็นยังไง

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ ทั้งหมดเลยนะครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-10 03:24:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เรียบร้อยละ ข้างในเป็นไหมละลายจริงๆ ใช้เวลาทั้งหมดประมาณสองสัปดาห์ แต่ตอนแรกเข้าใจว่าไหมละลาย มันจะละลายหายไปกับสายลมแบบที่เราไม่รู้ตัว แล้วก็ไม่เห็น แต่กลับกลายเป็นว่ามันละลายเป็นเหนียวๆ ดำๆ คล้ายๆ กับขี้มูก (ขออภัย แต่อยากให้เห็นภาพชัดเจน) แล้วเราก็จามๆ เยอะมาก สงสัยร่างกายคงพยายามขับมันออกมา แล้วมันก็เคืองๆ จนเราทนไม่ไหว ค่อยๆ ใช้คีม คีบมันออกมา ไม่เจ็บนะครับ มันก็ค่อยๆ หลุดออกมาเหมือนขี้มูกนั่นแหละ อ๊าว! รู้งี้ลองคีบออกมาตั้งนานก็ดี ไม่น่าทรมานปล่อยให้มันแข็งๆ เคืองจมูกอยู่ได้ตั้งนาน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้