ดู: 4958|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

น้องซิลี่เคลื่อนทั้งแท่งเลย

[คัดลอกลิงก์]
รบกวนสอบถามหน่อยค่ะว่าถ้าน้องซิลี่มันเคลื่อนตัวได้ทั้งแท่งเลย แสดงว่าเป็นเพราะอะไรค่ะ เพราะมีนัดจะไปเปลื่อนใหม่เดือนหน้า แล้วมันจะทะลุออกมาไหมค่ะ เวลาดัดจมูกมันก็จะโยกไปทั้งแท่งเลย ตลกมาก ๆ แล้วถ้าทำใหม่จะเป็นแบบนี้อีกไหมค่ะ
โหย เคลื่อนทั้งแท่งเลยเหรอครับ

จขกท ทำมานานยังครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-12 19:06:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประมาณสามเดือนค่ะ เวลาจับโยกที่ปลายจมูก ซิลิโคนตรงหัวตามันก็เคลื่อนตามไปด้วย
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-12 19:07:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย foxx เมื่อ 2012-1-12 19:04
โหย เคลื่อนทั้งแท่งเลยเหรอครับ

จขกท ทำมานานยังครับ  ...

ประมาณสามเดือนค่ะ เวลาจับโยกที่ปลายจมูก ซิลิโคนตรงหัวตามันก็เคลื่อนตามไปด้วย แถมจมูกยังมาเบี้ยวอีก
มีรูปหน้าตรงมั้ยครับ

รบกวนรีวิวให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-12 19:23:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย foxx เมื่อ 2012-1-12 19:09
มีรูปหน้าตรงมั้ยครับ

รบกวนรีวิวให้ดูหน่อยได้มั้ยค ...

ประมาณนี้แหละค่ะ จะเห็นว่่าจมูกมันเบี้ยวด้วย หมอบอกว่าเขาทำแกนให้ใหญ่เกินไป ก็เลยจะแก้ให้ฟรีค่ะ

ddddd.jpg (9.17 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

กลับหัวภาพให้ครับ

อิอิ

19222610nl184l4nnz4zh4.jpg (9.5 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

จริงๆ ทรงจมูกสวยน่ะครับ

แต่ถ้าซิลิโคนเลื่อนได้ โยกได้ ก็น่าคิดเหมือนกันครับ

ยังไง ก็ ทำใจให้สบายๆก่อนน่ะครับ

อย่าเพิ่งคิดไรมาก เดียวจะเครียดป่าวๆ ครับ ใจร่มๆ ไว้ก่อนครับ

เคยเป็นค่ะ เลยไปแก้กับหมออีกท่าน หมอที่ทำให้ใหม่บอกว่าไม่อันตราย  ทิ้งไว้ก็ไม่เสียหาย แค่หมอคนเก่าเซาะลึกไม่พอ แต่ถ้าต้องการแก้ ก็จัดให้
แนะนำนะคะ เวลานอน ลองเอาปัสเตอร์ปิดแผล ปิดตงจมูกไว้อ่ะค่ะ ให้มันลอคจมูกไว้ แอนก้ทำตอนดดนน้องหมาชน เช้ามาก้แน่น เข้าที่เลยอ่ะค่ะ
พี่ลองทำทุกคืนดูนะคะ เผื่อทำไปเดือนนึงแล้วอาจจะดีกว่าเดิม
ปักเคอร์ใช้อันลับาทแบบพลาสติกนะคะ
อย่าใช้ 2 อันบาทนะ อันนั้นมันแน่นเกิน เด่ตอนเอาออกจะกระเทือน
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-15 21:30:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย annthony เมื่อ 2012-1-13 20:36
แนะนำนะคะ เวลานอน ลองเอาปัสเตอร์ปิดแผล ปิดตงจมูกไว้ ...

ขอบใจจ้าแต่พี่ว่่าคงไม่ทันแล้วแหละ มันเล่นโยกไปมาได้ขนาดนี้ เดือนหน้าจะไปเปลื่อนอันใหม่ หรือ ไม่ก็จะเอาออกแล้ว เพราะเกรงกลัวว่าถ้าทำใหม่แล้วมันจะเหมือนเดิมอีก เจ็บตัวซ้ำ ๆ ซาก ๆ

แสดงความคิดเห็น

T^T ต้องพักก่อนมั้ยคะ รึยัดใหม่ไปเลย  โพสต์ 2012-1-15 22:00
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-16 11:21:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย happy9839 เมื่อ 2012-1-15 21:30
ขอบใจจ้าแต่พี่ว่่าคงไม่ทันแล้วแหละ มันเล่นโยกไปมา ...

ใส่ใหม่ไปเลยจ๊ะ จะได้ไม่ต้องเจ็บตัวหลาย ๆ รอบ
เป็นเหมือนกันเลยคับ ตอนนี้ทำมาไ้ด้สามเดือนกว่าๆหละ โยกได้ทั้งแท่งเลย
ว่าแต่ทำที่ไหนมาเหรอคับ ?????
ตอนนี้กังวลมากๆๆๆๆ  ไม่รู้จะทำยังไงดี
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย annthony เมื่อ 2012-1-22 15:15
ต้นฉบับโพสต์โดย at113 เมื่อ 2012-1-21 03:04
เป็นเหมือนกันเลยคับ ตอนนี้ทำมาไ้ด้สามเดือนกว่าๆหละ  ...

ได้เรื่องละค่ะ
คือแอนลองไปถามพี่ๆที่ทำมา พี่เค้าบอกว่า ถ้าเราทำซิลิโคนแข็งเนี่ย มันจะเคลื่อนไปทั้งแท่ง(โยกได้ทั้งแท่ง)เปนปกติอยู่แล้ว คือทำมาสามปีค่ะโยกได้ไม่มีปันหาอะไร

แต่ถ้าเปนซิริโคนนิ่มๆเนี่ย จะโยกได้แปนสัดส่วนคือ หัวตา แกน ปลายจมูก ค่ะ

แต่ถามว่าอันตรายมั้ย ไม่อันตรายอ่ะค่ะ แล้วถามว่าปกติมั้ยก็ไม่เชิงปกติค่ะ บางคนมีฐานเดิมเวลาเสริมเข้าไปแท่งซิริโคนไปลอคกับฐานเดิม มันจะมีโอกาศเคลื่อนน้อยมาก

แต่ถ้าแหมบแล้วไปทำ โยกได้แน่นอนค่ะเพราะไม่มีฐานเก่ายึดโอกาศเอียงก่มีเปอร์ฌซน

แต่เรื่องทะลุต้องดูอีกทีค่ะ ลองอ่านกระทู้ที่หนูเขียนเกี่ยวกับ ซิริโคนโยกได้ ดูนะคะ เผื่อแก้ปัญหาจิตตกได้หน่อย แต่ถ้าไม่ชัวร์ก็ไปหาหมอจ้า

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=34337

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณ คุณแอนมากนะคับ :)  โพสต์ 2012-1-22 17:36
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hypermote เมื่อ 2012-1-22 22:20
ต้นฉบับโพสต์โดย annthony เมื่อ 2012-1-22 15:14
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย annthony เมื่อ 2012-1-22 15:15

จริงๆ ตัวผมเองเป็นเคสนึงที่ ซิลิโคนโยกได้ทั้งแท่ง แบบเจ้าของกระทู้ครับ คือจับโยกตรงหว่างคิ้ว ก้อโยกกระเทือนไปได้ถึงปลายจมูก หรือว่าจับโยกปลายจมูกก้อขยับได้จนถึงหว่างคิ้ว  ซิลิโคนที่ใช้เป็นแบบแข็งจริงๆหล่ะครับ แต่เดิมดั้งแหมบ คงไม่มีฐานกระดูกให้เกาะยึดซักเท่าไหร่

แต่ล่าสุดไปแก้มาเพราะมันเอียง และปลายบาง  รู้เลยครับว่าไอ้ที่โยกได้น่ะไม่ใช่ว่ามันไม่แน่นไม่แข็งแรงนะครับ กว่าจะดึงเอาออกมาได้หมอต้องออกแรงทั้งดึงทั้งคว้านจนหัวสั่นหัวคลอนทีเดียว ยิ่งกว่าถอนฟันคุดอีก ทำมาเกือบสองปีพังผืดมันคงยึดไว้ซะแน่นหนาเลยล่ะครับ

ต้นฉบับโพสต์โดย hypermote เมื่อ 2012-1-22 22:18
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hypermote เมื่อ 2012-1-22 22:20

ประมานโยกได้จนเอียงใช่มะะคะ เพราะตอนแรกแอนก้เปนค่ะนอนตะแคงเข้ามาหัวซิริโคนนี่อยุ่เกือบหัวตาเลย เลยเอาสก้อตเทปแปะไว้ตอนนอน เช้ามามันก้ตรงอยุ่กะที่เลยทำแบบนี้ 1 อาทิต(ทำตอนสัปดาที่สาม) มันก้ไม่โยกละอ่ะคะ
แต่โดนผุ้ช่วนหมอดุ บอกว่าไปจับมันใช่มั้ย ถ้าไม่จับก้ไม่รุ้ว่าโยก
หนูก็เป็นค่ะ ทำกับคุณหมอ ศิริพรชัย เคยปรึกษาหมอนะค่ะว่าเป็นไรไหมหมอบอกว่าไม่เป็นไรค่ะ แล้วก็เคยถามหมอศรัณย์นะค่ะหมอบอกว่ามันแล้วแต่เทคนิคของหมอแต่ละคน เพราะมันมีข้อดีข้อเสียต่างกัน คุณหมอก็ลองจับจมูกหนูแล้วก็โยกไปมา หนูยังบิดให้คุณหมอดูเลยค่ะคุณหมอบอกว่าแบบนี้มันดีตรงที่ไม่ละทุง่ายแน่นอน ^^ เจ้าของกระทู้ยังไงก็สู้ๆนะ
เราก้อเป็นเหมือนกันค่ะจับตรงปลายขยับตรงหัวตาเฉยเลยทำมาปีนึงแระ แต่เพิ่งมาสังเกตุรู้ว่ามันขยับได้เราก้อกังวลเหมือนกันนึกว่าเป็นอยู่คนเดียว แต่ถ้ามันไม่มีปัญหาอะไรก้อไม่ต้องแก้ให้เจ็บอีกรอบเน้อะ จขกท ใจเย็นๆนะค่ะ ไม่รู้ว่าปล่อยไว้หลายๆปีพังผืดมันจะยึด น้องซีลี่เราให้แน่นขึ้นรึเปล่าน้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้