ดู: 4563|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ผมต้องทำอะไรบ้างคับ

[คัดลอกลิงก์]
ผมอายุ 19  รบกวนหน่อยน่ะคับว่าต้องทำอะไรบ้าง

อยากหล่อ หน้าตาดีคับ ดวงตาผมมันดูเสร้าๆ ยังไงก็ไม่รู้

รูป​ถ่าย1721.jpg (445.53 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

รูป​ถ่าย1470.jpg (66.12 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

รูป​ถ่าย1534.jpg (81.78 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

รูป​ถ่าย1533.jpg (76.17 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

แสดงความคิดเห็น

ค่อยเป็น ค่อยไป ค่อยๆ หล่ออย่างมีคุณภาพ วิ้ดวิ้วว  โพสต์ 2012-1-13 13:29

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เสริมจมูก ตัดปีกค่ะ
คิดเหมือนกัน เลยค่ะ เสริมจมุกให้เข้ากับ หน้า
ัดัดฟัน เสริมจมูก แต่ไม่ต้องโด่งมากเพราะจมูกสวยใกล้เสร็จอยู่แล้ว และตาสองชั้น แล้วถ้าหลังจัดฟัน คางยังถอยอยู๋ ก็เสริมคางหรือยืดคางค่ะ เพราะคางถอยมาก อย่าโกรธนะคะ ว่ากันไปตามเนื้อผ้าค่ะ สู้ๆๆ

ขอบคุณมากคับ  โพสต์ 2012-1-13 13:20
จริงๆ รูปหน้าดีอยู่แล้ว แต่น่าจะเรียวกว่านี้หน่อยครับ
อิอิ

ส่วนจมูก จริงๆ ก็มีบ้างแล้ว จริงๆ ไม่ทำจมูกก็ได้ครับ แต่ถ้าทำก็จะหล่อขึ้นอีกครับ
ถ้าเป็นพี่ จะทำสองอย่าง ทำให้หน้าเรียวขึ้น แล้วก็รักษาผิวหน้าครับ
อิอิ

แต่เห็นด้วยกับเพื่อนๆ หลายๆ คน ว่า ควรค่อยๆ เป็นค่อยๆไป น่ะครับ
ไม่ต้องรีบทำทั้งหมด อิอิ

ผมว่าจะฉีดลดแก้ม+ผิวขาวดีไหม  โพสต์ 2012-1-22 21:04
เราว่าจัดฟันก่อนเลยค่ะ...สู้ๆๆๆ
จัดฟันก่อนเลยครับบบ หล่อแน่นอน

คับพี่ชาย  โพสต์ 2012-1-22 21:03
จัดฟันครับ

คับผม ขอบคุณมากคับ  โพสต์ 2012-1-22 21:03
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oneway_hellboy เมื่อ 2012-1-16 03:27

เราว่า การจัดฟันไม่ได้ช่วยให้หน้าเรียวขึ้นเลยนะ นอกจากทำให้ฟันเรียงสวยงามเฉยๆ

เพราะการจัดฟันนั้น ดัดแค่ตัวฟัน ไม่ได้ดัดกราม

ส่วนคนที่จัดฟันเสร็จแล้ว รู้สึกว่าหน้าตัวเองเรียวขึ้น คางยาวขึ้น

เป็นเพราะความรู้สึกคิดไปเองมากกว่า ก็เพราะมีแต่คนพูดว่า จัดฟันแล้วหน้าจะเรียวขึ้นกันทั้งบ้านทั้งมือง

แม้แต่หมอก็บอกว่า จัดฟันแล้วหน้าจะเปลี่ยน จึงทำให้ความรู้สึกเราคล้อยตามได้ ประมาณว่า อุปทานหมู่

จริงๆแล้วหน้าไม่เปลี่ยนหรอก แต่เป็นฟันต่างหากที่เปลี่ยน ฟันดูเรียงตัวสวยงามขึ้น

ก็จัดฟันเป็นปีๆ จัดฟันเสร็จก็ต้องไม่คุ้นหน้าตัวเองเป็นธรรมดา ซึ่งๆหลายคนก็รู้สึกไปเองว่า หน้าเรียวขึ้น!!!

สิ่งที่จะทำให้หน้าเปลี่ยนไป ได้อย่างเด่นชัดคือ ทำจมูก ทำตา 2 ชั้น!!!

ยืนยัน ด้วยบุคคลน่าเชื่อถือ>>> http://www.youtube.com/watch?v=dxKSAc3c2-A&feature=related
จัดฟันอย่างเดียวก็พอแล้ว โดยรวมเป็นก็ไม่ขี้แหร่อะไร

ขอบคุณคับ  โพสต์ 2012-1-22 21:02
ที่แนะนำจัดฟันไม่ได้หมายความว่าต้องการให้หน้าน้องเรียวเล็กแต่จากรูปหน้าด้านข้างจะเห็นได้ว่าเหมือนฟันของน้องดูยื่นเกินเส้นระหว่างปลายจมูกและปลายคาง และเมื่อเทียบกับกะโหลกหน้าผากก็ดูยื่นเกินเหมือนกัน ดังนั้นผมจึงแนะนำให้จัดฟันก่อนอย่างแรกเพราะน้องอยู่ในวัยกำลังเจริญเติบโตสามารถแก้ได้แบบไม่ซับซ้อน ถึงยังไงก็ต้องจัดฟันกับหมอจัดฟันที่จบมหาวิทยาลัยที่ทันตแพทยสภารับรองเพราะเค้าจะเข้าใจเรื่องการเจริญเติบโตของคนได้ดีจริงๆ ถ้าหลังจัดฟันเสร็จค่อยดูเรื่องจมุกอีกที ตาไม่แนะนำเพราะไม่ค่อยเห็นผู้ชายทำมาแล้วโอเท่าไหร่

ขอบคุณมากคับ  โพสต์ 2012-1-29 14:31
จมูกก่อนเลยครับ

คับพี่  โพสต์ 2012-1-29 14:32
ยังเป็นนักเรียนอยู่ด้วย น่าจะจัดฟันก่อนเลยน่ะครับ
เราว่าจัดฟันยังไงโครงหน้าก็เปลี่ยนชัวร์

หาเงินๆๆๆ จัดฟัน  โพสต์ 2012-2-5 19:38
เห้นด้วยกับวิธีจัดฟันนะค่ะ  เพราะน้องยังเด็กเดียวน่าจะมีการเปลี่ยนแปลงอีกเยอะเลยค่ะ พอจัดฟันเสณ็จถึงจะแนะนำให้ทำจมูกเป็นขั้นตอนต่อไป  ค่อยเป็นค่อยไปหล่อแน่นอนค่ะน้อง  สู้ๆคร้า

คับผม  โพสต์ 2012-2-5 19:37
ตั้งใจเรียนให้จบ ทำงาน หาเงินได้เองแล้วค่อยคิดจะทำคับๆ
เท่าที่ดูพี่ลองดัดฟันดูก่อนนะอาจจะดีขึ้นเยอะ แล้วค่อยดูต่อว่าต้องทำอะไรเพิ่ม
ทัมหน้าเรียว เสริมจมูกแล้วก็ตัดปีกข๊
จัดฟันอิกนิสหล่อมาก
เราว่า จัดฟันก็หล่อแล้วค่ะ :]
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้