ดู: 17097|ตอบกลับ: 86
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกมาแล้วคัฟ By หมออรรถพร

[คัดลอกลิงก์]
ลองช่วยดูกันนะคัฟว่าเป็นไงบ้าง ผมหาข้อมูลในดั้งโด่งมานานในที่สุดก็ตัดสินใจเลือกหมออรรถพร
หมอใจดีและเป็นกันเองมาก มือเบาเป็นที่สุด

ช่วยติชมกันด้วยนะคัฟ

หลังทำ 2 ชม. กลับถึงบ้านพอดี

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ทรงเริสสสสส มากกกค่ะ หายไวๆๆน่ะค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-2 16:44:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ส่วนอันนี้คือแบบคัฟ เพราะเป็นคนปลายจมูกเนื้อเยอะเลยคิดว่าคงเอาปลายแหลมไม่ได้แน่เลยเอาแค่โด่งก็พอคัฟ ^^

ออกมาเหมือนแบบเปี๊ยบเลยจ้าหล่อแน่ๆๆ
ด้านหน้าเป็นไงมั่งครีบ

แสดงความคิดเห็น

อัพรูปหน้าตรงให้แล้วนะคัฟ เหมือนจะเอียงๆ  โพสต์ 2012-1-2 17:26
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-2 17:14:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคัฟ ตอนนี้ภาวนาอย่างเดียวคัฟ อย่าให้เบี้ยว T_T
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-2 17:25:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้เมื่อเช้าคัฟ

หน้าตรง

ด้านซ้าย

และด้านขวาคัฟ

หวั่นใจเหมือนกันกลัวเบี้ยว
เหมือนเป๊ะเลยคับ

ผมก้ทำทกับหมอมา

ผมปลายเอี้ยงนิดๆ เลยดัดเอาเองเลยคับ

หล่อๆคับ

ตอนนี้16วันละคับ ดีขึ้นเยอะเลย

กัวไปหาหมอแล้วหมอบอกว่าไม่เบี้ยวอ่ะซวยเลย ฮ่าๆ  โพสต์ 2012-1-2 19:42
ทางที่ดีให้หมอ ถ้าเบี้ยวจิง ให้หมอดัดดีกว่าคับ ฮ่าๆ  โพสต์ 2012-1-2 18:41
มันเอียงซ่้ายนิด ก้กดซ้ายให้มันขยัยมาด้วยขวาบ้าง แต่ก้เจบนิดๆ อะคับ  โพสต์ 2012-1-2 18:40
ผมก้ไม่รู้ว่าเค้าดัดยังกันหรอกคับ ผมก้กดปลายจมูกอ่ะคับ  โพสต์ 2012-1-2 18:40
ผมไม่กล้าดัดเองอ่ะคัฟ ว่าแต่ดัดยังไงหรอคัฟ  โพสต์ 2012-1-2 18:26
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-2 19:07:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ saigi ตั้งกระทู้

มีรูปไหมคัฟ อยากเห็นอ่ะคัฟ ว่าเป็นไง
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-2 20:19:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สดๆ ร้อนๆ ถ่ายเส็ดอัพเลย
คืนที่ 2 วันที่ 1

ด้านหน้า

ด้านซ้าย

ด้านขวา

หล่อแน่ครับ หายไวนะครับ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-2 20:28:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ paija ตั้งกระทู้

ขอบคุณคัฟ คุณ paija แค่ไม่เบี้ยวผมก็พอใจแล้ว  
พี่เลือกราคาเท่าไหร่คับ

เลือก 12000 คัฟ  โพสต์ 2012-1-2 21:34
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-2 21:05:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก่อนจะอัพรูปในวันพรุ่งนี้ผมขอแนะนำตัวก่อนนะคัฟ
ผมชื่อ ต๊ะ
กระทู้นี้เป็นกระทู้รีวิวแรกของผม ยังไงก็ฝากน้องใหม่อย่างผมด้วยนะคัฟ

ผมได้นัดหมอรอบ 16:00 น. ไปถึงคลินิกก่อน 1 ชม. ตื่นเต้นมากคัฟ
ผมไปถึงมีผู้ช่วยพูกจาดีมากทักก่อนว่านัดไว้หรือเปล่าค่ะ
ผมตอบทันทีว่า นัดรอบ 4 โมงคัฟ
จากนั้นก็ให้นั่งรอพร้อมกับทานน้ำ ก่อนหน้าผมมามีเด็กวัยรุ่นคนนึงมากับแม่น่าจะเป็นคิวทำจมูกก่อนผม
นุ่งรอจนถึง 4 โมง ผู้ช่วยก็เรียกเข้าพบหมอ เดินขึ้นไปชั้น 2 ยังเหม็นสีอยู่เลยคัฟ น่าจะพึ่งทาสีใหม่ ผมเข้าไปนั่งรอในห้องที่มีโซฟาตัวนึง และเก้าอี้หมอ 1 ตัว ไม่นานหมอก็เข้ามา
หมอ : สวัสดีคัฟน้องต๊ะ วันนี้มาทำจมูกอยากได้แบบไหนคัฟ
ผม : อยากได้แบบนี้คัฟ (พร้อมกับยื่นรูปใน iPhone ให้ดู)
หมอ : หมอว่าทำได้เหมือนแบบเลยนะ เลือกมาได้ถูกกับจมูกที่มีอยู่มาก
ผม : ถ้าจะขอปลายแหลมกว่านี้จะได้ไหมคัฟหมอ
หมอ : ถ้าจะเอาปลายให้แหลมเนื้อจมูกต้องมีน้อยกว่านี้ แต่หมอจะทำให้ได้แหลมที่สุดแล้วกันนะคัฟ
ผม : OK คัฟ พร้อมกับยิงคำถามที่ทุกคนน่าจะถามคุณหมอว่า คุณหมอคัฟผมกลัวทำออกมาแล้วเบี้ยวจังเลยคัฟ
หมอ : ผมอว่าขึ้นอยู่กับการดูแลช่วงอาทิตย์แรกมากกว่า และตอนผ่าตัดพยายามนอนให้หน้าตรงๆเอาไว้นะคัฟ
ผม : คัฟ
หลังจากนั้นผู่วยก็เชิญผมลงมาเลือกซิลิโคน ซึ่งมี 3 แบบ คือ
แบบที่ื 1 นิ่มมาก ราคา 8000
แบบที่ 2 แข็งพอควร ราคา 9000
แบบที่ 3 ปานกลางกำลังดี ไม่นิ่มไม่แข็งเกินไป ราคา 12000
และผมก็เลือกแพงสุดเพราะคิกว่าน่าจะดีที่สุด
จากนั้นผู้ช่วยก็ให้ทานยา เสร็จแล้วก็ขึ้นบนชั้น 2 อีกครั้ง ผู้ช่วยให้ล้างหน้าด้วยน้ำยาสีแดง ทำความสะอาดรูจมูกด้วย เมื่อเสร็จแล้วก็ใส่เสื้อคลุมสำหรับเข้าห้องผ่าตัด
เข้าไปในห้องผ่าตัด ค่อนข้างสะอาดเป็นอย่างมาก มีผู้ช่วยอีก 2 คนอยู่ในห้องจากนั้นก็ให้ผมขึ้นไปนั่งบนเตียง แล้วคุณหมอก็ถือกล้องมาถ่ายรูปหน้าตรง และด้านข้างทั้งสองข้าง แล้วหมอก็ให้นอนลงพร้อมกับบอกว่า หมอจะให้ยาฆ่าเชื้อที่แขนนะ เจ็ยนิดหน่อยอย่างอแขนขึ้นมานะ ความรู้สึกเหมือนโดนเจาะเลือดคัฟ
แล้วผู้ช่วยก็เอาที่วัดการเต้นหัวใจมาหนีบที่นิ้ว หมอก็เอาน้ำยาอะไรสักอย่างจำชื่อไม่ได้มาทาที่หน้าประมาณ 3 ที สิ้นเสียงหมอบอกว่า หมอขอเหลาซิลิโคน 10 นาทีนะ จากนั้นผมก็เหมือนวูปไปเลย รู้สึกตัวอีกทีตอนหมอเย็บแผล รู้สึกเจ็บนิดๆ คุณหมอก็บอกว่าเสร็จแล้วคัฟ พร้อมกับเอากระจากมาให้ดู แล้วถามว่าเป็นไง OK มั้ย ผมพยักหน้า จากนั้นหมอก็ให้ส่องดูตำแหน่งแผลเพื่อดูแลทำความสะอาด ลุกขึ้นนั่งอยู่บนเตียงอย่างมึนๆ แล้วหมอก็สวมรอยเป็นช่างภาพถ่ายรูปอีกแล้ว หน้าตรงและก็ห้านข้างทั้งสองข้าง หลังจากนั้นก็เดินออกจากห้องผ่าตัด มานอนประคบผ้าเย็นที่โซฟาด้านนอก ซักพักผู้ช่วยก็บอกว่า น้องต๊ะแท็กซี่มาแล้วค่ะ
ผมก็เดินลงมาตอนนนั้นประมาณ 5 โมงครึ่งไป ยังมีคิมรออยู่ประมาณ 4 คิว แล้วผมก็ลาหมอ ผู้ช่วยขึ้นรถกลับบ้านอย่างงงกับตัวเอง สงสัยจะยังมึนยาชาอยู่คัฟ

ถ้าเล่าวกไปวนมาก็ขออภัยด้วยนะคัฟ มือใหม่หัดโพส หัดเขียนนะคัฟ ^^
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-2 21:09:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ RINGs ตั้งกระทู้

เลือกตัว 12000 คัฟ เห็นผู้ช่วยบอกว่าืทุกราคาเหลาได้ทรงเหมือนกัน ขึ้นอยู่กับลูกค้าว่าจะเลือกแบบไหนคัฟ
มารับขวัญศิษย์น้อง ทำกับหมออรรถพร ห่วงเรื่องเดียว คือ เอียง กับ เบี้ยว  

พี่ลองดูรูปหน้าตรงผมตอนแกะพาสเตอร์ออกพี่ว่าเบี้ยวไหมคัฟ  โพสต์ 2012-1-3 10:21
สู้ๆครับ  โพสต์ 2012-1-3 01:41
ขอบคุณมากคัฟที่มารับขวัญ แงแง  โพสต์ 2012-1-2 21:47
หวั่นอยู่เหมือนกันคัฟ พี่Jomyoot T_T  โพสต์ 2012-1-2 21:46
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aofapkrub เมื่อ 2012-1-2 22:50

จองคิวนานป่าวคับ พอดีผมสนใจหมออรรถพร
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-2 23:02:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ aofapkrub ตั้งกระทู้

ของผมจองประมบณ 2 อาทิตย์ได้คัฟ ยังไงลองโทรไปจองดูนะคัฟ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-3 10:25:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่ 2 คือเมื่อวานคัฟ 2/1/54 เริ่มบวมแล้ววว

หน้าตรง

ด้านซ้าย

ด้านขวา

19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-3 10:33:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tahtahkung เมื่อ 2012-1-3 10:35

รูปนี้เมื่อเช้า วันที่ 3 แกะพลาสเตอร์ออกแล้ว

หน้าตรง

ด้านข้าง

โชคดีจังครับ สันจมูกตรงเป๊ะเลย ทรงสวยมาก
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-3 11:42:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ hypermote ตั้งกระทู้

ผมคิดว่า โคตรจะโชคดีเลยละคัฟ
และขอบคุณนะคัฟที่เข้ามาติชม ^^
ดูๆแล้ว ไม่เบี้ยว ไม่เอียงนะครับ ถ้ามีก็น้อยมากๆ ไม่มีอะไรให้ต้องวิตกกังวลเลยครับ

ยินดีด้วยนะครับ จมูกโด่งและไม่เอียงไม่เบี้ยว  ซื้อหวยถูกแล้วครับ ^ ^
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-3 12:58:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ jomyoot ตั้งกระทู้

ขอบคุณคัฟพี่ Jomyoot ผมค่อยหายใจโล่งหน่อย ^^
หายไวๆจร้าา โด่งเชียว
เริ่มเห็นสันขึ้นมาแล้ว ดูหน้าไม่ค่อยบวมหรือช้ำเลย ดีจังนะคะ (แอบอิจฉา คนอะไรผิวหน้าสวยจัง) ขดให้หายไวๆนะคะ

นี่ก็จะไปทำกับหมอเดียวกันอาทิตย์หน้าอ่ะค่ะ กำลังคิดอยู่ว่าจะนั่งแท็กซี่กลับบ้านคนเดียวอันตรายมั้ย กลัวยาสลบมันยังไม่หมดฤทธิ์อ่ะ เดี๋ยวไปหลับระหว่างทางในรถก็แย่เลย เผอิญไม่มีใครลางานไปรับไปส่งซะด้วยสิ เฮ้อ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้