ดู: 2260|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำจมูกต้องกินน้ำมะพร้าวด้วยเหรอค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
คือว่าพี่ๆๆค่ะอยากรู้นะค่ะว่า ทำจมูกต้องกินน้ำมะพร้าวด้วยเหรอค่ะ
กินกี่วันวันละกี่ลูก และจะช่วยเรื่องอะไรค่ะบอกหน่อยค่ะ ขอบคุงมากค่า
O O" คุณหมอเราไม่ได้บอกให้กินน้ำมะพร้าวเลยอะค่ะ
แต่น่าสนใจๆ

เพราะงั้นเราไม่ทราบจริงๆ(แต่ก็อยากรู้) แต่พี่สาวของเราบอกว่า
ห้ามกิน ไข่ เป็ด เนื้อ(งดก็ดี) ห้ามบุหรี่ ดื่มแอลกอฮอล
และไม่กินอาหารที่โปรตีนสูงมากไปเพราะมันทำให้แผลหายเร็วไป แล้วแผลจะไม่เรียบสวยค่ะ

หากมะพร้าวกินแล้วดี เราจะรีบวิ่งไปซื้อเลย : ) อยากรู้อีกคน

ps.เป็นประจำเดือนห้ามกินน้ำมะพร้าว(แต่ทางการแพทย์ก็ไม่ยืนยันว่ามีผลร้ายอะไร)
แล้วถ้าทำจมูกพร้อมเป็นประจำเดือน...แบบนี้จะกินหรือไม่กินดีละเนี่ย
น้ำมะพร้าว กินก็ดี ไม่กินก็ได้คับ

เคยมีคนตั้งกระทู้เกี่ยวกับสรรพคุณของน้ำมะพร้าวแร่ะ

แต่ซี ง่วง แล้ว ไม่ขุดให้แล้วนะคับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-31 04:50:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุง พี่พี่ทุกคนค่า คนไหนรู้บอกหน่อยนะจร้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้