ดู: 44105|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คำว่ารัดแกน จากการทำจมูก คืออะไรครับ

[คัดลอกลิงก์]
ปกติเวลาคนเราทำจมูกเสร็จใหม่ๆก็ต้องทิ้งระยะเวลา 3 - 6 เดือน เพื่อให้จมูกเจ้าที่หรือที่ชอบพูดกันว่ารัดแกน  สงสัยที่ว่ารัดแกนคือจมูกจะยุบลงโดยที่เนื้อเยื้อเข้าไปหุ้มซิลิโคนและจะทำให้จมูกสวยขึ้นหรือป่าวครับ แล้วจะมีผลทำให้จมูกดูเป็นธรรมชาติมากขึ้นหรือป่าวครับ หรือมันจะทำให้แกนที่ใส่ไปเด่นชัดขึ้น  รบกวนตอบข้อสงสัยด้วยนะครับ
น่าจะใช่นะค่ะ..มาเก็บข้อมูลอีกคนค่ะ..อิอิ
รัดแกนคือ เนื้อหุ้มซิลิโคนทำให้เห็นเป็นทรงชัดเจนมากขึ้นนะครับ สวยขึ้นหรือไม่อยู่ที่ฝีมือหมอ+เนื้อครับ

ถ้าคนเนื้อน้อยทำโด่ง รัดแกนมันก็จะเห็นเป็นแท่งแข็งๆ เดินไปไหนมาไหนคนรู้ว่าทำอะครับ ประมาณนั้น
ส่วนเนื้อเยอะไปก็ไม่ดีครับ เวลารัดแกนมันจะไม่ทำให้เห็นรูปทรงเหมือนตอนทำแรกๆ มันจะกลายเป็นจมูกพี่โน๊ต อุดม นะครับ

แสดงความคิดเห็น

เนื้อมาก เนื้อน้อยนี่ ดูยังไง ผมลองดึงๆหบิบๆดูนี่ใช่ไหมครับ  โพสต์ 2011-12-29 14:48
ตอบกระทู้ natchanonn ตั้งกระทู้

ไม่เกี่ยวกับการดึงๆ นะ เคยถามหมอมา ส่วนมากผู้ชายเขาจะเนื้อจมูกเยอะๆกันอยู่แล้วไม่ต้องกังวลไปหรอก ยิ่งมีดั้งอยู่แล้วยิ่งง่าย
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-30 16:47:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ natchanonn ตั้งกระทู้

แล้วระยะเวลากี่นานครับ 3 -6 เดือนแบบที่เขาบอกกัน หรือเนื้อเยื้อก็จะหุ้มซิลิโคนไปเรื่อยๆอ่ะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้