ดู: 2068|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ขอปรึกษาเรื่องทำคางทีนะคะ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวดั้งโด่งทุกคน ขอบคุณล่วงหน้าค่า

[คัดลอกลิงก์]
ถือเป็นการแนะนำตัวเลยนะคะ ชื่อแจ๊สค่ะ อายุ 26
ประสบการณ์การทำศัลยกรรมมีแค่ จมูก(หมอกิตติศักดิ์ที่สวยงาม)
แล้วก้อจัดฟัน(ถือว่าเป็นการศัลยกรรมหรือเปล่านะ)
อยากทำคางเพิ่มค่ะ ควรทำแบบไหน ฉีด หรือ ว่าเสริมไปเลย
และที่ไหนดีค่ะ เพราะมีน้องสาวทำมาเบี้ยวเชียวน่ากัวม๊ากกกก (ไม่รู้มานทำที่ไหนมา)
มีรูปให้ชวยพิจารณาค่า ...
อันนี้รูป Before สุดๆ ยังไม่ทำอะไรเลย(แม่ให้มาแบบนี้)

เราตัวที่ใส่ชุดแดงนะ
อันนี้รูปที่ทำจมูกแล้วนะแต่ยังไม่จัดฟัน

สรุปคือเราทำคางเพิ่มดีมั้ยคะ หลายคนบอกไม่ต้อง และก้อหลายคนอีกนั่นแหละบอกว่าถ้าทำจะงามมาก
ไงก้อขอความเห็นด้วยนะคะ (ขอบคุณล่วงหน้าค่า)
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-30 11:28:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปสุดท้ายนี่จัดฟันแล้วค่า ลืมบอกค่ะ ขอบคุณอีกครั้งค่า
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-30 11:30:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เคยจะไปฉีดคางกับหมอ(นิด)ที่งามวงศ์วาน ได้ยินว่าคนไปฉีดเยอะม๊ากกก
แต่กลัวค่ะ เพราะราคา 3000 บาทเอง ดีนะเพื่อนห้ามไว้ทัน
พอช่วงหลังได้มีโอกาสอ่านหนังสือของ นักร้องลูกทุ่งชื่อดังคนนึง
ที่เล่าประสบการณ์ฉีดที่นี่ให้ฟัง โอ้ววว น่ากัวมักมั่ก
ไม่แนะนำให้ฉีดนะครับ
คลีนิคหลุย ตรงสถานีรถไฟฟ้า BTS สุรศักดิ์มนตรีก็ทำสวยค่ะ

แต่มุกไปทำ หมอไม่ทำให้อ่ะค่ะ บอกว่ามีคางอยู่แล้ว

ถ้าจะทำ จะทำให้ออกมาข้างหน้านิดหน่อยได้ แต่ให้เวลาไปคิด 1 ปีก่อนมาทำอ่ะค่ะ

ต้องบอกก่อนว่า บางทีไปปรึกษา หมออาจไม่ทำให้นะคะ ถ้าหมอเห็นว่ามันพอดีกับรูปหน้าแล้วอ่ะจ้า
อย่าฉีดเลยครับ
ผ่าเอาดีกว่า
เพราะไม่พอใจเราถอดออกได้ทั้งแผ่น
แคต่ฉีดนี่ต้องขูดแล้วขูดอีก นานๆไป ย้อยอีกต่างหาก
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-3 08:23:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนมากๆนะคะ สำหรับคำแนะนำ เฮ้ออ
แระมันพักฟื้นนานมั้ยคะ ถ้าผ่าเนี่ย
ก้เหมือนทำจมูกล่ะครับ พักฝื้นพอๆ กัน
แต่อย่างที่เพื่อนๆ บอก อย่าฉีดครับ อันตรายและสะสมในร่างกาย
แบบที่เอาออกยาก อย่างการผ่า ถ้าเราไม่พอใจ ถอดออกยังง่ายกว่าอ่ะ
อยากทำคางเช่นกันคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้