ดู: 3655|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ปรึกษาอยากทำจมูกราคาไม่เกินหมื่น

[คัดลอกลิงก์]
อยากทำจมูกแต่ไม่รู้จะทำที่ไหนดี คือแบบทำงานแล้วอ่า่คะ อยากได้ทำมาแล้วช้ำไม่นาน กลัวไปทำงานแล้วทุกคนจะตกใจ 5555 แนะนำร้านหน่อยค่ะ คือแค่อยาดเสริมขึ้นมาให้ดูโด่งแต่ธรรมชาติ จากรูปโปรไฟล์เราคิดว่าทำที่ไหนดีค่ะ ไม่ค่อยรู้เรื่องนี้เท่าไรค่ะ
แนะนำให้ศึกษาแนวและผลงานของคุณหมอหลายๆท่านก่อนตัดสินจริงๆค่ะ

ถ้างบประมาณไม่เกินหมื่นเท่าที่ฝนเห็นในเวบที่เพื่อนๆมารีวิวให้ดูก็จะมีหมอบุญถิ่นกับร.พ.ยันฮี (โปรโมชั่นตอนนี้) ค่ะ

แต่ถ้าจะให้ดีจริงๆ ฝนว่าลองดูผลงานของคุณหมอว่าชอบฝีมือคุณหมอท่านไหน จองคิวแล้ว เก็บเงินเพิ่มดีมั้ยคะ จมูกมันเป็นจุดเด่นบนใบหน้าเราน่ะค่ะ ส่วนตัวมองว่า ราคาถูกความเสี่ยงที่ได้รับก็จะสูงขึ้น การบริการ การใส่ใจให้คำปรึกษาจากคุณหมอก็อาจจะลดน้อยถอยลงไป เมื่อเทียบกับการทำจมูกในราคาที่สูงกว่าหมื่นนะคะ

ส่วนเรื่องช้ำ...อันนี้ฝนว่า นอกจากน้ำหนักมือของคุณหมอแล้ว มันยังขึ้นอยู่กับสภาพร่างกายของเราด้วยค่ะ อย่างฝนเป็นคนช้ำง่ายมากๆ ทั้งที่คุณหมอและเจ้าหน้าที่ดันยามือเบามาก แต่ตอนนี้หน้าช้ำและมีรอยบวม เขียวจนม่วงแล้วอ้ะค่ะ ถ้าคุณลางานได้ก็ลาดีกว่าค่ะ ซัก 2-3 วันก็น่าจะอยู่ เพราะการพักฟื้นนอนหมอนสูงมันหลับไม่สบายเลยค่ะ พักผ่อนไม่เต็มที่ มันมีผลต่อสมาธิในการทำงานนะคะ (เป็นห่วงค่ะ)

ลองศึกษาผลงานคุณหมอดูก่อนแล้วกันนะคะว่า ชอบผลงานคุณหมอท่านไหน แล้วลองเข้าไปปรึกษาดู แนะนำให้ปรึกษาหลายๆที่ค่ะ เพราะทำศัลยกรรมมันมีความเสี่ยง เราลงทุนเสียเงินเจ็บตัวไปแล้ว ก็คงไม่อยากแก้ไม่อยากซ่อมหรอกค่ะ

ฝนทำกับคุณหมอทรงยศค่ะ คลีนิคชื่อยศยาคลีนิค เพิ่งทำเมื่อวันอาทิตย์นี่เองค่ะ ให้หายบวมหายช้ำแล้วจะเอารูปมาให้ดูอีกทีค่ะ

ค่าเสียหาย เคสฝนเป็นเคสแก้จมูกค่ะ เพราะเคยฉีด filler มาก่อนแล้วมันยังสลายไม่หมด ก็เลยต้องขูดออกก่อน หมดไปประมาณ 14k นิดๆ ค่ะ ผลออกมาตอนนี้ถือว่าค่อนข้างพอใจค่ะ เท่าที่เช็คดูมันไม่เบี้ยวและก็โด่งสวยสมใจค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-27 18:33:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนค่า ยังลังเลยุ่เลย แด่วจะลองศึกษาไปเรื่อยๆก่อน ตอนนี้มีในใจก้อหมอวี ที่ v plast คลินิกบางแสน
เห็นผลงานของคุณหมอที่ V-Plast สวยๆเยอะเลยค่ะ แต่ก็ลองดูที่อื่นๆเป็น option ด้วยนะคะ ^_^
ซิลิโคนที่ใช้ก็สำคัญค่ะ แข็งมากก็ไม่ไหว เสี่ยงต่อการทะลุอีก สู้ๆนะคะ เป้นกำลังใจให้ค่ะ
หมอบุญถิ่นไง  ผลงานก็  โอเคอยู่น่ะ
ลองดูหลายๆรีวิวเลยจ้า บางหมออาจะจะดีแต่ละคนนะคะ บางคนทำอาจจะไม่ดีก้ได้ค่ะ
แบบบางคนบวม บางคนไม่บวมไรงิ เด่ถ้าบอกไปถ้าผิดหวังมาจะช้ำใจ ทางที่ดีศึกษารีวิวเลยจ้าาา ชอบหมอไหนก้ บุกไปเลย
ไม่รู้ไปทำมายัง
อย่างไงก็ค่อยๆศึกษาหลายๆหมอค่ะ
แต่เราขอแนะนำหมอชาตรีสยามคลีนิคเพชรบุรี ซ.7 น๊ะทำดีน๊ะโทรไปปรึกษาก่อนได้ หมอเป็นกันเองดี 02-2155007,0870004418
หมอบุญถิ่นค่ะ คุณหมอทำแล้วธรรมชาติมาก แรกๆ อาจนอยด์นะคะ คิดว่าจะไม่โด่งไม่สวย แต่พอผ่านไปหลาย ๆคนที่เห็นบอกว่าดูสวยแล้วก็ดูธรรมชาติมาก  มาก ที่สุด ไม่บอกแทบไม่รู้กันด้วยว่าทำมา ของเราทำวันเสาร์ หยุดวันอาทิตย์ แค่หนึ่งวันเช้าวันจันทร์ไปทำงานเลย ไม่บวมมาก ดูแลตามที่คุณหมอบอก   แต่ถ้าศึกษาหลาย ๆที่ก็ดีค่ะ
ถ้าพี่อยู่ที่ใต้ ตอนนี้พี่ได้ทำแล้วครับ ที่ใต้ 6000 8000 ผมทำ 8000 ทำมา 2 ปีกว่าแล้ว ไม่มีปัญหาอะไรเลย แข็งแรงทนทาน ราคาไม่ได้ตัวชี้ว่าดี สวย เห็นพี่ที่รู้จักทำกับหมอชื่อ Nob..... ที่ดังมากในเว็ปใครๆๆก็เรียกถึง ไม่เห็นดีเลย ปลายแหลม เนื้อบางมาก แถมเบี้ยว ขนาดทำได้ 3 เดือน  ราคารวมค่าแก้ 24000 บาท ตอนนี้ได้เจอพี่เค้า สรุปว่าเอาออกแล้วครับ ขนาดที่ใต้ ค่าแก้ 2000 เอง แพงสุดก็ 10000 บาท ถามว่าหมอที่ใต้กับที่กรุงเทพรู้จักกันมั้ย  รู้จักเป็นอย่างดี เพราะเคยถามหมอว่า รู้จักหมอที่ชื่อ.........มั้ย หมอก็รู้จัก  ทำเถอะครับ  มีงบแค่ไหนก็ทำ  ผมอยากบอกว่าถ้าที่ใต้ราคาจมูก เกิน 10000 ผมก็ไม่ทำปล่อยให้หน้าลาวอยู่แบบนี้ตลอดไป
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้