ดู: 6610|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] อยากเอา filler จมูกออก ทำไงดีคะ

[คัดลอกลิงก์]
ถามเพื่อนๆค่ะ คือเราไปฉีดfillerมาได้3เดือนละ แล้วตอนนี้อยากทำจมูกอ่ะค่ะ จองคิวคุณหมอไว้วันที่ 12เมษา55 ถึงตอนนั้นก็ 7 เดือนพอดี เราอยากถามว่าfiller ที่เราฉีดมันจะหมดหรือยังคะ ถ้ายังไม่หมดเราจะทำยังไงได้บ้าง
ต้องบอกหมอค่ะ ถ้า filler ยังไม่สลายไปจนหมด คุณหมอจะขูดเอา filler ออกก่อนใส่ซิลลิโคนค่ะ

ของเราฉีดได้ราว 3 เดือนแล้วก็ทำซิลลี่ค่ะ ตอนนี้พักฟื้นอยู่ ไว้ตัดไหมแล้วจะเอารูปมารีวิวนะคะ

แสดงความคิดเห็น

ใส่ซิลิโคนแล้วบวมมากมั้ยคะ ต้องพักฟื้นนานกว่าเดิมรึป่าว  โพสต์ 2011-12-26 16:25
มันก็บวมนะคะ ฝนเพิ่งทำมาเมื่อวานเอง บวมมากมั้ยน่าจะอยู่ที่สภาพร่างกายของเราและฝีมือของคุณหมอค่ะ
ของฝนเนี่ย คุณหมอบอกเลยว่า เคสฝนเป็นเคสยาก เพราะฉะนั้นคุณหมอเลยขอดูอาการหลังทำก่อนตัดไหม 1 รอบค่ะ

ที่ทำมาตอนนี้ส่วนตัวฝนว่ามันไม่ค่อยบวมเท่าไหร่ค่ะ รักษาตัวเหมือนปกติเลย แต่อาจจะเพราะฝนอัดยาและประคบตามที่คุณหมอและเพื่อนๆในนี้แนะนำด้วย อีกอย่างคุณหมอก็มือเบามากค่ะ ก็ช้ำน้อยกว่าที่คิด

จองคุณหมอไหนไว้คะเนี่ย ขอให้โชคดีนะคะออกมาสวยสมใจนะคะ

เรื่องค่าใช้จ่าย เช็คดีๆนะคะเพราะว่า เคสที่ฉีดมาหรือทำมาก่อนคุณหมอจะคิดเป็นเคสแก้จมูกค่ะ

ปอลิง ฝนทำกับคุณหมอทรงยศค่ะ คลีนิคชื่อยศยาคลีนิคอยู่แถวรัชดา

หมอศิริพรชัยก็สนแต่เคสแก้เยอะเลยดูหมอภูอ่ะเพราะอยากได้ธรรมชาติค่ะ ^^  โพสต์ 2011-12-26 20:39
ดูไว้ 3 ที่อ่ะค่ะ อยากทำกับหมอเฉลิมแต่คิวนานจัง - -"  โพสต์ 2011-12-26 20:37
เอาออกได้คระ แต่ว่าจะมีค่าใช้จ่ายเพิ่มตอนเอาออกนะคะ เพราะเอาก็เอาศิลิโคนใส่ไปเลยนะคะ แต่ต้องทำกับหมอที่ จบด้วยตกแต่งและศัลยกรรมมาโดยตรงนะคะเพราะ หมอชำนาญมากกว่า แนะนำเป็นหมอโอภาส เลยคระ เห็นคนมาแก่กันหลายคนรแล้วคระ ลองมาถาม คุณหมอที่ คลีนิค Le bangkok ได้เลยนะคะ
เป็นฟิวเลอร์ชนิดไหนคะ ถ้าแบบไม่ถาวร  ใช้ Hyaluronidase  ฉีดสลาย สองสามวันก็หายไปหมดเลย ไม่รู้ว่าหมอที่ไทยทำเหมือนกับที่ญี่ปุ่นไหม ยังไงปรึกษามาที่ฉีดให้สิคะ ว่าถ้าต้องการฉีดสลายทำได้ไหม หรือลองปรึกษาคลีนิคที่เขาฉีดฟิวเลอร์ประเภทเดียวกับที่คุณฉีดค่ะ
ตอบกระทู้ kumiko_i ตั้งกระทู้

หมอเฉลิมกับหมอศิริพรชัยเป็นหมอที่เพื่อนฝนแนะนำตั้งแต่เริ่มคิดจะทำเลยค่ะ  แต่ว่า ด้วยคิวยาวเหยียดเลยขอเปลี่ยนไปทำกับหมอเดิมที่เคยฉีด filler ดีกว่า

เท่าที่ศึกษามา หมอศิริพรชัยทำออกมาแล้วหน้าจะหวานๆดูเกาหลีๆหน่อยค่ะ ส่วนหมอเฉลิมเห็นทำผู้ชายสวยนะคะ ผู้หญิงไม่ค่อยเห็นรีวิวเท่าไหร่อ้ะค่ะ

จองคิวไว้แล้วก็ทำเถอะค่ะ ของแบบนี้ มีความเสี่ยงเสมอ ไม่ว่าจะเป็นคุณหมอท่านไหนก็ตาม ท่านก็ต้องมีผิดมีพลาดมีพลั้งบ้างล่ะค่ะ จะมากน้อยก็อีกเรื่อง

ฝนเอาใจช่วยนะคะ ขอให้ออกมาดูดีสมใจค่ะ

ส่วนเรื่องการเร่งการสลายของ filler คือ ฝนเองทำสิ่งที่เค้าห้ามไว้เกือบหมดเลยค่ะ นอนดึก ดื่มน้ำน้อย มีปาร์ตี้กับเพื่อนๆบ้าง ชอบอาบน้ำ+ล้างหน้าด้วยน้ำอุ่น ดั้งที่ฉีดมา แหมบเร็วมากเลยค่ะ แต่ด้วยความที่ฝนเพิ่งฉีดได้ไม่กี่เดือนแล้วก็ทำถาวร filler มันก็เลยยังคงอยู่อ้ะค่ะ แม้จะเหลือน้อยแต่ก็ยังมี (คุณหมอจับดูแล้วก็บอกว่า มันยังมีเหลืออยู่ครับ) ฝนเลยยังต้องขูดออกค่ะ ไม่งั้นพอถึงเวลา filler มันสลายไปหมด ซิลิโคนมันจะเลื่อนแล้วเราก็ต้องแก้ซิลิโคนใหม่
ทำกับหมอทรงยศมาเมื่อวานเหมือนกันค่ะ ตอนนี้กำลังบวมเลย ><
ต้นฉบับโพสต์โดย dorasonic เมื่อ 2011-12-27 12:11
ทำกับหมอทรงยศมาเมื่อวานเหมือนกันค่ะ ตอนนี้กำลังบวม ...

หายบวมแล้วเอามาโชว์มั่งนะคะ ของฝนกำลังบวม + เขียวช้ำอย่างแรง TT
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-27 13:39:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kumiko_i ตั้งกระทู้

จองคิวคุณหมอศิริพรชัยไว้เรียบร้อยแล้วค่าา ^^ แต่เสียวๆว่าจะเบี้ยวมั้ย ลุ้นๆค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-27 13:39:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dorasonic เมื่อ 2011-12-27 12:11
ทำกับหมอทรงยศมาเมื่อวานเหมือนกันค่ะ ตอนนี้กำลังบวม ...

หมอทรงยศทำสวยมั้ยคะ รีวิวให้ดูบ้างนะ ^^
ตอบกระทู้ charinthip_pp ตั้งกระทู้

สู้ๆค่ะ ขอให้ออกมาสวยสมใจนะคะ ^_^
ลุ้นไปด้วยกันค่ะ คือเมื่อวานตั้งใจจะไปถามรายละเอียดฟิลเลอร์ คุยไปคุยมา ไม่ได้เตรียมใจใด ๆ ตกลงทำดั้งซะงั้น

555+  โพสต์ 2011-12-27 13:53
ตอบกระทู้ dorasonic ตั้งกระทู้

เยี่ยมเลยค่ะ คุณหมอใจดี ใส่ใจรายละเอียดมากๆค่ะ
จะว่าไปทำถาวรเลยก็ดีเหมือนกันนะคะ เจ็บทีเดียวไม่ต้องมาฉีดเติมเหมือนทำ filler ^_^

สู้ๆค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้