ดู: 1262|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ขอความเห็นเสริมด้วยกระดูกให้เป็นสัน หมอท่านไหนทำได้

[คัดลอกลิงก์]
สนใจเสริมจมูกด้วยกระดูกตัวเองคะ คือเคยเสริมจมูกแล้วมันเบี้ยวตรงหัวตา แก้ 3 ครั้งก็ไม่หาย จนเนื้้อหัวตาด้านที่มันเบี้ยวมา หายไปนิดหน่อยคลำดูรู้ว่าผิดปกติ เลยเอาออกและเสริมไขมันแทนกับหมออีกคน มีปัญหาว่ามันใหญ่มาก ทำตาด้วยหมอทำซะหนา ตกลงดูใหญ่ไปหมดไม่สวยเลยคะ แต่ไม่เบี้ยว ตอนนี้ 3 ปีแล้วมักก็เริมยุบลงมาก แต่มันไม่ค่อยเห็นเป้นสันแลย มันใหญ่ อยากเสริมให้มันมีสันคล้ายๆเดิมแต่ไม่เบี้ยว จะเสริมด้วยกระดูก หลังหู กับหมอท่านไหนดีค่ะแนะนำหน่อยคะ น้อง teepakorn12 และคุณ Kakaka ทำกับหมอท่านใดหรือค่ะ ที่เกิดปัญหา

แสดงความคิดเห็น

เสริมไขมันกับคุณหมออะไรค่ะ  โพสต์ 2016-4-2 07:31
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-24 03:07:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลงรูปให้ดูยังไงได้คะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-24 03:20:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จากรูปจมูกในอัลบัมนะคะ คนละคนกันเลย ไม่สวยเลยค่ะ อยากให้จมูกเล็กและโด่งเหมือนเดิม แต่ไม่เบี้ยว และเสริมด้วยกระดูกนะคะ แนะนำหน่อยค่ะว่าจะใช้กระููดูกส่วนซี่โครง หรือ หลังหูได้ และทำกับใตรดี คิดว่าถ้าทำด้วยกระดูกจะไม่เบี้ยวและเป็นธรรมชาติมากกว่าใช่ไหมค่ะ
ความเห็นส่วนตัวของมดดำนะคะ กระดูกหูบางครั้งไม่ได้ใช้ทำตรงสันอ่ะคะ มันน้อยไปอ่ะคะ คงต้องใช้อะไรช่วยอ่ะคะ และวัสดุต่างๆก็มีข้อดีข้อเสียต่างกันคะ
กระดูดอ่อนหลังใบหูส่วนมากนิยมเอามาใช้ตกแต่งสวยปลายจมูกให้ดูยาวขึ้นอ่า
ถ้าเอาเป็นแกนหลักเลยก็น่าจะทำได้แต่ไม่รู้ว่าจะเป็นแบบไหน ค่อยแน่ใจลองปรึกษาหมอดูก่อน
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-24 22:50:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปปรึกษากับหมอ Kampee มาคะ ว่าจะทำ้ด้วยซึ่โครง + หลังหู เห็นด้วยไหมค่ะ บอกหมอว่าท่าจมูกที่ชอบก็แบบ ญาญ่า นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้